ฟูลโหลดมุ้งมิ้งชิมสตอเบอรรี่(แจ้ห่ม-แจ้ซ้อน-แม่แจ๋ม-ปางแฟน-แม่วอง-แม่ลาย-สันกำแพง)เปรี้ยวหวานขม

บอร์ดสำหรับ นักปั่นทัวร์ริ่ง นักปั่นระยะทางไกล พูดคุยเรื่องอุปกรณ์ เทคนิตการปั่น ที่พัก หรือการกินอยู่
กฏการใช้บอร์ด
บอร์ดสำหรับ นักปั่นทัวร์ริ่ง นักปั่นระยะทางไกล พูดคุยเรื่องอุปกรณ์ เทคนิตการปั่น ที่พัก หรือการกินอยู่
รูปประจำตัวสมาชิก
pnuc
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 089-116-3871
team: ชมรมปั่นตุ๋ย
Bike: Surly LHT, Tern P9, On-One Inbred, Thorn Nomad
ตำแหน่ง: วัดเกต เชียงใหม่

Re: ฟูลโหลดมุ้งมิ้งชิมสตอเบอรรี่(แจ้ห่ม-แจ้ซ้อน-แม่แจ๋ม-ปางแฟน-แม่วอง-แม่ลาย-สันกำแพง)เปรี้ยวหวานขม

โพสต์ โดย pnuc »

เส้นทางสวยดีครับ ส่วนตัวมีโอกาศได่ดอยจากแจ้ซ้อนผ่านกิ่วฝิ่นไปออกแม่ออน ต้องหาโอกาสไปลองเส้นนี้ดูบ้างครับ :)
สามแมวจักรยาน Triple Cats Cycle https://www.facebook.com/3catscycle/
Bicycle Service, Custom Wheels Building For Touring, Commuting, MTB & Small Wheels
089-116-3871

Line ID : pnuc_cha
"Let's ride and get high"
tune-bike
ขาประจำ
ขาประจำ
team: ASAP
Bike: DAHON , SURLY , BIANCHI

Re: ฟูลโหลดมุ้งมิ้งชิมสตอเบอรรี่(แจ้ห่ม-แจ้ซ้อน-แม่แจ๋ม-ปางแฟน-แม่วอง-แม่ลาย-สันกำแพง)เปรี้ยวหวานขม

โพสต์ โดย tune-bike »

pnuc เขียน:เส้นทางสวยดีครับ ส่วนตัวมีโอกาศได่ดอยจากแจ้ซ้อนผ่านกิ่วฝิ่นไปออกแม่ออน ต้องหาโอกาสไปลองเส้นนี้ดูบ้างครับ :)
:D ขอบคุณครับpnuc :D ผมก็เหมือนกันเลยครับ อยากจะไปปั่นเส้นแจ้ซ้อนกิ่วฝิ่นบ้าง แต่ได้ข่าวว่าเส้นทางมหาโหดกว่าเยอะครับ และอันตรายด้วยครับแต่สั้นกว่าเส้น แม่แจ๋ม-ปางแฟนครับ ถ้าผมได้ไปปั่นคงเอาของโหลดออกครึ่งนึงเลย :lol: :lol: :lol:
Sethasit
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 0867021812
team: ไม่มีครับผม
Bike: สแตนดาร์ด(เก่าๆ), เซอร์ลี่ ดิสส์ทรัคเกอร์
ตำแหน่ง: เทศบาล อ.เมือง จ.สระบุรี

โพสต์ โดย Sethasit »

tune-bike เขียน:สตอเบอรี่กิโลละ300ตอนนั้นก็ไม่แพงแล้วครับ ผมนี่ซื้อมาครึ่งโลโหลดฟลุกโตสทันควันเลยครับ :lol: :lol: :lol:
ใจนึงก็อยากจะนอนที่ไร่นี้เสียให้รู้แล้วรู้รอดไป แต่ทริปนี้ไม่ได้เตรียมเต้นท์มาครับมีแต่ถุงนอน :|
รูปภาพ

เซลฟี่กับแม้ก้านี่แหละเนาะ :lol: :lol: :lol:
รูปภาพ

อย่าถามว่ามีย่าฆ่าแมลงหรือเปล่านะครับจ่ายปุ๊บแดรกปั็บ :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen:
รูปภาพ

สตอเบอรี่สดๆจากไร่มันช่างเหมือนผลไม้จากสวรรค์จริงๆเลยครับในเวลานี้ :D
รูปภาพ
สตอเบอรี่ สดมากๆๆครับ
ฉันเกิดในแผ่นดินรัชกาลที่ ๙
technicbike101
ขาประจำ
ขาประจำ

โพสต์ โดย technicbike101 »

อยากมีโอกาสไปสักครั้ง ขอติดตามชมไปก่อนนะครับ
tune-bike
ขาประจำ
ขาประจำ

technicbike101 เขียน:อยากมีโอกาสไปสักครั้ง ขอติดตามชมไปก่อนนะครับ
:D :D :D ไปหน้าหนาวครับคุณเทคนิคไบค์ มีไร่สตอเบอรี่เยอะเลยครับ :lol: :lol: :lol:
tune-bike
ขาประจำ
ขาประจำ

Sethasit เขียน:
tune-bike เขียน:สตอเบอรี่กิโลละ300ตอนนั้นก็ไม่แพงแล้วครับ ผมนี่ซื้อมาครึ่งโลโหลดฟลุกโตสทันควันเลยครับ :lol: :lol: :lol:
ใจนึงก็อยากจะนอนที่ไร่นี้เสียให้รู้แล้วรู้รอดไป แต่ทริปนี้ไม่ได้เตรียมเต้นท์มาครับมีแต่ถุงนอน :|
รูปภาพ

เซลฟี่กับแม้ก้านี่แหละเนาะ :lol: :lol: :lol:
รูปภาพ

อย่าถามว่ามีย่าฆ่าแมลงหรือเปล่านะครับจ่ายปุ๊บแดรกปั็บ :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen:
รูปภาพ

สตอเบอรี่สดๆจากไร่มันช่างเหมือนผลไม้จากสวรรค์จริงๆเลยครับในเวลานี้ :D
รูปภาพ
สตอเบอรี่ สดมากๆๆครับ
ครับสดแบบว่าเด็ดจากแปลงมาใหม่สดๆเลยครับ :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen: เอาไว้ลองแวะมาชิมนะครับ
สองปันสิบสี่
สมาชิก
สมาชิก
team: SUDSOI CHIANGMAI
Bike: ไจแอนท์

โพสต์ โดย สองปันสิบสี่ »

ยินดีที่ได้เจอน้องกู้มากเลยครับ มิตรภาพที่เกืดขึ้นช่างเป็นช่วงที่งดงามเป้นอย่างยิ่ง เราพี่น้องนักปั่นย่อมดีใจและคอยช่วยเหลือซึ่งกันและกันอยู่เสมอ
หากมาเที่ยวเชียงใหม่อีกเมื่อไหร่ บ้านหลังเก่าๆยินดีต้อนรับ.....
เพลาหน้า....คงได้เจอและร่วมปั่นด้วยกันอีกครั้งนะครับ :D
tune-bike
ขาประจำ
ขาประจำ

สองปันสิบสี่ เขียน:ยินดีที่ได้เจอน้องกู้มากเลยครับ มิตรภาพที่เกืดขึ้นช่างเป็นช่วงที่งดงามเป้นอย่างยิ่ง เราพี่น้องนักปั่นย่อมดีใจและคอยช่วยเหลือซึ่งกันและกันอยู่เสมอ
หากมาเที่ยวเชียงใหม่อีกเมื่อไหร่ บ้านหลังเก่าๆยินดีต้อนรับ.....
เพลาหน้า....คงได้เจอและร่วมปั่นด้วยกันอีกครั้งนะครับ :D
:D :D :D :D ขอบคุณจาดนักเน้อครับอ้ายดุสิตแล้วเฮาคงได้ป่ะกั๋นในโอกาสหน้าเนาะครับ :D :D :D
kamlue
สมาชิก
สมาชิก
team: -
Bike: ไฮบริด เก่า เก่า-เสือภูเขา ถูก ถูก

โพสต์ โดย kamlue »

สืบเนื่องจากกระทู้นี้ อาทิตย์ที่แล้วมีโอกาสเดินทางจากพะเยาไปเชียงใหม่ ผมเลยลองตามรอยเส้นทางนี้ไป (ด้วยรถยนต์)
อยากบอกว่าเส้นทางนี้ธรรมชาติยังสมบูรณ์มาก แล้วก็สวยมากๆ และค่อนข้างโหดมากเหมือนกัน วันนั้นไปเจอกับเสือลำปาง 8-9 ท่าน กำลังขึ้นไปบ้านแม่แจ๋ม
นับถือท่านมากจริง ๆ ที่ฟูลโหลดไปคนเดียวกับเส้นทางนี้ สุดยอดมากครับ
โลกกว้างกลางแจ้ง
tune-bike
ขาประจำ
ขาประจำ

kamlue เขียน:สืบเนื่องจากกระทู้นี้ อาทิตย์ที่แล้วมีโอกาสเดินทางจากพะเยาไปเชียงใหม่ ผมเลยลองตามรอยเส้นทางนี้ไป (ด้วยรถยนต์)
อยากบอกว่าเส้นทางนี้ธรรมชาติยังสมบูรณ์มาก แล้วก็สวยมากๆ และค่อนข้างโหดมากเหมือนกัน วันนั้นไปเจอกับเสือลำปาง 8-9 ท่าน กำลังขึ้นไปบ้านแม่แจ๋ม
นับถือท่านมากจริง ๆ ที่ฟูลโหลดไปคนเดียวกับเส้นทางนี้ สุดยอดมากครับ
ขอบคุณมากๆครับคุณkamlue :D :D :D ถ้ามีโอกาสลองมาปั่นดูก็ได้นะครับโดยเฉพาะช่วงหน้าหนาวจะดีมากๆครับ ว่าแต่เส้นแจ้ห่ม-วังเหนือ-พะเยา ก็เป็นอีกเส้นหนึ่งที่น่าไปลองปั่นซักครั้งนึงนะครับ :lol: :lol: :lol:
MEKONG BIKE
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 0860874724
team: อิสระ
Bike: Surly Long Haul Trucker (Black)

โพสต์ โดย MEKONG BIKE »

ขอถามหน่อยครับ
- เส้นทางนี้จุดที่สูงที่สุด อยู่ที่บ้านอะไรครับ
- สภาพถนนลาดยางตลอดไหมครับ
- ระหว่างทางมีที่ให้กางเต้นท์ไหมครับ
MEKONG BIKE.
ตอบกลับ

กลับไปยัง “ทัวร์ริ่ง (Touring)”