Bikenet ชวนปั่น อาทิตย์ที่ 24 พ.ค.2552 ศรีราชา-ปลวกแดง

เชิญชวนเพื่อนๆมาออกทริปแบบกันเอง ไม่มีทีมงานจัดการปั่นอย่างเป็นระบบมากนัก ดูแลกันเองพอสมควรในหมู่เพื่อนฝูง

Moderator: ผู้ดูแลบอร์ดชมรมย่อย, ผู้ดูแลบอร์ดชมรมย่อย

Re: Bikenet ชวนปั่น อาทิตย์ที่ 24 พ.ค.2552 ศรีราชา-ปลวกแดง

โพสต์ โดย ถัง สัมมากร MTB » 08 พ.ค. 2009, 15:35

สัมมากรMTB ขอร่วมทำบุญด้วยครับ ^_^

เบื้องต้นขอแจ้งชื่อไว้ 2 ท่านก่อนนะครับ ได้แก่ ป๋าวินิจ และผมเองครับ ยังไงถ้ามีคนเพิ่มจะรีบแจ้งให้ทราบทันทีครับ

ป.ล. ขอบคุณพี่ชัยที่โทรมาชวนด้วยนะครับ
POWERED BY SRAM (100% Shimano Free)
My Ride......My Bike @ สัมมากร MTB

Re: Bikenet ชวนปั่น อาทิตย์ที่ 24 พ.ค.2552 ศรีราชา-ปลวกแดง

โพสต์ โดย ยุทธพนัสนิคม » 08 พ.ค. 2009, 19:54

พี่ยุทธ ครับ พี่จะปั่นจากพนัสไปศรีราชาเลย หรือว่าเอาใส่รถไปครับ
คุณbpbครับตอนแรกพี่ตั้งใจปั่นไปศรีราชาเลยนะเนี่ยแต่มานึกขึ้นได้ว่าจะต้องปั่นไปปลวกแดงอีกก็เลยเปลี่ยนใจคือว่ากลัวเน่าก่อนถึงจุกหมายปลายทางครับ
จักรยานคือสะพานเชื่อมมิตรภาพ

โพสต์ โดย Chakkrit » 08 พ.ค. 2009, 22:10

สวัสดีครับพี่ๆชาว Bikenet

เห็นกิจกรรมดีๆแบบนี้อยากขอเอารถพับไปร่วมปั่นด้วยครับ
ขอน้องใหม่คนนี้ไปร่วมปั่นด้วยคนนะครับ
ผมชื่อ หยก ครับ ไม่มีชมรมครับ ปั่นแบบอิสระครับ

ขอบคุณชาว Bikenet สำหรับกิจกรรมดีๆที่จัดขึ้นมานะครับ

โพสต์ โดย bancha.2518 » 09 พ.ค. 2009, 00:17

ขาไปมีรถเซอร์วิท (ปฐมพยาบาล :D ) หรือเปล่าครับ
เหนื่อยก็พัก อยากก็ไป ช้า ช้า เดี๋ยวก็ถึง ไม่ไหวก็เข็น
ซ่อมโม่ viewtopic.php?f=60&t=73943

โพสต์ โดย chay พ่อลูกอ่อน » 09 พ.ค. 2009, 13:04

สวัสดีครับชาว Bikenet ทุกท่านถ้าไม่ติดขัดธุระอะไรขอไปด้วยหนึ่งที่ครับ............. :mrgreen:
***** ความสุขที่ยิ่งใหญ่คือครอบครัว *****
*สินค้า chay พ่อลูกอ่อน กดที่ลิงค์ได้เลยครับ* viewforum.php?f=436

โพสต์ โดย หนึ่ง-ปกรณ์ » 09 พ.ค. 2009, 14:52

bpb เขียน:ขาไปมีรถเซอร์วิท (ปฐมพยาบาล :D ) หรือเปล่าครับ

มีแน่นอนครับ... ตอนนี้อยู่ระหว่างติดต่อโรงพยายาลอยู่ครับ ตั้งใจไว้ว่า อยากขับรถตามปิดท้ายขบวนครับ และถึงแม้ติดปัญหาอย่างไร ก็ไม่ห่วงครับ เพราะท่านประธานชมรมพี่เสรี แกมีนางพยาบาลห้องผ่าตัดชลบุรีประจำตัวไปด้วยครับ แบบว่าอยากจะหลับกี่นาที อันนี้บอกทางป้าเล็กได้เลยครับ... :mrgreen: (ยังมีรับซ่อม ปะยาง เปลี่ยนยางด้วยครับ ราคาตามตลาดครับ)

ก็ยินดีต้อนรับทุกท่านที่ร่วมกิจกรรมครับ ไม่มีทีม ไม่เป็นไร เคยปั่นคนเดียว ก็ไม่เป็นไรครับ และใครกลัวกลับไม่ไหว ก็ขอให้ช่วยแจ้งว่าต้องการรถช่วยพากลับน่ะครับ ก็จะรวบรวมรายชื่อไปจนวันที่ 20 เพื่อเตรียมทั้งรถและอาหารน้ำดื่ม แต่ตอนนี้ยังมี่ แค่ 2 คนเองที่ขอรถตอนกลับ... ประเดี๋ยววันจริง ผมกลัวว่าจะแย่งกันขึ้นรถ ถ้าไม่พอจะลำบากนะครับ เพราะประมาณคนไม่ถูก ใครไม่มั่นใจว่ากลับไม่ไหวอยากฝื่น บอกชื่อไว้ก่อนได้ครับ เราจะได้ทำตั๋วแจกไว้ครับ :mrgreen:

ภาพประจำตัวสมาชิก
zumo
0 8 1 6 8 7 8 1 9 8

โพสต์ โดย zumo » 09 พ.ค. 2009, 17:02

zumo เขียน:ขาอ่อน แรงน้อย ขอตามไปด้วยคนนะครับผม.....

555.....พี่หนึ่ง ครับขู่ซะผมขอลงชื่อรถเซอร์วิส ขากลับไว้ด้วย 1 ที่แล้วกันนะครับผม....อิอิอิ....กันพลาดครับ
:D :D :D
"น้ำใจ"......หาซื้อไม่ได้ตาม 7-11 ครับ

โพสต์ โดย bancha.2518 » 09 พ.ค. 2009, 20:32

Chakkrit เขียน:สวัสดีครับพี่ๆชาว Bikenet

เห็นกิจกรรมดีๆแบบนี้อยากขอเอารถพับไปร่วมปั่นด้วยครับ
ขอน้องใหม่คนนี้ไปร่วมปั่นด้วยคนนะครับ
ผมชื่อ หยก ครับ ไม่มีชมรมครับ ปั่นแบบอิสระครับ

ขอบคุณชาว Bikenet สำหรับกิจกรรมดีๆที่จัดขึ้นมานะครับ

ดี ครับ เดี๋ยวผมหมอบ เบาๆไปเป็นเพื่อนครับ ขาไม่แรงครับ :D
เหนื่อยก็พัก อยากก็ไป ช้า ช้า เดี๋ยวก็ถึง ไม่ไหวก็เข็น
ซ่อมโม่ viewtopic.php?f=60&t=73943

โพสต์ โดย MooK » 09 พ.ค. 2009, 21:21

อยากทราบว่าทริปนี้แบ่งการปั่นเป็นกี่กลุ่มค่ะ ปั่นแบบรอกัน ไปเรื่อย ๆ หรือ ใครจะไปก้อไป

ใครช้าก้อช้าไป หรือปั่นแบบบ้าพลัง คือว่ากลัวว่าจะถูกทิ้ง อ่ะค่ะ

โพสต์ โดย veenono » 09 พ.ค. 2009, 21:31

โหยย...ใครจะกล้าทิ้งคุณมุกครับหนุ่มๆตามบังลมให้
รอบด้านอยู่แล้วครับ...555
พูดคุยทักทาย-แนะนำทาง facebookและอีกหลายๆกิจกรรมจาก veenono คลิ๊กเลย
ทริป" รักนี้ให้เธอ Tour of Myanmar Meakhong Challenge2013"
จงทำกรรมดี ละเว้นกรรมชั่ว เป็นผู้ให้จะได้ ลดความเห็นแก่ตัว
จักรยานก็เหมือนเม็ดข้าวเม็ดถั่วเม็ดงา ใครปลูกใครหว่านก็ดีมีประโยชน์ต่อสัตว์โลกทั้งนั้นทำไปเถอะ

โพสต์ โดย Chakkrit » 09 พ.ค. 2009, 22:48

ผม.....น้อง หยก รถพับ ขอกลับรถ Service ด้วยคนครับ
แล้วรถ Service ไปส่งที่สวนสาธารณะศรีราชาหรือเปล่าครับ
เพราะว่าผมคงเอารถไปจอดที่โรงเรียนเทศบาลศรีมหาราชาน่ะครับ

โพสต์ โดย bancha.2518 » 10 พ.ค. 2009, 01:55

MooK เขียน:อยากทราบว่าทริปนี้แบ่งการปั่นเป็นกี่กลุ่มค่ะ ปั่นแบบรอกัน ไปเรื่อย ๆ หรือ ใครจะไปก้อไป

ใครช้าก้อช้าไป หรือปั่นแบบบ้าพลัง คือว่ากลัวว่าจะถูกทิ้ง อ่ะค่ะ

เห็นว่าจะคุมความเร็วไว้ จนเหลือ 10 กิโลฯสุดท้านนะครับ

โพสต์ โดย น้องหมิว » 10 พ.ค. 2009, 10:14

ข้อเสนอแนะนะคะ
ใครที่จะเอารถเซอร์วิสส่วนตัวตามไปช่วยลงชื่อไว้หน่อยคะ
พร้อมทะเบียนรถนะคะ
พี่หนึ่งคะ รบกวนช่วยปริ้นท์กระดาษติดรถเซอร์วิสหน่อยค่ะ เอาคำว่า
" รถเซอร์วิส งานมอบสิ่งของ อ.ปลวกแดง"
ติดท้ายรถเซอร์วิสทุกคันด้วยคะ
เพราะขบวนมันจะยาว รบกวนผู้ใช้เส้นทางด้วยกันน่ะค่ะ

โพสต์ โดย น้องหมิว » 10 พ.ค. 2009, 10:18

ส่วนเสี่ยหมิงคะ
งานนี้อยากให้ชวนทีมชาติเยอรมันมาด้วยค่ะ
จะได้ดวลกันไปเลยระหว่าง
เสี่ยหมิง
ทีมชาติเยอรมัน
คนเก่ง ที่บ้านบึง
โดยให้น้องMookปั่นไปให้กำลังใจน่ะคะ
แล้วเจอกันวันง่นนะคะ
ขอตัวไปเวียดนามสิบวันค่ะพี่น้อง พาน้าเก่งไปเก็บตัวหน่อย

โพสต์ โดย เสรี BIKE NET » 10 พ.ค. 2009, 12:02

เรียน คุณMOOK

งานนี้ผมเองได้เรียนเชิญ ทั้งด้วยตนเองพร้อมหนังสือ และหนังสือเชิญส่งตามตัวแทนชมรม...ทั้งหมดถูกตั้งคำถามเดียวกัน ว่า...จะไปด้วยทันหรือไม่ ...หรือมีเฉพาะบรรดาขาแรง บ้าพลังแยะไม๊....

ผมขออธิบายแนวทางสั้น ๆ สำหรับผู้ร่วมทริปนี้ เนื่องจากมีบรรดาพี่น้องจักรยานหลายกลุ่ม ทุกเพศ ทุกระดับอายุ ตั้งแต่เด็กอายุไม่ถึง 10 ปี จนถึงอายุมากกว่า 70 ปี ที่ทราบข้อมูลจนถึงปัจจุบัน...

หลังจากเราเริ่มต้น จากจุดสวนสาธารณศรีราชาไปแล้ว...

กลุ่มหน้าจะนำด้วยรถตำรวจ ต่อมาก็คือรถที่บรรทุกของไปบริจาค ต่อมาเราให้ทีมพี่ อย่างสวนธน..ที่มีประสบการณ์สูง ในเรื่องของการจัดทริปกลุ่มใหญ๋ เป็นผู้นำ และคอยควบคุม ต่อมาก็บรรดา พี่น้องชาวจักรยานทั้งหมด ร่วมขบวนโรลลิ่ง ไปกัน โดยไม่ขาดระยะ ในความเร็วเบื้องต้นคงไม่เกิน 25 ด้วยเหตุจุดเริ่มไปจนถึง ฝั่งรอบอ่านเป็นชุมชน และถนนแคบ..

ต่อจากนั้นยังคงเดิมตลอดไป และความเร็วจะเพิ่ม แต่ก็ไม่เกิน 30 เพราะ เราจะกำหนดเวลาเพื่อให้ทันทานข้าวเที่ยงที่จุดหมาย...

หากกลุ่มแตกจะแบ่งกลุ่มย่อยออกไป เพื่อการดูแล จาก กลุ่มดูแล ที่ขี่มอเตอร์ไซค์ ซึ่งติดเบอร์ไว้ด้านหลัง เช่น 1,2,3,4 เป็นต้น

เพราะฉะนั้น กลุ่มที่รักษาระดับไว้คือกลุ่มหน้าสุด แต่จะไม่เร็วไปกว่า ระยะที่รถตำรวจนำ...

หากกลุ่มที่หลุดแยกเป็น 2,3,4 แต่กลุ่มช้าสุด จะมีรถปิดท้าย อาจจะ(เป็นผู้หญิง เด็กหรือคนสูงอายุ)หากขี่ไม่ไหว ก็จะรับขึ้นรถ...

ย้อนกลับมาดูที่กลุ่มหน้า กลุ่มนี้อาจจะขอลองฝีเท้า บ้าพลัง หรือจะวัดฝีเท้าระยะยาวสักนิด อะไรก็แล้วแต่.....เมื่อถึงจุดปลอดภัย(ที่เราวางไว้) แต่อยู่ในความควบคุมของผู้ดูแล และรถนำ และรถปิดท้าย...และกลุ่มนี้หากจะลอง เรามีข้อกำหนดคือ ต้องเชื่อผู้ควบคุมและดูแล...เรามีระยะให้ลองกัน ถึง 10 ,20 ,30 กิโล ตามแต่ท่านจะพอใจ และลมจับไปในที่สุด...

ย้อนกลับมาดูกลุ่ม 2 ที่สามารถขี่ได้ ไปเรื่อย ๆ ตามระยะทาง ถึงจุดตามกำหนดเวลา

กลุ่ม 3 ขี่ได้แต่ช้ากว่าปกติ ไม่ไหว แต่ใจสู้ ...เมื่อถึงเวลาจุดหนึ่ง ถ้าเราดูแล้วระยะเวลาคงไม่ทันทานข้าวร่วมกัน ก็จะขอให้ขึ้นรถเซอร์วิส...

ทั้งหมดทุกกลุ่ม ก็จะมาทานข้าวร่วมกัน....ในเวลา 11.45-12.00 น. แน่นอน...

เป็นอย่างไรครับคุณ MOOK และพี่น้องที่จะร่วมทริป สบายใจขึ้นหรือยัง เพราะทริปเรา ถือว่าทุกท่านทุกชมรม ร่วมกันทำทริป และทำบุญร่วมกัน ....เราอาจไม่สามารถแยกพี่น้องให้มีความสามารถเท่ากันได้.....แต่ทริปเราจะให้พี่น้องมีความสุขร่วมกันได้ทุกท่านทุกกลุ่ม....

ตอนนี้เราจัดผู้ดูแล (รถจักรยานยนต์ประมาณ 15 คัน ถึงเวลานั้นถ้าไม่พอจะหามาอีก ขอสรุปประชุมครั้งสุดท้ายอีกที)

ตอนนี้ขอขอบคุณ พี่ทรงชัย พี่อนุวัฒน์ ที่นำรถมาช่วยบริการน้ำให้พี่น้องจักรยานเรา จากปรือไบค์)

สิ่งที่ผมเป็นห่วงในตอนนี้....
ผมอยากทราบ ท่านที่ต้องการขึ้นรถกลับ(หมายถึงขี่ไปขาเดียว) กลัวว่าถึงเวลาเราจะหารถมาบริการบรรทุกท่านได้ช้า ถ้าเราทราบจำนวนโดยประมาณ จะเป็นการดีเลยครับ ...

สำหรับข้อเสนอน้องหมิว รับทราบครับ ยังไงขอเข้าประชุมครั้งสุดท้ายในสัปดาห์หน้าอีกครั้ง...

ขอบคุณครับ สำหรับทริปทำบุญในครั้งนี้