เลือกคันไหนดีครับ (รบกวนขอความรู้เพิ่มเติม)

บอร์ดสำหรับ นักปั่นทัวร์ริ่ง นักปั่นระยะทางไกล พูดคุยเรื่องอุปกรณ์ เทคนิตการปั่น ที่พัก หรือการกินอยู่
กฏการใช้บอร์ด
บอร์ดสำหรับ นักปั่นทัวร์ริ่ง นักปั่นระยะทางไกล พูดคุยเรื่องอุปกรณ์ เทคนิตการปั่น ที่พัก หรือการกินอยู่
ตอบกลับ
Kivee~O
สมาชิก
สมาชิก

เลือกคันไหนดีครับ (รบกวนขอความรู้เพิ่มเติม)

โพสต์ โดย Kivee~O »

รบกวนขอความรู้ และประสบการณ์ กับรถ4รุ่นนี้ครับ
1. Bridgestone Widewest
2. Bridgestone crossfire
3. Araya Muddy Fox กับ Araya Muddy Fox spice

รบกวนพี่ๆด้วยครับ ถ้าจะเลือก เลือกคันไหนดีครับ
พลาย
ขาประจำ
ขาประจำ
team: สุดแต่ขาจะพาไป
Bike: la,bf,af,amf6

Re: เลือกคันไหนดีครับ (รบกวนขอความรู้เพิ่มเติม)

โพสต์ โดย พลาย »

:D :D :D ข้อ๑เฟรมเป็นโครโม, ข้อ๒เฟรมเป็นอลู และ๓ทั้งสองตัวเฟรมเป็นโครโม
.
ขออนุญาตถามนะครับ
๑.ได้เห็นตัวจริงทั้ง๔ตัวแล้วใช่ไหมครับ
๒.คุณมีตัวไหนในใจหรือเปล่า
๓.ทั้งสี่ตัวเลือก มีตัวไหนไซด์ตรงกับคุณหรือเปล่า
.
เอาตัวที่ถูกใจและถูกไซด์กับตัวเราครับ เพราะทำให้เราปั่นอย่างมีความสุข :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen:
รูปประจำตัวสมาชิก
northanfield
ขาประจำ
ขาประจำ
team: เจดีย์แม่ครัว-แม่แฝกใหม่
Bike: ฟูซัส Genova เก่าๆ & โครโม Mountain Cat แก่ๆ

Re: เลือกคันไหนดีครับ (รบกวนขอความรู้เพิ่มเติม)

โพสต์ โดย northanfield »

อยากรู้ว่าเอาไปใช้งานแบบไหนครับ จะได้ให้ข้อมูลได้ตรงใจ
amonkhaw
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 086-976-3209
team: ชมรมจักรยานเพื่อสุขภาพบางไทร / ทีมเสืออิสระ
Bike: หมอบสับถัง

โพสต์ โดย amonkhaw »

เคยใช้ Bridgestone Widewes ปั่นดีนิ่งไหลครับ
Kivee~O
สมาชิก
สมาชิก

โพสต์ โดย Kivee~O »

northanfield เขียน:อยากรู้ว่าเอาไปใช้งานแบบไหนครับ จะได้ให้ข้อมูลได้ตรงใจ
ใช้ทางเรียนครับ กึ่งทัวริ่ง ระยะทาง 40-50km
การพุ่ง กระด้าง ให้ตัว การตอบสนอง อะไรประมาณนี้ครับ
lotus
ขาประจำ
ขาประจำ
team: รวมมิตร
Bike: Wheeler Ti, CSK หมอบ
ติดต่อ:

โพสต์ โดย lotus »

Kivee~O เขียน:
northanfield เขียน:อยากรู้ว่าเอาไปใช้งานแบบไหนครับ จะได้ให้ข้อมูลได้ตรงใจ
ใช้ทางเรียนครับ กึ่งทัวริ่ง ระยะทาง 40-50km
การพุ่ง กระด้าง ให้ตัว การตอบสนอง อะไรประมาณนี้ครับ
ถ้าระยะทางแค่นี้ คันไหนก็ได้ ลองไปคร่อมดู ชอบสี ชอบสไตล์ ก็สอยมาเลยครับ นึกว่าปั่นเป็น 100-200 กม ต่อวัน

ถ้าแค่ 40-50 เอารถแม่บ้านเทอร์โบ 24 นิ้ว เกียร์เดียว 2500 บาท ก็ยังเอาอยู่ ไม่เกิน 2 ชม ก็ถึงเป้าหมายแล้ว

ปล มีคนเอารถแม่บ้านเทอร์โบเหล็กไฮเทนนี่แหละปั่น 200 300 400 กม Audax ผ่านได้สบายมาแล้ว
ตอบกลับ

กลับไปยัง “ทัวร์ริ่ง (Touring)”