มีใครเอา Cyclocross มาทำทัวริ่งบ้างครับ

บอร์ดสำหรับ นักปั่นทัวร์ริ่ง นักปั่นระยะทางไกล พูดคุยเรื่องอุปกรณ์ เทคนิตการปั่น ที่พัก หรือการกินอยู่
กฏการใช้บอร์ด
บอร์ดสำหรับ นักปั่นทัวร์ริ่ง นักปั่นระยะทางไกล พูดคุยเรื่องอุปกรณ์ เทคนิตการปั่น ที่พัก หรือการกินอยู่
ตอบกลับ
nat4910
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 0874931918
team: Friendly Cycling Club
Bike: Trek Marlin 7

มีใครเอา Cyclocross มาทำทัวริ่งบ้างครับ

โพสต์ โดย nat4910 »

เห็นถนนเมืองไทยแล้วก็เหนื่อยใจ เลยว่าจะเอาCycloCross มาทำทัวริ่งซักคัน

ดูๆไว้ราคาเบาๆเป็น Optima Alpha X ครับ เฟรมอลูแบบเดยวกับตัวไฮบริจ Alpha 5000 อาจจะกระด้างไปซักหน่อย

คงต้องปรับตัวอีกเยอะ แต่เห็นมีจุดยึดตะแกรงด้วย น่าจะเอามาแปลงๆคงพอไปไหวครับ
รูปภาพ
มีใครขี่แนวๆนี่อยู่มั้ยครับผม เทียบกับทัวริ่งแท้ๆแล้วเป็นยังไงบ้างครับ
รูปประจำตัวสมาชิก
NO.7
ขาประจำ
ขาประจำ
team: 500 million dolly
Bike: Masi, Merida, Bianchi, Luis Garneau, Giant, Trek, Infinite
ตำแหน่ง: Bangkok Thailand

Re: มีใครเอา Cyclocross มาทำทัวริ่งบ้างครับ

โพสต์ โดย NO.7 »

ผมเอา Bianchi Volpe มาใส่ตะแกรงหลังครับ ทำเป็นไลท์ทัวริ่งก็พอไปได้ครับ แบบบรรทุกไม่เยอะมาก
จินจัง
สมาชิก
สมาชิก
Bike: ภูเขา

Re: มีใครเอา Cyclocross มาทำทัวริ่งบ้างครับ

โพสต์ โดย จินจัง »

..
ตอบกลับ

กลับไปยัง “ทัวร์ริ่ง (Touring)”