กระทู้หลัก Audax Randonneurs (แรลลี่จักรยานทางไกล) พูดคุยสอบถามและแสดงความคิดเห็น

เชิญชวนเพื่อนๆมาออกทริปแบบกันเอง ไม่มีทีมงานจัดการปั่นอย่างเป็นระบบมากนัก ดูแลกันเองพอสมควรในหมู่เพื่อนฝูง

ผู้ดูแล: ผู้ดูแลบอร์ดชมรมย่อย

รูปประจำตัวสมาชิก
evas
สมาชิก
สมาชิก
Bike: Trek Marlin 7, Spe Allez C2, Bianchi Imola

Re: กระทู้หลัก Audax Randonneurs (แรลลี่จักรยานทางไกล) พูดคุยสอบถามและแสดงความคิดเห็น

โพสต์ โดย evas »

ชัยพฤกษ์ ชูชะกา เขียน:300 BRM ครั้งต่อไปไม่ทราบว่าจัดที่ไหนครับ
จากข้อมูลตามหน้าเวบครับ
300BRM
11 เม.ย. สงขลา
2 พ.ค. ระยอง
2 พ.ค. เขาใหญ่

** 18 เม.ษ. (ถ้าไม่เลื่อน) มี Test 300 เชียงใหม่ครับ
Audax Thailand
ขาประจำ
ขาประจำ
team: Audax Randonneurs Thailand

Re: กระทู้หลัก Audax Randonneurs (แรลลี่จักรยานทางไกล) พูดคุยสอบถามและแสดงความคิดเห็น

โพสต์ โดย Audax Thailand »

baditt เขียน:สอบถามครับ ทำไมข้อมูลแผนที่แต่ละทริปมันไม่เท่าเทียมกัน หรือไม่เป็นมาตรฐานเดียวกันครับ อย่างผมใช้ App Strava บางอันก็ไม่มีให้ ขอบคุณครับ
โดยปกติเราจะยึด RidewithGPSเป็นหลักครับ Appอื่นๆจะทำเพิ่ม ใส่เพิ่มตามที่เพื่อนสมาชิกส่งมาครับ
ขาประจำ
ขาประจำ
team: Audax Randonneurs Thailand

Tmbike เขียน:ขอเปลี่ยนที่อยู่ใหม่ครับID .6502นายปฐม โรจน์ปิติสกุล
บ้านเลขที่77/35หมู่2ตำบลสำนักขาม
อ.สะเดา
จ.สงขลา. 90320
ขอให้ส่งตามที่อยู่ใหม่นี้นะครับขอขอบคุณครับ
แก้ไขในฐานข้อมูลเรียบร้อยแล้วครับ
ขาประจำ
ขาประจำ

ross เขียน:สอบถามข้อสงสัยครับ

พอดีเพิ่งจะทราบเรื่องว่ามีการจัดแข่งแบบนี้ด้วย ส่วนตัวสนใจมากอยากจะลองทดสอบตัวเองให้ครบทุก BRM
แต่พอมาดูในปฏิทิน แล้วเหมือนว่าจะรู้ตัวช้าไป ไม่สามารถลงได้ทัน เพราะว่าต้องผ่านทริป 200ฺBRMก่อน เลยจะเรียนสอบถามดังนี้ครับ

200km., Lomsak - Nam Nao (Testrun) ไม่ถืงว่าเป็นการนับBRM ใช่มั้ยครับ แต่ถ้าเข้าร่วมเพื่อที่จะใช้สิทธิว่าเคยผ่านระยะ 200 เพื่อไปต่อยอดในทริปอื่น ได้หรือไม่ครับ

ยกตัวอย่าง ถ้าได้ ผมเรียงทริปตามนี้ได้เลยหรือเปล่าครับ
1. 28 Mar 200km., Lomsak - Nam Nao (Testrun)
2. 2 May 300BRM, Khao Yai
3. 30 May 400BRM, Chaopraya
4. 20 Jun 600BRM, Pattaya - Trat
5. 4 Oct200BRM, Ayutthaya (ตามเก็บ 200โลทีหลัง)

ถ้าปั่นได้ครบตามนี้ สามารถสั่งเหรียญได้ครบทุกรุ่นเลยหรือเปล่าครับ
เข้าใจถูกต้องแล้วครับ
ขาประจำ
ขาประจำ

superjom เขียน:สอบถามครับคืออยากลง300ระยอง แต่ลง 200หล่มสักไม่ได้เพราะติดธุระ สามารถลง300ได้ไหมครับ
ต้องผ่าน200ก่อนครับ เป็นข้อตกลงเพื่อความปลอดภัยของทั้งนักปั่นเองและเพื่อนร่วมทางครับ
(แต่ถ้าผ่าน200หล่มสักได้นี่คิดว่าน่าจะผ่านได้ทุกสนามแล้วครับ เป็นสนามยากมาก)
anny
ขาประจำ
ขาประจำ
team: ชมรมจักรยานเพื่อสุขภาพลาดยาว,สี่สายน้ำ
Bike: TREK 7.3, 8500. Madohe6.5
ตำแหน่ง: รพ.ลาดยาว

โพสต์ โดย anny »

ขออนุญาติแจ้งข่าวค่ะ เพื่อนๆชาวAudax ที่ผ่านได้SRแล้วและเป็นคนไทย สามารถจองตั๋วเครื่องบิน TG ในราคา20,200 เป็นตั๋วไป-กลับ 70 ที่ ไม่รวมภาษี เพิ่มน้ำหนักจักรยานให้อีก30kgs กลุ่มซำเหมาปรารีสกำลังหาคนสนับสนุนช่วยจ่ายค่าภาษีและค่าใช้จ่ายอื่นๆ ขณะนี้เราได้ราคาตั๋วเครื่องบินในราคาพิเศษ TGต้องการรายชื่อภายใน24นี้ ใครที่ผ่าน600และsrแล้วต้องการตั๋วราคานี้ สมัครได้ที่แอนพร้อมโอนเงิน400บาทเพื่อเป็นการมัดจำให้TG เที่ยวไป 12/08/58 TG930 เที่ยวกลับTG931 23/08/58 ค่าตั๋วจริงจ่ายเดือนมิถุนายน ข้อผูกมัดเดียวที่ให้ไว้กับTG คือต้องมีโลโก้เจ้าจำปีอยู่บนเสื้อนักปั่น ซึ่งจะเป็นข้อผูกมัดเดียวที่เราจะให้ไว้กับผู้สนับสนุนท่านอื่นๆด้วย
ผู้ใดต้องการสมัครแอนขอชื่อ นามสกุลทั้งไทยและอังกฤษ เลขID audax เบอร์เสื้อ ทีมงานจะพยายามหาผู้สนับสนุนเพื่อลดภาระของนักปั่นทุกๆท่านเพื่อทำฝันให้เป็นจริง เพื่อนำธงไทยไปสู่เวทีโลก ซึ่งการไปครั้งนี้เป็นครั้งแรกของชาวไทยที่จะลงสนามนี้
ส่งสำเนาบัตรประชาชนและสำเนาหนังสือเดินทางส่งให้แอนที่
พัชรี พยัคเภท โรงพยาบาลลาดยาว อ.ลาดยาว จ.นครสวรรค์ 60150
เลขที่บัญชีธ.กรุงไทย ออมทรัพย์ 606-1-32738-2
ID Line/เบอร์โทรแอน 0817078550
เฟสบุ๊ค Ann Anny FourRivers
KAIT
ขาประจำ
ขาประจำ
team: บูโรทั่ง
Bike: เก่าญีปุ่น

โพสต์ โดย KAIT »

ธรรมสวัสดีครับ
คุณหมอเคยช่วยผมกางเต้นม์RITที่อุทัยช่วยดันหลังหลานสาวผมที่เขมรครั้งนี้หาตั่วเครื่งบินราคาถูกให้ผมอีกกราบขอบพระคุณเป็นอย่างสูงขอรับ
ด้วยความเคารพ
ลุงพิมพ์ :D :D :D
anny
ขาประจำ
ขาประจำ
team: ชมรมจักรยานเพื่อสุขภาพลาดยาว,สี่สายน้ำ
Bike: TREK 7.3, 8500. Madohe6.5
ตำแหน่ง: รพ.ลาดยาว

โพสต์ โดย anny »

KAIT เขียน:ธรรมสวัสดีครับ
คุณหมอเคยช่วยผมกางเต้นม์RITที่อุทัยช่วยดันหลังหลานสาวผมที่เขมรครั้งนี้หาตั่วเครื่งบินราคาถูกให้ผมอีกกราบขอบพระคุณเป็นอย่างสูงขอรับ
ด้วยความเคารพ
ลุงพิมพ์ :D :D :D
สวัสดีค่ะไม่เจอกันนานเลยนึกว่าลุงพิมพ์แขวนจักรยานไปแล้ว ถ้าเจอแอนในสนาม AUDAX อย่าลืมทักทายแอนนะค่ะ
Pongsa02
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 0815114228

โพสต์ โดย Pongsa02 »

สวัสดีครับ คืออยากทราบว่าถ้ายังไม่ผ่าน สนาม400/600โล (กำลังไล่เก็บในครั้งหน้านี้)
สามารถสมัคร ไป1200โล ที่ฝรั่งเศสไหมครับ
pricha
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: ไม่ทำงานหน้าที่คนอื่น
team: งดแสดงความคิดเห็น หากไม่มีข้อมูล
Bike: คิดดี ทำดี เพื่อสังคมที่ดี

โพสต์ โดย pricha »

เยี่ยมครับ
- กิจกรรมดีๆเพื่อนักกีฬาและนักท่องเที่ยวครับ
- carfreeday ครับ
Than_
ขาประจำ
ขาประจำ

โพสต์ โดย Than_ »

สมาชิกใหม่ครับ (#6878) พิมพ์ชื่อผิด ส่งemail ไปที่ audaxthailand@gmail.com แล้วครับ

รบกวนแก้ไขให้ด้วยครับ
ead
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Schwinn

โพสต์ โดย ead »

Audax 200, Audax 300 ระยอง ปั่นวันที่ 2 พค. 2558 เปิดรับสมัครแล้วครับ ..
ead
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Schwinn

โพสต์ โดย ead »

ช่วยแนะนำ ที่พัก ราคาย่อมเยา ใกล้กับที่จัดงาน Audax 200 ระยอง ลานหินขาว ให้หน่อยครับ
softman
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 0831186688
team: ARCC.Audax Rayong Cycling Club

โพสต์ โดย softman »

ที่พัก หาดแม่รำพึง ลานหินขาว ครับ
http://www.emagtravel.com/archive/hat-m ... hotel.html
ปั่น ปั่น ปั่น...สุขสันต์ ทั้งกายใจ

e21smn
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: JACK
team: Shinozawa Team
Bike: Salsa Ala Carte , Fourteen , Dahon Boardwalk , Winspeed LR II

โพสต์ โดย e21smn »

สอบถามครับ
ผ่าน 200 test run ที่หล่มสักแล้วจำเป็นต้องกลับไปเก็บ 200 ที่ระยองด้วยหรือไม่ หรือว่าสามารถต่อ 300 400 ได้เลย
พม่าตรึงใจ ธค 2559
http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic.php?f=56&t=1559891
สบายดีหลวงพระบาง กพ 59
http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic.php?f=56&t=1407851
ตอบกลับ

กลับไปยัง “จัดทริปย่อย”