ถังซักผ้าพกพาทำเอง

บอร์ดสำหรับ นักปั่นทัวร์ริ่ง นักปั่นระยะทางไกล พูดคุยเรื่องอุปกรณ์ เทคนิตการปั่น ที่พัก หรือการกินอยู่

ถังซักผ้าพกพาทำเอง

โพสต์ โดย roychob » 20 ก.ค. 2015, 21:08

ที่เป็นปัญหาสำหรับผมมากๆในทริปปั่นแบบทัวร์นกขมิ้นก็คือ เรื่องการซักผ้า
ประสบการณ์ที่ผ่านๆมาบอกว่า แม้ในจุดที่ดูไกลปืนเที่ยงมากที่สุด ก็ไม่มีปัญหาเรื่องน้ำ
แต่กลับมีปัญหาในการหาถังซักผ้า
ก็เลยว่าต่อๆไปจะพกถังซักผ้าไปเองเลย
คงได้ใช้งานแรกกับทริปค่ำไหน นอนนั่น กับสมชายในสิ้นเดือนนี้
รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ
“ความจริงใจพบเจอได้ แต่เรียกหาไม่ได้
สหายคบหาได้ แต่เหนี่ยวรั้งไว้ไม่ได้ ”
•••ร้อยโฉบ•••

Re: ถังซักผ้าพกพาทำเอง

โพสต์ โดย MEKONG BIKE » 21 ก.ค. 2015, 09:26

ไอเดียบรรเจิดจริงๆ ขอบคุณมากครับที่แบ่งปั่น :o :o :o
MEKONG BIKE.

โพสต์ โดย สนั่น อันทเกตุ » 21 ก.ค. 2015, 18:37

เยี่ยม ครับ
"ลูกอิสานพลัดถิ่น จากแดนดินไหปลาแดก เร่ร่อนรอนแรมเดินทางดั้นด้น มาสู่โคนต้นสะตอ ณ เรือนเวียงวิมาน(รูปประจำตัว)คือที่มั่นสุดท้ายของข้าฯ"
รถก็ไม่แพง-แรงก็ไม่มี เลยรั้งท้ายทีม หึ หึ

คลิ๊ก ทริป "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"

โพสต์ โดย jabmon » 21 ก.ค. 2015, 21:26

โหดมากครับ
อัพขาอย่างเดียวจบ

โพสต์ โดย ลุงสุวัฒน์ » 22 ก.ค. 2015, 13:16

เยี่ยมครับ
ผมก็ใช้ถุงพลาสติกใหญ่นี้แหล่ะแต่สองถุงซ้อน มันจะรั่วง่ายตอนซัก แทนที่จะทำ DIY ผมก็เอากระเป๋าข้างใบใหญ่แทนกรอบ :)
เสร็จก็พับถุงเก็บ เช็ดกระเป๋า :roll:
ไม่เคยคิดเปรียบเทียบ ความสวยความแพงกับใครๆ
ขอเพียงแข็งแรงปลอดภัย เพื่อจะได้ใบอนุญาต ให้ออกไป ปั่นจักรยาน

โพสต์ โดย puipakkred » 23 ก.ค. 2015, 14:06

ผมใช้แบบนี้ครับ ใช้แล้วเก็บง่าย เบา จุประมาณ 10 ลิตร ลองหาดูมีตามร้านอุปกรณ์เต๊นท์ทั่วไป
รูปภาพ
รูปภาพ
เข็นทุกเนิน เดินทุกดอย

โพสต์ โดย O'Pern » 23 ก.ค. 2015, 14:59

อย่าให้เมียผมเห็นนะ
fear is a mind killer

โพสต์ โดย สนั่น อันทเกตุ » 23 ก.ค. 2015, 22:48

puipakkred เขียน:ผมใช้แบบนี้ครับ ใช้แล้วเก็บง่าย เบา จุประมาณ 10 ลิตร ลองหาดูมีตามร้านอุปกรณ์เต๊นท์ทั่วไป
รูปภาพ
รูปภาพ

พอจะช่วยชี้เป้าแหล่งซื้อหน่อยได้ไหมครับ
"ลูกอิสานพลัดถิ่น จากแดนดินไหปลาแดก เร่ร่อนรอนแรมเดินทางดั้นด้น มาสู่โคนต้นสะตอ ณ เรือนเวียงวิมาน(รูปประจำตัว)คือที่มั่นสุดท้ายของข้าฯ"
รถก็ไม่แพง-แรงก็ไม่มี เลยรั้งท้ายทีม หึ หึ

คลิ๊ก ทริป "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"