อยากปั่นจากด่านจังโหลน ไปด่านเบตง ทางมาเลเซีย ขอคำชี้แนะเส้นทางด้วยครับ

บอร์ดสำหรับ นักปั่นทัวร์ริ่ง นักปั่นระยะทางไกล พูดคุยเรื่องอุปกรณ์ เทคนิตการปั่น ที่พัก หรือการกินอยู่

อยากปั่นจากด่านจังโหลน ไปด่านเบตง ทางมาเลเซีย ขอคำชี้แนะเส้นทางด้วยครับ

โพสต์ โดย นายมงคล ไหมวัด » 31 มี.ค. 2015, 12:28

พี่ๆท่านใดเคยปั่นจากด่านสะเดา บริเวณจังโหลน เข้ามาเลเซีย ออกด่านเบตงบ้างครับ ขอคำชี้แนะเส้นทางหน่อย อยากไปทางมาเลย์ฯ ไม่อยากเสี่ยงไปทางยะลา นราธิวาส ครับ อีกอย่าง อยากปั่นในประเทศเพื่อนบ้านดูบ้าง ขอคำชี้แนะด้วยนะครับ :mrgreen:

Re: อยากปั่นจากด่านจังโหลน ไปด่านเบตง ทางมาเลเซีย ขอคำชี้แนะเส้นทางด้วยครับ

โพสต์ โดย Bkkbikelove » 31 มี.ค. 2015, 14:00

เคยแต่ปั่นจากสุไหงโกลก ไป ด่านสะเดาอ่ะครับ
ไม่รู้จะพอช่วยอะไรได้ป่าว
รู้อย่างเดียวกลางวันร้อนจนไม่อยากขี่
:mrgreen:

Re: อยากปั่นจากด่านจังโหลน ไปด่านเบตง ทางมาเลเซีย ขอคำชี้แนะเส้นทางด้วยครับ

โพสต์ โดย นายมงคล ไหมวัด » 31 มี.ค. 2015, 14:39

Bkkbikelove เขียน:เคยแต่ปั่นจากสุไหงโกลก ไป ด่านสะเดาอ่ะครับ
ไม่รู้จะพอช่วยอะไรได้ป่าว
รู้อย่างเดียวกลางวันร้อนจนไม่อยากขี่
:mrgreen:

ครับพี่. มีแผนที่เส้นทางมั๊ยครับ. ผมจะเข้าเบตง. ตรงแยกไหนไม่รู้. แล้วระยะทางจากด่านนอกไปโก ลก. กี่กิโลครับ

โพสต์ โดย TOURRIT » 31 มี.ค. 2015, 15:10

ลองดูอันนี้ครับ เซฟไว้นานแล้ว ยังไม่ได้ไปเลย
ปั่นย้อนทางครับ ของเค้าจากโกลก-เบตง-สะเดาครับ
viewtopic.php?f=56&t=707109

โพสต์ โดย นายมงคล ไหมวัด » 31 มี.ค. 2015, 19:10

TOURRIT เขียน:ลองดูอันนี้ครับ เซฟไว้นานแล้ว ยังไม่ได้ไปเลย
ปั่นย้อนทางครับ ของเค้าจากโกลก-เบตง-สะเดาครับ
viewtopic.php?f=56&t=707109

ขอบคุณครับ ไว้ศึกษาเส้นทางอีกหน่อยค่อยไปครับ กะว่าจะบินเดี่ยว :mrgreen:

โพสต์ โดย Bkkbikelove » 01 เม.ย. 2015, 08:30

มาเลย์เหนือทางไม่ซับซ้อน มีไม่กี่เส้นครับ เพราะเป็นเขตแาสงวนผืนเดียวกับฮาราบารา

โพสต์ โดย cpong67 » 01 เม.ย. 2015, 19:34

:) :)

ไปถึงเบตงแล้วจะกลับทางไหนครับ น่าจะต้องสองแถวต่อไปยะลา ลองถามเจ้าถิ่นดู

ที่ผมไป กะจะขึ้นรถทัวร์ แต่เขาไม่ให้ จย. ไปด้วย เลยต้องปั่นย้อนเข้ามาเลย์ ไปออกด่านนอก

แผนที่ ใน กูเกิลแมบ มีหมดครับ

โรงแรมห้องแถวในเมืองต่างๆ พอหาได้ 6-8 ร้อย ประมาณนี้

ปั่นให้สนุกนะครับ

:)
2 วัน 1 คืน - Schoolstay เกาะหมาก เกาะนางคำ viewtopic.php?f=56&t=684882
5 วัน 4 คืน - สุไหงโกลค - Jeli - เบตง (เข้าทางมาเลเซีย) - ด่านนอก - หาดใหญ่ viewtopic.php?f=56&t=707109

โพสต์ โดย jojoserie » 03 เม.ย. 2015, 09:09

เคยแต่ปั่นจากเบตงขึ้นมายะลา เข้าปัตตานีแล้วขึ้นมาหาดใหญ่ครับ

โพสต์ โดย Mr_iCard » 05 เม.ย. 2015, 17:05

ผมเคยไปทางรถครับจากด่านสะเดาเข้าเบตงเส้นทางช่วงไกล้ๆเบตงสวยดีครับไหล่ทางแคบน่ะครับลองใช้google map หาเส้นทางได้เลยครับ
แนบไฟล์

โพสต์ โดย Mr_iCard » 05 เม.ย. 2015, 17:10

ดูชื่อถนนเป็นหลักด้วยน่ะครับมันมีทางแยกมากมายระวังหลง

โพสต์ โดย นายมงคล ไหมวัด » 06 เม.ย. 2015, 20:15

ขอบคุณข้อมูลสำหรับทุกท่านนะครับ ระยะทาง ร้อยกว่าโล ปั่นวันเดียวจะถึงมั๊ยเนี่ยะ ดูท่าทางจะเป็นทางขึ้น ลงเนินเยอะนะครับ แล้วถ้ามืดค่ำระหว่างทาง จะนอนที่ไหนหว่า เสือคาบไปแดรกแน่ๆเลย...

โพสต์ โดย Mr_iCard » 07 เม.ย. 2015, 17:32

อย่าไปกังวลครับจะกินจะนอนทำใจให้หลุดพ้นแล้วจะปั่นสนุกครับทุกๆอย่างมันมีช่องทางของมันเวลาถึงที่ถึงเวลา
..

ท่องเที่ยวด้วยใจไปด้วยสองล้อ