มีปัญหาเดินทางไกลไหมครับ

บอร์ดสำหรับ นักปั่นทัวร์ริ่ง นักปั่นระยะทางไกล พูดคุยเรื่องอุปกรณ์ เทคนิตการปั่น ที่พัก หรือการกินอยู่

มีปัญหาเดินทางไกลไหมครับ

โพสต์ โดย tidnajohnny » 02 มี.ค. 2015, 14:08

ดุมล้อที่มี 32รู เรสามารถบรรทุกแบบ full load เดินทางไกลเป็นเดือนได้ไหมครับ หรือว่าต้องเปลี่ยนเป็น36รู ยังไงกันครับ ท่านที่ปั่นทัวริ่ง ที่มีประสบการณ์ทุกๆท่านครับ ไหวหรือไม่ไหวครับ ขอบคุณทุกคำตอบครับ

Re: มีปัญหาเดินทางไกลไหมครับ

โพสต์ โดย Mr_iCard » 02 มี.ค. 2015, 16:02

ขนาด36รูตอนฟูลโหดเวลาเจอะทางขรุขระผมยังเสียวๆเลยครับน้ำหนักตอนฟูลโหลดมันหนัก3-40โลเลยน่ะครับแต่ถ้าจะใช้คงได้แหละเพื่อนผมก็32รูติดรถมาเหมื่อนกันครับ
..

ท่องเที่ยวด้วยใจไปด้วยสองล้อ

โพสต์ โดย tidnajohnny » 02 มี.ค. 2015, 20:21

Mr_iCard เขียน:ขนาด36รูตอนฟูลโหดเวลาเจอะทางขรุขระผมยังเสียวๆเลยครับน้ำหนักตอนฟูลโหลดมันหนัก3-40โลเลยน่ะครับแต่ถ้าจะใช้คงได้แหละเพื่อนผมก็32รูติดรถมาเหมื่อนกันครับ

ขอบคูณครับ

โพสต์ โดย 737 » 04 มี.ค. 2015, 14:34

ผมก็ใช้ ดุม 32 โหลดไม่เกิน 20กก. ดุมดิโอเร่เอง ผมว่าซี่สำคัญกว่า ใช้ซี่หนาเหนียวหน่อย เคยใช้ซี่ตัวเน้นเบาหัวโตท้ายโต นี่ ขาดมา 2 ทริปแล้ว ต้องดูนน.ตัวด้วยครับ ถ้าเยอะและโหลดเยอะ ก็ควรใช้นะครับ ซี่ลวดขาดนี่ ห้ามประมาทเด็ดขาดโดยเฉพาะลงเขาชันๆยาวๆ ต้องรีบเอาซี่นั้นออกทันทีที่รู้

โพสต์ โดย raiarj » 06 มี.ค. 2015, 14:11

มีพี่แนะนำว่า ซี่เสตนเลส ธรรมดาๆ ทนทานที่สุดครับ จริงเท็จอย่างไร รอฟังจากท่านอื่นครับ