o(╥﹏╥)o ต๊ะ ต่อน ยอน (⋟﹏⋞) ... สับถัง ฉึกฉึก หนีเที่ยว หลบไปแอ่ว (กรุงเทพฯ - เชียงใหม่ - ดอยอินทนนท์) ... (วันที่ ๑๒)

บอร์ดสำหรับ นักปั่นทัวร์ริ่ง นักปั่นระยะทางไกล พูดคุยเรื่องอุปกรณ์ เทคนิตการปั่น ที่พัก หรือการกินอยู่
กฏการใช้บอร์ด
บอร์ดสำหรับ นักปั่นทัวร์ริ่ง นักปั่นระยะทางไกล พูดคุยเรื่องอุปกรณ์ เทคนิตการปั่น ที่พัก หรือการกินอยู่
รูปประจำตัวสมาชิก
Yothin5451
สมาชิก
สมาชิก
Bike: TREK

Re: o(╥﹏╥)o ต๊ะ ต่อน ยอน (⋟﹏⋞) ... สับถัง ฉึกฉึก หนีเที่ยว หลบไปแอ่ว (กรุงเทพฯ - เชียงใหม่ - ดอยอินทนนท์) ... (วันที่ ๖)

โพสต์ โดย Yothin5451 »

:mrgreen: :mrgreen: ขออนุญาต กางเต๊นท์ นอนรอครับป๋ม
เด็กใหม่หัดปั่น ฝึกลูกเดียว
ท้ายขบวน
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 081-702-6919
team: ปั่นไหวไปกับเขาหมด
Bike: Bianchi Kuma 5500

Re: o(╥﹏╥)o ต๊ะ ต่อน ยอน (⋟﹏⋞) ... สับถัง ฉึกฉึก หนีเที่ยว หลบไปแอ่ว (กรุงเทพฯ - เชียงใหม่ - ดอยอินทนนท์) ... (วันที่ ๖)

โพสต์ โดย ท้ายขบวน »

เป็นกำลังใจให้ครับ สุดจริงๆ
คนทำดีแต่โดนด่า คนไม่ทำห่าชอบด่าคน
cheetozz
สมาชิก
สมาชิก
team: ไม่มีครับผม // (^^) //
Bike: Tsunoda Grand-Prix สับถัง ฉึกๆ ครับ
ตำแหน่ง: มีนบุรี,กรุงเทพฯ
ติดต่อ:

โพสต์ โดย cheetozz »

Yothin5451 เขียน::mrgreen: :mrgreen: ขออนุญาต กางเต๊นท์ นอนรอครับป๋ม
:mrgreen: :D ทายากันยุงด้วยนะครับ....เพราะคงจะนานนิดนึง :lol: :mrgreen:
แก้ไขล่าสุดโดย cheetozz เมื่อ 12 ก.พ. 2015, 18:43, แก้ไขแล้ว 1 ครั้ง
cheetozz
สมาชิก
สมาชิก
Bike: Tsunoda Grand-Prix สับถัง ฉึกๆ ครับ
ติดต่อ:

ท้ายขบวน เขียน:เป็นกำลังใจให้ครับ สุดจริงๆ
:P :P ...ขอบคุณครับผม... :P :P
kaka7
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0897004499
Bike: มือสองญี่ปุ่น ทัวร์ริ่ง

โพสต์ โดย kaka7 »

ติดตามครับ :D
matayo
สมาชิก
สมาชิก
Bike: LOUIS GARNEAU LGS-CT มือสองเขียวๆ

โพสต์ โดย matayo »

สุดยอดมากเลยครับ :o รอติดตามอยู่ครับ
ละออ สุจิมงคล
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 021833513
team: non
Bike: NO Name สีเขียว เลขตัวถัง Tu19695

โพสต์ โดย ละออ สุจิมงคล »

:o ซีรี่ส์ มันส์ มากๆครับ
รอชมต่อเน้อ
cheetozz
สมาชิก
สมาชิก
ติดต่อ:

o(╥﹏╥)o ต๊ะ ต่อน ยอน (⋟﹏⋞) ... สับถัง ฉึกฉึก หนีเที่ยว หลบไปแอ่ว (กรุงเทพฯ - เชียงใหม่ - ดอยอินทนนท์) ...

***(( ถั่ว ลิง กระดิ่ง แมว ... ครั้งแรกของผม ))***

วันที่ ๗ *** ๑๗ ม.ค. ๒๕๕๘ *** ลำปาง - เชียงใหม่ (๑๑๔ ก.ม.) / (06.00 - 18.00 น.)

...ออกเดินทาง ตามมา หาความฝัน
ผ่านเจ็ดวัน อันสุข ทุกข์ปนหาย
มิตรภาพ รายล้อม ล้วนรอบกาย
ถึงจุดหมาย ปลายทาง ดังหวังเอย...

...เช้านี้ที่ลำปาง ๑๗ องศาเซลเซียส ;) (เวลา 05.32 น.)
...ตื่นแต่เช้าก็ยังไม่เห็นเจ้าหน้าที่ตำรวจสักคน // รีบชิ่งดีกว่า เดี๋ยวโดนจับ อิอิ :P
...อากาศเย็นมากๆเลย // นี่ถ้าเมื่อคืนไม่กางเต็นท์นอน ไม่รอดแน่ๆ
...เก็บข้าว เก็บของเรียบร้อย // พร้อมเดินทาง
...วันนี้ตั้งใจจะปั่นแต่เช้าตรู่ จะได้มีเวลาไปตะกายดอยขุนตาล // กลัวไปไม่ถึงเชียงใหม่ครับ เลยต้องรีบหน่อย

...ว่าแต่ ไปเชียงใหม่ทางไหนหนอ ??? (เวลา 06.00 น.)
รูปภาพ

...ปั่นมาได้สักพักก็เจอปั๊มน้ำมันพอดี
...แวะปั้มก่อนเลย // ล้างหน้า แปรงฟัน + ปุ่งปุ้ง (เวลา 07.13 น.)

...ได้อาหารเช้าพอดีเลยเป็นไส้กรอก + ไส้อั่ว อย่างละไม้ // แม่ค้าใจดีแถมให้อีกหนึ่ง :P :P ขอบคุณครับ
รูปภาพ

...แต่ // หลังจากกินเสร็จ
...เริ่มมีอาการคันๆคอ ลิ้นฝาดๆ ริมฝีปากเริ่มชาๆ // เอาแล้วไง สงสัยเจอของแถมเพิ่มเติม
...ไม่รู้ว่าเพราะอะไร อาจจะเพราะไส้กรอก+ไส้อั่วที่ทานเข้าไปมีปัญหา นู่น นี่ นั่น // หรือผมมีปัญหาของผมเองหว่า :?

...ปั่นไป ปั่นมา หิวอีกแล้ว รู้สึกพลังงานไม่เพียงพอ // ต้องหาอะไรกินซะแล้ว :lol:
...จอดแวะที่สวนหย่อมข้างทาง (ลืมชื่อครับ)
...คุ้ยๆ หาของกินจากเสบียงที่มีอยู่ // ได้
...มาม่า ๑ ซอง
...ปลากระป๋อง ๑ กระป๋อง
...และ โอวัลติน ๑ ซอง
...จัดเลยครับ // คว้าอุปกรณ์พร้อมบรรเลงอย่างไวว่อง (หิวมาก) :P

...เติมพลังอีกแล้ว... (เวลา 09.03 น.)
รูปภาพ

...น่ากินไหม // อร่อยนะ :D :D :D
รูปภาพ

...พริบตาเดียวเท่านั้นครับ // เกลี้ยง :lol: :lol: :lol:
รูปภาพ

...อะไร อะไร ก็มาม่า // อยากทำอย่างอื่นเป็นเหมือนกันครับ 555+
...ป่ะ ไปกันต่อ // ฮึ๊บ ๆ ๆ

...เริ่มแล้วครับ เริ่มตะกายเนิน
...วันที่ผมไป เขากำลังลาดยางพอดีเลย // ซวยซิครับ !!!
...เลนซ้ายสุดปั่นไม่ได้ // ผมลองแล้ว มันเละมาก
...ผมก็เลยต้องปั่นออกไปเลนกลาง
...รถบรรทุกเพียบเลย // เสียวสุดๆ :shock: :shock: :shock:

...เลนซ้ายเพิ่งลาดยางครับ // วิ่งไม่ได้เลยครับ
รูปภาพ

...มันเป็นวันที่ทั้งเหนื่อย และ เหนื่อยมากๆ :lol: :lol: :lol:
...กว่าจะตะเกียกตะกายขึ้นมาแต่ละเนินได้
...ความรู้สึกที่รถบรรทุกคันใหญ่ๆ ค่อยๆขึ้นเนิน // ผมว่าผมพอเข้าใจแล้วหล่ะครับ
...เพราะผมก็ไม่ต่างกันเลย // ต่างที่พี่เขาเหยียบคันเร่ง // ผมต้องออกแรงปั่นนี่หล่ะครับ
...ปั่นไปพักไปเป็นระยะๆ // วันนี้เข่ากับก้นคงต้องทำงานหนักที่สุด :D :D :D

...ช้าง ๆ ๆ น้องเคยเห็นช้างหรือเปล่า (เวลา 10.13 น.) :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen:
รูปภาพ

...แวะพักกลางทางก่อนครับ // ที่ตำรวจทางหลวง ห้างฉัตร
...(พี่ตำรวจใจดีมากครับ+ขอบคุณครับ) (เวลา 11.52 น.)
รูปภาพ

...แวะเติมน้ำ + ขอน้ำร้อนเอามาชงโอวัลติน + กินขนมปังแผ่น ง่ำ ๆ ๆ ๆ ๆ
...กินตลอดทางเลย กว่าจะถึงจุดนี้ เพิ่มพลังสุดๆ :D :D :D
...ตื่นมาไส้กรอก ไส้อั่ว มาม่าใส่ปลากระป๋อง โอวัลตินกับขนมปังแผ่นอีกเพียบ
...แวะพักตรงไหน กินตรงนั้น กลัวขึ้นขุนตาลไม่ไหว :lol: :lol: :lol:

...หนทางอีกยาวไกล (ซินะ)... :shock: :shock: :shock:
รูปภาพ

...จนมาถึงเนินท้ายๆ... // สุดๆอ่ะ :P :P :P (เวลา 12.39 น.)
รูปภาพ

รูปภาพ

...ถึงซะทีดอยขุนตาล
...กว่าจะถึงตรงนี้ได้ // บ่องตง หมดแรงแล้ว 555+ :lol: :lol: :lol:
...สาธุ ๆ ๆ ศาลเจ้าพ่อขุนตาล ครับ // ขอให้ผมเดินทางปลอดภัยครับ (^^)
...หลังจากนั้นก็ไหลลงยาวๆครับ // ฟิ้วววววว ๆ ๆ ๆ :P :P :P
...อยากบอกว่าเสียวมากเลย // นี่ขนาดแค่ความเร็วขึ้น ๔๐ กม./ชม. เองนะครับ กำเบรคแล้วเนี่ย :? :? :?
...แต่ก็ดีกว่าตอนตะกายขึ้นอ่ะนะครับ // อิอิ ;) ;)

...หลังจากไหลลงมาจากดอยขุนตาล ผมก็แวะจอดข้างทางเสียหน่อย
...ถ่ายรูปหลักกิโลเมตร แชะ ๆ ๆ... (เวลา 12.56 น.)
รูปภาพ

...ทันใดนั้นเอง
//
//
...สิ่งที่ไม่คาดคิดก็เกิดขึ้น
...มีเสียงของจักรยานตามมาจากด้านหลัง
...อุ๊ต๊ะ!!!!!
...ผมพบกับลุงฟลินอีกครั้งครับ (เคยเจอกันที่กำแพงเพชร)
...โลกมันกลม + มิตรภาพของสองล้อ
...ต่างคนต่างตกใจ ยืนคุยกันข้างทาง แล้วก็แลกกันถ่ายรูปกันใหญ่ ลุงฟลิน ฟินเลย :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen:

...ลุงฟลิน... :P :P :P
รูปภาพ

...ไม่คิดว่าจะเจอกับลุงฟลินแถวๆนี้เลย (นึกว่าไปถึงเชียงใหม่นานแล้ว)
... 5 5 5+ ก็เห็นแกปั่นไวซะขนาดนั้น :lol: :lol: :lol:
...ต่างคนต่างมีเป้าหมายเดียวกัน คือ ดอยอินทนนท์
...ไว้พบกันใหม่นะครับ :P :P :P ลุงฟลิน :P :P :P

...อิอิอิ... (เวลา 13.12 น.)
รูปภาพ

...หลังจากนั้นเราก็ต่างคนต่างเดินทางต่อ
...ผมก็ ปั่นไป พักไป ตามประสา คนแรงน้อย ;) ;) ;)

...สู่ลำพูน... (เวลา 14.38 น.)
รูปภาพ

...หนทางอีกไม่ไกลแล้วครับ
...แต่จุดหมายของผมไม่ได้เข้าไปที่ตัวเมืองเชียงใหม่นะ (ผมจะไป อ.หางดง ถิ่นเก่าครับ) // เคยมาทำงานอยู่ที่นี่ครับ

...แวะเติมพลัง + เสบียงเล็กน้อย ที่ 7-11 (เวลา 15.40 น.)
...เลขสวยจัง ๗๗๗... (แทงหวยดีไหมเนี่ย)
รูปภาพ

...อีกไม่ไกลแล้วครับ...
รูปภาพ

*** สถานที่ต่างๆ ชวนให้คิดถึงวันวานเก่าๆ ***

...ที่กินเก่าๆ...
รูปภาพ

...ที่ทำงานเก่าๆ... (เวลา 17.43 น.)
รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

...ผมถึงที่พักเวลาประมาณ 18.00 น. กว่าๆ
...ด้วยสภาพที่หมดแรง + หิวสุดๆ :? :? :?
...เลยต้องจัดมื้อหนักครับ :P :P :P

*** มื้อทวงคืนพลังงาน *** :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen:
รูปภาพ

...หลังจากวันนี้ผมก็พักติดต่อกัน ๓ วัน ๓ คืน เลยทีเดียว
...งดปั่นเลยครับ เก็บแรงขา แรงเข่า แรงก้น
...เพื่อ //
...ตะเกียก ตะกาย *** ดอยอินทนนท์ *** ต่อครับ

*** สรุปการเดินทางในวันที่ เจ็ด ครับ ***
...ระยะทางจาก จ.ลำปาง(สถานีตำรวจทางหลวง) - จ.เชียงใหม่(อ.หางดง) = ๑๑๔ กิโลเมตร
...ใช้เวลาเดินทางประมาณ ๑๒ ชั่วโมง (06.00 - 18.00 น.)
...รวมระยะทั้งหมดประมาณ ๘๐๖ กิโลเมตร
...ครับ
:mrgreen:

***(โปรดติดตามตอนต่่อไป...กำลังเรียบเรียงเพิ่มเติมนะครับ...มือใหม่ครับผม)***
แก้ไขล่าสุดโดย cheetozz เมื่อ 20 ก.พ. 2015, 19:32, แก้ไขแล้ว 7 ครั้ง
cheetozz
สมาชิก
สมาชิก
ติดต่อ:

kaka7 เขียน:ติดตามครับ :D
matayo เขียน:สุดยอดมากเลยครับ :o รอติดตามอยู่ครับ
ละออ สุจิมงคล เขียน::o ซีรี่ส์ มันส์ มากๆครับ
รอชมต่อเน้อ
:P :P อัพเดทให้แล้วนะครับ :P :P

:mrgreen: :mrgreen: ขออภัยที่ล่าช้านะครับ :mrgreen: :mrgreen:

:D :D ขอบคุณครับผม :D :D
manop chana
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 0897186832
team: no
Bike: carrerra ,Raleigh royal touring

Re: o(╥﹏╥)o ต๊ะ ต่อน ยอน (⋟﹏⋞) ... สับถัง ฉึกฉึก หนีเที่ยว หลบไปแอ่ว (กรุงเทพฯ - เชียงใหม่ - ดอยอินทนนท์) ... (วันที่ ๗)

โพสต์ โดย manop chana »

มาให้กำลังใจและติดตาม จักรยานทำให้เราเรียบง่ายและถ่อมตนชื่นชมครับ
cheetozz
สมาชิก
สมาชิก
ติดต่อ:

Re: o(╥﹏╥)o ต๊ะ ต่อน ยอน (⋟﹏⋞) ... สับถัง ฉึกฉึก หนีเที่ยว หลบไปแอ่ว (กรุงเทพฯ - เชียงใหม่ - ดอยอินทนนท์) ... (วันที่ ๗)

manop chana เขียน:มาให้กำลังใจและติดตาม จักรยานทำให้เราเรียบง่ายและถ่อมตนชื่นชมครับ
:P ขอบพระคุณครับ :P
mindbomb
ขาประจำ
ขาประจำ

โพสต์ โดย mindbomb »

"จักรยานทำให้เราเรียบง่ายและถ่อมตนชื่นชมครับ" ชอบคำนี้ของคุณมานพจัง
ขากลับได้ผ่านอุตรดิตถ์ไหมครับ เผื่อจะมีโอกาสได้ทักทายกันบ้าง
ถึงแน่แต่นานหน่อย
cheetozz
สมาชิก
สมาชิก
ติดต่อ:

mindbomb เขียน:"จักรยานทำให้เราเรียบง่ายและถ่อมตนชื่นชมครับ" ชอบคำนี้ของคุณมานพจัง
ขากลับได้ผ่านอุตรดิตถ์ไหมครับ เผื่อจะมีโอกาสได้ทักทายกันบ้าง
:mrgreen: :mrgreen: ขากลับผมกลับรถไฟครับ (ปั่นกลับคงไม่ไหวแล้วครับ 555+) :mrgreen: :mrgreen:
:P :P เสียดายจังครับ...เอาไว้โอกาสหน้านะครับ (อยากไปอุตรดิตถ์เหมือนกันครับ) :P :P
737
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: -
team: KMITL
Bike: Fisher, M1, Giant 760, Neo-Cot, Ground Control, GT, Pana Grand canyon, SoloistUltra,Miyata
ติดต่อ:

โพสต์ โดย 737 »

ก่อนขึ้นดอยอิน อย่าลืมเช็คเบรคและผ้าเบรคด้วย ว่าเหลือพอไหม โหลดเยอะ :D
shine
ขาประจำ
ขาประจำ
ตำแหน่ง: รามคำแหง 174 มีนบุรี
ติดต่อ:

โพสต์ โดย shine »

สุดยอดครับ ..... :mrgreen: :mrgreen:
ปั่น เพื่อสุขภาพ ....... ที่ดี
ปั่นเรื่อยๆ เหนื่อยก็พัก ไปตามที่ใจฝัน :D :D
ตอบกลับ

กลับไปยัง “ทัวร์ริ่ง (Touring)”