2 คันนี้ เอาคันไหนดี? (มีภาพ) ขอปรึกษาผู้ใหญ่สายทัวร์ริ่งหน่อยครับ

บอร์ดสำหรับ นักปั่นทัวร์ริ่ง นักปั่นระยะทางไกล พูดคุยเรื่องอุปกรณ์ เทคนิตการปั่น ที่พัก หรือการกินอยู่
กฏการใช้บอร์ด
บอร์ดสำหรับ นักปั่นทัวร์ริ่ง นักปั่นระยะทางไกล พูดคุยเรื่องอุปกรณ์ เทคนิตการปั่น ที่พัก หรือการกินอยู่
ทะเล
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: ๋่Jamis

Re: 2 คันนี้ เอาคันไหนดี? (มีภาพ) ขอปรึกษาผู้ใหญ่สายทัวร์ริ่งหน่อยครับ

โพสต์ โดย ทะเล »

ถ้าราคาต่างกันครึ่ง เอา.jamis แบบทันทีทันใด ถ้าราคาเท่ากันอยู่ที่ชอบ

Jamis รุ่นนี้ไม่ได้ขี้เหร่อะไรเลยนะ.มันคือทัวร์ริ่งสายพันธ์แท้.เหมือน.trek. 520 หรือในหลายๆยี่ห้อที่มีซีรี่ส์ทัวร์ริ่งสายผลิตภัณฑ์

ราคาปีก่อนอยู่ที่.29,000 ปีนี้ทำราคามาใหม่เหลือ.19,000 คุ้มค่ามากๆ.ผมดูสเปกมาแล้วยังงง.ได้ราคานี้ด้วยเหรอ

ถือไว้ยังไงก็ใช้งานได้ยาวนาน ใช้เป็น.commuterในเมืองก็ไม่ผิดกติกาแต่อย่างใด.เชื่อเถอะมันใช้งานได้มากกว่าที่เราคิดๆกัน. ลองหาอ่านรีวิวจากเวปต่างประเทศดูนะครับ
รูปประจำตัวสมาชิก
ไม่เฒ่าNominee
ขาประจำ
ขาประจำ
team: Deep
Bike: Wheeler

Re: 2 คันนี้ เอาคันไหนดี? (มีภาพ) ขอปรึกษาผู้ใหญ่สายทัวร์ริ่งหน่อยครับ

โพสต์ โดย ไม่เฒ่าNominee »

phongchak kridaphon เขียน:ขอบคุณทุกท่านนะครับ

เพิ่งรูว่าล้อ 26 กับ 700 มันต่างๆเยอะขนาดนี้
คาดว่าคงขี่ทางดำ คอนกรีต 75% ส่วนลูกรังสัก 25%
บรรทุกไม่เกิน 30 kg เน้นขี่หล่อๆมากกว่าคับ555
ขอเสนออีกทางเลือกครับ ถ้าหลักๆ ปั่นรถเปล่า และเวลาปั่นทัวร์ ไปกับกลุ่มที่มีรถบริการ(SAG) หรือเมื่อทัวร์โดยไม่มีรถบริการ(SAG) พักตามโรงแรมหรือเกสท์เฮ้าส์ ซื้ออาหารทาน น้ำหนักสัมภาระจะไม่เกิน20กก.ครับ ถ้าเป็นลักษณะนี้ ชอบยี่ห้อJamis และชอบปั่นสนุกแบบหมอบ ลองชำเลือง รุ่นBOSANOVAด้วยครับ http://www.myjamis.com/SSP%20Applicatio ... grp=road_9
รูปภาพ
zrider1
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 026726511
team: no
Bike: no

โพสต์ โดย zrider1 »

เลือกคันแรกครับ
ยินดีให้ลบ ถ้าเห็นว่า กระทู้ นี้ จะ ไร้ประโยชน์ ขอบคุณอย่างสูง ที่แบ่งปันพื้นที่นี้นะครับ
ตอบกลับ

กลับไปยัง “ทัวร์ริ่ง (Touring)”