♫♫ ♫♫ สับถังซ่าส์ ( ขึ้นเขา เข้าป่า กีตาร์ กางเต็นท์ ) ♫♫ ♫♫ (ล่าสุด SPITI VALLEY2016,North of India) p. 1491

บอร์ดสำหรับ นักปั่นทัวร์ริ่ง นักปั่นระยะทางไกล พูดคุยเรื่องอุปกรณ์ เทคนิตการปั่น ที่พัก หรือการกินอยู่

Re: ....>>>>>> สับถังซ่าส์ ซาเล้งสีแดง <<<<< (ล่าสุด ทริปปี 2011 รวมพลคนทัวริ่งครั้งที่ 3 กทม.-รอบเขาใหญ่มรดกโลก -กทม.)

โพสต์ โดย ซาเล้งสีแดง » 31 พ.ค. 2011, 13:59

เพื่อนๆ ปั่นเที่ยวเต็มอิ่มแล้ว อย่าลืม ดูแลคนที่บ้านด้วยนะครับ ควันหลง จากคดีหนีจากบ้าน แอบไปปั่นจักรยานรอบมรดกโลกเขาใหญ่ นอนกลางดิน กินกลางป่า เป็นเวลา 4 วัน ผลลัพท์ เป็นเช่นนี้ครับ

.... กลับมาจาก เขาใหญ่ ก็ไถ่โทษ
กลัวเมียโกรธ กลัวเธองอน ไม่นอนร่วม
ก็หนีไปปั่น 4 วัน จนน่องบวม
กลับบ้านรับ โทษอ่วม อรทัย

....ไถ่โทษซัก ผ้าถูบ้าน กวาดลานบ้าน
จักรยานพับ สับถัง ทัวร์ เธอห้ามใกล้
พาดูหนัง ไปกินข้าว ห้ามขัดใจ
อยู่ชิดใกล้ รับใช้ ยี่สิบสี่ชั่วโมง.....

ซาฯ

ควันหลง
KaoYai Mini Cornsert by ซาเล้งสีแดง มาฝากเพื่อนๆ โดยฝีมือถ่ายทำของ พี่พัต putlung ครับ

แก้ไขล่าสุดโดย ซาเล้งสีแดง เมื่อ 07 ก.ค. 2012, 19:01, แก้ไขไปแล้ว 3 ครั้ง.

Re: ....>>>>>> สับถังซ่าส์ ซาเล้งสีแดง <<<<< (ล่าสุด ทริปปี 2011 รวมพลคนทัวริ่งครั้งที่ 3 กทม.-รอบเขาใหญ่มรดกโลก -กทม.)

โพสต์ โดย ซาเล้งสีแดง » 31 พ.ค. 2011, 17:08

ควันหลง

PtM เขียน:ตอนนี้แผล สะเก็ดร่อนหรือยังละ ถ้าหลุดลอกหมดแล้ว ก็เริ่มใหม่กันได้แล้ว :lol: :lol: :lol: ไปไหนกันดีละ :P

..ให้รีบจัดมาได้เลยครับผม TheFitMan .. :mrgreen: :D
แนบไฟล์
แก้ไขล่าสุดโดย ซาเล้งสีแดง เมื่อ 07 ก.ค. 2012, 19:02, แก้ไขไปแล้ว 1 ครั้ง.

โพสต์ โดย ซาเล้งสีแดง » 31 พ.ค. 2011, 17:22

ลุงแซม เขียน:
ซาเล้งสีแดง เขียน:73.
ทริปรวมพลคนทัวริ่งครั้งที่สาม
กทม.-เขาใหญ่มรดกโลก(ปราจีนบุรี น้ำตกตะคร้อ/คลองปลากั้ง/ลำตะคอง ปากช่อง)-กทม.

ภาพนี้พิเศษ สุดๆ สำหรับคนหน้าตาดีมาก พี่รักษ์
มากับสับถังคันเก่ง มารูชิ เอมเพอริเออร์ และเป็น
แนวทางที่ดีและน่าสนใจมาก

ผมเองอยากบอกเพื่อนๆ และน้องๆ ที่ยังไม่มีรถจักรยานทัวริ่งที่
ระดับพรีเมี่ยม แต่อยากทัวริ่ง ที่อ่านคอลัมท์ อยู่ขณะนี้ว่า
ทัวริ่งสับถัง วินเทจน์ราคาไม่กี่พัน ก็เอาออกมาทัวร์ได้นะครับ
อย่าไปรอความพร้อมเรื่องการซื้อของ มาแบบที่เราจะพร้อมได้นั่นแหละ

จักรยานมันของนอกกาย ความสุขใจ มันมาจากการได้ออกทริป ที่สุขใจ
ขอเพียง สับถัง คันนั้น สภาพดี เฟรม ตะเกียบ ไม่ร้าว ลงเขาอะไหล่ ไม่หลุด
วงล้อไม่คต ซี่ไม่เก่าจนชำรุด และเบรคดี ปลอดภัย เชื่อถือได้
จับปั่นมาเที่ยว เขาใหญ่เลย ไม่ต้องแคร์สื่อ ครับ

รูปภาพ
(ขอขอบคุณ พี่ทิม เสือสายเดี่ยว ที่เอื้อเฟื้อภาพสวยครับ)

สวัสดีครับ คุณซาเล้งสีแดง มารูอิชิ ของผมรุ่นเดียวกับคุณรักษ์
ผมยกให้หลานไปแล้วครับ ไซค์มันใหญ่ไปสำหรับผม ตอนนี้เลยมาใช้น้องพานาแทน

รูปภาพ

สวัสดีครับป๋าเกษม(ลุงแซม)
-มารูชิ เอมเพอริเออร์ สับถัง รุ่นนี้ ลงเขา
ทางชันจัดๆ นิ่งดีมากๆๆ เลยครับ และเฟรมเหล็กโครโมเนื้อดี
ทางที่ดีไปยึดคืนมาจากหลาน แล้ว ป๋าหา Stem ยก
แบบปรับระดับ ส่วนสูง ได้มาใส่ แบบของ พี่รักษ์
ช่วงรถโดยรวมจากเบาะถึงแฮนด์จะสั้นลง มุมหลังก็ตั้งขึ้น
ช่วยให้ปั่นยาวๆ สบายหลัง และเรื่องเฟรมรถไซค์ใหญ่
(แต่นักปั่นตัวเล็ก) ได้มากที่เดียว ครับผม

รูปภาพ
แก้ไขล่าสุดโดย ซาเล้งสีแดง เมื่อ 31 พ.ค. 2011, 17:34, แก้ไขไปแล้ว 1 ครั้ง.

โพสต์ โดย PtM » 31 พ.ค. 2011, 20:02

patlung เขียน:^
^^
^^^

ไปไหนชวนด้วยนะ จะตามไปดูคอนเสิร์ตดูโอ ระหว่างซาเล้งและMr.Fitman :D :D :D :lol:

:P :P :P จริงหรือเปล่าครับ คุณพัด 555

คืนที่สามไม่ได้ไปนอนเขาใหญ่ด้วยเพราะรู้ว่าเขาห้ามการละเล่นมีเสียง คือว่านักน้องหงุดหงิดงะ :lol: :lol: :lol:
<><><> การมีมิตรที่ดี นับเป็นศรีและลาภอันประเสริฐ <><><>
<><><>ไม่เสียชาติเกิดแล้วมิตรสหาย ที่มีเพื่อนดีๆอย่างนาย <><><>

Tin Toy & Toys for sale Tel: 081-7136-153
http://www.facebook.com/TinToyDiscovery

โพสต์ โดย ลุงแซม » 31 พ.ค. 2011, 21:16

สวัสดีครับป๋าเกษม(ลุงแซม)
-มารูชิ เอมเพอริเออร์ สับถัง รุ่นนี้ ลงเขา
ทางชันจัดๆ นิ่งดีมากๆๆ เลยครับ และเฟรมเหล็กโครโมเนื้อดี
ทางที่ดีไปยึดคืนมาจากหลาน แล้ว ป๋าหา Stem ยก
แบบปรับระดับ ส่วนสูง ได้มาใส่ แบบของ พี่รักษ์
ช่วงรถโดยรวมจากเบาะถึงแฮนด์จะสั้นลง มุมหลังก็ตั้งขึ้น
ช่วยให้ปั่นยาวๆ สบายหลัง และเรื่องเฟรมรถไซค์ใหญ่
(แต่นักปั่นตัวเล็ก) ได้มากที่เดียว ครับผม

ของผมสเต็มก็ปรับได้เช่นกันครับ แต่ดูมันสูงใหญ่ไป ผมไม่ชอบใหญ่ ๆ ชอบเล็ก ๆ ครับ

โพสต์ โดย ตาด๋อขาอ่อน » 01 มิ.ย. 2011, 15:30

:) ฝากมาให้ชมอีกรูปหนึ่ง กับรอยยิ้ม อันแสดงถึงความสุข
อันบริสุทธิ์ (ที่ได้ห่าง ผบ.ทบ) เหมื่อนผมเลยครับ
ดีใจครับที่ได้เจอ และรู้จักกับซาเล้งฯ ได้ร่วมร้องเพลง
ได้ดื่ม ถึงจะเป็นเวลาอันน้อยนิด แต่คิดที่ไร ก็ประทับใจไม่หาย
แล้วเจอกัน ทริปหน้า ตะลุยหลวงพระบาง กับ หน.เอส :lol:
แนบไฟล์
CIMG5940 (Small).JPG

โพสต์ โดย ซาเล้งสีแดง » 01 มิ.ย. 2011, 15:40

patlung เขียน:ไปไหนชวนด้วยนะ จะตามไปดูคอนเสิร์ตดูโอ ระหว่างซาเล้ง และ Mr.Fitman :D :D :D :lol:

-ชวนปั่นไปสวาปาม เสาร์ หรือ อาทิตย์นี้ น่าจะมีปั่นไปกิน ก๋วยเตี๋ยวที่ อยุธยา สักรอบหรือไม่ก้อ ไปกินเมนูฮ่องเต้ ที่ ร้านแปโภชนา ตลาดระแหง 100 ปี อ.ลาดหลุมแก้ว ดีไหมหนอครับ ขอเสียงหน่อย ขอชวน หนุ่มต๋อ ขาแรง แห่งถ้ำประทุน และเพื่อนๆ ที่ว่าง ถ้าว่างเชิญ ไปด้วยกันนะครับ :mrgreen:

.
แนบไฟล์
แก้ไขล่าสุดโดย ซาเล้งสีแดง เมื่อ 07 ก.ค. 2012, 19:09, แก้ไขไปแล้ว 2 ครั้ง.

โพสต์ โดย PtM » 01 มิ.ย. 2011, 16:02

แปฯ จัดไป... ทุ่งนาร่มรื่น วิวสวย ระยะชิลๆไม่ต้องรุ้นฝนมากมาย สบายลิ้นลิ้มรส ซดเบียร์ ไม่เพลียมาก 555

พล่ามซะ :lol: :lol: :lol:
<><><> การมีมิตรที่ดี นับเป็นศรีและลาภอันประเสริฐ <><><>
<><><>ไม่เสียชาติเกิดแล้วมิตรสหาย ที่มีเพื่อนดีๆอย่างนาย <><><>

Tin Toy & Toys for sale Tel: 081-7136-153
http://www.facebook.com/TinToyDiscovery

โพสต์ โดย ซาเล้งสีแดง » 01 มิ.ย. 2011, 16:11

PtM เขียน:แปฯ จัดไป... ทุ่งนาร่มรื่น วิวสวย ระยะชิลๆไม่ต้องรุ้นฝนมากมาย สบายลิ้นลิ้มรส ซดเบียร์ ไม่เพลียมาก 555

พล่ามซะ :lol: :lol: :lol:

คะแนน update 16.25 1/06/2011
แปโภชนา 1
อยุธยา 0

:mrgreen:

โพสต์ โดย SOMA@Tanin » 01 มิ.ย. 2011, 16:13

เสียดายจัง อยากปั่นไปกินบ้างครับ
แต่เสาร์นี้จะต้องไปเพชรบุรี ไปติดต่องานนิดหน่อย

ถ้าไปด้วยก็แปโภชนา อีกเสียง
แต่ไม่ได้ไปจะลงเสียงได้หรือเปล่าครับ :lol: :lol: :lol:

โพสต์ โดย ซาเล้งสีแดง » 01 มิ.ย. 2011, 16:15

SOMA@Tanin เขียน:เสียดายจัง อยากปั่นไปกินบ้างครับ
แต่เสาร์นี้จะต้องไปเพชรบุรี ไปติดต่องานนิดหน่อย

ถ้าไปด้วยก็แปโภชนา อีกเสียง
แต่ไม่ได้ไปจะลงเสียงได้หรือเปล่าครับ :lol: :lol: :lol:

ได้สิครับผม พี่ธาฯ

คะแนน update 16.30 1/06/2011
แปโภชนา 2
อยุธยา 0

:mrgreen:

โพสต์ โดย ตาด๋อขาอ่อน » 01 มิ.ย. 2011, 16:48

ซาเล้งสีแดง เขียน:
patlung เขียน:^
^^
^^^

ไปไหนชวนด้วยนะ จะตามไปดูคอนเสิร์ตดูโอ ระหว่างซาเล้งและMr.Fitman :D :D :D :lol:

รูปภาพ

ชวนปั่นไปสวาปาม
-เสาร์ หรือ อาทิตย์นี้
น่าจะมีปั่นไปกิน
ก๋วยเตี๋ยวที่ อยุธยา สักรอบ
หรือไม่ก้อ ไปกินเมนูฮ่องเต้
ที่ ร้านแปโภชนา ตลาดระแหง 100 ปี อ.ลาดหลุมแก้ว
ดีหนอครับ ขอเสียงหน่อย :roll: :roll: :mrgreen:

-ขอชวน หนุ่มต๋อ ขาแรง แห่งถ้ำประทุน ไปด้วยกันนะครับ :mrgreen:

.
ขอบคุณคุณครับ พอดีติดภาระต้อง ไปทำบุญ 100 วันให้คุณพ่อ ที่นายายอาม จันทบุรี
พี่ปรกณ์ (PM) ฝากกินเผื่อด้วยนะครับ ถ้ากลับพัทยา ถิ่นเก่า บอกด้วยนะครับ จะได้ไปหาอะไร อร่อยกินกันแถว
ขอบอ่างเก็บน้ำมาบประชัน

โพสต์ โดย PtM » 01 มิ.ย. 2011, 17:04

ตาด๋อขาอ่อน เขียน:

.
ขอบคุณคุณครับ พอดีติดภาระต้อง ไปทำบุญ 100 วันให้คุณพ่อ ที่นายายอาม จันทบุรี
พี่ปรกณ์ (PM) ฝากกินเผื่อด้วยนะครับ ถ้ากลับพัทยา ถิ่นเก่า บอกด้วยนะครับ จะได้ไปหาอะไร อร่อยกินกันแถว
[/quote]

ขอบคุณครับ ด๋อ แล้วตอนนี้แถวนั้นยังขายอาหารป่าอยู่หรือเปล่า :mrgreen:

โพสต์ โดย ตาด๋อขาอ่อน » 01 มิ.ย. 2011, 21:08

PtM เขียน:
ตาด๋อขาอ่อน เขียน:

.

ขอบคุณครับ ด๋อ แล้วตอนนี้แถวนั้นยังขายอาหารป่าอยู่หรือเปล่า :mrgreen:[/quote]
ยังขายอยู่ครับ ฃื่อร้านพรานไพร ยังคงรักษา สภาพเดิมๆๆๆ ไว้ ไม่ปรับปรุงเปลี่ยนแปลง
แต่คุณภาพอาหาร ยังเหมื่อนเดิม ราคาก็มิตรภาพ จะเป็นร้านที่ผมใว้รับแขก เพราะอยู่ใกล้บ้านผม