♫♫ ♫♫ สับถังซ่าส์ ( ขึ้นเขา เข้าป่า กีตาร์ กางเต็นท์ ) ♫♫ ♫♫ (ล่าสุด SPITI VALLEY2016,North of India) p. 1491

บอร์ดสำหรับ นักปั่นทัวร์ริ่ง นักปั่นระยะทางไกล พูดคุยเรื่องอุปกรณ์ เทคนิตการปั่น ที่พัก หรือการกินอยู่
กฏการใช้บอร์ด
บอร์ดสำหรับ นักปั่นทัวร์ริ่ง นักปั่นระยะทางไกล พูดคุยเรื่องอุปกรณ์ เทคนิตการปั่น ที่พัก หรือการกินอยู่
รูปประจำตัวสมาชิก
ไข่มดแดง
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 035226161
team: ยังไม่มี
Bike: SOMA SAGA

Re: ....>>>>สับถังซ่าส์ซาเล้งสีแดง ( ขึ้นเขา เข้าป่า กีตาร์ กางเต้นท์) ทริปวงกลม ชม.- แม่ฮ่องฯ สองฤดู ฝน หมอก ดาว เขา ตะวัน <<<

โพสต์ โดย ไข่มดแดง »

:P :P สู้ๆๆ นะคะ เป็นกำลังใจให้ทุกคนคะ :P
สาวส่าขอนแก่น
ลุงแซม
ขาประจำ
ขาประจำ
team: ดอนเมือง รวมมิตร
Bike: KHS alite 4000

Re: ....>>>>สับถังซ่าส์ซาเล้งสีแดง ( ขึ้นเขา เข้าป่า กีตาร์ กางเต้นท์) ทริปวงกลม ชม.- แม่ฮ่องฯ สองฤดู ฝน หมอก ดาว เขา ตะวัน <<<

โพสต์ โดย ลุงแซม »

ขอบคุณครับคุณฮูก สำหรับภาพ และคำบรรยาย เข้ามาติดตามตอนสองกว่าจะจบก็ใช้เวลานานอยู่เหมือนกัน ตอนนี้น้ำเริ่มลดหรือยังครับ สำหรับผมนั่งรอมันมาอาทิตย์หนึ่งแล้ว ตอนนี้อยู่ที่ หลักสี่ เหลืออีกสิบ กม. จะมาถึงบ้านผมย่านบางซื่อ คาดว่าอีกสองวันครับ ที่บ้านคุณฮูกปลูกพันธุ์ไม้หอมไว้หลายชนิด น่าเสียดายถ้ามันจะจมน้ำตาย ถ้าน้ำไหลคงมีโอกาสรอด แต่ถ้าน้ำขัง หลายวันคงต้องหามาปลูกใหม่ สู้ ๆ ครับ
bestflying
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Bianchi , MARIN

โพสต์ โดย bestflying »

ไข่มดแดง เขียน::P :P สู้ๆๆ นะคะ เป็นกำลังใจให้ทุกคนคะ :P
+1 :mrgreen:
พอใจเท่าที่มี ยินดีเท่าที่ได้
ซาเล้งสีแดง
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0893200104
team: อกาลิโก
Bike: สับถังเขียวแก่ Fuji Olimpic finest 1970-เขียวอ่อน Bianchi VIRATA 1990 - Dahn Helios p8 - วีนัส Thorn Sherpa 2011 -วีนัส Thorn Raven Nomad MK2 s&s

โพสต์ โดย ซาเล้งสีแดง »

ตอบเพื่อนกลางดึก
เพราะลุ้นระดับน้ำรอบบ้านว่าคึนนี้จะสูงขึ้นอีกไหม จาก ระดับเมตรครึ่ง
:lol: :lol:

moomoo unlimit เขียน: แต่ก็ยังยิ้มได้ ;) :)
-ยิ้มได้เมื่อภัยมาครับพี่หมู
โอ๊ตนนท์ เขียน::o :o :o โห..พี่...มันท่วมซะขนาดนี้..ผมว่า ถอยคายัคมาสักลำ แล้ว ติดกระเป๋า ออกพายทัวริ่งดีกว่าครับ.. :? :? ...สู้ๆนะครับ..
-ไอเดียนี้ แหล่มเลยครับ ในเมื่อทัวริ่งจักรยานไม่ได้ น้ำท่วมหนัก ก็ทัวริ่งด้วยเรือซะเลย ผมขอเอาโมเดลนี้ไปลองใช้หน่อย นะครับโอ๊ต
moomoo unlimit เขียน:มีภาพจากมุมมองของนักข่าวระดับโลกมาฝากครับ
รูปภาพ
-ภาพนี้ ดูๆไปเหมือนออกทริปทัวริ่ง ทัวริ่งด้วยเรือโฟม
ขอบคุณภาพสวยนะครับ พี่หมู
เอส-เมอร์ริด้า เขียน:เห็นรอยยิ้มพี่ซาเล้งฯ ได้กำลังใจสู้ขึ้น เห็นเรือพายของพี่แล้วอยากได้จัง พายเรือก็สนุกไปอีกแบบ กลับไปหา
เรือทันหรือไม่เนี่ย แต่ก็ต้องลุยน้ำ ก็กลัวเรื่องไฟฟ้าตามเสาเนี่ยแหละ จะสังเกตุยังงัยดีพี่ว่าเสี่ยงหรือเปล่า นึกถึงตอนเด็กเจอน้ำท่วมนี่สนุกจริงๆ
แต่พอโตกลับเครียดลุ้นได้ทุกวี่วัน
-เห็น ผมยิ้มๆ อย่านั้นที่จริงยังต้องลุ้นตลอดเลยครับ หน.เอสฯ ผมยังต้องปั่นรถพับมาต่อเรือ เข้า-ออก
จากทีโอที แจ้งวัฒนะ มาที่บ้านที่น้ำท่วมเพื่อดูแล และกันโจรขโมยตลบหลังบ้าน ส่วนแฟนและคุณแม่ ให้ย้ายออกไปพักแฟลตสูงปลอดภัย
แถวหลักสี่ ใกล้ๆที่ทำงาน แต่ไม่เหนื่อย ไม่ท้อนะครับ ผมถือว่าพระแม่คงคาท่านแวะมาเยี่ยมและขอใช้พื้นที่ชั่วคราว
pisun6102 เขียน:เสียใจด้วยครับ สู้ครับ เดี๋ยวก็แห้งครับ :)
-ขอบคุณครับผม
Q_Q เขียน:
moomoo unlimit เขียน:
ซาเล้งสีแดง เขียน: น้ำเหนือ ไหลลง เป็นน้ำหลาก
น้ำคลอง ก็มาก ตามน้ำเหนือ
น้ำหนุน น้ำท่วม จนใช้เรือ
พายจนเบื่อ คิดถึงจัง ทัวร์จักรยาน

รูปภาพ
แต่ก็ยังยิ้มได้ ;) :)
:lol:

ระวังๆ ด้วยนะครับอย่าแช่นาน น้ำไม่ค่อยสะอาด :roll: :shock: :o
-ขอบคุณครับพี่หนู ยินดีกับ LHT ตัวใหม่นะครับ

Kami@GT เขียน:น้ำท่วมระดับอกระวังตะเข้นะพี่บ้านน้องอยู่ไทรน้อยจับได้ 2 ตัว เสียวอะ มีอะไรลุยกันบนบกดีกว่า
-ขอบคุณครับ แล้วที่บ้านหนุ่ย น้ำบุกไหม
น้าน้อง เขียน:สู้ๆเด้อพี่ฮูก.... :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen:
เป็นกำลงใจให้ :D
-ขอบคุณ จ้า น้อง
ไข่มดแดง เขียน::P :P สู้ๆๆ นะคะ เป็นกำลังใจให้ทุกคนคะ :P
-ขอบคุณ สาวซ่าขอนแก่นมากครับ
ลุงแซม เขียน:ขอบคุณครับคุณฮูก สำหรับภาพ และคำบรรยาย เข้ามาติดตามตอนสองกว่าจะจบก็ใช้เวลานานอยู่เหมือนกัน
ตอนนี้น้ำเริ่มลดหรือยังครับ สำหรับผมนั่งรอมันมาอาทิตย์หนึ่งแล้ว ตอนนี้อยู่ที่ หลักสี่ เหลืออีกสิบ กม. จะมาถึงบ้านผมย่านบางซื่อ คาดว่าอีกสองวันครับ
ที่บ้านคุณฮูกปลูกพันธุ์ไม้หอมไว้หลายชนิด น่าเสียดายถ้ามันจะจมน้ำตาย ถ้าน้ำไหลคงมีโอกาสรอด แต่ถ้าน้ำขัง หลายวันคงต้องหามาปลูกใหม่ สู้ ๆ ครับ
-ขอบคุณครับป๋า ยังดีที่ผมได้ไปออกทริปที่ตั้งใจและกลับมาก่อนน้ำท่วม หากช้ ากว่านี้หนึ่งสัปดาห์ คงอดปั่นยาวจนปีหน้าแน่เลย น่องเหี่ยวกันพอดี
น้ำท่วมผมและสมาชิกในบ้าน ปรับตัวปรับใจได้ครับป๋า แต่น่าเสียดายมากๆ คือไม้หอมไทย ทีไม้หอม รอบบ้าน
คุณแม่ยาย เฝ้าถนอม จัดสวนดูแลร่วมสองปี โดนน้ำท่วมม่องเท่งไปหลายต้นแล้ว ระดับน้ำยังเมตรครึ่งอยู่เลยครับ คืนนี้ผมกลับมานอนที่บ้าน
ฝนตกน้ำขึ้นอีกนิดหน่อย ต้องตื่นขึ้นมาลุ้น ดูระดับน้ำ ยังโอเค ครับ
bestflying เขียน:
+1 :mrgreen:
-ขอบคุณ bestflying ด้วยนะครับ
ซาเล้งสีแดง
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: สับถังเขียวแก่ Fuji Olimpic finest 1970-เขียวอ่อน Bianchi VIRATA 1990 - Dahn Helios p8 - วีนัส Thorn Sherpa 2011 -วีนัส Thorn Raven Nomad MK2 s&s

รูปภาพ

น้ำท่วมกรุง รอบเรือน เกลื่อนทั่วไป
แต่ใจ คิดถึงดอย ทุกค่ำเช้า
เคยปั่นไกล วันนี้ ต้องอดปั่น
รอน้ำลด เมื่อใด คงได้ ออกท่องทัวร์

ซาฯ

โคลงสี่สุภาพ ละเมอ เขียนตอนนอนสะดุ้ง น้ำท่วมบ้าน :lol: :lol:
nuu1943@hotmail.com
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0891453141
team: ไร้สังกัด
Bike: 5

โพสต์ โดย nuu1943@hotmail.com »

เหมือนกันเลยฮูก :? นอนก็ไม่ค่อยจะหลับมือจับcoltภาวนาอย่าได้มีผู้ใดล่วงล้ำยามวิกาลยิ่งเมื่อวานมีงัดใกล้บ้านยิ่งเสียวสะท้านครับ 8-) ท่านฮูก
kowjee
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

โพสต์ โดย kowjee »

..ครูบาเจ้าศรีวิชัยนักบุญแห่งล้านนา..
รูปภาพ
รูปภาพ
..วัดอุปคุต เชียงใหม่..

:D เป็นเอ๋ยเป็นกำลังใจให้อีกรอบ
คงไม่มีน้ำบ่ามาท่วมซ้ำ
เพียงหวังให้แห้งแล้วกลับคืน
สู่สภาพคงเดิมเริ่มต้นใหม่
เสร็จจากงานแลบ้านให้เข้าที่
แล้วเริ่มออกทัวร์อีกรอบก็คงได้
แต่ตอนนี้พี่ขอส่งแรงใจไปช่วย..ฮูก
ให้มีขวัญกำลังใจในหนนี้
ขออีกทีให้ฮูกมีสุขภาพแข็ง..แรงดีเยี่ยม
ให้ผ่านพ้นวิกฤตินี้ทั้งครอบครัวไปด้วยดี :D
ซาเล้งสีแดง
ขาประจำ
ขาประจำ

kowjee เขียน:..ครูบาเจ้าศรีวิชัยนักบุญแห่งล้านนา..
รูปภาพ
รูปภาพ
..วัดอุปคุต เชียงใหม่..

:D เป็นเอ๋ยเป็นกำลังใจให้อีกรอบ
คงไม่มีน้ำบ่ามาท่วมซ้ำ
เพียงหวังให้แห้งแล้วกลับคืน
สู่สภาพคงเดิมเริ่มต้นใหม่
เสร็จจากงานแลบ้านให้เข้าที่
แล้วเริ่มออกทัวร์อีกรอบก็คงได้
แต่ตอนนี้พี่ขอส่งแรงใจไปช่วย..ฮูก
ให้มีขวัญกำลังใจในหนนี้
ขออีกทีให้ฮูกมีสุขภาพแข็ง..แรงดีเยี่ยม
ให้ผ่านพ้นวิกฤตินี้ทั้งครอบครัวไปด้วยดี :D
-ขอบคุณ พี่ข้าวจี่ มากมายครับผม
ซาเล้งสีแดง
ขาประจำ
ขาประจำ

รูปภาพ

เดิมมุมนี้โต๊ะอาหารที่บ้าน ซาฯ
ได้เปลี่ยนมาเป็นเหลา หรูกลางน้ำ
ข้าวกล่อง หรู ถูกแทนที่กับข้าวงาม
ถนนกลายเป็นแม่น้ำ รถกลายเป็นปลา
The Bier
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 08-4013-2600
Bike: Cannondale / Trek / Gary Fisher
ตำแหน่ง: ดอนเมือง กทม.10210
ติดต่อ:

โพสต์ โดย The Bier »

ซาเล้งสีแดง เขียน:รูปภาพ

เดิมมุมนี้โต๊ะอาหารที่บ้าน ซาฯ
ได้เปลี่ยนมาเป็นเหลา หรูกลางน้ำ
ข้าวกล่อง หรู ถูกแทนที่กับข้าวงาม
ถนนกลายเป็นแม่น้ำ รถกลายเป็นปลา
มุมนี้เท่ห์จริงๆๆ :D
-@-@ รวมทริปปั่นไป กด Shutter ไป.... by The Bier @-@- http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic. ... 6&t=466019

*** พอใจกับสิ่งที่มี และ ยินดีกับสิ่งที่ได้ ***
ซาเล้งสีแดง
ขาประจำ
ขาประจำ

ปรับตัว ปรับใจ ในเมืองแห่งสายน้ำ
มีวิธีจอดจักรยานยาม น้องน้ำ บุกบ้านมาบอกเพื่อนๆ ที่น้ำท่วมยังไม่มาก ใช้บันไดพับ
ปลายเบาะเกี่ยวห้อย กับขาพับบันได ในภาพ น้อง Heli P8 ของผมเอง ปั่นดำน้ำดีมาก

รูปภาพ
PtM
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: TREK 520 Cannondale Bianchi Fuji Tokyobike Dahon

โพสต์ โดย PtM »

ซาเล้งสีแดง เขียน:ปรับตัว ปรับใจ ในเมืองแห่งสายน้ำ
มีวิธีจอดจักรยานยาม น้องน้ำ บุกบ้านมาบอกเพื่อนๆ ที่น้ำท่วมยังไม่มาก ใช้บันไดพับ
ปลายเบาะเกี่ยวห้อย กับขาพับบันได ในภาพ น้อง Heli P8 ของผมเอง ปั่นดำน้ำดีมาก

รูปภาพ
น่าสงสารเจ้า Helios มากๆเลย เมาจนหัวทิ่มบ่อ แกร่ง+เก่ง เหมือนเจ้าของจริงๆ :mrgreen:
<><><> การมีมิตรที่ดี นับเป็นศรีและลาภอันประเสริฐ <><><>
<><><>ไม่เสียชาติเกิดแล้วมิตรสหาย ที่มีเพื่อนดีๆอย่างนาย <><><>

Tin Toy & Toys for sale Tel: 081-7136-153
http://www.facebook.com/TinToyDiscovery
หนุ่มน้อยบ้านนา
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0885511445
team: เตรียมทหาร
Bike: JAVA, RIT
ตำแหน่ง: บ้านนา/จ. นครนายก
ติดต่อ:

โพสต์ โดย หนุ่มน้อยบ้านนา »

น้ำท่วมมากมายจริงเชียว...เอาใจช่วยนะ สู้ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆครับบบบบบ...
jame-art
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 086-2535333
team: เสือพันธุ์เลาะศรีสะเกษ
Bike: merida surly

โพสต์ โดย jame-art »

ตามดูตลอด และขอเป็นกำลังใจให้พี่น้องชาวเสือทุกท่าน..สู้ สู้ครับ
ฟ้าหลังฝน ยังมีความสดใสให้เราชื่นชมอยู่ครับ สู้ต่อไปครับ..
arunyapoom
ขาประจำ
ขาประจำ

โพสต์ โดย arunyapoom »

ก็ได้แค่เป็นกำลังใจให้... :D
ทุกข์ไปก็แค่นั้น..หนีไปไหนก็ไม่ได้..ก็ต้องปรับตัว เพื่อที่จะอยู่กันมัน คงไม่นานมันก็ต้องลด.. :mrgreen:
ถือว่าเป็นประสพการณ์ที่หาไม่ได้ง่ายๆๆ ต้องทำใจ ยอมรับมัน เอาไว้คุยให้ลูกหลานฟังเน้อ นกฮูก...............
ตอบกลับ

กลับไปยัง “ทัวร์ริ่ง (Touring)”