Bikenet ชวนปั่น อาทิตย์ที่ 24 พ.ค.2552 ศรีราชา-ปลวกแดง

เชิญชวนเพื่อนๆมาออกทริปแบบกันเอง ไม่มีทีมงานจัดการปั่นอย่างเป็นระบบมากนัก ดูแลกันเองพอสมควรในหมู่เพื่อนฝูง

Moderator: ผู้ดูแลบอร์ดชมรมย่อย

Re: Bikenet ชวนปั่น อาทิตย์ที่ 24 พ.ค.2552 ศรีราชา-ปลวกแดง

โพสต์ โดย ยุทธพนัสนิคม » 07 พ.ค. 2009, 15:06

สวัสดีครับพี่น้องทุกท่าน ยุทธ พนัสนิคมมารายงานตัวครับผม ส่วนผู้ร่วมชะตากรรมขณะนี้ผมกำลังเกลี้ยกล่อมอยู่ทราบจำนวนที่แน่นอนเมื่อไหร่จะแจ้งให้ทราบนะครับ
จักรยานคือสะพานเชื่อมมิตรภาพ

Re: Bikenet ชวนปั่น อาทิตย์ที่ 24 พ.ค.2552 ศรีราชา-ปลวกแดง

โพสต์ โดย yab » 07 พ.ค. 2009, 15:49

ขอติดตามไปด้วยคนครับผม ขี่ไหวป่าวก็ไม่รุ้ ฝากพี่เสรี :mrgreen: :mrgreen: ช่วยดันหลังผมด้วยละกัน

โพสต์ โดย Somkid@Noble Bike » 07 พ.ค. 2009, 16:11

หนึ่ง-ปกรณ์ เขียน:อัพรายชื่อ

1 คุณสมคิด-กลุ่มชาว Noble Bike
2 คุณ Otto-กลุ่มชาว Noble Bike
3 คุณปุ้ม-กลุ่มชาว Noble Bike
4 คุณธร -กลุ่มชาว Noble Bike
5 คุณชาติ GT -กลุ่มชาว Noble Bike
6 คุณเหมียว -กลุ่มชาว Noble Bike
7 คุณหมี -กลุ่มชาว Noble Bike
8 คุณติ๊ก -กลุ่มชาว Noble Bike
9 คุณตาล -กลุ่มชาว Noble Bike
10 คุณพจน์ -กลุ่มชาว Noble Bike
11 Big-Lee -กลุ่มชาว Noble Bike
12 คุณมล -กลุ่มชาว Noble Bike
13 คุณวิโรจน์ -กลุ่มชาว Noble Bike
14 น้องเอิร์น -กลุ่มชาว Noble Bike
15 พี่สติ -กลุ่มชาว Noble Bike
16 คุณประเสริฐ@บางปลา -กลุ่มชาว Noble Bike
17 น้องแม็คกี้
18 คุณเตือน
19 คุณ เสริฐขาแดง-แรงน้อย
20 คุณ PuM
21 นายหนึ่ง-ปกรณ์
21 เสือเช สัตหีบ
23 สารวัตรตู่
24 เสือชาติGT ชมรมจักรยานสมุทรปราการ (มาทั้งทีม)
25-26 คุณmeeและน้องเม่น ไปรวมด้วย 2 คน
27 น้าเก่ง ... จะมากี่คน พาน้องวาสนามาด้วยป่าวไม่รู้วานบอกด้วยครับ
28-29 veenono มา 2 คน
30 เด็กแร๊ป UTC กำลังรอบอกจำนวนเพิ่ม
31-34 เสือฟลุ๊ค พร้อมเพื่อนร่วมก้วน เสือโหน่ง เสือจักร เสือแดเนีลย
35 MooK (ขณะนี้ก็กำลังรวมพลเพิ่มอยู่)
36 bpb (กลับรถเซอร์วิส)

ไชโย...ในที่สุดก็มีแจ้งขอรถเซอร์วิสแล้วครับหนึ่งท่าน รบกวนขอช่วยบอกจำนวนคนแน่นอนก่อนวันที่ 20 พ.ค. นะครับ แล้วจะเตรียมตั๋วขึ้นรถ เตรียมอาหารและน้ำดื่มไว้ให้นะครับ

ตกชื่อประธานชมรม Noble Bike ไปได้อย่างไรครับ

คุณนก กับ ลูกสาวคนเก่ง น้องมุกมิกครับ

สำหรับความเคลื่อนไหวของชาว Noble Bike Click here
ท่านสามารถติดตามข่าวสารกิจกรรมของพวกเรา Noble Bike ได้ที่ www.NobleBike.com : คลิ๊กที่นี่
Noble Bike a Ride of Family

โพสต์ โดย PuiMerida » 07 พ.ค. 2009, 16:48

zumo เขียน:ขาอ่อน แรงน้อย ขอตามไปด้วยคนนะครับผม.....

ยินดี ครับคุณ ซูโม่
Merida Thailand by Cyclesport --> Krich Merida Thailand--> Merida Thailand Fanclub

โพสต์ โดย เสรี BIKE NET » 07 พ.ค. 2009, 20:33

สวัสดีครับ ชาว NOBLE BIKE...
วันก่อนโทรกับคุณชัย ..เห็นว่าคุณนก พาน้องมุก มาปั่นที่สนามบ้านบึง...
ผมก็คว้าจักรยานออกจากบ้าน ไปพร้อมกับเจ้าหาญและเจ้ามาย กะว่าได้เจอและได้ลองสนามแบบขาเก่ากันหน่อย...
แต่ที่ไหนได้ ทั้งเจ้าหาญ และเจ้าชัย ช่วงรอผม ที่จุดนัด ก็ลงขี่ ลงสพานทางข้าม ..ทั้งคู่ยางแตกสบายใจ เลยต้องเสียเวลา เปลี่ยนยาง ทำให้ไม่ได้เจอกับคุณนกและน้องมุกเลย..
แต่งานนี้ขอต้อนรับด้วยความยินดียิ่งครับ..

พี่ยุทธ ต้องเตรียมพร้อมนะ..ผมเตรียมยาดมไว้ให้แล้ว งานนี้พวกเราชาวจักรยานร่วมกันเป็นเจ้าภาพทั้งหมด ครับ มาร่วมงานกันแยะ ๆ จะได้แบ่งบุญความแข็งแรงไปด้วยกัน

ส่วนเสี่ยหมิงผมว่าไม่น่าห่วง เพราะเสี่ยหมิงต้องอยู่กลุ่มหน้า เพราะ ซ๊อมกับสวนธนเป็นประจำ งานนี้ก็ได้คุยกับเจ้าพ่อสวนธน แล้ว คงต้องขอแรงช่วยแพค ให้กับทีมงานหน่อยนะจ๊ะ

น้องวาสนาไม่ต้องเลย...มาซ๊ะดี ๆ เอาอาวุธมาลับให้คม แล้วเจอกันนะ

วันเสาร์นี้ผมคงได้ส่งเทียบเชิญไปหลายท่าน แล้วเจอกันนะจ๊ะ

โพสต์ โดย ยุทธพนัสนิคม » 07 พ.ค. 2009, 21:06

สวัสดีครับพี่เสทริปนี้มีรถเซอร์วิค มียาดมไว้บริการแล้วพอจะมีพยาบาลแบบว่าขาวหมวยสวยอึ๋มไว้คอยดูแลเวลาเป็นตะคริวบ้างละเปล่าถ้ามีผมตีตั๋วจองไว้1ที่นะขอรับ
จักรยานคือสะพานเชื่อมมิตรภาพ

โพสต์ โดย เล็ก จันทบุรี » 07 พ.ค. 2009, 21:48

เสียดายมากครับที่ตรงกับงานแข่งที่สอยดาวกับวิ่งมินิมาราธอนของจันทบุรีครับ ไม่อย่างนั้นนะไปกันเป็นร้อยครับ
กระจกเงาใช่ส่องความสกปรกและงดงามของร่างกาย
ผู้คนที่ห่างหายหรือศรัทธาเป็นเครื่องส่องความสกปรกและงดงามของจิตใจเรา

โพสต์ โดย jook » 07 พ.ค. 2009, 21:56

.
.
:shock:
เสียดายจังง
อดชมคนเสริฟน้ำเลย
พอ.. ครับ
pla_tong

โพสต์ โดย MooK » 07 พ.ค. 2009, 22:04

สำหรับทีมไลอ้อนรวบรวมสมาชิกได้ประมาณ 20 กว่าคนแล้วค่ะ

แต่อาจจะมีเพิ่มเติมอีกนะค่ะ เด๋วจะสรุปให้ทราบอีกครั้งค่ะ

ไม่เกินวันที่ 20 จะสรุปให้นะค่ะ ^_^

โพสต์ โดย subin » 07 พ.ค. 2009, 23:57

ป้อใหญ่... นั่นน่ะแขม่วเต็มที่แล้ว.....
นี่เพิ่งเริ่มปั่นได้สองอาทิตย์เอง หลังจากหยุดไปนาน... สภาพก็เป็นอย่างที่เห็นแหละครับ ฮ่า ฮ่า ฮ่า
ใจสู้ซะอย่าง.... นาน ๆ ปั่นที เอาเป็นว่าทดลองแทนนักปั่นที่น่อมแน้มที่สุดแล้วกัน...
ถ้าปั่นเป็นกลุ่มใหญ่ ๆ สบาย ๆ แน่ ๆ ครับ แต่อากาศออกจะร้อนไปหน่อย ก็เลยทำให้เน่าเร็วกว่าปรกติ ฮ่า ฮ่า ฮ่า
วันงานคงเตรียมรถเซอร์วิสไว้เผื่อละครับ...

โพสต์ โดย bancha.2518 » 08 พ.ค. 2009, 03:13

เล็ก จันทบุรี เขียน:เสียดายมากครับที่ตรงกับงานแข่งที่สอยดาวกับวิ่งมินิมาราธอนของจันทบุรีครับ ไม่อย่างนั้นนะไปกันเป็นร้อยครับ

ปันมาส่งที่ศรีราชาก็ได้นิครับ น้าเล็ก จันทบุรี :D :D
เหนื่อยก็พัก อยากก็ไป ช้า ช้า เดี๋ยวก็ถึง ไม่ไหวก็เข็น
ซ่อมโม่ viewtopic.php?f=60&t=73943

โพสต์ โดย bancha.2518 » 08 พ.ค. 2009, 03:15

ยุทธพนัสนิคม เขียน:สวัสดีครับพี่น้องทุกท่าน ยุทธ พนัสนิคมมารายงานตัวครับผม ส่วนผู้ร่วมชะตากรรมขณะนี้ผมกำลังเกลี้ยกล่อมอยู่ทราบจำนวนที่แน่นอนเมื่อไหร่จะแจ้งให้ทราบนะครับ

พี่ยุทธ ครับ พี่จะปั่นจากพนัสไปศรีราชาเลย หรือว่าเอาใส่รถไปครับ :)
เหนื่อยก็พัก อยากก็ไป ช้า ช้า เดี๋ยวก็ถึง ไม่ไหวก็เข็น
ซ่อมโม่ viewtopic.php?f=60&t=73943

โพสต์ โดย หนึ่ง-ปกรณ์ » 08 พ.ค. 2009, 08:05

ขออัพรายชื่อครับ (ณ.วันเสาร์ที่ 9 พค 2009 14.30น)
1 คุณสมคิด-กลุ่มชาว Noble Bike
2 คุณ Otto-กลุ่มชาว Noble Bike
3 คุณปุ้ม-กลุ่มชาว Noble Bike
4 คุณธร -กลุ่มชาว Noble Bike
5 คุณชาติ GT -กลุ่มชาว Noble Bike
6 คุณเหมียว -กลุ่มชาว Noble Bike
7 คุณหมี -กลุ่มชาว Noble Bike
8 คุณติ๊ก -กลุ่มชาว Noble Bike
9 คุณตาล -กลุ่มชาว Noble Bike
10 คุณพจน์ -กลุ่มชาว Noble Bike
11 Big-Lee -กลุ่มชาว Noble Bike
12 คุณมล -กลุ่มชาว Noble Bike
13 คุณวิโรจน์ -กลุ่มชาว Noble Bike
14 น้องเอิร์น -กลุ่มชาว Noble Bike
15 พี่สติ -กลุ่มชาว Noble Bike
16 คุณประเสริฐ@บางปลา -กลุ่มชาว Noble Bike
17 น้องแม็คกี้
18 คุณเตือน
19 คุณ เสริฐขาแดง-แรงน้อย
20 คุณ PuM
21 นายหนึ่ง-ปกรณ์
21 เสือเช สัตหีบ
23 สารวัตรตู่
24 เสือชาติGT ชมรมจักรยานสมุทรปราการ (มาทั้งทีม)
25-26 คุณmeeและน้องเม่น ไปรวมด้วย 2 คน
27 น้าเก่ง ... จะมากี่คน พาน้องวาสนามาด้วยป่าวไม่รู้วานบอกด้วยครับ
28-29 veenono มา 2 คน
30 เด็กแร๊ป UTC กำลังรอบอกจำนวนเพิ่ม
31-34 เสือฟลุ๊ค พร้อมเพื่อนร่วมก้วน เสือโหน่ง เสือจักร เสือแดเนีลย
35 คุณMooK (ขณะนี้ก็กำลังรวมพลเพิ่ม ~20 คน)
36 คุณbpb (กลับรถเซอร์วิส)
37 พ่อใหญ่สวนธน พร้อมทีม
38 คุณzumo
39 คุณยุทธพนัสนิคม พร้อมทีม
40 คุณyab
41-42 คุณนก กับ น้องมุกมิก Noble Bike
43 คุณpattayamtb
44-45 นายถัง สัมมากร MTB และ ป๋าวินิจ
46 คุณหยก (Chakkrit)
47 คุณchay พ่อลูกอ่อน
48 นายสาทิศ (ตาโต) กลับรถเซอร์วิสครับ

(ถึงกระทู้ วันเสาร์ที่ 9 พค 2009 14.30น)

คุณpattayamtb : ถ้าจะปั่นให้มาเจอกัน จากแผนที่ใกล้ๆนั้นไม่มีเลยครับนอกจากตรงไปที่ถนนริมอ่างเก็บน้ำหนองปลาไหล คือช่วงหลังๆของเส้นทาง ก็คิดว่าหากดีที่สุด น่าจะเอาจักรยานขึ้นรถบิคอัพสองแถวสีขาวพัทยา-ศรีราชา แถวๆตลาดนาเกลือหรือต้นต้นโพธิ์ช่วงพัทยาเหนือมาดีกว่าครับ ตอนเช้าๆคนคงยังไม่เยอะ อันนี้ถามคนข้างๆมานะครับ
แก้ไขล่าสุดโดย หนึ่ง-ปกรณ์ เมื่อ 09 พ.ค. 2009, 14:54, แก้ไขไปแล้ว 2 ครั้ง.

โพสต์ โดย Somkid@Noble Bike » 08 พ.ค. 2009, 10:12

เสือชาติ GT มอบหมวกจักรยานขนาดเด็กมาให้ประมูลเพื่องหารายได้สมทบทุนทำบุญในครั้งนี้ครับ

ราคาเริ่มต้นที่ 300 บาท

ท่านใดสนใจจะร่วมประมูลด้วยเชิญได้เลยนะครับ

หากไม่สดวกเว็บของ Noble Bike ผมคิดว่าลงไว้ในกระทู้นี้ก็ได้นะครับ เพราะเป็นโครงการเดียวกัน

ผมจะถือเวลาที่โพทส์เป็นหลักครับ

รายละเอียดเพิ่มเติม คลิ๊กที่นี่ครับ

รูปภาพ
ท่านสามารถติดตามข่าวสารกิจกรรมของพวกเรา Noble Bike ได้ที่ www.NobleBike.com : คลิ๊กที่นี่
Noble Bike a Ride of Family

โพสต์ โดย yab » 08 พ.ค. 2009, 12:05

พี่เสรีครับ ซ้อมกับสวนธน แต่ผมผูกขาดกลุ่มสองเลยนะครับ แบบว่าใครหลุดมาเจอผมแน่นอน :lol: :lol: :lol: