ถ้าเอารถจักรยาน carbon ทำทัวริ่ง มีข้อดี ข้อเสีย อย่างไรครับ????

บอร์ดสำหรับ นักปั่นทัวร์ริ่ง นักปั่นระยะทางไกล พูดคุยเรื่องอุปกรณ์ เทคนิตการปั่น ที่พัก หรือการกินอยู่

ถ้าเอารถจักรยาน carbon ทำทัวริ่ง มีข้อดี ข้อเสีย อย่างไรครับ????

โพสต์ โดย tidnajohnny » 13 พ.ค. 2015, 16:59

ขอบคุณทุกคำตอบครับ...... :D :D

Re: ถ้าเอารถจักรยาน carbon ทำทัวริ่ง มีข้อดี ข้อเสีย อย่างไรครับ????

โพสต์ โดย lotus » 14 พ.ค. 2015, 09:14

เบา ขึ้นเขาได้ง่าย
แพง ไม่คุ้มสำหรับทำทัวริ่งที่ไม่เน้นความเร็ว