สอบถามท่านที่ยังใช้รถวีเบรคครับ

บอร์ดสำหรับ นักปั่นทัวร์ริ่ง นักปั่นระยะทางไกล พูดคุยเรื่องอุปกรณ์ เทคนิตการปั่น ที่พัก หรือการกินอยู่

สอบถามท่านที่ยังใช้รถวีเบรคครับ

โพสต์ โดย Poldi » 14 ก.ย. 2017, 15:39

วีเบรค ณ ปัจจุบันยังหาซื้อได้มั้ยครับ พวกผ้าเบรค มือเบรค กลัวใช้ๆไป กลายเป็นดิสหมด แล้วรถไฮบริดคันนึงของผมใช้ได้แต่วีเบรค ท่านได้มีรุ่นวีเบรคที่ใช้ดี แนะนำมาได้นะครับ ขอบคุณครับ :D

Re: สอบถามท่านที่ยังใช้รถวีเบรคครับ

โพสต์ โดย Poldi » 14 ก.ย. 2017, 16:52

แล้วมือเบรคหมอบที่ใช้แฮนด์ตรง ใช้กับวีเบรคได้มั้ยครับ

Re: สอบถามท่านที่ยังใช้รถวีเบรคครับ

โพสต์ โดย Mr.Bean » 14 ก.ย. 2017, 22:36

ใช้ได้ครับ พวก Tiargra แฮนด์ตรง เคยเอามาใช้กับวีเบรคทั่วไป แรงเบรคดีด้วย เพราะก้านมันยาวววว
รถไม่แพง ...... แรงก็ไม่ค่อยมี :o

โพสต์ โดย aee2515 » 15 ก.ย. 2017, 22:37

ใช้ ได้ ครับ ผม มี 1 คัน ก้ามเบรค xt กระเดื่อง รุ่น แรก มือ lx ยังมีผ้าเบรคขายอยู่ครับ

โพสต์ โดย KleinMantra1998 » 16 ก.ย. 2017, 08:01

อะไหล่ผ้าเบรค ยังมีต่อไปอีกนานมากครับ

กลุ่มรถเล็ก รถพับ ยังใช้ เบรคขอบล้อกันเยอะมาก หมอบก็ยังใช้อีกเยอะ

โพสต์ โดย Poldi » 16 ก.ย. 2017, 11:07

มีวีเบรค รุ่นไหนดีๆแนะนำมั้ยครับ

โพสต์ โดย liwan » 18 ก.ย. 2017, 23:44

http://www.sheldonbrown.com/harris/brakeshoes.html
ว่าไว้ว่า
รูปภาพ

ผมเก็บสำรองไว้ละ
รูปภาพ

ใส่ไปบ้างแล้ว บางคัน
รูปภาพ

เป็นมือตบ tiagra ผมใช้อเดปเตอร์ แปลงครับ
รูปภาพ

โพสต์ โดย Poldi » 19 ก.ย. 2017, 10:06

ขอบคุณมากครับ ของผมคงแค่ชิมาโนพอ คูลสตอปดูราคาเอาเรื่องอยู่ครับ :oops: