ปั่นไปแตะขอบฟ้าที่ป่าบงเปียง

บอร์ดสำหรับ นักปั่นทัวร์ริ่ง นักปั่นระยะทางไกล พูดคุยเรื่องอุปกรณ์ เทคนิตการปั่น ที่พัก หรือการกินอยู่
กฏการใช้บอร์ด
บอร์ดสำหรับ นักปั่นทัวร์ริ่ง นักปั่นระยะทางไกล พูดคุยเรื่องอุปกรณ์ เทคนิตการปั่น ที่พัก หรือการกินอยู่
รูปประจำตัวสมาชิก
theera
ขาประจำ
ขาประจำ

Re: ปั่นไปแตะขอบฟ้าที่ป่าบงเปียง

โพสต์ โดย theera »

ตามมาชมต่อ สนุกมากครับ ปรบมือให้ท่าน ผบ เลยครับ
สนั่น อันทเกตุ
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

Re: ปั่นไปแตะขอบฟ้าที่ป่าบงเปียง

โพสต์ โดย สนั่น อันทเกตุ »

เยี่ยม ครับ
ผมอยากชวน ผบ.ร่วมปั่น แบบนี้ จัง
"ลูกอิสานพลัดถิ่น จากแดนดินไหปลาแดก เร่ร่อนรอนแรมเดินทางดั้นด้น มาสู่โคนต้นสะตอ ณ เรือนเวียงวิมาน(รูปประจำตัว)คือที่มั่นสุดท้ายของข้าฯ"
รถก็ไม่แพง-แรงก็ไม่มี เลยรั้งท้ายทีม หึ หึ

คลิ๊ก ทริป "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"
tune-bike
ขาประจำ
ขาประจำ
team: ASAP
Bike: DAHON , SURLY , BIANCHI

โพสต์ โดย tune-bike »

theera เขียน:ตามมาชมต่อ สนุกมากครับ ปรบมือให้ท่าน ผบ เลยครับ
ขอบคุณครับคุณ Theera ผมนี่ยอมเลยเหมือนกันครับ ทริปหน้าผบ.ผมคงขาแรงขึ้นครับได้ปั่นกันยาวๆ :D
tune-bike
ขาประจำ
ขาประจำ

สนั่น อันทเกตุ เขียน:เยี่ยม ครับ
ผมอยากชวน ผบ.ร่วมปั่น แบบนี้ จัง
ขอบคุณครับพี่สนั่น....เอาใจช่วยครับคงมีซักวันนึงนะครับ อย่างน้อยก็ออกมาปั่นออกกำลังกายก็ดีนะครับ :) :P
เอ หมวกฟาง
ขาประจำ
ขาประจำ
team: ทีมหอยทาก ปั่นเล่นๆ อยู่แถวสมุทรสงคราม
Bike: DEAN

โพสต์ โดย เอ หมวกฟาง »

...กระตุ้นต่อมอยากปั่นมากๆครับทริปนี้
tune-bike
ขาประจำ
ขาประจำ

เอ หมวกฟาง เขียน:...กระตุ้นต่อมอยากปั่นมากๆครับทริปนี้
:lol: :lol: :lol: ยั่วเลยครับยั่ว :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen:
Travelers
สมาชิก
สมาชิก
Bike: BMC, Tout terrain

โพสต์ โดย Travelers »

ผบ. ใจเด็ดมากครับสุดยอด ขอบคุณสำหรับภาพถ่ายสวยๆ.
เห็นรูปแม่น้ำปิงแล้วอดกังวลใจไม่ได้ เพิ่งหมดฝนไปแท้ๆ ทำไมแม่น้ำแห้งได้ขนาดนั้น
tune-bike
ขาประจำ
ขาประจำ

Travelers เขียน:ผบ. ใจเด็ดมากครับสุดยอด ขอบคุณสำหรับภาพถ่ายสวยๆ.
เห็นรูปแม่น้ำปิงแล้วอดกังวลใจไม่ได้ เพิ่งหมดฝนไปแท้ๆ ทำไมแม่น้ำแห้งได้ขนาดนั้น
ขอบคุณแทนผบ.ผมด้วยครับ :lol: :lol: :lol: .....จริงครับแม่น้ำปิงช่วงเหนือตัวจังหวัดเชียงใหม่เริ่มแห้งแล้วครับ ผมยังจินตนาการไม่ออกเลยว่าต่อจากนี้อีก6 เดือน สภาวะแล้งของแม่น้ำปิงจะเป็นอย่างไร แต่อย่างน้อยแม่น้ำแม่แจ่ม แม่น้ำสาขาของแม่น้ำปิง ที่ต้นน้ำมาจากยอดดอยอินทนนท์ก็ยังมีปริมาณมากอยู่ที่จะพอไหลมาเติมให้แม่น้ำปิงก่อนเข้าเขื่อนภูมิพล แต่ก็ต้องขอขีดเส้นใต้ว่า พื้นที่เกษตรกรรมของอำเภอแม่แจ่มตลอดแม่น้ำแม่แจ่มต้องไม่ใช้น้ำจนหมดในฤดูแล้งด้วยครับ
รูปภาพ
รูปแม่น้ำแม่แจ่ม26/10/58
technicbike101
ขาประจำ
ขาประจำ

โพสต์ โดย technicbike101 »

สุดยอดครับ ทริปต่อไปขอติดตามครับ
nuugoz
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0819069801
team: -
Bike: Thorn SHERPA
ตำแหน่ง: ซ.รามอินทรา 65

โพสต์ โดย nuugoz »

LHT ที่ว่าแน่ ก็ยังแพ้ BROMPTON เมีย
ยอดเยี่ยมกระเทียมดองครับพี่
ที่พักสวยมาก
pnuc
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 089-116-3871
team: ชมรมปั่นตุ๋ย
Bike: Surly LHT, Tern P9, On-One Inbred, Thorn Nomad
ตำแหน่ง: วัดเกต เชียงใหม่

โพสต์ โดย pnuc »

ขอลอกการบ้านนะครับ อยากไปนอนที่ป่าปงเปียงบ้าง :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen:
สามแมวจักรยาน Triple Cats Cycle https://www.facebook.com/3catscycle/
Bicycle Service, Custom Wheels Building For Touring, Commuting, MTB & Small Wheels
089-116-3871

Line ID : pnuc_cha
"Let's ride and get high"
tune-bike
ขาประจำ
ขาประจำ

technicbike101 เขียน:สุดยอดครับ ทริปต่อไปขอติดตามครับ
ยินดีเลยครับ :D :D :D ขอตามติดล้อด้วยเหมือนกันครับ
tune-bike
ขาประจำ
ขาประจำ

nuugoz เขียน:LHT ที่ว่าแน่ ก็ยังแพ้ BROMPTON เมีย
ยอดเยี่ยมกระเทียมดองครับพี่
ที่พักสวยมาก
ขอบคุณครับคุณ nuu.....งานนี้ผบ.มาคุมครับ แย่งซีนอย่างแรง :lol: :lol: :lol:
tune-bike
ขาประจำ
ขาประจำ

pnuc เขียน:ขอลอกการบ้านนะครับ อยากไปนอนที่ป่าปงเปียงบ้าง :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen:
ต้องไปช่วงกลางๆตุลา-ต้นพฤจิครับคุณpnuc...รับรองไม่ผิดหวัง อิอิ :lol: .....อีกเส้นทางนึงคือจากป่าบงเปียงไปแม่แจ่มผ่านนาขั้นบันไดแม่ปานก็สวยเหมือนกันครับ :)
MEKONG BIKE
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 0860874724
team: อิสระ
Bike: Surly Long Haul Trucker (Black)

โพสต์ โดย MEKONG BIKE »

บรรยากาศน่าไปปั่นจังเลยครับ นาขั้นบันได :o
MEKONG BIKE.
ตอบกลับ

กลับไปยัง “ทัวร์ริ่ง (Touring)”