จักรยาน ทัวร์ริ่ง

บอร์ดสำหรับ นักปั่นทัวร์ริ่ง นักปั่นระยะทางไกล พูดคุยเรื่องอุปกรณ์ เทคนิตการปั่น ที่พัก หรือการกินอยู่
กฏการใช้บอร์ด
บอร์ดสำหรับ นักปั่นทัวร์ริ่ง นักปั่นระยะทางไกล พูดคุยเรื่องอุปกรณ์ เทคนิตการปั่น ที่พัก หรือการกินอยู่
รูปประจำตัวสมาชิก
ninjapan
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 08 1871 6537
team: khonKaen
Bike: รถฮ้าง

Re: จักรยาน ทัวร์ริ่ง

โพสต์ โดย ninjapan »

เสียดาย ว่าจะไปกระทบเอวท่านเสี่ยวภูธรซะหน่อย เผอิญติดซ้อม เอาไว้โอกาสเหมาะ ๆ คงได้ฝากเนื้อฝากตัว
http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic.php?f=57&t=98879
ปั่นตามหาเสียงพิณเยือนถิ่นหมอแคน ครั้งที่ 7 ใน 1 พฤศจิกายน 2558 เด้อ
http://www.facebook.com/TourDePongneep
รับสมัครที่นี่http://tourdepongneep.com
Elka
ขาประจำ
ขาประจำ
team: จักรยานขอนแก่น
Bike: "หงษ์แดง" เป็นจักรยาน ล้อเดียว พัฒนาขึ้นโดยเอกชัย Sep. 28, 2008
ตำแหน่ง: ขอนแก่น

โพสต์ โดย Elka »

ในต่างแดน เวลาเขาปั่นจักรยาน เขาก็แต่งหล่อได้นะครับ
วันนี้เลยเอาภาพตัวอย่าง มาให้ดู

นักปั่นชาวขอนแก่น หน้าตาหล่อ ๆ ทั้งนั้น ผมว่า มาดแบบนี้เท่ ของจริง ครับ

รูปภาพ
รูปภาพ
: เสือ 5 ภาค “Friendly, No Boundaries” : << การปั่นเที่ยวไปในอุษาคเนย์ เป็นความสุขอย่างยิ่ง >>
คิดดี พูดดี ทำดีและแบ่งปันดี สังคมน่าอยู่ เป็นสุข : "นิพพานัง ปัจจโย โหตุ"
เสี่ยวภูธร
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0847-9505-20
team: พังโคนทีม
Bike: CHALLENGER
ติดต่อ:

โพสต์ โดย เสี่ยวภูธร »

สวัสดีครับ อ.เอก ทางขอนแก่นพร้อมยังครับ
ทางพังโคนพร้อมแล้วครับ มีสมาชิกอยากฟังและแรกเปลียน
ความรู้กับทางขอนแก่น นังจิบน้ำ...หันหมู ย่างเนื้อโพนยางคำ
คุยกัน บรรยากาศแค้มปี้งรอบกองไฟ
ไฟล์แนบ
413260_12193441_0.jpg (27.17 KiB) เข้าดูแล้ว 1945 ครั้ง
เสือห้าภาค ปั่นทั่วทิศ มิตรทั่วไทย
http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic. ... start=5730
เสี่ยวภูธร
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

ninjapan เขียน:เสียดาย ว่าจะไปกระทบเอวท่านเสี่ยวภูธรซะหน่อย เผอิญติดซ้อม เอาไว้โอกาสเหมาะ ๆ คงได้ฝากเนื้อฝากตัว
http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic.php?f=57&t=98879
ยินดีครับท่าน ninjapan โอกาสหน้ายังมีครับ
เสือห้าภาค ปั่นทั่วทิศ มิตรทั่วไทย
http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic. ... start=5730
in-c
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0897100455 ยุทธ
team: Triathlon khonkaen
Bike: Scott Bike

โพสต์ โดย in-c »

นางแบบชาว viet ที่กำลังฮ็อท
รูปภาพ
สวัสดีครับ..พี่เสี่ยว ทริป..เทียน อัน จึ๋ง..นึกถึงทีไรก็เคิบเคลิ้มมมม..มีความสุขทุกที หลายเดือนแล้วที่กลับจากเวียดนาม แต่บรรยากาศการเดินทางไปด้วยกันยังคงสนุกเมื่อได้เล่าให้ใครๆฟัง และถ้าพวกเราได้มีโอกาสมานั่งคุยกันอีก..ก็จะยิ่งสนุกครับ ทริปภูฝอยลม ผม กับ อ.เอก ไปแน่นอน..ติดใจเนื้อโพนยางคำ แล้วเสือเติน เสือญา ลุงนิง มาด้วยรึเปล่าครับ..คิดถึง ยังไงชวนมาให้ได้นะ แล้วค่อยเจอกันที่ภูฝอยลม..บุ่งบุ้ง..บุ่งบุ้ง
Yoot
Elka
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: "หงษ์แดง" เป็นจักรยาน ล้อเดียว พัฒนาขึ้นโดยเอกชัย Sep. 28, 2008

สวัสดีครับ

ไปแน่นอน
1. อ.เอก
2. เสือยุทธนา
3. อ.กบ (รอวีซ่านิดหนึ่ง เพราะเดินทางมาจาก นครพนม)
ถ้าไม่มี อะไรติดขัด ก็ร่วมเดินทางแน่นอน
เส้นทางที่จะปั่นขึ้นภูฝอยลม ใช้ เส้นทางซีกตะวันตก ด้าน
บ้านปางกู่ ระยะทาง จาก ขก.-ที่หมาย ประมาณ 120 ก.ม.

จะปั่นไป เก็บภาพ ตามเส้นทางด้วย คงจะไป ลวกเอ็นน่อง รอ ทีม พังโคนมาถึง
ประมาณว่า บ่าย ๆ นะครับ เตรียม เต้น, ถุงนอน,และ อุปกรณ์กาแฟ พร้อมรบครับผม
จาก พยากรณ์อากาศ วัน อังคาร-พุธ อากาศ อาจ อุ่นขึ้นเล็กน้อย แต่ วัน พฤหัส-ศุกร์
จะกลับเย็นลง และวันเสาร์-อาทิตย์ 28-29 ก็จะลดลงไปอีก น่าจะประมาณที่ 12-15 องษา
ก็แจ้งสมาชิก เตรียม อุปกรณ์ ป้องกันความหนาว ให้พร้อมนะครับ มีลมปานกลางอีกต่างหาก
เรียกว่า ไม่เตรียม สีผึ้ง หรือลิปมัน งานนี้ มีปากแตกโดยไม่โดนชกกันทั้งทีม... :lol: :D :mrgreen:

ได้แบบรุ่นนี้ น่าจะอุ่นไหม....
รูปภาพ
: เสือ 5 ภาค “Friendly, No Boundaries” : << การปั่นเที่ยวไปในอุษาคเนย์ เป็นความสุขอย่างยิ่ง >>
คิดดี พูดดี ทำดีและแบ่งปันดี สังคมน่าอยู่ เป็นสุข : "นิพพานัง ปัจจโย โหตุ"
ninjapan
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 08 1871 6537
team: khonKaen
Bike: รถฮ้าง

โพสต์ โดย ninjapan »

เสี่ยวภูธร เขียน:
ninjapan เขียน:เสียดาย ว่าจะไปกระทบเอวท่านเสี่ยวภูธรซะหน่อย เผอิญติดซ้อม เอาไว้โอกาสเหมาะ ๆ คงได้ฝากเนื้อฝากตัว
ยินดีครับท่าน ninjapan โอกาสหน้ายังมีครับ
สวัสดีครับ
พอดีติดงานด่วน เลยไม่ได้ไปปั่นเชียงใหม่ - แม่ฮ่องสอน
ได้โอกาสขอร่วมวงด้วยคนนะครับ
:mrgreen: :lol: :lol:
ปั่นตามหาเสียงพิณเยือนถิ่นหมอแคน ครั้งที่ 7 ใน 1 พฤศจิกายน 2558 เด้อ
http://www.facebook.com/TourDePongneep
รับสมัครที่นี่http://tourdepongneep.com
Elka
ขาประจำ
ขาประจำ

ยินดีอย่างยิ่งครับ เสือนิน

เตรียม อาวุธครบ พบกันที่ หน้าหมู่บ้านสายฝน 7.30 น. นะครับ
จะขึ้นทาง บ้านปางกู่ นัยว่า เขาบอกว่าเส้นทางสวย...แบบบ้าน ๆ

รูปภาพ
ไฟล์แนบ
m_IMG_0649.jpg (39.35 KiB) เข้าดูแล้ว 1571 ครั้ง
แก้ไขล่าสุดโดย Elka เมื่อ 14 ธ.ค. 2009, 09:50, แก้ไขแล้ว 1 ครั้ง
Elka
ขาประจำ
ขาประจำ

เสี่ยวภูธร เขียน:สวัสดีครับ อ.เอก ทางขอนแก่นพร้อมยังครับ
ทางพังโคนพร้อมแล้วครับ มีสมาชิกอยากฟังและแรกเปลียน
ความรู้กับทางขอนแก่น นังจิบน้ำ...หันหมู ย่างเนื้อโพนยางคำ
คุยกัน บรรยากาศแค้มปี้งรอบกองไฟ
พร้อมไม่พร้อม ดูอาวุธ ที่เตรียม
เสร็จเมื่อเช้าวันนี้เอง

:lol: :lol: :lol:

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ
เสี่ยวภูธร
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

ninjapan เขียน:
เสี่ยวภูธร เขียน:
สวัสดีครับ
พอดีติดงานด่วน เลยไม่ได้ไปปั่นเชียงใหม่ - แม่ฮ่องสอน
ได้โอกาสขอร่วมวงด้วยคนนะครับ
:mrgreen: :lol: :lol:
ยินดีครับ
in-c เขียน:นางแบบชาว viet ที่กำลังฮ็อท
รูปภาพ
สวัสดีครับ..พี่เสี่ยว ทริป..เทียน อัน จึ๋ง..นึกถึงทีไรก็เคิบเคลิ้มมมม..มีความสุขทุกที หลายเดือนแล้วที่กลับจากเวียดนาม แต่บรรยากาศการเดินทางไปด้วยกันยังคงสนุกเมื่อได้เล่าให้ใครๆฟัง และถ้าพวกเราได้มีโอกาสมานั่งคุยกันอีก..ก็จะยิ่งสนุกครับ ทริปภูฝอยลม ผม กับ อ.เอก ไปแน่นอน..ติดใจเนื้อโพนยางคำ แล้วเสือเติน เสือญา ลุงนิง มาด้วยรึเปล่าครับ..คิดถึง ยังไงชวนมาให้ได้นะ แล้วค่อยเจอกันที่ภูฝอยลม..บุ่งบุ้ง..บุ่งบุ้ง
ปีหน้ามันแน่ๆครับ กำลังศึกษาขอมูล เขมร-เวียดนาม-ลาว-ไทย
อ.เอกออกศึกเหรอครับ ทัวร์รี่งของผมเสร็จไม่ทันครับ]
Elka
ขาประจำ
ขาประจำ

เป็นอุปกรณ์ ปกติขั้นพื้นฐานครับ ประเภท กลัวหนาว

สำหรับ ทริป ภูฝอยลม ยังขาด เจ้า LabTop อีก 1 ชิ้นครับ :lol: :lol: :lol:
ใช้ประกอบการ เล่าความหลัง
ทริปการปั่นต่าง ๆ โดยเฉพาะ ฮานอย-เดียนเบียน

รูปภาพ

รูปภาพ
Elka
ขาประจำ
ขาประจำ

แจ้ง สมาชิก ชาวขอนแก่นที่จะร่วมเดินทาง ทริป ภูฝอยลม

เส้นทางที่ผม แจ้ง ได้รับการยืนยันจาก ทาง สนง.ป่าไม้ ฯ
ว่า...ไม่ให้ใช้ สัญจร ...เพื่อสานโคนงการ ปลูกป่า ฯ
จึงขอแจ้งว่า เราจะกลับไปใช้ เส้นทาง เดิม คือ เข้าทาง
อ.หนองแสง ครับ

รายละเอียด ..เส้นทาง
1. ขอนแก่น.....เขาสวนกวาง (หยุดพัก ยกที่ 1)
2. เขาสวนกวาง-บ้านไร่-...จนถึงทางแยก ไป อ.หนองแสง
(ก่อนเข้า เขต อ.โนนสะอาด...ให้เลี้ยวซ้าย)
3. ตรวจสอบความพร้อม...เดินทาง ต.หนองกุงศรี-อ.หนองแสง
4. ถึงสามแยก ก่อนขึ้นภูฝอยลม พักเอาแรงก่อน ปั่นไต่ความสูง อีก 1 ยก
5. ระยะทาง จาก รพ.ศรีนครินทร์-ภูฝอยลม ประมาณ 102 กม.
เสือเพิก ชุมแพ
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0847854153
team: ชมรมจักรยานทุ่งสร้าง ปั่นกินลมทีม
Bike: MISSILE
ติดต่อ:

โพสต์ โดย เสือเพิก ชุมแพ »

อ.เอกครับทริปภูฝอยลมเริ่มปั่นจาก รพ.ศรีนครินทร์-ภูฝอยลมใช้เวลาปั่นกี่ชั่วโมงครับ ขาไปล้อหมุนกี่โมง ขากลับมาถึงขอนแก่นกี่โมงครับ ระยะทางไป-กลับ204ก.ม. 2เท่าของทริปไปเขื่อนอุบลรัตน์งานนี้คงต้องเตรียมร่างกายให้พร้อมก่อนออกทริปซะแล้ว
ข้าคือจอมมาร.38AUTO ดูดปลิดวิญญาณ
เขียวดาวแดง คือยาโด๊ปชั้นเทพ
ฟ้าสีทองผ่องอำไพ ชาวประชาเป็นใหญ่ในแผ่นดิน
นิติบัญญัติ เป็นของประชาชน
บริหาร เป็นของประชาชน
ตุลาการ เป็นของประชาชน
in-c
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0897100455 ยุทธ
team: Triathlon khonkaen
Bike: Scott Bike

โพสต์ โดย in-c »

อ.เอก..ครับ Labtop ผมอาสาแบกไปเองครับ..จะได้ครบรส ทั้งภาพและเสียงพากย์
ส่วน file ภาพ..อ.เอก เอาไปด้วยนะครับ..!!!
Yoot
Elka
ขาประจำ
ขาประจำ

ขอนแก่น
in-c เขียน:อ.เอก..ครับ Labtop ผมอาสาแบกไปเองครับ..จะได้ครบรส ทั้งภาพและเสียงพากย์
ส่วน file ภาพ..อ.เอก เอาไปด้วยนะครับ..!!!
สวัสดีครับ คุณ ยุทธ
ดีใจจัง ที่ช่วยอัพโหลด ผมจะเตรียม ทั้งชุด ที่สำเนาไว้ ไปส่งให้ด้วย
งานนี้ ไม่ให้ดูก่อน เอาไว้ ดูพร้อม ๆ กัน จะได้ออกความเห็น แก้ไข ปรับปรุง

เสือเพิก ชุมแพ เขียน:อ.เอกครับทริปภูฝอยลมเริ่มปั่นจาก รพ.ศรีนครินทร์-ภูฝอยลมใช้เวลาปั่นกี่ชั่วโมงครับ ขาไปล้อหมุนกี่โมง ขากลับมาถึงขอนแก่นกี่โมงครับ ระยะทางไป-กลับ204ก.ม. 2เท่าของทริปไปเขื่อนอุบลรัตน์งานนี้คงต้องเตรียมร่างกายให้พร้อมก่อนออกทริปซะแล้ว
สวัสดี เสือเพิก
เขา ปั่นไป นอนค้าง 1 คืน ปั่น 20/25 ไม่เกินนี้ครับ
เพราะจะมี สัมภาระ บรรทุกไป หรือจะใช้เป้แพ็คหลังก็ได้
แต่ อากาศหนาว ต้องเตรียมให้พร้อม 12-15 องษา แน่นอน

สำหรับสมชิกที่สนใจ ก็ยินดีต้อนรับทุกท่าน
แต่ ขอให้ แจ้งยืนยัน เพราะ คนจำนวนมาก ต้องเตรียมอาหาร
ทางกลุ่มผู้จัด ได้ว่าจ้างแม่ครัว เราต้องแจ้งยอดคนที่ไปร่วมงานครับ

การเตรียมตัว

1. น่าจะเป็นจักรยานทัวร์ เพื่อสะดวกในการบรรทุกสัมภาระ / หรือ
จะใช้เป้ เป็นแบ็คแพ็ค ก็ตามแต่เจ้าตัวถนัดครับ
เพื่อให้สามารถ นอนกลางแจ้ง โต้ลมหนาว 12-15 องษาได้
2. ค่าอาหาร มื้อเย็น & เช้า แชร์กันออกครับ ประมาณ 2-3 ร้อยไม่เกินนี้
เพราะ ไม่มี แอลกอร์ฮอร์ครับ (ถ้ามันขาดไม่ได้ ก็ให้เตรียมไปเอง)
3. สำหรับเต๊นท์ผม นอนได้ 3-4 คน แชร์ได้ แต่ต้องเอาถุงนอนตนเองไป
4. ถ้ามีแผ่นรองนอน ให้เอาไปด้วย ไม่มี เตรียม กระดาษหนังสือพิมพ์
ไม่งั้น นอนไม่หลับแน่นอน มันจะเย็นมาก ถึงมากจนนอนไม่ได้
5. ยาสำหรับ เฉพาะบุคคล ที่ต้องใช้ หรือ เตรียมไว้
6. ผมเอง จะเตรียมอาหารแห้ง เป็นสะเบียงเสมอ เป็นการป้องกัน(แต่ไม่จำเป็น)
7. ปั่นผ่าน เขาสวนกวางตอนเช้า ไก่ย่างจะเป็นสะเบียงหรือของฝาก ที่ ไม่อาจมองข้าม
8. ฯลฯ แล้วแต่ละบุคคล จะเตรียมไป เตรียมมาก ก็หนักมากครับ
[/size]

รูปภาพ
ไฟล์แนบ
13.JPG (30.95 KiB) เข้าดูแล้ว 1832 ครั้ง
ตอบกลับ

กลับไปยัง “ทัวร์ริ่ง (Touring)”