♫♫ ♫♫ สับถังซ่าส์ ( ขึ้นเขา เข้าป่า กีตาร์ กางเต็นท์ ) ♫♫ ♫♫ (ล่าสุด SPITI VALLEY2016,North of India) p. 1491

บอร์ดสำหรับ นักปั่นทัวร์ริ่ง นักปั่นระยะทางไกล พูดคุยเรื่องอุปกรณ์ เทคนิตการปั่น ที่พัก หรือการกินอยู่

Re: >>> สับถังแก่ๆ ขึ้นเขาเข้าป่า กีตาร์ นอนเต้นท์่ <<<

โพสต์ โดย ซาเล้งสีแดง » 29 พ.ย. 2010, 10:48

พี่ขวัญ เขียน:สวัสดีครับ นายแบบ ประจำทริป :mrgreen:

สวัสดีครับ พี่ขวัญ ปีใหม่ พี่ มีโปรแกรม ไปเที่ยวไหน ครับ อยากดูภาพสวย จากกล้องที่ ครับ
Kami@GT เขียน:ติดตามอ่านมาตลอดครับ บรรยายได้มันส์มาก ภาพได้อารมณ์อาร์ตดี เสียดายไม่ได้ปั่นช่วงหลังด้วยกัน ทางสวยมากผมยังนึกถึงพี่อยู่เลย ไม่มีเพื่อนกินเบียร์

Kami ผมว่า เดี๋ยว พวกเรา นัดกัน ชาวฝุ่นเข้าตา ขุนยวม-แม่แจ่ม หาวัน แจ่ม ๆ นัดเจอกัน ปั่นไป บ้านสวย ของ น้าแดง ดีมั้ย อยากเจอกันอีก ครับ
bigpao เขียน:เฮียซาเล้งแดงครับ
ไอ้ที่คล้ายๆกีตาร์นั่นคือ อาคูเลเล่รึเปล่าวครับ (เรียกไม่ถูก)
เล่นเหมือนกีต้ารึเปล่าวครับ เห็นมี 4 สายเอง อยากได้ครับ แพงไม๊พาไปซื้อหน่อย
ผ๊มเคยเล่นแต่กีต้าร์ 6 สายธรรมดา
ว่างๆเฮียซาเล้งแดงเล่นให้ฟังมั่งดิ่ครับ รึจะให้ตามไปฟังที่ไหนก็บอกน้ะ......

หวัดดีครับพี่ bigpao เจ้ากีต้าร์ตัวที่ผม หนีบไปเล่นนั้น มักคือ กีต้าร์ 6 สาย made in chaina ซื้อที่ชั้นสอง ตึก IT Squar หลักสี่
ราคาประมาณ 500 บาท ครับ แต่โดนผมจัน ศัลยกรรม ผ่าตัด หั่น ฟิงเกอร์บอร์ดให้สั้นลง และ ปลดสาย 5 และ สาย 6 ออก
เหลือ เท่าที่เห็น ถ้าอยากฟังเสียง พี่ bigpao คลิกใน youtube นี้ได้เลย
ขออนุญาต ยืมคลิปอีกครั้ง ภาพการร่วม ร้องเพลง ช่วง กลางคืน ที่ รีสอร์ท ดอยแม่อูคอ ภายหลังที่ พวกเรา ได้ร่วมกัน ฝ่าฟัน
เส้นทาง ที่แสนยากแห่ง บ้านหนองเข็น (หนองเขียว) อ.ขุนยวม จ.แม่ฮ่องสอน ที่ หน.เอสฯ ถ่ายวิดิโอ ไว้ พอเรียกน้ำย่อย ของมิตรภาพ ครับ

นักร้อง พี่เปี๊ยก
นักดนตรี ซาเล้งฯ
น้ำยาล้างหัวเทป 037 :lol: :lol:

พลาย เขียน::D :D :D ขอบคุณครับที่มาแบ่งปันประสบการณ์ สนุกมากครับพี่ รูปเยอะดี ชอบ :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen:
คุณพลาย ถ้ามีโอกาส อย่าลืมไปลองปั่น เส้น 1095 นะครับ ทางสวยมากจริง ๆครับ
น้าแดง เขียน:ซาเล้ง....ผมไปดู Ukulele มาแล้ว...คราวหน้าได้Jamกันแน่..
ว่าแต่ว่า ...คริสต์มาสนี้ ...ผมว่าจะนัด รวมพลบ้านผม สนใจหรือไม่ อย่างไร วานบอกกล่าวด้วย.....
น้าแดง บ้านน้อย คอยรัก 8-)

สนใจยิ่งครับ พี่แดง ไปแน่นอน ไม่มีข้อแม้ ครับผม แล้ว Ukulele ไปสอยวันไหนครับ
แก้ไขล่าสุดโดย ซาเล้งสีแดง เมื่อ 14 มิ.ย. 2012, 14:17, แก้ไขไปแล้ว 1 ครั้ง.

Re: >>> สับถังแก่ๆ ขึ้นเขาเข้าป่า กีตาร์ นอนเต้นท์่ <<<

โพสต์ โดย เอส-เมอร์ริด้า » 29 พ.ย. 2010, 11:14

*** สวัสดีครับ พี่ซาเล้ง

* น้าแดงชวนไปกินเลี้ยงที่บ้านน้าแดง เสาร์ที่ 25 ธันวาคม นี้ครับ เราจะได้รวมตัวกันซํกครั้ง ได้ร้องเพลงกันสนุกๆ บรรยากาศเหมือนเราออกทริปโหดๆ กันมาเลยครับ แล้วผมจะเอา DVD ไปแจกด้วยครับ รวมภาพทั้งหมดจากกล้องผม และหนุ่ยที่ถ่ายตลอดทริปกันครับ

* ผมจะซื้อกีตาร์ Ukulala ราคา 2500 บาทครับ ที่นนทบุรี เล็งไว้แล้ว ได้มาแจมกันแน่ๆ ครับ
คติประจำใจ : ทำวันนี้ให้ดีที่สุด

โพสต์ โดย ซาเล้งสีแดง » 29 พ.ย. 2010, 12:11

ทริป ลำลอง
รับแขก ลีโอ ที่ระแหง

วันปั่น วันเสาร์ที่ 27/11/2010
เส้นทางปั่น
-รวมตัวที่ ไอทีสแคว - Local Road - สะพานนวนฉวี- ถนน 345 -ทุ่งนาเมือง ปทุม- ตลาดระแหงร้อยปี ลาดหลุมแก้ว
-ร้านแปโภชนา - ถนนเลียบคลองพระอุดม- สะพานพระราม 4- ถ.แจ้งวัฒนะ หลักสี่ - ดูงานตลาดนัดจักรยาน ทีโอที ไบซิเคิล สวอพ

ตารางเวลา

-07.00 start ไอทีสแคว หลักสี่ ล้อหมุน
-08.00 เจอ ซาเล้ง ที่สะพานนวนฉวี
-08.20 ร้านกาแฟ อเมซอน ปั้ม ปตท หัวถนน 345
-09.00 ปั่นกินโอโซน ผ่าทุ่งนาเมือง ปทุม
-10.00 ตลาดระแหง 100 ปี ต.ระแหง อ.ลาดหลุมแก้ว จ.ปทุมธานี
-10.20 ทานอาหารเช้า-เที่ยง รวมกัน อร่อย ร้านแปโภชนา
-11.00 ปั่นเลียบทาง ริมคลองพระอุดม ลาดหลุมแก้ว- วัดเตย เชิงสะพานพระรามสี่
-12.00 ร้านกาแฟ สวย .. (หน้าวัด สาลีโข) ถนนชัยพฤกษ์
-13.00 ปั่นข้ามสะพานพระรามสี่ -ปากเกร็ด-ถนนแจ้งวัฒนะ- ชมและ ชอปปิ้ง ตลาดนัดจักรยาน ในงาน ทีโอที Bycycle Swap
-14.00 End of trip สลายตัว กลับไปหาเมีย บ้านใคร บ้านเรา ..
แก้ไขล่าสุดโดย ซาเล้งสีแดง เมื่อ 18 ต.ค. 2013, 16:33, แก้ไขไปแล้ว 7 ครั้ง.

โพสต์ โดย ซาเล้งสีแดง » 29 พ.ย. 2010, 12:19

นักปั่นทริปนี้

1.Ptm
2.H2O
3.Big Ben
4.agg 1969
5.ลีโอ พุฒ
6.น้องชาย agg 1969
7.เพื่อนน้องชาย agg 1969
8.เพื่อนBig Ben
9.Saleng Red
แนบไฟล์
แก้ไขล่าสุดโดย ซาเล้งสีแดง เมื่อ 18 ต.ค. 2013, 16:34, แก้ไขไปแล้ว 3 ครั้ง.

โพสต์ โดย ซาเล้งสีแดง » 29 พ.ย. 2010, 12:19

-ทริปขำ ขำ น้องเขียวแก่ รับแขกลีโอ วงกลมเล็ก เนื่องจากพี่ Ptm โทรมาขอร้องกึ่งบังคับ ให้พาปั่น เที่ยว กิน
ในเส้นทาง ท้องทุ่งนา เมืองปทุมธานี และมีคอมเม้นท์ จะพาดารามาปั่นด้วย
แนบไฟล์
แก้ไขล่าสุดโดย ซาเล้งสีแดง เมื่อ 18 ต.ค. 2013, 16:37, แก้ไขไปแล้ว 3 ครั้ง.

ภาพประจำตัวสมาชิก
bigpao
มาหาหน่อยดิ่

โพสต์ โดย bigpao » 29 พ.ย. 2010, 13:14

เอส-เมอร์ริด้า เขียน:*** สวัสดีครับ พี่ซาเล้ง

* น้าแดงชวนไปกินเลี้ยงที่บ้านน้าแดง เสาร์ที่ 25 ธันวาคม นี้ครับ เราจะได้รวมตัวกันซํกครั้ง ได้ร้องเพลงกันสนุกๆ บรรยากาศเหมือนเราออกทริปโหดๆ กันมาเลยครับ แล้วผมจะเอา DVD ไปแจกด้วยครับ รวมภาพทั้งหมดจากกล้องผม และหนุ่ยที่ถ่ายตลอดทริปกันครับ

* ผมจะซื้อกีตาร์ Ukulala ราคา 2500 บาทครับ ที่นนทบุรี เล็งไว้แล้ว ได้มาแจมกันแน่ๆ ครับ

เฮียเอสเมอร์ริด้าครับ ไอ้เจ้า Ukulala ที่ว่าเนี่ย คอร์ทมันเหมือนกะกีต้าธรรมดาไม๊ครับ
เห็นลุลาเล่น.....รักเลย(ลุลา)
ความฝัน...ความบ้า...สัจธรรม....
Mode: ..Don.t Worry Be HIPPIE.!!
ฝันอยากให้โลกไร้ เขตแดนสรวง
อีกนรกล้วนคำลวง กล่าวชี้
เพียงฟ้าดาษดาวดวง ประดับ เบื้องบน
ต่างอยู่เพื่อวันนี้ ไม่เน้น แดนสวรรค์

โพสต์ โดย Kami@GT » 29 พ.ย. 2010, 13:31

จัดไปอย่าให้เสียครับ ว่าแต่บ้านน้าแดงอยู่ตรงไหนครับ
" Life is like riding a bicycle to keep your balance you must keep moving "
-Einstein-

ถ้าหากวันนั้นไม่ลองดู วันนี้ คงไม่รู้ว่าเราจะยืนอยู่ที่ใด ต้องใช้ชีวิตอยู่กับความเสียดาย ที่ไม่ได้ทำ
https://www.facebook.com/darkressident

โพสต์ โดย ซาเล้งสีแดง » 29 พ.ย. 2010, 14:12

-ทริปขำ ขำ น้องเขียวแก่ รับแขกลีโอ วงกลมเล็ก เนื่องจากพี่ Ptm โทรมาขอร้องกึ่งบังคับ ให้พาปั่น เที่ยว กิน ในเส้นทาง ท้องทุ่งนา
เมืองปทุมธานี และมีคอมเม้นท์ ให้กินมื้อ เช้าควบเที่ยง ช่วงเวลา ราว 10 โมง แบบ อร่อย ๆ ที่ ร้านแปโภชนา ร้านอาหารเก่าแก่
แห่งตลาดระแหง ร้อยปี เนื่องจากลูกทัวร์ ไม่มีใครกินข้าวเช้า กะมากินเช้าควบเที่ยง ที่นั่นเลย จัดไป..

- จุดนัด เจอกันที่ร้านกาแฟในปั๊ม PTT สะพานนวนฉวี ปทุมธานี ผมยังไม่เคยเจอ ดาราใกล้ๆ เลยเกร็งๆกันอยู่ :lol: :lol:
แนบไฟล์
แก้ไขล่าสุดโดย ซาเล้งสีแดง เมื่อ 18 ต.ค. 2013, 16:36, แก้ไขไปแล้ว 2 ครั้ง.

โพสต์ โดย เอส-เมอร์ริด้า » 29 พ.ย. 2010, 14:19

bigpao เขียน:
เอส-เมอร์ริด้า เขียน:*** สวัสดีครับ พี่ซาเล้ง

เฮียเอสเมอร์ริด้าครับ ไอ้เจ้า Ukulala ที่ว่าเนี่ย คอร์ทมันเหมือนกะกีต้าธรรมดาไม๊ครับ
เห็นลุลาเล่น.....รักเลย(ลุลา)

*** อย่าหาว่ารู้จริงๆ นะครับ เพราะกำลังศึกษาอยู่เลย การเล่นเค้าบอกให้ลืมการเล่นกีตาร์ธรรมดาไปเลยครับ เล่นคนละแบบ ตั้งสายคนละอย่าง ฟอร์มคอร์ดนี่ก็ไม่เหมือนกันเลยครับ ผมจะลองซื้อมาหัดเล่น เพราะพกไปง่าย เล็กดี เวลาออกทริปนี่สบายเลย เอากีตาร์คลาสสิคตัวโตๆ ไปกลัวพัง ใส่สัมภาระก็ลำบาก เห็นพี่ซาเล้งเอากีตาร์ใส่รถไปได้ทุกที่แล้ว มันทำให้ทริปมีสีสันอีกมากเลย จากทริปล้างตาของผมนี่เรียกว่าครบสมบูรณ์แบบจริงๆ ครับ นี่ยังคิดว่าถ้าออกทริปอีก เราจะตั้งวงร้องเพลงเปิดหมวก หากินกันเลยนะ มีพี่ซาเล้ง น้าแดง ผม หาเพอคัชชันอีกอัน แบบเหมือนเก้าอี้พับได้ สุดยอดครับ ***
คติประจำใจ : ทำวันนี้ให้ดีที่สุด

โพสต์ โดย ซาเล้งสีแดง » 29 พ.ย. 2010, 14:22

ผมว่าความหล่อ ผมเป็นรอง นะ แต่ลีลาผมว่า น่าจะสู้ พุฒ ได้ไม่ยากนะ :lol:
-พุฒ เพิ่งมาหลงเสนห์ จักรยาน ทัวริง ไม่นาน นี่เอง หลังจากพักงานแสดง ไปทำส่วนตัว และได้มีโอกาสปั่นกับ กลุ่ม 3 บิ๊ก 520
Ptm-H2o-BigBen นักปั่นทัวริง ที่แข็งแกร่ง ซึ่งผมนับถือเป็นการส่วนตัว
-มีเพื่อน ลีโอ พุฒ มาร่วมปั่นอีก 4 คน รวมทุกคนกับผมด้วย เป็น 9 ครับ
แนบไฟล์
แก้ไขล่าสุดโดย ซาเล้งสีแดง เมื่อ 14 มิ.ย. 2012, 15:11, แก้ไขไปแล้ว 3 ครั้ง.

โพสต์ โดย ซาเล้งสีแดง » 29 พ.ย. 2010, 14:26

ไปกันเลยนักปั่น พุงโตทั้งหลาย ซาฯ จะพาาจากเมือง ไปหาบ้านนอกกันหน่อย 555...
แนบไฟล์
แก้ไขล่าสุดโดย ซาเล้งสีแดง เมื่อ 14 มิ.ย. 2012, 15:20, แก้ไขไปแล้ว 3 ครั้ง.

โพสต์ โดย ซาเล้งสีแดง » 29 พ.ย. 2010, 14:40

-09.00 ปั่นกินโอโซน ผ่าทุ่งนาเมือง ปทุมฯ น้องเขียวแก่ สับถัง ลาก 40 km/Hมาได้พักนึง ต้องจอดรอ
เพราะกลุ่มหลัง ปั่นเกาะกลุ่ม แล้ว หลบหลุมซ่อมถนน ส่งผลให้ ตีลังกา 1 คน แต่คลาดแคล้ว
รถไม่พัง คน ไม่มีแผล โล่งอกครับ ปลอดภัย
แนบไฟล์
แก้ไขล่าสุดโดย ซาเล้งสีแดง เมื่อ 18 ต.ค. 2013, 16:38, แก้ไขไปแล้ว 2 ครั้ง.

โพสต์ โดย ซาเล้งสีแดง » 29 พ.ย. 2010, 14:44

มีคนที่ปันตกหลุม รถ ตีลังกา เป็นเพื่อน ลีโอ พุฒ ปกติ จะปั่นในเมือง ล้อ 700*25 c มาปั่นบ้านนอก
ยางที่ใช้เส้นบางไปหน่อย หลบหลุม ยากกว่ายางใหญ่ แต่คุณพระคุ้มครองปลอดภัย ครับ ไปกันต่อ
แนบไฟล์
แก้ไขล่าสุดโดย ซาเล้งสีแดง เมื่อ 18 ต.ค. 2013, 16:38, แก้ไขไปแล้ว 2 ครั้ง.

โพสต์ โดย arunyapoom » 29 พ.ย. 2010, 14:54

ซาเล้งสีแดง เขียน:-ขออนุญาติปิดทริป สับถัง ซ่าส์ ทริป ไว้ตรง คห. นี้นะครับ

-ขอบคุณ เมืองไทย ที่แสนสวยงาม ที่มีที่ให้เราได้ปั่นเที่ยว
-ขอบคุณสิ่งดีดี ที่เกิดขึ้นจากจักรยาน และขอบคุณผู้อ่าน ทุกท่าน
-สุดท้าย ไม่ลืม ครับ ขอบคุณ ป๋าโนฯ และThaiMtb.com ที่มีพื้นที่ ดีดี ให้พวกเรา แชร์สิ่งดี ต่อกัน ครับ

รูปภาพ

สวัสดี...นกฮูก

ขอบคุณเช่นกันที่มาเที่ยว "แม่ฮ่องสอน"

ก่อนปั่นว่าจะ...จะปั่น โดยไม่ขึ้นรถ.... :mrgreen:
จากหนองเข็น - บัวตอง :oops:
จากบัวตอง - แม่แจ่ม :D

หัวหน้าเอส...จาก ชวนปั่น :arrow: ล้างตา :arrow: ล้างตา :arrow: ตอนนี้กำลังจะจัดทริป "ล้างแค้น"

แล้ว "นกฮูก" จะ ล้าง ยังไงดี...อย่าบอกนะว่าจะ "ล้างมือ"

ยังไง..แม่ฮ่องสอนยินดีต้อนรับครับ. :lol: :D ;)