♫♫ ♫♫ สับถังซ่าส์ ( ขึ้นเขา เข้าป่า กีตาร์ กางเต็นท์ ) ♫♫ ♫♫ (ล่าสุด SPITI VALLEY2016,North of India) p. 1491

บอร์ดสำหรับ นักปั่นทัวร์ริ่ง นักปั่นระยะทางไกล พูดคุยเรื่องอุปกรณ์ เทคนิตการปั่น ที่พัก หรือการกินอยู่

Re: ....>>>>สับถังซ่าส์ซาเล้งสีแดง ( ขึ้นเขา เข้าป่า กีตาร์ กางเต้นท์) ล่าสุด trip บ้านอีต่อง ปิล็อก ทองผาภูมิ เริ่มที่หน้า 99<<<<

โพสต์ โดย ซาเล้งสีแดง » 03 ส.ค. 2011, 13:10

ขึ้นเขา-เข้าป่า-กีตาร์-กางเต็นท์

ควบม้าเหล็ก ร่วมทุกข์สุข ลุยทางไกล
ท่องเที่ยวไป ปล่อยหัวใจ ไปตามฝัน
อายุคน ยาวยืนแค่ ไม่กี่วัน
ทางที่ฝัน กล้าลุยปั่น ใจพันธุ์ทัวร์

ซาฯ

รูปภาพ
แก้ไขล่าสุดโดย ซาเล้งสีแดง เมื่อ 29 มิ.ย. 2013, 11:02, แก้ไขไปแล้ว 6 ครั้ง.

Re: ....>>>>สับถังซ่าส์ซาเล้งสีแดง ( ขึ้นเขา เข้าป่า กีตาร์ กางเต้นท์) ล่าสุด trip บ้านอีต่อง ปิล็อก ทองผาภูมิ เริ่มที่หน้า 99<<<<

โพสต์ โดย M&M » 03 ส.ค. 2011, 13:19

ไปก่อนกลับก่อน สรุปทีหลังมาแว๊วๆๆๆๆๆ :mrgreen:
viewtopic.php?f=56&t=364399
Touring Bikes, Folding Bikes & Parts
THORN/VELOTRAUM/VELO ORANGE/SURLY/Co-Motion/Tout Terrain/BIKE FRIDAY
Rohloff/NuVinci/ZIMBALE/ORTLIEB/TUBUS/RACKTIME/SKS GERMANY
Rigida/MAVIC/SAPIM/DT SWISS/Schwalbe/CONTINENTAL
Open 14:00-23 :00
Close Monday
https://www.facebook.com/BokBokBike.Thailand

โพสต์ โดย ซาเล้งสีแดง » 03 ส.ค. 2011, 15:18

M&M เขียน:ไปก่อนกลับก่อน สรุปทีหลังมาแว๊วๆๆๆๆๆ :mrgreen:
viewtopic.php?f=56&t=364399

กำลังเข้าไปติดตามอ่านอย่างสนุกและอร่อย เลย ครับ คุณหมา

patlung เขียน:
เมื่อเช้าขับ ฮ.ไปตามรอยคุณฮูกมาครับ เลยเอาภาพมาฝาก :lol:

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

เส้นสีเหลืองคือแนวชายแดน เส้นสีส้มคือถนนทางขึ้นเขา
ถ้าฟ้าเปิดอีกหน่อยคุณฮูกมีสิทธิ์ได้ลุ้นภาพเขาช้างเผือกสวยๆ และทะเลภูเขางามๆฝั่งพม่าไปจรดอันดามันมั๊ง ถ้าดูจากแผนที่แบบนี้ :o

ชอบทริปนี้ของคุณฮูกมากครับ เหมือนได้ดูสารคดีท่องเที่ยว :mrgreen:

ขอบคุณพี่พัต มากครับ สำหรับข้อมูล จากมุมสูงของ ฮ. เราดูภาพรวม แล้วภูเขาทั้งนั้น ..เลยนะ อีต่อง :mrgreen: :mrgreen:

โพสต์ โดย ซาเล้งสีแดง » 03 ส.ค. 2011, 16:11

- website อบต.ปิล๊อก ข้อมูลปันจักรยานไปเที่ยว ปิล๊อก เพิ่มเติมจาก อบต.ครับเพื่อนๆ
คลิ๊ก... http://www.pilok.go.th/index.php
แนบไฟล์
แก้ไขล่าสุดโดย ซาเล้งสีแดง เมื่อ 27 ก.ค. 2012, 23:04, แก้ไขไปแล้ว 2 ครั้ง.

โพสต์ โดย SideWay » 03 ส.ค. 2011, 16:48

ถูกใจของคนรักสายผน ขุนเขา และเมฆหมอก
ดื่มดำ่กับความสุขจนแน่นหัวใจ
ฝากเพลงที่มักจะร้องพึมพำยามเมื่อได้เดินตากฝน
แล้ววันหลังจะชวนจูงมือกัน ปั่นฝ่าละอองฝนกันบ้าง
......
Raindrops keep falling on my head
And just like the guy whose feet are too big for his bed
Nothin' seems to fit
Those raindrops are falling on my head, they keep falling
......
So I just did me some talkin' to the sun
And I said I didn't like the way he' got things done
Sleepin' on the job
Those raindrops are falling on my head, they keep falling
.......
But there's one thing I know
The blues he sends to meet me won't defeat me
It won't be long till happiness steps up to greet me
.......
Raindrops keep falling on my head
But that doesn't mean my eyes will soon be turnin' red
Crying's not for me
Cause I'm never gonna stop the rain by complainin'
Because I'm free
Nothing's worrying me
........
........
5 โมงเย์น ทริปเดิมๆ แต่งหล่อๆ ไม่เปียกปอน แล้วเจอกัน
แนบไฟล์
___ฟ้าเป็นของนก____น้ำเป็นของปลา____ศาลาเป็นของเรา___

โพสต์ โดย ลุงแซม » 03 ส.ค. 2011, 20:40

ใส่เสียงเพลงให้คุณรักษ์ซะหน่อย ผมชอบเวอร์ชั่นนี้แม้ไม่มีฝน ตอนจบมันขำดีครับลองฟังและชมนะครับ

Re: ....>>>>>> สับถังซ่าส์ซาเล้งสีแดง ( ขึ้นเขา เข้าป่า กีตาร์ กางเต้นท์) ล่าสุด trip บ้านอีต่อง ปิล็อก ทองผาภูมิ <<<<....

โพสต์ โดย หนุ่มน้อยบ้านนา » 03 ส.ค. 2011, 21:32

ซาเล้งสีแดง เขียน:รูปภาพ

ตามสายฝนมาด้วยนะครับ...บางครั้งบางเวลาความลำบากสุดๆก็นำมาซึ่งความสุขใจ....จนลืมไปว่ามาลำบากทำไม...แต่สุขใจก็เกินคุ้มแล้ว....ภาพสวยบรรยายเยี่ยมครับ...

โพสต์ โดย PtM » 04 ส.ค. 2011, 08:05

foresthang เขียน:ความเดิมเมื่อตอนที่แล้ว

ภาคสองครับ

สวัสดีครับ คุณ foresthang และเพื่อนๆทุกท่าน โห...ภาพประกอบเสียงเพลงสุดยอดมาก โดนจริงๆ
ตอนนี้เรทติ้ง "ซาเล้งสีแดง" พุ่งกระฉูดทะลุหลังคา เลยเพดาน :lol: :lol: :lol: ไปแล้ว

นี่กำลังรอ ททท.มาขอสัมภาษณ์อยู่ :mrgreen:
<><><> การมีมิตรที่ดี นับเป็นศรีและลาภอันประเสริฐ <><><>
<><><>ไม่เสียชาติเกิดแล้วมิตรสหาย ที่มีเพื่อนดีๆอย่างนาย <><><>

Tin Toy & Toys for sale Tel: 081-7136-153
http://www.facebook.com/TinToyDiscovery

โพสต์ โดย ซาเล้งสีแดง » 04 ส.ค. 2011, 09:33

SideWay เขียน:ถูกใจของคนรักสายผน ขุนเขา และเมฆหมอก
ดื่มดำ่กับความสุขจนแน่นหัวใจ
ฝากเพลงที่มักจะร้องพึมพำยามเมื่อได้เดินตากฝน
แล้ววันหลังจะชวนจูงมือกัน ปั่นฝ่าละอองฝนกันบ้าง
......
Raindrops keep falling on my head ........
5 โมงเย์น ทริปเดิมๆ แต่งหล่อๆ ไม่เปียกปอน แล้วเจอกัน
- ภาพ Bicycle in the rain สวย :D ขอบคุณครับ พี่รักษ์ :mrgreen:

ลุงแซม เขียน:ใส่เสียงเพลงให้คุณรักษ์ซะหน่อย ผมชอบเวอร์ชั่นนี้แม้ไม่มีฝน ตอนจบมันขำดีครับลองฟังและชมนะครับ
- ขอบคุณครับ ป๋า ทริปนี้ทำให้รู้สึก และมีความทรงจำดีดี กับการปั่นลุยฝน
ซึ่งแต่ก่อนไม่เคยชอบ ครับ :mrgreen:

หนุ่มน้อยบ้านนา เขียน:
ซาเล้งสีแดง เขียน:รูปภาพ

ตามสายฝนมาด้วยนะครับ...บางครั้งบางเวลาความลำบากสุดๆก็นำมาซึ่งความสุขใจ....จนลืมไปว่ามาลำบากทำไม...
แต่สุขใจก็เกินคุ้มแล้ว....ภาพสวยบรรยายเยี่ยมครับ...
- หวัดดี ครับ พี่อ่อย พี่อ๋อยก็ลุยฝนไปนอนตากฝนกางเต้นท์ที่เจ็ดคตมา เหมือนกันนี่ เอาภาพสวยๆ แบบเปียกๆ มาให้ชมกันด้วยนะครับพี่ :mrgreen: :mrgreen:

ตาด๋อขาอ่อน เขียน:เราขอคืนพิื่นที่ให้ท่าน ที่กระชับมา
และอยากบอกว่า สุดยอด จริงๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ :roll:
- :lol: :lol: คิดราคาเฝ้าพื้นที่ เป็นจำนวนกี่ขวดดีละครับ พี่ต๋อ จะตามไปจ่ายที่พัทยา ครับ :lol: :lol:

foresthang เขียน:ความเดิมเมื่อตอนที่แล้ว

ภาคสองครับ
- ขอขอบคุณ มากๆ ถึง มากมาย ครับ พี่foresthang ไม่รู้จะขอบคุณอย่างไรดี ครับ ภาคแรก ก็ชอบ ภาคสองก็สวยได้อารมณ์ทริป นับรูปที่ภาคสองที่พี่ลงให้ ร่วม ร้อยรูป คงเรียบเรียงสวยงาม และใช้เวลาไม่น้อยตัดต่อนานทีเดียวนะครับ ขอบคุณวลี ความฝันไม่มีวันหมดอายุ ของพี่ด้วยนะครับ :mrgreen:

PtM เขียน:

ภาคสองครับ

สวัสดีครับ คุณ foresthang และเพื่อนๆทุกท่าน โห...ภาพประกอบเสียงเพลงสุดยอดมาก โดนจริงๆ
ตอนนี้เรทติ้ง "ซาเล้งสีแดง" พุ่งกระฉูดทะลุหลังคา เลยเพดาน :lol: :lol: :lol: ไปแล้ว

นี่กำลังรอ ททท.มาขอสัมภาษณ์อยู่ :mrgreen:
- คนที่มาสัมภาษณ์ ต้องเดินเซ เมาปลิ้น กลับไปแน่นอนครับ TheFitMan :lol: :lol: :lol:

SOMA@Tanin เขียน:พี่ปกรณ์ แต่ผมว่าโดนแบนเรื่องกระป๋องหรือขวด 037 ก่อนแน่ๆ :lol: :lol: :oops: :oops: :oops:
ไม่ก็ต้องทำภาพเบรอๆ
:lol: :lol: - แน่ๆ เลยครับ พี่ธา :lol: :mrgreen:
แก้ไขล่าสุดโดย ซาเล้งสีแดง เมื่อ 27 ก.ค. 2012, 23:07, แก้ไขไปแล้ว 1 ครั้ง.

โพสต์ โดย ซาเล้งสีแดง » 04 ส.ค. 2011, 09:43

ผ ม ว่ า

-เที่ยวด้วยรถเก๋ง ไม่ใกล้ชิดธรรมชาติเท่า รถเก๋งสปอร์ตเปิดประทุน
-เที่ยวด้วยรถเก๋งสปอร์ตเปิดประทุน ไม่ใกล้ชิดธรรมชาติเท่า มอเตอร์ไซค์บิ๊กไบค์
-เที่ยวด้วยมอเตอร์ไซค์บิ๊กไบค์ ไม่ใกล้ชิดธรรมชาติเท่า จักรยานทัวริ่ง

ซาฯ

รูปภาพ
แก้ไขล่าสุดโดย ซาเล้งสีแดง เมื่อ 27 ก.ค. 2012, 23:11, แก้ไขไปแล้ว 4 ครั้ง.

โพสต์ โดย ++เสือเล็ก++ » 04 ส.ค. 2011, 09:47

ซาเล้งสีแดง เขียน:เดินทางท่องเที่ยวใกล้ชิดธรรมชาติ
เที่ยวด้วยรถเก๋ง ไม่ใกล้ชิดธรรมชาติเท่า รถเก๋งสปอร์ตเปิดประทุน
เที่ยวด้วยรถเก๋งสปอร์ตเปิดประทุน ไม่ใกล้ชิดธรรมชาติเท่า มอเตอร์ไซค์บิ๊กไบค์
เที่ยวด้วยมอเตอร์ไซค์บิ๊กไบค์ ไม่ใกล้ชิดธรรมชาติเท่า จักรยานทัวริ่ง

อันนี้โดนอย่างแรงครับ.... :lol: :lol: :lol: :lol:
ยังตามติดสถานะการณ์อยู่ครับ...ท่านนกฮูก.... :idea: :idea: :idea:
ปั่นไป...เหนื่อยพัก...หิวกิน...ง่วงก็นอน...แล้วปั่นกันต่อ....

โพสต์ โดย ซาเล้งสีแดง » 04 ส.ค. 2011, 13:47

จะชวน พี่เสือเล็ก++ ไปสุดสุดด้วยกันครับ :mrgreen:

ยอดดอยสูงสุด
ตะวันออกสุด
ตะวันตกสุด
แนบไฟล์
7RmQM (1).jpg
แก้ไขล่าสุดโดย ซาเล้งสีแดง เมื่อ 27 ก.ค. 2012, 23:23, แก้ไขไปแล้ว 3 ครั้ง.