♫♫ ♫♫ สับถังซ่าส์ ( ขึ้นเขา เข้าป่า กีตาร์ กางเต็นท์ ) ♫♫ ♫♫ (ล่าสุด SPITI VALLEY2016,North of India) p. 1491

บอร์ดสำหรับ นักปั่นทัวร์ริ่ง นักปั่นระยะทางไกล พูดคุยเรื่องอุปกรณ์ เทคนิตการปั่น ที่พัก หรือการกินอยู่

Re: >> สับถังซ่า ขึ้นเขา เข้าป่า กีตาร์ กางเต็นท์ Full loaded touring (ล่าสุด .ไต่ช้าๆ..อินทนนท์หน้าฝน ผมไม่รีบ.หน้า 877 <<

โพสต์ โดย patshoo » 19 ก.ย. 2013, 08:31

ซาเล้งสีแดง เขียน:
เอส-เมอร์ริด้า เขียน:เขาลูกนี้ ยิ่งกว่าบ้านปางเกี๊ยอีกนะ เส้นทางที่ตามแผนที่วงกลมรอบในได้เลยนะครับพี่ซาฯ จัดซะ
แต่ว่าจะเริ่มต้นจากไหนดี - เริ่มวัดจันทร์ - แม่นาจร - แม่อูคอ - ทะลุห้วยปูลิง - ไปพักแม่ฮ่องสอน - หัวยปูเลย ทะลุด้านบน จบวัดจันทร์ ดีกว่า โหดสุดๆ

- เวลาช่วง ปลายเดือนตุลา - ต้นกันยา หากไม่ทางดินในป่า รอยต่อ มส.-ชม.
ก้ออาจ ทางดำ น่าน ทรหด
ขอลากทางในแผนที่ก่อนนะครับ
แล้วจะแจ้งโปรแกรมลำบากโดยด่วน
ทางสวย สุขทรมาณ แน่นอนครับ ท่านประธานฯ :lol: :lol:

รูปภาพ

:D :D :D :lol: :lol: :lol:

Re: >> สับถังซ่า ขึ้นเขา เข้าป่า กีตาร์ กางเต็นท์ Full loaded touring (ล่าสุด .ไต่ช้าๆ..อินทนนท์หน้าฝน ผมไม่รีบ.หน้า 877 <<

โพสต์ โดย เอส-เมอร์ริด้า » 19 ก.ย. 2013, 09:53

patshoo เขียน:
ซาเล้งสีแดง เขียน:
เอส-เมอร์ริด้า เขียน:เขาลูกนี้ ยิ่งกว่าบ้านปางเกี๊ยอีกนะ เส้นทางที่ตามแผนที่วงกลมรอบในได้เลยนะครับพี่ซาฯ จัดซะ
แต่ว่าจะเริ่มต้นจากไหนดี - เริ่มวัดจันทร์ - แม่นาจร - แม่อูคอ - ทะลุห้วยปูลิง - ไปพักแม่ฮ่องสอน - หัวยปูเลย ทะลุด้านบน จบวัดจันทร์ ดีกว่า โหดสุดๆ

- เวลาช่วง ปลายเดือนตุลา - ต้นกันยา หากไม่ทางดินในป่า รอยต่อ มส.-ชม.
ก้ออาจ ทางดำ น่าน ทรหด
ขอลากทางในแผนที่ก่อนนะครับ
แล้วจะแจ้งโปรแกรมลำบากโดยด่วน
ทางสวย สุขทรมาณ แน่นอนครับ ท่านประธานฯ :lol: :lol:

รูปภาพ

:D :D :D :lol: :lol: :lol:

คิดแล้วเสียดายไม่ได้เห็นภาพนี้ อยากกลับไปอีกครั้ง ล้างตาภูสามสุ่ม ย้อนรอยทะเลหมอก 555
คติประจำใจ : ทำวันนี้ให้ดีที่สุด

โพสต์ โดย ซาเล้งสีแดง » 19 ก.ย. 2013, 21:33

หนีกรุงสามวัน เว้นเขียนกระทู้ ศุกร์เสาร์อาทิตย์ พรุ่งนี้ไปปั่นเมืองกาญฯ ไปตาก ฝนเล่นที่เขาโจดกับเพื่อนทัวริ่งเกียร์ดุม อีกา ทริปสั้นๆดันเน้นเนินเพลินสายฝน ผมปั่นจากปทุมไปกาญฯ ยังไม่เคยปั่นจากบ้านจนถึงเมืองกาญฯ นี่ลองครั้งแรกเลย คงมีภาพมาฝากกันหลังจบทริปกร้าบ

โพสต์ โดย เอส-เมอร์ริด้า » 19 ก.ย. 2013, 22:23

ซาเล้งสีแดง เขียน:หนีกรุงสามวัน เว้นเขียนกระทู้ ศุกร์เสาร์อาทิตย์ พรุ่งนี้ไปปั่นเมืองกาญฯ ไปตาก ฝนเล่นที่เขาโจดกับเพื่อนทัวริ่งเกียร์ดุม อีกา ทริปสั้นๆดันเน้นเนินเพลินสายฝน ผมปั่นจากปทุมไปกาญฯ ยังไม่เคยปั่นจากบ้านจนถึงเมืองกาญฯ นี่ลองครั้งแรกเลย คงมีภาพมาฝากกันหลังจบทริปกร้าบ

ยินดีด้วยครับ ที่ได้ปั่นเล่นฝนอีกครั้ง จากเมืองกาญ ไปตากนี่ไม่ธรรมดาแน่ๆ ขอให้เดินทางปลอดภัยครับ
คติประจำใจ : ทำวันนี้ให้ดีที่สุด

ภาพประจำตัวสมาชิก
@หนุกหนาน@
๐๙-๑๐๖๐-๘๖๓๖

โพสต์ โดย @หนุกหนาน@ » 19 ก.ย. 2013, 22:38

ซาเล้งสีแดง เขียน:หนีกรุงสามวัน เว้นเขียนกระทู้ ศุกร์เสาร์อาทิตย์ พรุ่งนี้ไปปั่นเมืองกาญฯ ไปตาก ฝนเล่นที่เขาโจดกับเพื่อนทัวริ่งเกียร์ดุม อีกา ทริปสั้นๆดันเน้นเนินเพลินสายฝน ผมปั่นจากปทุมไปกาญฯ ยังไม่เคยปั่นจากบ้านจนถึงเมืองกาญฯ นี่ลองครั้งแรกเลย คงมีภาพมาฝากกันหลังจบทริปกร้าบ

เดินทางปลอดภัย เก็บภาพมาฝากเยอะๆนะครับพี่ซาฯ :D
นาข่าเสือภูเขา ครั้งที่ 7 https://www.facebook.com/dhana.yuth/med ... 492&type=1

โพสต์ โดย patshoo » 19 ก.ย. 2013, 23:42

ปั่น(เซ)ปลอดภัยตลอดทริปเน้อท่าน

โพสต์ โดย ซาเล้งสีแดง » 20 ก.ย. 2013, 06:30

ฝนเทแต่เช้าเลย ล้อหมุนลุยฝนตั้งแต่ออกจากหน้าบ้านเลย ขอบคุณพีอู๋ ท่านประธานฯ พี่ยุทธ ฮ้าบ ไปเปียกละนะ 555

โพสต์ โดย M&M » 20 ก.ย. 2013, 10:17

ซาเล้งสีแดง เขียน:ฝนเทแต่เช้าเลย ล้อหมุนลุยฝนตั้งแต่ออกจากหน้าบ้านเลย ขอบคุณพีอู๋ ท่านประธานฯ พี่ยุทธ ฮ้าบ ไปเปียกละนะ 555

ปฏิบัติภาระกิจเสร็จแว๊วจะรีบตามไปนะฮับ :lol: :lol: :lol: :lol:
Touring Bikes, Folding Bikes & Parts
THORN/VELOTRAUM/VELO ORANGE/SURLY/Co-Motion/Tout Terrain/BIKE FRIDAY
Rohloff/NuVinci/ZIMBALE/ORTLIEB/TUBUS/RACKTIME/SKS GERMANY
Rigida/MAVIC/SAPIM/DT SWISS/Schwalbe/CONTINENTAL
Open 14:00-23 :00
Close Monday
https://www.facebook.com/BokBokBike.Thailand

โพสต์ โดย JaMajam » 20 ก.ย. 2013, 14:01

ซาเล้งสีแดง เขียน:ฝนเทแต่เช้าเลย ล้อหมุนลุยฝนตั้งแต่ออกจากหน้าบ้านเลย ขอบคุณพีอู๋ ท่านประธานฯ พี่ยุทธ ฮ้าบ ไปเปียกละนะ 555

...ไปดี มาดี..ครับ
"จักรยาน ช่วยซับเหงื่อโลก"
รสนิยม ชอบ รถเก่ามันเก๋าดี
คำพูดสำคัญ แต่ การกระทำสำคัญกว่า
การเมือง ศาสนา และรสนิยม งดแสดงความคิดเห็น

โพสต์ โดย ซาเล้งสีแดง » 23 ก.ย. 2013, 11:50

สรุปทริป เขาโจด เมืองกาญฯ ภูเขาและสายฝน

- บางครั้งการออกทัวริ่ง มิได้มีเป้าหมายเพียงการได้เที่ยวบนเส้นทางที่แปลกใหม่ ท้าทาย บางครั้งสีสัน คุณค่า มันอาจอยู่ที่
การได้ออกทริปกับเพื่อนรู้ใจ ได้ร่วมปั่น ได้ร่วมกิน แต่แยกนอนนะ แบบว่า กรนดัง :lol:

- ทริปนี้ ระยะเวลาสั้นๆ สามวัน ศุกร์เสาร์อาทิตย์ 20-22 กันยายน 2556 นอกจากเป็นทริปปาร์ตี้ของคนใจดำ
ยังเป็นทริปทดสอบรถคันใหม่ของ ของ คุณหมา อาเสี่ยเจ้าของคอกม้าเหล็กสายพันธุ์เกียร์ดุม แห่ง bokbok bar & pub
และเป็นทริปล้างตา ของน้อง อ.กบ พ่อมดแห่งการขึ้นล้อทัวริ่ง ส่วนผมไปขอแจมเพราะอยากร่วมบรรยากาศกับเพื่อนๆ
ที่ขี่ม้าเหล็ก ที่ทำคลอดจากคอกเดียวกัน

- อีกเหตุผลหนึ่งคือ ภูเขาเมืองกาญฯ ผมคุ้นเคยกับฝั่งบ้านอีต่อง(ปิล็อก) และ สังขละบุรี ส่วนฝั่ง เขาโจด อำเภอศรีสวัสดิ์
ผมยังไม่เคยมาปั่นโซนนี้ เลยอยากสำรวจเส้นทาง และลองสัมผัสบรรยากาศ

รูปภาพ

-เช้านี้ฝนเทเม็ดตั้งแต่เช้า พยากรณ์อากาศ ช่วงนี้ มีแต่ฝน ที่จริงเมื่อคืนตกต่อเนื่องทั้งคืน เช้าก็ยังตกต่อเนื่องไม่มีวีแววว่าจะหยุด
แต่ผมก้มิได้ถืือสา ถือเป็นหน้าที่ของเทวดา ที่ท่านต้องปล่อยฝนตกตามฤดูกาล วันนี้ลางานหนึ่งวัน ผมเตรียมของแพ็คใส่รถ
ไม่ลืม อูกูเลเล ตัวเก่ง สวมเสื้อกันฝน แล้วปั่นออกจากบ้าน ถ.345 ปทุม เช้าวันศุกร์
โดยตอนเย็นวันนี้ นัดเจอกับพรรคพวกที่ บ้านชมจันทร์รีสอร์ท อ.เมือง กาญจนบุรี
แนบไฟล์
แก้ไขล่าสุดโดย ซาเล้งสีแดง เมื่อ 27 ก.ย. 2013, 15:47, แก้ไขไปแล้ว 8 ครั้ง.

โพสต์ โดย ซาเล้งสีแดง » 23 ก.ย. 2013, 12:20

- นี่เป็นครั้งแรกของผม อีกเช่นกันสำหรับการปั่นจากบ้าน 345 ปทุมธานีี ไปจนถึง เมืองกาญฯ
ลืมรถยนต์ไปก่อนวันนี้ บอกลาไอ้ขาวแคมมรี่ ควง VENUS ไปงัดเนินเขาโจด เช้าๆ ฝนเม็ดอวบ โปรยต่อเนื่อง ชื่นใจซะ :lol: :lol: :lol:
แนบไฟล์
แก้ไขล่าสุดโดย ซาเล้งสีแดง เมื่อ 27 ก.ย. 2013, 15:47, แก้ไขไปแล้ว 2 ครั้ง.

โพสต์ โดย ซาเล้งสีแดง » 23 ก.ย. 2013, 12:25

- ถนน 345 ปทุม วันนี้ฉ่ำน้ำฝน รถยนต์ คนไปทำงาน มีพี่คนนึงปั่นจักรยานไปส่งลูกที่โรงเรียน โอ้..ลุยฝน ไปเรียนแบบนี้ เจ้าหนูต้องตั้งใจเรียนนะ :mrgreen:
แนบไฟล์

โพสต์ โดย ซาเล้งสีแดง » 23 ก.ย. 2013, 12:30

- เสบียง อย่าหวังน้ำบ่อหน้า เจอข้าวเหนียว เนื้อย่างแบบพวง ขายลุยฝนข้างทาง ขอพลังจงอยู่กับท่าน และข้าบะเจ้าด้วย :lol: :lol:
แนบไฟล์

โพสต์ โดย ซาเล้งสีแดง » 23 ก.ย. 2013, 12:32

- เสื้อกันฝนที่สวมใส่ กันฝนได้แค่ท่อนบน แต่ท่อนล่างนั้น แฉะ เปียก ลามจากแป้นบันได มาจนถึงเป้ากุงเกง
ทำให้ นึกถึงเพลงโจ๋ขวัญใจผม พี่เสก โลโซ " ฝนตกที่หน้าต่าง " :lol: :lol:

แนบไฟล์
แก้ไขล่าสุดโดย ซาเล้งสีแดง เมื่อ 27 ก.ย. 2013, 15:50, แก้ไขไปแล้ว 2 ครั้ง.