...... ติดตั้ง ตะแกรงหน้า วินสิตา C003 .......

บอร์ดสำหรับ นักปั่นทัวร์ริ่ง นักปั่นระยะทางไกล พูดคุยเรื่องอุปกรณ์ เทคนิตการปั่น ที่พัก หรือการกินอยู่

...... ติดตั้ง ตะแกรงหน้า วินสิตา C003 .......

โพสต์ โดย น้าชาติ » 07 เม.ย. 2015, 22:09

ขอความรู้ เรื่องการติดตั้ง ตะแกรงหน้า วินสิตา C003 ตรงส่วนของขายึด ที่มาจับกับหลักวีเบรค

ตอนนี้ ผมจับยึดที่จุดหมายเลข1 แต่พอขันน๊อตเข้าไป ก้ามวีเบรค จะติดแข็ง เวลาใช้เบรคหน้าครับ

หรือต้องย้ายไปไว้ในจุดที่2 ดีครับ...ขอบคุณครับ
แนบไฟล์
แสดงจุดยึดปัจจุบัน
2015-04-07 22.01.55.jpg
ตะแกรงหน้า วินสิตา C003
จะขาเล็ก ขาใหญ่ จะมือใหม่ หรือมือเก่า
คุณก็คือ หมู่เรา พลพรรค รัก จักรยาน

Re: ...... ติดตั้ง ตะแกรงหน้า วินสิตา C003 .......

โพสต์ โดย เสือ Spectrum » 08 เม.ย. 2015, 16:32

ย้ายไปไว้ที่ตำแหน่งหมายเลข 2 นั่นแหละครับ แต่ขันน๊อตแน่นแค่พอดีๆ นะครับ ขันแน่นเกินไปอาการเดิมก็จะกลับมาอีกครับ :D
เมื่อพ้นไปจากการ "แพ้" หรือ "ชนะ" เราก็จะได้อยู่ในที่ที่ไม่มี "ความทุกข์ใจ"

Re: ...... ติดตั้ง ตะแกรงหน้า วินสิตา C003 .......

โพสต์ โดย naigod » 25 พ.ค. 2015, 14:22

รูปภาพ

ที่ตำแหน่งหมายเลข 1 ให้เอาแหวนมารองคั่นระหว่าง ขายึดตะแกรงหน้ากับขาวีเบรคครับ ไม่ต้องแหวนไปรองที่หัวน๊อต
...สัพเพ ธัมมา นาลัง อภินิเวสายะ.."ธรรมทั้งหลายทั้งปวงไม่ควรยึดมั่นถือมั่น"...
>>>--Bicycles for Sale--<<<...ชุมชนจักรยานมือสองบน google+
กบนอกกะลา : ธุรกิจรถจักรยานมือสองในประเทศไทย
FB : Thai2handbike