o(╥﹏╥)o ต๊ะ ต่อน ยอน (⋟﹏⋞) ... สับถัง ฉึกฉึก หนีเที่ยว หลบไปแอ่ว (กรุงเทพฯ - เชียงใหม่ - ดอยอินทนนท์) ... (วันที่ ๑๒)

บอร์ดสำหรับ นักปั่นทัวร์ริ่ง นักปั่นระยะทางไกล พูดคุยเรื่องอุปกรณ์ เทคนิตการปั่น ที่พัก หรือการกินอยู่
กฏการใช้บอร์ด
บอร์ดสำหรับ นักปั่นทัวร์ริ่ง นักปั่นระยะทางไกล พูดคุยเรื่องอุปกรณ์ เทคนิตการปั่น ที่พัก หรือการกินอยู่
รูปประจำตัวสมาชิก
supapolt
สมาชิก
สมาชิก
Bike: Araya federal-t , Rit เขาใหญ่ ,Trek fx 7.3

Re: o(╥﹏╥)o ต๊ะ ต่อน ยอน (⋟﹏⋞) ... สับถัง ฉึกฉึก หนีเที่ยว หลบไปแอ่ว (กรุงเทพฯ - เชียงใหม่ - ดอยอินทนนท์) ... (วันที่ ๗)

โพสต์ โดย supapolt »

:D ยกนิ้วโป้งให้สองมือเลยครับ เป็นประสพการณ์ที่ดีมากๆเลย ตะ ต่อน ยอน :D
nuugoz
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0819069801
team: -
Bike: Thorn SHERPA
ตำแหน่ง: ซ.รามอินทรา 65

Re: o(╥﹏╥)o ต๊ะ ต่อน ยอน (⋟﹏⋞) ... สับถัง ฉึกฉึก หนีเที่ยว หลบไปแอ่ว (กรุงเทพฯ - เชียงใหม่ - ดอยอินทนนท์) ... (วันที่ ๗)

โพสต์ โดย nuugoz »

ทัวร์ริ่งสับถัง พลังเสือ สู้ๆ ครับ แอบเกาะขอบจอไปด้วย :P
cheetozz
สมาชิก
สมาชิก
team: ไม่มีครับผม // (^^) //
Bike: Tsunoda Grand-Prix สับถัง ฉึกๆ ครับ
ตำแหน่ง: มีนบุรี,กรุงเทพฯ
ติดต่อ:

โพสต์ โดย cheetozz »

737 เขียน:ก่อนขึ้นดอยอิน อย่าลืมเช็คเบรคและผ้าเบรคด้วย ว่าเหลือพอไหม โหลดเยอะ :D
:D :D เช็คเรียบร้อยครับผม...ขอบคุณครับผม :D :D
cheetozz
สมาชิก
สมาชิก
Bike: Tsunoda Grand-Prix สับถัง ฉึกๆ ครับ
ติดต่อ:

shine เขียน:สุดยอดครับ ..... :mrgreen: :mrgreen:
:P :P ขอบคุณครับผม :P :P สู้ๆ ครับ :P :P
cheetozz
สมาชิก
สมาชิก
ติดต่อ:

supapolt เขียน::D ยกนิ้วโป้งให้สองมือเลยครับ เป็นประสพการณ์ที่ดีมากๆเลย ตะ ต่อน ยอน :D
:D :D ขอบคุณมากครับ // มันเป็นประสบการณ์ที่ดีมากๆ จริงๆ ครับ :P :P
cheetozz
สมาชิก
สมาชิก
ติดต่อ:

nuugoz เขียน:ทัวร์ริ่งสับถัง พลังเสือ สู้ๆ ครับ แอบเกาะขอบจอไปด้วย :P
:mrgreen: :mrgreen: ไม่ต้องแอบเกาะขอบจอก็ได้นะครับ // แบบว่า // ไปปั่นด้วยกันเลยก็ได้นะครับ อิอิ :mrgreen: :mrgreen:
st_johny
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 0814452235
Bike: Surly Troll
ตำแหน่ง: 292 ถ.สุคนธวิท ต.ตลาด อ.กระทุ่มแบน จ.สมุทรสาคร
ติดต่อ:

โพสต์ โดย st_johny »

ไม่แน่ใจว่า...
ผมเห็นคันนี้ ตรงตลาดก่อนขึ้นดอยอินทนนท์หรือเปล่า...
วันที่น่าจะ 21 มค.ช่วงบ่ายๆ...นะ..

เห็นแวบๆ....

แอบมาติดตามด้วยคนครับ...
https://vimeo.com/depthcinema
Photography & Cinematography
cheetozz
สมาชิก
สมาชิก
ติดต่อ:

st_johny เขียน:ไม่แน่ใจว่า...
ผมเห็นคันนี้ ตรงตลาดก่อนขึ้นดอยอินทนนท์หรือเปล่า...
วันที่น่าจะ 21 มค.ช่วงบ่ายๆ...นะ..

:P :P ผมขึ้นดอยอินทนนท์ // วันที่ 21 ม.ค. 58 ครับ :P :P

...แต่เอ ??? เห็นผมตรงไหนหรอครับ :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen: น่าจะแวะมาลากผมขึ้นดอยหน่อยนะครับ

...อิอิอิ :lol: :lol: :lol:
Rwoot
ขาประจำ
ขาประจำ
team: มือใหม่...ไปเดี่ยว...
Bike: เสือภูเขา
ตำแหน่ง: จากยะลา...สู่เชียงใหม่...
ติดต่อ:

โพสต์ โดย Rwoot »

cheetozz เขียน:
st_johny เขียน:ไม่แน่ใจว่า...

:P :P ผมขึ้นดอยอินทนนท์ // วันที่ 21 ม.ค. 58 ครับ :P :P

...แต่เอ ??? เห็นผมตรงไหนหรอครับ :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen: น่าจะแวะมาลากผมขึ้นดอยหน่อยนะครับ

...อิอิอิ :lol: :lol: :lol:

หลังจากท่านขึ้น10วัน ผมก็เป็นเหยื่อรายต่อไปของอินทนนท์ครับ :lol: :lol: :lol: :lol:

รอๆๆๆๆๆๆ ฉากพิชิตอินทนนท์นี่แหล่ะครับ สู้ๆๆๆๆๆๆๆๆๆ :) :P
..."เดินทางไกล เอาใจไปอย่างเดียว"...Rwoot

๓๑ กรกฎาคม ๒๕๕๗.

..."ไม่รู้จะไปแข่งกับใคร....เพราะจริงๆแล้ว
สิ่งที่ไม่ยอมคือใจ....สิ่งที่ไม่ไหว คือกาย"...Rwoot

๓ พฤศจิกายน ๒๕๕๗.
cheetozz
สมาชิก
สมาชิก
ติดต่อ:

Rwoot เขียน: รอๆๆๆๆๆๆ ฉากพิชิตอินทนนท์นี่แหล่ะครับ สู้ๆๆๆๆๆๆๆๆๆ :) :P
:P :P :P กำลังอัพนะครับ...ขออถัยที่ช้ามากๆครับ :P :P :P
cheetozz
สมาชิก
สมาชิก
ติดต่อ:

o(╥﹏╥)o ต๊ะ ต่อน ยอน (⋟﹏⋞) ... สับถัง ฉึกฉึก หนีเที่ยว หลบไปแอ่ว (กรุงเทพฯ - เชียงใหม่ - ดอยอินทนนท์) ...

***(( ถั่ว ลิง กระดิ่ง แมว ... ครั้งแรกของผม ))***

วันที่ ๘ - ๑๐ *** ๑๘ - ๒๐ ม.ค. ๒๕๕๘ *** เชียงใหม่ (วันพักผ่อน)

...สามวันนี้ ได้ยาดี มาสองแผง
ยาไม่แพง ไม่ถึงร้อย สองเม็ดขม
กินยายาก แต่อย่างน้อย เบาระทม
ก้นระบม บรรเทาด้วย งดปั่นเอย...

*** อัดยา (^^) ***
รูปภาพ

...สามวันนี้ไม่ไปไหนด้วยจักรยานเลยครับ // พักยาวๆ :mrgreen:
...ตอนแรกตั้งใจจะพักแค่ ๒ วัน // แต่ไม่ไหว :lol:
//
//
//
...ก่อนนอน // อัดขนม นม ปัง...
รูปภาพ

...พร้อมลุยไหม??? // อินทนนท์ // 555+
...บ่องตง // เกือบพร้อม (^^) :P :P :P

***(โปรดติดตามตอนต่่อไป...กำลังเรียบเรียงเพิ่มเติมนะครับ...มือใหม่ครับผม)***
โทนี่ ฮาฟ
สมาชิก
สมาชิก

โพสต์ โดย โทนี่ ฮาฟ »

ยอดเยี่ยมมากเลยครับขอโดดเกาะตะแกรงติดตามทริปนี้ด้วยคนนะครับ 8-)
ออกไปกอดเมืองไทย
Isra freeman
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 0868249596
Bike: WTC City Bike

โพสต์ โดย Isra freeman »

สุดยดดมากครับ เป็นทริปในตำนานสำหรับผมเลย :P
kaka7
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0897004499
Bike: มือสองญี่ปุ่น ทัวร์ริ่ง

โพสต์ โดย kaka7 »

รอครับ :)
cheetozz
สมาชิก
สมาชิก
ติดต่อ:

Re: o(╥﹏╥)o ต๊ะ ต่อน ยอน (⋟﹏⋞) ... สับถัง ฉึกฉึก หนีเที่ยว หลบไปแอ่ว (กรุงเทพฯ - เชียงใหม่ - ดอยอินทนนท์) ... (วันที่ ๑๑)

o(╥﹏╥)o ต๊ะ ต่อน ยอน (⋟﹏⋞) ... สับถัง ฉึกฉึก หนีเที่ยว หลบไปแอ่ว (กรุงเทพฯ - เชียงใหม่ - ดอยอินทนนท์) ...

***(( ถั่ว ลิง กระดิ่ง แมว ... ครั้งแรกของผม ))***

วันที่ ๑๑ *** ๒๑ ม.ค. ๒๕๕๘ *** เชียงใหม่ - ดอยอินทนนท์ (๙๕ ก.ม.) / (06.00 - 19.19 น.)

......

*** เริ่มต้นเช้าวันใหม่ด้วยหัวใจ "ตุ๊บตั๊บ" *** (เวลา 05.54 น.)
รูปภาพ

...คราวนี้ผมเตรียมสัมภาระน้อยลงกว่าตอนที่เดินทางจาก กรุงเทพฯ มา เชียงใหม่ :P :P
...โยน นู่น นี่ นั่น ออกไปบ้าง เหลือน้ำหนักโดยรวม จักรยาน + สัมภาระ อยู่ที่ประมาณ ๓๐ กิโลกรัม นิดๆ :D :D
...นี่ขนาดโยนออกไปบ้างแล้วนะ // 555+ :lol: :lol: :lol: // เอาวะ...ลุย

...เช้านี้อากาศเย็นชื่นใจ ๑๖ องศาเซลเซียส
...ออกจากบ้านเวลา 06.00 น.
...เป้าหมายแรกไป อ.จอมทอง ให้ถูกก่อน // 555+

...เส้นทางที่ผมใช้เป็นถนนสายใน(เลียบคลองชลประทาน)... (เวลา 06.38 น.)
รูปภาพ

...ถนนน่าปั่น เช้าๆไม่วุ่นวาย // สายๆ รถบรรทุกเริ่มเยอะ :?

...จอมทองอยู่อีก ๔๙ กิโลเมตร... (เวลา 06.43 น.)
รูปภาพ

...ถนนสายนี้จะไปเชื่อมกับถนนที่เพิ่งสร้างเสร็จใหม่ๆ // ใหม่มากอ่ะ :D :D
...คือ "ถนนเลี่ยงเมืองสันป่าตองหางดง" ครับ // มีเลนจักรยานด้วยนะ
...ปั่นผ่านทุ่งนาเขียวขจี :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen:

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

...มีป้ายดอยอินทนนท์ด้วยหล่ะ...
รูปภาพ

รูปภาพ

...เป้าหมายแรกของเรา "จอมทอง"...
รูปภาพ

...ปั่นชิวกินลม... ง่ำ ๆ ๆ :P
รูปภาพ

...อินทนนท์เลี้ยวขวา...
รูปภาพ

รูปภาพ

...และแล้วก็จะมาตัดกับถนนสายหลักที่จะไปจอมทอง/ดอยอินทนนท์

...จากตรงนี้อีก ๗๐ กิโลเมตร... (แน่ะ) :shock: // จะเหลือแรงไว้ขึ้นดอยไหมเนี่ย ???
รูปภาพ

...๒๕ กิโลเมตร... (เวลา 07.48 น.) // หิวข้าวจุงเบย :mrgreen: :mrgreen:
รูปภาพ

...ปั่นไปหิวไป // กะว่าจะมาหากินเอาข้างหน้า
...แต่ไม่เจอสักที

...จนเกือบจะมาถึงเป้าหมายแรกของเรา (แยกตีนดอยอินทนนท์)... (เวลา 09.02 น.)
รูปภาพ

...กับระยะทางวอร์ม 48 กิโลเมตร... (เวลา 09.18 น.)
รูปภาพ

...ในที่สุดก็เจอร้านข้าวสักที (ก่อนถึงแยกตีนดอยพอดีเลย)

*** มื้อเช้าวันสำคัญ *** (เวลา 09.23 น.)
รูปภาพ

...หล้งจากอิ่มท้อง (ซะที่ไหน) // ก็ต้องเดินทางต่อ :P :P :P

...สู่เส้นทาง 1009... (เวลา 09.37 น.)
รูปภาพ

...กับระยะทาง ๔๗ กิโลเมตร...
รูปภาพ

...หลังจากทางแยกนี้ // เจอเนินลูกแรกเข้าไป ถึงกับมึนไปเลย :shock: :shock: :shock:
รูปภาพ

...ถึงด่านแรกครับ... (เวลา 10.14 น.)
รูปภาพ

...บุคคลธรรมดา 40 บาท // จักรยานยนต์ 20 ...แต่ผมจักรยานเฉยๆนะครับ 10 บาทได้ป่ะ ??? :geek:
รูปภาพ

...หลังจากจ่ายค่าผ่านประตูเข้าสวนสนุกเป็นที่เรียบร้อย
...เราก็จะเริ่มเข้าสู่เครื่องเล่นชิ้นแรกกันเลยนะครับ
...อยากจะบอกว่า "ชิ้นแรกนี่หล่ะเด็ดสุดๆ"

...มันเป็นเนินลูกแรกหลังจากที่ผ่านด่านแรกมาครับ
...ผมยอมรับเลยว่า เนินแรก โหดสุด
...ตั้งแต่ตีนดอยจนถึงยอดดอยอินทนนท์ // ใครผ่านเนินรับน้องลูกนี้ได้
...แสดงว่า // คุณไปจนถึงเนินสุดท้ายได้แน่ๆครับ // ((ความเห็นส่วนตัวนะครับ)) :lol: :lol: :lol:

...นู้นอ่ะ เนินรับน้อง...
รูปภาพ

...อยากจะบอกว่าเป็นอะไรที่เหนื่อยมากๆ // ต้องเรียกว่าท้อเลยทีเดียว
...กว่าจะผ่านมาได้ // มีเสียงตะโกนดังในหัวบอกว่า .... กลับเหอะ!!!!
...เสี้ยววินาทีนั้น // บ่องตง.....โคตรท้อเลย!!! :? :? :?
...ถ้าผ่านเนินนี้ไปไม่ได้ // ตั้งใจว่าจะหันหลังกลับเลยทีเดียว
...โทษตัวเอง ว่าไม่พร้อมเอย + // + นู่น นี่ นั่น บลาๆๆๆๆ เอย 555+ :lol: :lol: :lol:

...เนินรับน้องสุดโหด... (ที่ผมผ่านมันมาได้) (เวลา 10.25 น.)
รูปภาพ

...เดินทางกันต่อ // ฮึ๊บๆๆ
...มีทางลาดบ้าง นิดๆหน่อยๆ ก็ยังดี :mrgreen:

...รู้สึกดี...
รูปภาพ

...เส้นทางคดเคี้ยว // มีแต่
...ขึ้น
...ขึ้น
...แล้วก็ขึ้น

...แหม !!! ซิกแซกจริงๆ...
รูปภาพ

...กาดน้อยๆข้างทาง...(เวลา 11.39 น.)
รูปภาพ

...เจอป้ายแบบนี้แล้วเหนื่อยทันทีเลย 555+
...ตะกายดอย...
รูปภาพ

...จะเที่ยงแล้วซิ // หิวจุงเบย
...ไม่ได้พกของกินอะไรมามากมาย // มีแต่ขนมกับเจเล่

...เติมพลังด้วยขนม...
รูปภาพ

...เจอป้ายน้ำตก // อยากจะแวะเข้าไปพักซะเหลือเกิน...
รูปภาพ

...แวะยิงกระต่ายที่ร้านกาแฟเต่าน้อย(นามสมมุติ)... (เวลา 12.33 น.)
รูปภาพ

...แอบพักเหนื่อย // พักก้น // พักเข่า สักแป๊ป
...ที่แอบนอนพักไป ๓ วัน ดูจะหมดประโยชน์ไปซะแล้ว
...ก้นมา เข่ามา // อาการเดิมๆมาอีกแล้ว 555+
...อยากจะยืนโยกยืนสับ // แต่ก็ทำไม่ได้
...งานนี้มีแต่นั่งซอยขา ยิก ยิก อยู่บนเบาะอย่างเดียวเลย :lol: :lol: :lol:

...งานนี้เน้นกิน (อีกแล้ว)... (เวลา 12.54 น.)
รูปภาพ

รูปภาพ

...อีก ๒๔ กิโลเมตร...
รูปภาพ

รูปภาพ

...พยายามปั่นชิดซ้ายที่สุด // เพราะกลัวจะโดนสอยก้น...
รูปภาพ

...มาครั้งนี้ ไม่คิดเลยว่าจะได้เจอ // ซากุระเมืองไทย (นึกว่าจะร่วงโรยไปหมดแล้ว)

...นางพญาเสือโคร่ง (โฮ่กๆๆ)...
รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

...ท้องฟ้าอึมครึมตั้งแต่เช้า แสงแดดไม่ค่อยมี // ถ่ายรูปไม่ค่อยสวยเลยเนอะ :lol: :lol: :lol:
...แอบโทษแสง โทษนู่น นี่ นั่น :lol: :lol: :lol:

...อีก ๑๖ กิโลเมตร... (เวลา 14.30 น.)
รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

...จนมาถึง // ที่ทำการฯ
...จอดแวะถ่ายรูปสักหน่อย :P :P :P

...แชะ แชะ... (เวลา 14.33 น.)
รูปภาพ

รูปภาพ

...กาดนี้คนเยอะจัง...
รูปภาพ

...ปั่นไป ปั่นมา เกือบหลงทางอีกแล้ว // เจอทางแยก // แต่ไปไม่ถูก
...เลยต้องดักถามทางรถที่วิ่งผ่านมา 555+ // อ่อนอ่ะ อ่อนด๋อยจริงๆ :lol: :lol: :lol:

...อยากให้ป้ายมันกลับหัวกลับหางจริงๆ...
รูปภาพ

...ขึ้นๆๆๆๆๆๆๆ...
รูปภาพ

...หลังจากปั่นไป ชมดอกไม้ไป // ก็ถึงเวลา
//
//
//

...เวลา กิน (^__^)... (เวลา 15.05 น.)
รูปภาพ

...ทำรายการ ปั่นไป กินไป // น่าจะดีนะครับ ;) ;) ;)

...โค้งซะ!!!!!!...
รูปภาพ

รูปภาพ

...พอเห็นป้ายนี้แล้วนึกว่าใกล้แล้ว 555+...
รูปภาพ

...อีกนิดนึง // ด่านตรวจที่ ๒...
รูปภาพ

รูปภาพ

...ถึงด่านตรวจที่ ๒ เวลา 16.15 น.
...และแล้ว
...ผมก็ต้องเจอกับการตัดสินใจครั้งสำคัญ
...เมื่อเจ้าหน้าที่บอกกับผมว่า // ข้างบนไม่อนุญาตให้กางเต๊นท์นะครับ
...อ้าว!!!
...เวรกรรม // ไม่เคยรู้มาก่อนเลย 555+
...ถ้าจะกางเต๊นท์ต้องลงไปกางด้านล่างนะครับ // อ้าว...ซะงั้น
...แล้วเจ้าหน้าที่ก็ถามอีกว่า // จะขึ้นไปต่อไหมครับ...มันเย็นแล้วนะครับ
...เอาไงหล่ะเนี่ย???
...เอ่อ!!!!! พี่ครับ // ข้างบนเขาปิดกี่โมงหรอครับ
...ประมาณ ๖ โมงเย็นก็ปิดแล้วครับ

...เงิบซิครับ
...ตอนนี้ 16.15 น.
...กับความเร็วเฉลี่ยของผมที่ทำได้ตอนนี้คือ ๕ กม./ชม. // โคตรเร็วเลยอ่ะ :lol: :lol: :lol:
...จากการคำนวนด้วยมันสมองเด็กวิศวกรรมศาสตร์ :lol: :lol: :lol:
...กับระยะทางที่เหลืออีกประมาณ ๙ กิโลเมตร // เวลา ๒ ชั่วโมงก็ต้องถึงยอดดอยฯได้ซินะ
...งั้นโอเค // ตกลง // ไปต่อครับ :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen: โคตรฉลาดเลยผม 555+

...ตอนนี้ปั่นมาแล้ว ๕ ชั่วโมง ๒๔ นาที (จากตีนดอย)...
รูปภาพ

...กับระยะทางอีก ๙ กิโลเมตร...
รูปภาพ

...แรงก็หมด ทางก็ชัน แถมกำลังจะมืด
...แต่ละเนินนี่ก็นะ // จุกจริงๆเชียว
...แต่
//
//
...แต่ที่กลัวที่สุดคือ // กลัวขึ้นไปไม่ทัน ๖ โมงเย็น

...สู้เค้า ทาเคชิ... (ใครหว่า???)
รูปภาพ

รูปภาพ

...ถึงจุดนี้ขอพักหายใจยาวๆ...
รูปภาพ

รูปภาพ

...โค้งนี้เล่นเอาเกือบตาย // ปั่นๆ หยุดๆ กว่าจะผ่านมาได้...
รูปภาพ

...เห็นยอดพระมหาธาตุฯ // อยู่ไม่ไกล // แต่ก็ไม่ใกล้เลยในความรู้สึก... :shock: :shock: :shock:
รูปภาพ

... เวลา 17.30 น. ...
รูปภาพ

รูปภาพ

...นั่งหอบแฮก ๆ ๆ ๆ ๆ อยู่ตรงนี้...
รูปภาพ

...ตอนนี้แรงหมดจริงๆ // เวลาก็เหลือน้อยเต็มที
...กังวลมาก // บ่องตง
...กลัวขึ้นไปไม่ทันเวลา // แล้วเขาไล่ลง :cry: :cry: :cry:
...ในใจคิดว่า // เราจะแอบกางเต๊นท์นอนตรงนี้เลยดีไหม แล้วตอนเช้าค่อยขึ้นต่อ
...เพราะหมดแรงจริงๆ :? :? :?

...แต่ท้ายที่สุด
...ก็พยายามปั่นขึ้นมาจนถึง ***กิ่วแม่ปาน*** // จนได้

*** กิ่วแม่ปาน *** (เวลา 17.47 น.)
รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

...จอดถ่ายรูปเพื่อถ่วงเวลาพัก อิอิ
...หมดแวลาพักแล้ว // ต้องไปต่อ
...อีก ๕ กิโลเมตร จาก กิ่วแม่ปาน // ลุย!!!!!!! :P :P :P

...ขึ้นอย่างเดียวซินะ...
รูปภาพ

...บ่องตง // แรงไม่มีแล้ว
...เหลือระยะทาง ๕ กิโลเมตร
...เป็น ๕ กิโลเมตรที่เหนื่อยที่สุด // คือ

... ๓ กิโลเมตร ((แรก)) ปั่นไป พักไป // ทุกๆ ๑๐๐ เมตร จะหยุดพักประมาณ ๑ นาที
//
//
... ๒ กิโลเมตร ((สุดท้าย)) ปั่นไป หยุดไป // ทุกๆ ๕๐ เมตร จะหยุดพัก :lol: :lol: :lol:
//
//

...อีก ๔ กิโลเมตร... (เวลา 18.08 น.)
รูปภาพ

...อีก ๓ กิโลเมตร... (เวลา 18.27 น.)
รูปภาพ

...ยิ่งปั่น // ยิ่งมืด // ยิ่งหนาว
...ปั่นไปก็กังวลไปว่า // จะเจอเจ้าหน้าที่มาไล่ลงไปเมื่อไหร่นะ :cry: :cry: :cry:
...นานๆทีก็จะได้ยินเสียงรถยนต์มาจากด้านหลัง // ซึ่งเวลานั้นมีน้อยมาก
...วันนั้น มีประมาณ ๓ คัน เห็นจะได้

...พอได้ยินเสียงรถและแสงไฟสาดส่องมาจากด้านหลังทีไร
...ผมหล่ะอยากกระโดดลงไปหลบข้างทางเสียจริงๆ // เพราะกลัว :? :? :?
...แต่ก็ทำไม่ได้

...โชคดีที่ // เขาแค่ผ่านมา // แล้วก็ผ่านไป
...จะให้หยุดตอนนี้ก็ไม่ได้ // ตั้งใจมากครับ อยากไปให้ถึง
...ขอถึงยอดดอยฯก่อนนะ // แล้วค่อยไล่ผมลงนะครับ (สาธุ)

...แล้วในที่สุดผมก็ขึ้นมาถึงด้านบนจนได้ // มืดมากครับ
...ต้องแอบๆปั่นมาแบบไม่เปิดไฟ // กลัวพี่ยามตรงป้อมจะเห็น
...ผมขึ้นมาถึงลานจอดรถกว้างๆด้านบน // ซึ่ง
...ผมหาทางไปต่อไม่เจอ :lol: :lol: :lol:

...เจอจนได้... (เวลา 19.15 น.)
รูปภาพ

...เจอป้ายบอกทางแล้วครับ // โคตรดีใจอ่ะ
...แต่ก็ยังกังวลอยู่
...พยายามหลบๆซ่อนๆ 555+
...การที่จะขึ้นไปข้างบน // ผมก็นึกว่าจูงจักรยานไปเฉยๆได้
...ที่ไหน่ล่ะ // มันต้อง เข็น + ยก ถึงจะไปได้ 555+
...นาทีนั้น หนักก็หนัก เหนื่อยก็เหนื่อย // แต่ด้วยจะถึงจุดหมายแล้วอีกเพียง ๕๐ เมตร (สุดท้ายจริงๆ)
...ผมเปิดไฟฉายที่ติดกับแฮนด์แบบสว่างน้อยที่สุด // เอาแค่พอมองเห็นทางนิดๆ
...เดี๋ยวเจ้าหน้าที่ตรงป้อมจะเห็น // ต้องแอบๆ :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen:

*** ถึงแล้วครับ ***
*** ยอดดอยอินทนนท์ *** (เวลา 19.19 น.) เย้ เย้ เย้ !!!!
รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

...ถึงจนได้
...ถึงสักที // แต่
...ยังไม่จบนะครับ // อิอิ :D :P :mrgreen: :lol:

*** ใช้เวลาปั่นทั้งหมด จาก ตีนดอย - ยอดดอยอินทนนท์ ประมาณ ๑๐ ชั่วโมง ง่ะ ***

*** สรุปการเดินทางในวันที่ สิบเอ็ด ครับ ***
...ระยะทางจาก จ.เชียงใหม่(อ.หางดง) - ดอยอินทนนท์ = ๙๕ กิโลเมตร
...ใช้เวลาเดินทางประมาณ ๑๓ ชั่วโมง (06.00 - 19.19 น.)
...รวมระยะทั้งหมดประมาณ xxx กิโลเมตร [[ กรุงเทพฯ - ดอยอินทนนท์ ]]
...ครับ
:mrgreen:

***(โปรดติดตามตอนต่่อไป...กำลังเรียบเรียงเพิ่มเติมนะครับ...มือใหม่ครับผม)***
แก้ไขล่าสุดโดย cheetozz เมื่อ 01 มี.ค. 2015, 15:06, แก้ไขแล้ว 7 ครั้ง
ตอบกลับ

กลับไปยัง “ทัวร์ริ่ง (Touring)”