อยากทราบวิธีติดขาตั้งจักรยาน ยี่ห้อ Massload ให้กับจักรยานทัวริ้งหน่อยครับ

บอร์ดสำหรับ นักปั่นทัวร์ริ่ง นักปั่นระยะทางไกล พูดคุยเรื่องอุปกรณ์ เทคนิตการปั่น ที่พัก หรือการกินอยู่
กฏการใช้บอร์ด
บอร์ดสำหรับ นักปั่นทัวร์ริ่ง นักปั่นระยะทางไกล พูดคุยเรื่องอุปกรณ์ เทคนิตการปั่น ที่พัก หรือการกินอยู่
ตอบกลับ
sonatagalato
สมาชิก
สมาชิก
ตำแหน่ง: หนองจอก,กรุงเทพฯ
ติดต่อ:

อยากทราบวิธีติดขาตั้งจักรยาน ยี่ห้อ Massload ให้กับจักรยานทัวริ้งหน่อยครับ

โพสต์ โดย sonatagalato »

ผมใช้ surly LHT อยู่ อยากทราบว่าจะต้องยึดตัวจับเฟรม ณ ตำแหน่งไหนจะดีที่สุดครับ
lokruange
สมาชิก
สมาชิก
Bike: java dahon

Re: อยากทราบวิธีติดขาตั้งจักรยาน ยี่ห้อ Massload ให้กับจักรยานทัวริ้งหน่อยครับ

โพสต์ โดย lokruange »

ติดกลางรถใกล้ท่อตั้งครับ เอาสวยหาแผ่นหนังรองด้านล่างบน เอาใช้งานสายยางผ่าด้านข้างด้านเดียวแล้วหุ้มไปเลยไขน็อต
รูปประจำตัวสมาชิก
e20xem
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 088-163-4828
team: 4-สายน้ำ
Bike: จักรยานเหล็ก
ตำแหน่ง: อ.มโนรมย์ จ.ชัยนาท

Re: อยากทราบวิธีติดขาตั้งจักรยาน ยี่ห้อ Massload ให้กับจักรยานทัวริ้งหน่อยครับ

โพสต์ โดย e20xem »

รูปภาพ
หาแผ่นหนังมารองที่ตัวเฟรมทั้งบน-ล่างและซ้าย-ขวา เพื่อกันเฟรมเป็นรอยครับ
ตอบกลับ

กลับไปยัง “ทัวร์ริ่ง (Touring)”