รบกวนสอบถามหน่อยครับ รอยเชื่อมแบบนี้แข็งแรงไหม

บอร์ดสำหรับ นักปั่นทัวร์ริ่ง นักปั่นระยะทางไกล พูดคุยเรื่องอุปกรณ์ เทคนิตการปั่น ที่พัก หรือการกินอยู่
กฏการใช้บอร์ด
บอร์ดสำหรับ นักปั่นทัวร์ริ่ง นักปั่นระยะทางไกล พูดคุยเรื่องอุปกรณ์ เทคนิตการปั่น ที่พัก หรือการกินอยู่
ตอบกลับ
โจนาธาน
สมาชิก
สมาชิก

รบกวนสอบถามหน่อยครับ รอยเชื่อมแบบนี้แข็งแรงไหม

โพสต์ โดย โจนาธาน »

คือว่าผมจะซื้อจักรยาน cyclocross ตัวนี้

รูปภาพ

แต่อยากทราบว่าตะเกียบที่มีรอยเชื่้อมตรง dropout มันแข็งแรงไหมอะครับ ผมอยากได้ที่มันแข็งแรงทนทาน
ยกตัวอย่างรถ fat bike พวกนี้ใช้ตะเกียบ aluminum alloy แล้วมีรอยเชื่อมหมดเลยครับ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

ปิดท้ายด้วยรถที่ต้องการซื้ออีกที ขอความรู้จากผู้เชี่ยวชาญเรื่องวิทยาการโลหะและการเชื่อมด้วยนะครับ แนวเชื่อมแบบนี้มันแข็งแรงแ่ค่ไหนครับ

รูปภาพ
โจนาธาน
สมาชิก
สมาชิก

Re: รบกวนสอบถามหน่อยครับ รอยเชื่อมแบบนี้แข็งแรงไหม

เอาใหม่อีกที
ไฟล์แนบ
จักรยานที่จะซื้อครับ
จักรยานที่จะซื้อครับ
ตัวอย่างรอยเชื่อมตรง dropout ของตะเกียบจะแข็งแรงไหม
ตัวอย่างรอยเชื่อมตรง dropout ของตะเกียบจะแข็งแรงไหม
DSCN4985-1024x576.jpg (53.27 KiB) เข้าดูแล้ว 941 ครั้ง
GlLimY.JPG (70.21 KiB) เข้าดูแล้ว 941 ครั้ง
อีกตัวอย่าง
อีกตัวอย่าง
Salsa-fat-bike-2015-bucksaw-blackborow-mukluk-ti-beargrease-alloy-full-suspension-front-7.jpg (475.17 KiB) เข้าดูแล้ว 941 ครั้ง
pmv2008
ขาประจำ
ขาประจำ
team: เสือบางไทร "Bangsai cycling club"
Bike: Giant TCR composite,Giant Anthem GT,ภูเขาทัวร์ริ่ง
ตำแหน่ง: 51 หมู่ 3 ต.ห่อหมก อ.บางไทร จ.อยุธยา
ติดต่อ:

Re: รบกวนสอบถามหน่อยครับ รอยเชื่อมแบบนี้แข็งแรงไหม

โพสต์ โดย pmv2008 »

รอยเชื่อมมักแข็งแรงกว่า โลหะที่ถูกเชื่อมครับ :mrgreen:
แนวเชื่อมไม่สำคัญเท่าคุณภาพงานเชื่อมครับ ถ้าคุณภาพงานเชื่อมดี รอยเชื่อมมีความแข็งแรงกว่าโลหะที่ถูกเชื่อมแน่นอน
http://www.facebook.com/pramotev
zone 1 99-119
zone 2 119-139
zone 3 139-158
zone 4 158-178
zone 5 178-198
โจนาธาน
สมาชิก
สมาชิก

ขอบคุณครับพี่ pmv2008 :D
ตอบกลับ

กลับไปยัง “ทัวร์ริ่ง (Touring)”