Bikenet ชวนปั่น อาทิตย์ที่ 24 พ.ค.2552 ศรีราชา-ปลวกแดง

เชิญชวนเพื่อนๆมาออกทริปแบบกันเอง ไม่มีทีมงานจัดการปั่นอย่างเป็นระบบมากนัก ดูแลกันเองพอสมควรในหมู่เพื่อนฝูง

Moderator: ผู้ดูแลบอร์ดชมรมย่อย

Re: Bikenet ชวนปั่น"ปั่นสองล้อ ลดโลกร้อน ปันน้ำใจให้น้อง กับAIS"

โพสต์ โดย veenono » 29 เม.ย. 2009, 11:11

ถ้ากลับจากจันทบุรีทัน..ขอร่วมแจมครับ..2 ที่
พูดคุยทักทาย-แนะนำทาง facebookและอีกหลายๆกิจกรรมจาก veenono คลิ๊กเลย
ทริป" รักนี้ให้เธอ Tour of Myanmar Meakhong Challenge2013"
จงทำกรรมดี ละเว้นกรรมชั่ว เป็นผู้ให้จะได้ ลดความเห็นแก่ตัว
จักรยานก็เหมือนเม็ดข้าวเม็ดถั่วเม็ดงา ใครปลูกใครหว่านก็ดีมีประโยชน์ต่อสัตว์โลกทั้งนั้นทำไปเถอะ

Re: Bikenet ชวนปั่น"ปั่นสองล้อ ลดโลกร้อน ปันน้ำใจให้น้อง กับAIS"

โพสต์ โดย golf_bangsaen » 29 เม.ย. 2009, 11:39

พี่ครับ หาที่พักเป็นเรื่องเป็นราวดีกว่า นอนแถวนั้นกลางคืนมีเสียวววว
และทริปนี้ถ้าไม่ติดอะไรจะไปด้วยครับ

suabao เขียน:อยู่ไกลถ้ามาก่อนกางเต็นท์นอนที่สวนสาธารณะศรีราชา หรือ โรงเรียนเทศบาลศรีมหาราชาได้ใหมครับท่านหรือมีที่อื่นที่น่าสนใจช่วยแนะนด้วยครับ
Team>>>Bangsaen Road Bike
TUNED BY DR.EGG!!!

โพสต์ โดย หนึ่ง-ปกรณ์ » 29 เม.ย. 2009, 14:48

สวัสดีครับทุกท่านที่สนใจเข้ามาอ่านสำหรับกิจกรรมครั้งนี้ ก็อย่างไรเหมือนเดิมครับอย่าลืม แจ้งชื่อ จำนวนคนให้ด้วยน่ะครับ ทราบว่าช่วงนี้ยังอีกนานกว่าจะถึงเวลา แต่ก็จะเข้ามาอ่านเป็นระยะครับ
ขอเพิ่มเติมครับ สำหรับเรื่องที่จอดรถของสมาชิกในวันกิจกรรม ขณะนี้ทางเรากำลังติดต่อขอยืมสถานที่โรงเรียนเทศบาลที่อยู่ใกล้วงเวียน เพื่อเป็นที่จอดรถให้เพื่อนสมาชิก โดยดูจากระยะทางความสะดวกที่ไม่ห่างกันมากจากจุดสตารท์ และเรียบร้อยอย่างไรก็จะแจ้งข่าวกันเรื่อยๆครับ

คุณ suabao : คิดว่าอย่างที่ คุณgolf_bangsaen ว่าไว้ กลางคืนดูไม่ค่อยปลอดภัยน่ะครับ มาเป็นกลุ่มหลายๆคนก็ยังกลัวๆเลยเด็กพวกแวน...อะไรอย่างนั้น
เด็กแร็ป : ขอมายกทีมเลยนะครับ แจ้งจำนวนสมาชิกเลย หรือบอกฝาก น้าpAe มาก็ได้ครับ อันนี้ปั่นไปกลับด้วยกันเลย ใช่ไหมครับ... ปกติจะเจอตัวกันทีไรก็เจออยู่แต่ในป่าเนอะ...:mrgreen:
คุณ veenono : ก็ขอกลับมาให้ทันนะครับ
สารวัตรตู่ : เชิญเลยครับ มาทั้งที อย่ามาคนเดียว ให้ดีชวนเชิญเพื่อนมาร่วมกันด้วยเยอะๆนะครับ
พ่อเลี้ยง สุบิน... มีตีนผีเหลือๆให้ยืมป่าว ตัวติดรถที่บ้านตอนนี้ป่วย มันเหนื่อย มันล้า มันไม่ยอมทำงาน เพราะมันบ่ค่อยได้ปั่นง่ะ...ฮิ ฮิ :mrgreen:

โพสต์ โดย pboonkla » 29 เม.ย. 2009, 15:54

ขอร่วมขบวนด้วย 5 เสือครับ
-เสือฟลุ๊ค
-เสือโหน่ง
-เสือจักร
-เสือแดเนีลย
-เสือหนึ่ง
ปั่นไปและปั่นกลับ

โพสต์ โดย ชัย บ้านบึง » 29 เม.ย. 2009, 20:15

เข้ามารายงานตัวอีกครั้งครับ หลังจากชวนปั่นในนามชมรม Bikenet ไปแล้ว

คราวนี้ขออนุญาติเชิญชวนพี่น้องร่วมปั่นด้วยกันอีกครั้งในนาม ชัย บ้านบึง

แล้วกันนะครับ ช่วงสองสามวันที่ผ่านมาได้โทรหา เพื่อนๆที่ได้เคยร่วมปั่นทริปท่องเที่ยว

หรืองานแข่งต่างๆด้วยกันไปหลายท่านแล้ว พี่น้องส่วนใหญ่ให้คำตอบรับว่าจะมาร่วมกิจกรรมแน่นอนครับ

และสำหรับท่านที่ไม่ได้โทรไปเชิญด้วยตัวเอง ก็ขอเชิญชวนผ่านกระดานนี้ด้วยแล้วกันนะครับ

เพียงหวังเล็กๆแค่ว่า ทริปนี้คงจะเป็นทริปแห่งความทรงจำ อีกทริปหนึ่งของพวกเราชาวจักรยาน

และอยากเห็นบรรยากาศแบบสบายๆ เพื่อนเก่าได้มาพบปะกัน และได้เพื่อนใหม่กลับไปอีกหลายๆคนนะครับ

โพสต์ โดย MooK » 29 เม.ย. 2009, 22:00

veenono เขียน:ถ้ากลับจากจันทบุรีทัน..ขอร่วมแจมครับ..2 ที่

พี่วี กลับมาให้ทันนะค่ะ จะได้เจอกัน กำลังรวมพลอยู่ว่ากี่คนค่ะ

โพสต์ โดย Somkid@Noble Bike » 29 เม.ย. 2009, 22:58

รูปภาพ

สวัสดีครับ อาจารย์เสรี และชาว Bike Net ทางกลุ่มได้รับการประสานงานกับคุณชัย บ้านบึง

และมีความยินดีที่จะขอเข้าร่วมกิจกรรมดีๆครั้งนี้

ความเคลื่อนไหวของชมรมสามารถติดตามได้โดยคลิ๊กที่นี่ครับ......
ท่านสามารถติดตามข่าวสารกิจกรรมของพวกเรา Noble Bike ได้ที่ www.NobleBike.com : คลิ๊กที่นี่
Noble Bike a Ride of Family

โพสต์ โดย หนึ่ง-ปกรณ์ » 30 เม.ย. 2009, 17:19

เรียนพี่น้องนักปั่นจักรจานครับ ผมขออณุญาตเรียบเรียงรายชื่อสมาชิกหน่อยน่ะครับ โดยนับถึงตรงวันที่ 30 เมษายา 2552 ก่อนและก็จะค่อยๆเพิ่มจำนวนกันไปเรื่อย โดยชมรมอยากให้มีเพื่อนๆมาร่วมกันเยอะๆเป็นหลักร้อยหรือหลายร้อยคนก็ได้ครับ ขอเพียงช่วยแจ้งชื่อ และความต้องการในการเดินทางกลับแบบไหนเท่านั้น เพื่อจะสะดวกในการคำนวนจัดปริมาณเรื่องอาหารน้ำดื่มกับพวกเราทุกคนครับ ก็คิดว่างานนี้ช่วยกันไปร่วมกันสนุกและทำบุญร่วมกันน่ะครับ ไปร่วมกันแจกและสักขีพยานการส่งมอบรถจักรยานให้น้องๆนักเรียนพร้อมอุปกรณ์กีฬาด้วยกันครับ ซึ่งมันเป็นการแสดงถึงความมีน้ำใจ ความสมัคคีของทุกคน การรวมพลังของคนชอบปั่นจักรยานที่มีต่อเด็กนักเรียนได้มีโอาสมาเรียนรู้ได้สะดวกขึ้น ตามคำพูดที่ว่าเด็กในวันนี้ คือ ผู้ใหญ่ในวันหน้า เด็กฉลาดชาติเจริญ สำหรับรายชื่อก็มีประมาณนี้ครับ
1) คุณนก-กลุ่มชาว Noble Bike
2) น้องมุกมิก-กลุ่มชาว Noble Bike
3) คุณสมคิด-กลุ่มชาว Noble Bike
4) คุณ Otto-กลุ่มชาว Noble Bike
5) คุณปุ้ม-กลุ่มชาว Noble Bike
6) คุณธร -กลุ่มชาว Noble Bike
7) คุณชาติ GT -กลุ่มชาว Noble Bike
8) คุณเหมียว -กลุ่มชาว Noble Bike
9) คุณหมี -กลุ่มชาว Noble Bike
10) น้องเม่น -กลุ่มชาว Noble Bike
11) คุณติ๊ก -กลุ่มชาว Noble Bike
12) คุณตาล -กลุ่มชาว Noble Bike
13) คุณพจน์ -กลุ่มชาว Noble Bike
14) Big-Lee -กลุ่มชาว Noble Bike
15) คุณมล -กลุ่มชาว Noble Bike
16) คุณวิโรจน์ -กลุ่มชาว Noble Bike
17) น้องเอิร์น -กลุ่มชาว Noble Bike
18) พี่สติ -กลุ่มชาว Noble Bike
19) คุณประเสริฐ@บางปลา -กลุ่มชาว Noble Bike
20 คุณ เสริฐขาแดง-แรงน้อย
21 คุณ PuM
22 คุณmeeและน้องเม่น ไปรวมด้วย 2 คน
24 นายหนึ่ง-ปกรณ์
25 เสือเช สัตหีบ
26 น้าเก่ง ... จะมากี่คน พาน้องวาสนามาด้วยป่าวไม่รู้วานบอกด้วยครับ
27 สารวัตรตู่
28 veenono มา 2 คน
29 เด็กแร๊ป UTC กำลังรอบอกจำนวนเพิ่ม
30 เสือฟลุ๊ค พร้อมเพื่อนร่วมก้วน เสือโหน่ง เสือจักร เสือแดเนีลย
34 MooK (ขณะนี้ก็กำลังรวมพลเพิ่มอยู่)

ปล. ทั้งหมดนี้ ไม่มีใครแจ้งความจำนงเรื่องรถบรรทุกกลับเลย หรือสะดวกอย่างไรช่วยบอกเพิ่มด้วยน่ะครับ :mrgreen:

โพสต์ โดย เสรี BIKE NET » 30 เม.ย. 2009, 18:03

สวัสดีครับพี่น้องชาวเสือที่รักทุกท่าน...

ผมเองต้องขอขอบคุณในการตอบรับครั้งแรกกับการจัดทริปในครั้งนี้...ด้วยความยินดียิ่ง
วันนี้จะเข้าประชุมหาข้อบกพร่องเพื่อให้งานออกมาดีที่สุด...
พรุ่งนี้ผมคงได้ไปเรียนเชิญด้วยตนเอง ในระยะใกล้ ๆ หากชมรมที่อยู่ไกลผมเองขอเรียนเชิญในที่นี้เลยต้องขออภัยเป็นอย่างสูง

เมื่อวานก็ได้เรียนเชิญไปหลายท่านจากงานคัดภาคที่ระยอง

ก็ได้ตอบรับมามากพอสมควร....
ทางด้านจ.ระยอง ที่เราจะได้ไปมอบอุปกรณืกีฬาให้กับน้อง ๆ นั้น ตอนนี้ ทางระยองก็จัดกลุ่มขี่มาร่วมด้วย ยังไงรบกวนติดต่อกับ อาจารย์สามารถ ทรัพย์ชื่น หรือครูเป้ด โทร 086-9004601 ได้อีกทาง
ส่วนน้ายอง แห่งปลวกแดง เมื่อวาน เห็นแจ้งว่าจะไปคุยกับสมาชิกและจะมาร่วมเริ่มต้นกับเราที่ศรีราชา ต้องขอขอบคุณมา ณ โอกาสนี้ด้วยครับ

ส่วนการบริจาค อุปกรณ์กีฬา หรือ จะเป็นจำนวนเงินสมทบในครั้งนี้ บริจาคได้ที่...
ร้านราชาจักรยาน โทร..038-770097
คุณปกรณ์ โทร...081-6875482
คุณสุบิน โทร...081-6833441

และเราจะ อัพข้อมูลในการบริจาค ในกระทู้นี้..

รายแรกครับ ขอร่วมบุญในครั้งนี้ด้วย
คุณชาญชาย โชติอภิสิทธิ์กุล (เซมเบ้) สมทบทุน 100 บาท ขอขอบคุณมา ณ โอกาสนี้ครับ

โพสต์ โดย PuiMerida » 01 พ.ค. 2009, 12:26

รับทราบครับ
กิจกรรมดีๆ แบบนี้ ขอเคาะสนิม ก่อนนะครับ
ไม่พลาดแน่นอน
Merida Thailand by Cyclesport --> Krich Merida Thailand--> Merida Thailand Fanclub

โพสต์ โดย Mee » 01 พ.ค. 2009, 19:50

หนึ่ง-ปกรณ์ เขียน:.....
9) คุณหมี -กลุ่มชาว Noble Bike
10) น้องเม่น -กลุ่มชาว Noble Bike ...
22 คุณmeeและน้องเม่น ไปรวมด้วย 2 คน
.....

สวัสดีครับ พี่เสือ หนึ่ง-ปกรณ์

รายชื่อ อันดับที่ 22 meeและน้องเม่น ซ้ำกันครับ

mee
ขอขอบคุณครบ
Mee
0879379119

Bike Freedom ตะลอนตะลอนทีไหน
ติดตามได้ที่ http://bikefreedom.net/index.aspx?pid=eb1c94df-09fd-4528-b97a-668279984ef4
FB:Bikefreedom
Line:bikefreedom
ร้านจักรยานย่านบางพลี สมุทรปราการ (ซ.วัดหลวงพ่อโต ม.โนเบิลปาร์ค)
http://www.bikefreedom.net

โพสต์ โดย เสือชาติGT » 02 พ.ค. 2009, 20:06

สวัสดีครับ พี่ เสรี พี่ ตี๋ และพี่หนึ่ง รับรองงานนี้พวกเราไปกันเต็มทีมแน่นอนครับ...

โพสต์ โดย น้องหมิว » 03 พ.ค. 2009, 00:15

สารวัตรตู่คะ
ทีมปรือไบค์ไปกี่คนค่ะ
รวบรวมสมาชิกให้เค้าหน่อยนะคะ