ใครเคยใช้ซี่สำรองฉุกเฉิน Fiberfix บ้างไหมครับ

บอร์ดสำหรับ นักปั่นทัวร์ริ่ง นักปั่นระยะทางไกล พูดคุยเรื่องอุปกรณ์ เทคนิตการปั่น ที่พัก หรือการกินอยู่
กฏการใช้บอร์ด
บอร์ดสำหรับ นักปั่นทัวร์ริ่ง นักปั่นระยะทางไกล พูดคุยเรื่องอุปกรณ์ เทคนิตการปั่น ที่พัก หรือการกินอยู่
ตอบกลับ
รูปประจำตัวสมาชิก
shpiak
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: พับอย่างเดียว
ตำแหน่ง: วงเวียนใหญ่

ใครเคยใช้ซี่สำรองฉุกเฉิน Fiberfix บ้างไหมครับ

โพสต์ โดย shpiak »

ดูแล้วน่าสนใจดี ราคาไม่แรงมาก ใช้ซ้ำได้ ขนาดเล็กและเบา แต่ใช้จริงเป็นยังไงบ้างยังไม่ทราบครับ

https://youtu.be/eF8R7psdtN4
ไฟล์แนบ
Screenshot_2016-02-28-06-42-29.png (272.75 KiB) เข้าดูแล้ว 2107 ครั้ง
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
สิ่งที่คนรวยกับจนมีโอกาสมีได้เท่าๆกันคือบุญ กับมารยาท
มีเงินก็หามารยาทมาประดับตัวเป็นศรีไม่ได้ ต้องทำเอาเอง
matchy_j
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0859600192
Bike: Brompton / Neo bike /ผ่าหวายเก่าๆ/ Mantague BMW Active Line

Re: ใครเคยใช้ซี่สำรองฉุกเฉิน Fiberfix บ้างไหมครับ

โพสต์ โดย matchy_j »

ดูจากคลิป ที่ดูว่าใส่ง่าย เพราะถอดเฟือง ถอดดิสเบรกออกแล้ว
ผมมีข้อส่งสัยว่า ถ้าซี่ขาดฝั่งโม่ จะร้อยเชือกได้ง่ายๆโดยไม่ถอดเฟืองออกได้หรือไม่ หรือแม้แต่ฝั่งดิส กับจานดิสบางรุ่นก็คงจะร้อยยากเหมือนกัน
ถ้าหากฝั่งโม่มันร้อยยากจนถึงขั้นต้องถอดเฟือง อย่างนั้นเปลี่ยนซี่ใหม่เลยดีกว่า
thirtyfiveapm
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

Re: ใครเคยใช้ซี่สำรองฉุกเฉิน Fiberfix บ้างไหมครับ

โพสต์ โดย thirtyfiveapm »

ผมเห็นส่วนใหญ่เค้าจะพกซี่ลวดสำรองไปด้วยนะครับ

อย่างเฟรมพวก LHT ก็เห็นมีที่สำหรับเก็บลวดสำรองไว้ที่เฟรม โดยเฉพาะเลย
ตอบกลับ

กลับไปยัง “ทัวร์ริ่ง (Touring)”