♫♫ ♫♫ สับถังซ่าส์ ( ขึ้นเขา เข้าป่า กีตาร์ กางเต็นท์ ) ♫♫ ♫♫ (ล่าสุด SPITI VALLEY2016,North of India) p. 1491

บอร์ดสำหรับ นักปั่นทัวร์ริ่ง นักปั่นระยะทางไกล พูดคุยเรื่องอุปกรณ์ เทคนิตการปั่น ที่พัก หรือการกินอยู่

Re: >>>>>>>>>> ทัวริ่งสับถังซ่า ซาเล้งสีแดง ขึ้นเขา เข้าป่า กีตาร์ กางเต้นท์ <<<<<<<<<<<<

โพสต์ โดย เสือสุน » 17 ก.ย. 2012, 19:30

ยินดีด้วยกับนักปั่นผู้ยี่งใหญ่ 500 หน้า ดีนะเป็นนักปั่นบวกนักรัก
ถ้าเป็นโจรคงจะไม่ค่อยจะยี่งใหญ่เท่าไรนัก
ปั่นไปตามกำลังที่มี
viewtopic.php?f=27&t=280359

Re: >>>>>>>>>> ทัวริ่งสับถังซ่า ซาเล้งสีแดง ขึ้นเขา เข้าป่า กีตาร์ กางเต้นท์ <<<<<<<<<<<<

โพสต์ โดย Rit by Tanin » 17 ก.ย. 2012, 19:37

เกือบไป :lol: :lol: :lol:
เพราะเกิน 500 แล้ว
Rit จักรยานทัวริ่งไว้ปั่นเที่ยวทางไกล Rit
พูดคุยกับ Rit Bicycle Touring Club ใน ThaiMTB
ติดตามพูดคุยทาง Facebook.com/RitBicycle
การโอนเงิน: ธานินทร์ ฤตวิรุฬห์ ธ.ไทยพาณิชย์ 364 2345 034

โพสต์ โดย ปาน@๑๙ » 17 ก.ย. 2012, 21:01

ตามอ่านกันเพลินเกินห้าร้อยหน้าซะแล้ว
ฮ๊อตจริงๆ หนุ่มซาฯ ๕๐๐ :mrgreen: :o :mrgreen:
คิด ไม่สำเร็จ
พูด ไม่สำเร็จ
ทำ จึงสำเร็จ>>>>>
หลวงปู่ศุข วัดปากคลองมะขามเฒ่า
>>>>>ชวนเที่ยวในกระทู้ปั่นทางไกลฯ...ล่าสุด@ปั่นให้หรอยปักษ์ใต้บ้านเรา

โพสต์ โดย กฤษณ์ชพงษ์ » 17 ก.ย. 2012, 22:00

ทุกหยาดเหงื่อ ที่รินหยด จดบันทึก501หน้า เผื่อแผ่คนไม่มีโอกาสไป เป็นประวัติศาสตร์ของทัวร์ริ่ง จะคอยติดตามผลงานต่อไปครับ :D :D :D

โพสต์ โดย vcc » 18 ก.ย. 2012, 00:10

ขอร่วมแสดงความยินดี ที่ไอดอล ซาเล้ง ครบ ลีวายส์ 501 ริมแดง ด้วยคนครับ :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen:
แนบไฟล์

โพสต์ โดย ซาเล้งสีแดง » 18 ก.ย. 2012, 07:30

เสือสุน เขียน:ยินดีด้วยกับนักปั่นผู้ยี่งใหญ่ 500 หน้า ดีนะเป็นนักปั่นบวกนักรัก ถ้าเป็นโจรคงจะไม่ค่อยจะยี่งใหญ่เท่าไรนัก
-ลองทำหน้าโจรแล้วครับ วันนั้นลองเข้าไปขอมอบตัวเมืองปากลาย แต่ตำรวจสาว สปป.ลาว ไม่ยอมจับ สงสัยหน้าตาผมไม่เหมือนโจรลาว ครับ พี่สุน :lol: :lol: :lol:

รูปภาพ

โพสต์ โดย ซาเล้งสีแดง » 18 ก.ย. 2012, 08:00

Rit by Tanin เขียน:เกือบไป :lol: :lol: :lol: เพราะเกิน 500 แล้ว
- ขอบคุณครับ พี่ธาฯ เมื่อไหร่ Rit เฟรมแรกจะโชว์ตัวอยากเห็นแล้วครับ :mrgreen: :mrgreen:

H2O เขียน:หน้านี้ .. แล้ว ฤ Hot จริงๆ :o :P :mrgreen: รูปภาพ
-กางเกงยีนส์สวยมากครับ พี่เอก :lol: :lol:

ปาน@๑๙ เขียน:ตามอ่านกันเพลินเกินห้าร้อยหน้าซะแล้วฮ๊อตจริงๆ หนุ่มซาฯ ๕๐๐ :mrgreen: :o :mrgreen:
- ขอบคุณครับ แค่พอคึกคักเล็กๆ มีเพื่อนๆเข้ามาคุยกันเรื่องทัวริ่งในห้องนี้ ถ้าฮ๊อตจริบ้างก็ปลื้มแล้ว ต้องไปลุยๆแบบดอยเปเปอร์ แบบคุณปาน ครับ แบบทริปนั้น ฮ๊อตจริง ๆ ครับ :mrgreen: :mrgreen:

กฤษณ์ชพงษ์ เขียน:ทุกหยาดเหงื่อ ที่รินหยด จดบันทึก501หน้า เผื่อแผ่คนไม่มีโอกาสไป เป็นประวัติศาสตร์ของทัวร์ริ่ง จะคอยติดตามผลงานต่อไปครับ :D :D :D
- ขอบคุณครับผม พี่กฤษณ์ชพงษ์ :mrgreen:

vcc เขียน:ขอร่วมแสดงความยินดี ที่ไอดอล ซาเล้ง ครบ ลีวายส์ 501 ริมแดง ด้วยคนครับ :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen:
รูปภาพ
- ขอบคุณพี่วีซีซี ครับ แล้วไปถ่ายภาพ เครื่องแปลงไฟที่ไหนมาเนี่ย แหม...ปรับแรงดันได้หวยโดนใจซะด้วยสิครับ 037 :lol: :lol: :lol: :lol: :lol:

โพสต์ โดย มั่นหมาย » 18 ก.ย. 2012, 09:17

คิดถึงทุกๆท่านครับ... :D

ผมมาอยู่ทางนี้ไม่มีเพื่อนปั่นเลยครับคุณซาฯ...
>>>มีความสุขกับการได้ปั่นจักรยานไปทุกที่ที่ใจอยากจะไป<<<
>>>ความเร็วผมยอมแพ้ แต่ความอึดผมไม่ยอมใคร...555<<<
....กระทู้ผมครับ...viewtopic.php?f=56&t=234732

โพสต์ โดย ซาเล้งสีแดง » 18 ก.ย. 2012, 11:38

มั่นหมาย เขียน:คิดถึงทุกๆท่านครับ... :D ผมมาอยู่ทางนี้ไม่มีเพื่อนปั่นเลยครับ คุณซาฯ...
-ไม่มีเพื่อนปั่น แต่เอ.. โคราช มีคนปั่นเยอะนะครับ หรือว่า พี่มั่นหมาย อาจปั่นเร็วจนเพื่อนเสือ ปั่นตามไม่ทันหรือเปล่า :lol: :lol: :lol: คิดถึงเช่นกันครับพี่ :D

โพสต์ โดย ซาเล้งสีแดง » 18 ก.ย. 2012, 13:18

เ ติ ม เ ชื้ อ ไ ฟ

-เมื่อวานเพื่อนๆ หลายคนแสดงยินดี สับถังซ่าโจรห้าร้อย เผลอไม่ได้ เผลอเป็นปล้นเวลางานออกทริปโลด โม้กระทู้ ได้ห้าร้อยหน้า :lol: :lol: แม้จะชอบออกปั่นทริปหนักบ้าง ทริปเบาบ้าง แต่ผมไม่ปั่นจนเกินกำลังจนมากเกินจริง จะตั้งเป้าเกินแรงไม่มากแค่พอตึงตึงขานิดนึง เพื่อจะได้ซ้อม เพื่อเตรียมแรง เตรียมรถ เตรียมทุนและวันลา โหมอารมณ์ทัวร์ จนได้ที่ แล้วก็ลุยเลย

-ทัวริ่งมือเก๋าๆเขายากเรื่องเดียวคือเรื่องวีซ่า :lol: :lol: วันนี้เขียนไซโคให้ ทัวร์น่องใหม่และทัวร์น่องกลางๆ ที่แรงดีๆ ให้ออกทัวร์ด้วยตัวเองสักหน่อย แรงดีที่ว่าคือประมาณว่าปั่นบรรทุกสัมภาระ เลียบเส้นคลองเปรม ไป-กลับ รังสิต อยุธยา กลับบ้านไม่เหนื่อย นั่นแหละใช้ได้แล้วแรงพอออกทัวริ่งแล้ว แต่การออกทัวร์จักรยานต้องมีเรี่ยวแรงการปั่น หรือการบริหารแรงให้ปั่นได้ทั้งวันนั้น เป็นแค่ระดับพื้นฐานที่ต้องมีกันทุกคน แต่ระดับที่สำคัญกว่าเรี่ยวแรงการปั่นคือ การรู้จัก กาละ เทศะ และจริต คือการรู้ก่อนว่าทริปนั้นเราปั่นไปสถานที่(เทศะ)อะไร ไปชมอะไร ช่วงที่สถานที่สวยหรือมีทีเด็ดไปช่วงเวลา(กาละ)วัน-เดือน-ฤดูไหน หรือรู้ก่อนว่าสเน่ห์ของสถานที่ที่จะไปปั่น มันมีอะไรดี ของดีของที่นั่นเป็นสิ่งที่ใจเราชอบ(จริต)หรือเปล่า เป็นสิ่งที่เราคุ้มค่าที่จะออกแรงปั่นไปแลกมาไหม เพราะสถานที่สวยงามสำหรับคนผู้หนึ่ง อาจจะไม่ชอบไม่ถูกใจสำหรับอีกคนหนึ่ง เช่นผมไปปั่นแต่ภูเขา ชอบจิบเบียร์แกล้มทะเลหมอก เลยต้องดิ้นรนไต่ดอย ส่วนพี่คาวบอยเสืออุ้ย ชอบปั่นไปเที่ยวทะเล เพราะชอบนอนฟังเสียงคลื่นทะเลซัดฝั่ง ผูกเปลนอน จิปเบียร์ เป็นต้นครับ ทุกทริปที่ก่อนออกไปปั้นจึงต้องถูกสามถูกคือ กาละ เทศะ และจริต หากครบสามทริปนั้นรับรองเป็นทริปที่ผู้ปั่นทั้งสนุก และมันส์แน่นอน โคตรแฮปปี้ครับ ถ้าเลือกปั่นเส้นทางที่ถูกจริตเหนื่อยแค่ไหน ก้อยิ่งสนุก ไม่ท้อไม่หมด มันเหมือนทำฝันให้เป็นจริง ก้อขนาดสรุปทริปเอง ผ่านไปเป็นปีๆ ใครไม่อ่านเรา็ยังอ่านของเราเอง ยังซดเบียร์หมดเป็นค่อนโหล ดูรูป ดูเรื่อง ได้ไม่เบื่อ ยังมันส์ย้อนหลังได้เป็นตุเป็นตะ ปั่นเอง ดูเอง แต่ถ้ามัวแต่ปั่นตามคนอื่นให้เขากำหนดทางให้ ในยามปั่นจนเหนื่อย ยามที่ลุยทางยาก ใจมักจะท้อแท้ลงเรื่อยๆ และมักจะมีคำถามกับตัวเองว่า ตรู..มาปั่นทำอะไรฟระ..เนี่ย :lol: :lol: :lol:

-ใครที่รอเพื่อนจัดทริป แล้วรอปั่นตามตูดเพื่อนอย่างเดียว อาจสนุกแต่ความมันส์จะไม่สู้เราออกทริปเองวางเส้นทางเองมันส์กว่ากันเยอะเลย ไม่ใช่ว่าออกทริปกับเพื่อนไม่เก๋านะครับ แต่ควรหาโอกาสปลีกวิเวกบ้าง วางเส้นทางเองปั่นเองลุยเองทริปจะสั้นจะยาวจะยากจะง่ายมันก็เป็นทริปของเราเต็มภาคภูมิ(ไม่ได้ยุให้เลิกกลุ่มนะ :lol: :lol: :lol: ) ข้อมูลท่องเที่ยวใหม่ๆ สำคัญมาก เราปั่นสนุกวันนี้อย่างเดียวไม่พอครับ คนเราทำอะไรซ้ำๆจะเบื่อ เผื่อวันหน้าปั่นสถานที่เดิมจนทะลุปรุโปร่งปั่นซ้ำๆจะไม่สนุกตื่นเต้นเหมือนครั้งเดิมๆ จักต้องทำการบ้านเตรียมที่ปั่นไว้ที่ใหม่ๆ ด้วย หนังสือดีๆ แผนที่ดีๆ สะสมไว้ด้วยนะครับ เมื่อวานผมได้หนังสือเพิ่มอีกเล่มคือ LONELY BIKE เขียนโดยพี่ สว่าง ทองดี เดินทางปั่นเดี่ยวจาก เชียงใหม่ ไปลาซา อารมณ์ทัวร์เซอๆ ปั่นไกลจัง ผมไม่ไปตามหรอกนะครับ แค่อยากรู้อารมณ์ทัวร์ มองกาละ เทศะ และจริต ของทริปยังไง อ่านตุนไว้เป็นเติมเชื้อไฟหัวใจทัวร์ไม่มอดจางครับ จบการโม้ .. :mrgreen: :mrgreen:

โม้ By ซาฯ
18-09-2012
แก้ไขล่าสุดโดย ซาเล้งสีแดง เมื่อ 18 ก.ย. 2012, 15:13, แก้ไขไปแล้ว 8 ครั้ง.

โพสต์ โดย patlung » 18 ก.ย. 2012, 14:11

มาแสดงความยินดีกับการโม้ที่มีคนติดตามถึง 500 หน้า
นักปั่นผู้มาดมั่น โจ๋ซาฯกับ ยีนส์ลีวาย501
:D

โพสต์ โดย jony 6000 » 18 ก.ย. 2012, 19:04

น้าซาฯแฟนคลับเยอะขนาดนี้ ออกหนังสือสักเล่มดีกว่าผมว่า :o :D
จริงนะผมคิดมาตลอดอยากให้มีสักคน ออกหนังสือเกี่ยวกับจักรยานทัวร์ริ่งรายเดือนแบบ sport street ไรเงี้ย :roll: สักเล่มจริงๆ พับเผื่อยยย
:mrgreen:
กอดลมไว้อย่าให้เหงา

www.facebook.com/Tose kantang

โพสต์ โดย M&M » 18 ก.ย. 2012, 20:07

ยินดีด้วยแบบมึนๆๆ :lol:
Touring Bikes, Folding Bikes & Parts
THORN/VELOTRAUM/VELO ORANGE/SURLY/Co-Motion/Tout Terrain/BIKE FRIDAY
Rohloff/NuVinci/ZIMBALE/ORTLIEB/TUBUS/RACKTIME/SKS GERMANY
Rigida/MAVIC/SAPIM/DT SWISS/Schwalbe/CONTINENTAL
Open 14:00-23 :00
Close Monday
https://www.facebook.com/BokBokBike.Thailand

โพสต์ โดย โยชูวา » 18 ก.ย. 2012, 20:38

รูปภาพ[/quote]

ถ้าถูกตำรวจสาวจับเต็มกำมือ แบบเน้นๆ เนื้อๆ หน้าตาจะเป็นยังไงเน้อ โจ๋ซา แจ็กสแปโร่