เฟรม surly troll ล้อ 26 ใส่ล้อ 27.5 ได้มั้ยครับ

บอร์ดสำหรับ นักปั่นทัวร์ริ่ง นักปั่นระยะทางไกล พูดคุยเรื่องอุปกรณ์ เทคนิตการปั่น ที่พัก หรือการกินอยู่
กฏการใช้บอร์ด
บอร์ดสำหรับ นักปั่นทัวร์ริ่ง นักปั่นระยะทางไกล พูดคุยเรื่องอุปกรณ์ เทคนิตการปั่น ที่พัก หรือการกินอยู่
ตอบกลับ
รูปประจำตัวสมาชิก
kotzen
ขาประจำ
ขาประจำ
team: เหล็กไหล
Bike: VOODOO BIZANGO / KHS F20 T3 / Specialized Stumpjumper / Surly Disc Trucker / Tarmac SL4

เฟรม surly troll ล้อ 26 ใส่ล้อ 27.5 ได้มั้ยครับ

โพสต์ โดย kotzen »

เฟรม surly troll ล้อ 26 ใส่ล้อ 27.5 ได้มั้ยครับ ถ้าใส่ได้ ยางใหญ่สุดได้เบอร์ไหนครับ

ขอบคุณมากครับ :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen:
chaninchaisiri
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Specialize, Cannondale, Giant, Wheeler

Re: เฟรม surly troll ล้อ 26 ใส่ล้อ 27.5 ได้มั้ยครับ

โพสต์ โดย chaninchaisiri »

ใส่ได้ครับ ผมเคยใส่ยางใหญ่สุด 2.00 พอดีๆ มีช่องเหลือนิดหน่อยครับ
kotzen
ขาประจำ
ขาประจำ
team: เหล็กไหล
Bike: VOODOO BIZANGO / KHS F20 T3 / Specialized Stumpjumper / Surly Disc Trucker / Tarmac SL4

Re: เฟรม surly troll ล้อ 26 ใส่ล้อ 27.5 ได้มั้ยครับ

โพสต์ โดย kotzen »

chaninchaisiri เขียน:ใส่ได้ครับ ผมเคยใส่ยางใหญ่สุด 2.00 พอดีๆ มีช่องเหลือนิดหน่อยครับ
ขอบคุณครับ
wisitvan
สมาชิก
สมาชิก
team: กางเขนดงออฟโรด / ชมรมจักรยานเพื่อสุขภาพ ทต.บ้านค่าย
Bike: GF / Surly

โพสต์ โดย wisitvan »

29 ไม่ได้ใช่ไหมครับ?
[Ads][homeimg]จุดหมายไม่ได้อยู่ที่ปลายทาง
สุดลึก...หยั่งถึง[/homeimg][/Ads]
Bicyman
สมาชิก
สมาชิก
Bike: fuji touring, dahon, araya fed, surly ogre, vo piolet, ww 2 bsa paratrooper bike

โพสต์ โดย Bicyman »

https://www.youtube.com/watch?v=fzVZk9EszeI เห็นว่า ล้อ 700 กับล้อ 29 ยางใส่กันได้ หมายความว่า คันนี้ใส่ล้อ 700 c ได้ เท่ากับ ใส่ล้อ 29 ได้ ถ้าผิดช่วยแก้ให้ด้วยนะครับ
ตอบกลับ

กลับไปยัง “ทัวร์ริ่ง (Touring)”