♫♫ ♫♫ สับถังซ่าส์ ( ขึ้นเขา เข้าป่า กีตาร์ กางเต็นท์ ) ♫♫ ♫♫ (ล่าสุด SPITI VALLEY2016,North of India) p. 1491

บอร์ดสำหรับ นักปั่นทัวร์ริ่ง นักปั่นระยะทางไกล พูดคุยเรื่องอุปกรณ์ เทคนิตการปั่น ที่พัก หรือการกินอยู่

Re: ....>>>>สับถังซ่าส์ซาเล้งสีแดง ( ขึ้นเขา เข้าป่า กีตาร์ กางเต้นท์) ทริปหน้า วงกลม ชม.- มส. สองฤดู ฝน หมอก ดาว เขา ตะวัน <<<<

โพสต์ โดย ทางเดินไม้กระดาน » 05 ต.ค. 2011, 15:03

14:00
ซาเล้งรายงานสั้นๆว่า
ทางมันชัน เข๊นอย่างเดียว อีก 10 กม. ถึงด่าน รถเยอะเพราะหนีน้ำท่วมที่ฮอดมา ขอเก็บแรงพูดมาเข็นก่อน
อย่างนี้ ก่อนมืดน่าจะได้พัก เอ แต่มันเร็วไปหน่อยนะ สงสัยได้แรงโด๊บ แรงเชียร์ จากสาวๆบนรถ
เอ้า เฮ เชียร์กันหน่อย
ที่ที่ความฝันไม่มีวันสิ้นสุด

Re: ....>>>>สับถังซ่าส์ซาเล้งสีแดง ( ขึ้นเขา เข้าป่า กีตาร์ กางเต้นท์) ทริปหน้า วงกลม ชม.- มส. สองฤดู ฝน หมอก ดาว เขา ตะวัน <<<<

โพสต์ โดย shooter » 05 ต.ค. 2011, 18:48

เข้ามาติดตามอ่านเป็นระยะๆ ตอนนี้ที่ปากเกร็ดฝนมาอีกแล้ว พี่นกฮูกเป็นไงบ้างครับเปียกปอนบ้างรึเปล่า
:mrgreen:

โพสต์ โดย kowjee » 05 ต.ค. 2011, 21:30

:D 7.24 pm. ฟ้าเปิดค่ำคืนนี้ ณ ดอยชัวร์ญ่า มีแต่ดาว
หลังกางเต็นท์(หลังเดียวโดดๆ) ก็ได้เวลาของการดินเนอร์ท่ามกลางขุนเขาที่ล้อมรอบ 360 องศา
คืนนี้สงสัยพี่แกคงขอจัดหนักส่งท้ายทริป ไม่ว่าจะเป็นอาหารโภชนาการ. ;) .ทั้งอุปกรณ์เครื่องครัวเตาแก๊สที่อุตส่าห์แบกข้ามเขาข้ามดอยมา :lol:
ก็คงได้ใช้เต็มที่ในคืนส่งท้ายนี้แหละครับ

8-) พรุ่งนี้มี 2 เส้นทางส่งท้ายทริปให้เลือกใช้บริการ..
- เส้นทางแรก ปั่นขึ้นด้านหลังดอยชัวร์ญ่าไป..แม่วิน-แม่วาง-บ้านกาด-อ.สันป่าตอง-อ.หางดง-เข้าสู่เมืองเชียงใหม่(วิวสวยรถวิ่งน้อย)
- เส้นทางที่ 2 ลงไปตามเส้นทาง..ดอยอินทนนท์-อ.จอมทอง-อ.สันป่าตอง-อ.หางดง-เข้าสู่เมืองเชียงใหม่(เส้นทางหลักแบบทั่วไปใครๆก็ไปได้)

:D แต่เท่าที่คุยกัน ถ้าฟ้าดินเป็นใจบวกแรงยังมีเหลือซาเล้งจะขอจัดหนักกันอีกซักตั้งกับเส้นทางแรกที่วิวสวยครับ

;) อิจฉาจริงโว้ย..ความสุขที่คุณดื่มได้กับวิว 360 องศาในคืนนี้

โพสต์ โดย ทางเดินไม้กระดาน » 06 ต.ค. 2011, 10:02

ได้คุยกันเมื่อคืน ข้อมูลคงเหมือนพี่ข้าวจี่
รู้แต่ว่ามีเพศเมียมาคลอเคลียไม่ยอมห่าง
แมวนะครับ น้องแมว
ท่าทางจะได้กอดหลับอย่างอบอุ่นท่ามกลางอุณหภูมิ 10 องศา
ไชโย ลมหนาวเข้าแล้ว มิน่ากรุงเทพถึงโดนถล่มด้วยฝนต้นหนาว
โซนร้อน+ลมหนาว+น้ำเหนือ
ชาวกรุงเทพเตรียมตัว
ที่ที่ความฝันไม่มีวันสิ้นสุด

โพสต์ โดย arunyapoom » 06 ต.ค. 2011, 11:08

:D สวัสดีครับ...
วันนี้เย็นๆๆ เจ้าตัวคงถึงเชียงใหม่ :D
มาปั่นทริปนี้...ไม่ทำตามกำหนดการที่บอกไว้ หรือว่าเป็น "ลับ ลวง พราง" ไม่อยากให้ปั่นด้วย
จะได้เป็นพระเอกตลอดทริป... :oops:
ผมรอปั่นด้วยวันเสาร์-อาทิตย์ จะไปนอนด้วยบนดอยปางอุ๋ง ก็....รอเก้อ :mrgreen:

โพสต์ โดย ซาเล้งสีแดง » 06 ต.ค. 2011, 20:12

สวัสดีตอน 2 ทุ่มครับผม
ตอนนี้ผม เดินทางวงกลม ชม. -แม่ฮ่องฯ
ล้าเศษฝุนภูเขาออกจากตา สำเหร็จ ตามที่ตั้งใจเรียบรัอย
สนุก ปลอดภัย คนไม่เจ็บ แรงไม่หมด รถไม่ล้ม ยางไม่รั่ว โช่ไม่ขาด ซี่ไม่ขาด ฟาดเบียร์ตลอดทาง

ตอนนี้อยู่บ้าน ป๋าป็อก และ พี่ข้าวจี่ ที่เชียงใหม่ครับ
กำลังจะไปหาอะไรทานกัน เฮเฮ วันนี้กลับ กทม. ยังไม่ได้ น้ำท่วมทางรถช่วง อยุธยา ผมเลยต้องเปลี่ยนแผน กลับ พรุ่งนี้ เครื่องบิน ลงดอนเมือง
แล้วจะรายงานภาพ ให้เพื่อนชมอีกที ตอนกลับถึงบ้านนะครับผม :mrgreen: :mrgreen:
แก้ไขล่าสุดโดย ซาเล้งสีแดง เมื่อ 07 ต.ค. 2011, 07:44, แก้ไขไปแล้ว 2 ครั้ง.

โพสต์ โดย jame-art » 06 ต.ค. 2011, 20:59

รอชมภาพสวยๆ และเรื่องราวของการผจญภัยเดี่ยวของซาเล้งฯอยู่ครับ
...ท่องเที่ยวด้วยจักรยาน..ช่วยสร้างโลกใบใหม่ที่เราไม่ต้องไปเร็วเหมือนใคร แต่เราก็มีความสุขได้...

โพสต์ โดย เอส-เมอร์ริด้า » 07 ต.ค. 2011, 09:25

ยินดีกับความสำเร็จด้วยครับ พี่ เดี๋ยวผมคงต้องไปล้างออกบ้างปีหน้า :lol:
คติประจำใจ : ทำวันนี้ให้ดีที่สุด

โพสต์ โดย kowjee » 07 ต.ค. 2011, 13:12

8-) ภาคค่ำยันดึกของคืนวันที่ 6 ตค. 54
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ

8-) ภาคเช้าวันที่ 7 ตค. 54 ระหว่างเดินทางไปสนามบินเชียงใหม่ เนวิเกเตอร์ขาแรงโดย..ป๋าป๊อก
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ

8-) ลีลาก่อนขึ้นเครื่องกลับบางกอก
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ

8-) ต่อจากนี้ไปผมและป๋าป๊อกขอตีตั๋วจองแถวหน้าเพื่อชม
..ทริปวงกลมเชียงใหม่-แม่ฮ่องสอน..

:D จากเจ้าของทริป ซาเล้งสีแดง ครับ
แก้ไขล่าสุดโดย kowjee เมื่อ 07 ต.ค. 2011, 18:16, แก้ไขไปแล้ว 1 ครั้ง.

โพสต์ โดย shooter » 07 ต.ค. 2011, 14:47

ป่านนี้คงกลับถึงบ้านเรียบร้อยแล้วนะครับพี่นกฮูก ยังมีภาระกิจที่ต้องทำต่อ
คือลงรูปสรุปทริปให้พี่ๆน้องๆแฟนคลับได้ชื่นชมกับบรรยากาศและอิจฉาตาร้อนกันเป็นแถวๆ
รอชมอยู่นะครับ :mrgreen:

โพสต์ โดย PomVoy » 07 ต.ค. 2011, 19:28

ขอบคุณสำหรับเรื่องราวและรูปถ่ายนะครับ
ผมหวังว่าสักวันคงได้เดินทางแบบนี้บ้าง
ไม่ขอเทียบเท่า ไม่ต้องถึงครึ่ง ขอแค่เสี้ยวเดียวก็พอ
ขอแอบติดตามตลอดไปนะครับ

ขอบคุณอีกครั้งครับ
ป้อม

โพสต์ โดย drhann » 07 ต.ค. 2011, 20:51

มือใหม่ อยากทัวร์ริ่ง มาด้วย
มาลุ้น มาตามติด ให้ปลอดภัย

ยินดีกับความสำเร็จด้วยครับ :D

นับถือ นับถือ