ต้อนรับฟ้าใสไปตลาดน้ำเนื่องเขต กับ Joy&Jam วันอาทิตย์ที่ 21 ตุลาคม 2555

เชิญชวนเพื่อนๆมาออกทริปแบบกันเอง ไม่มีทีมงานจัดการปั่นอย่างเป็นระบบมากนัก ดูแลกันเองพอสมควรในหมู่เพื่อนฝูง

ผู้ดูแล: ผู้ดูแลบอร์ดชมรมย่อย

รูปประจำตัวสมาชิก
โป้งสิบสองเสียง
ขาประจำ
ขาประจำ
team: Joy&Jam
Bike: Jamis Dakar,Dragon,Xenith

ต้อนรับฟ้าใสไปตลาดน้ำเนื่องเขต กับ Joy&Jam วันอาทิตย์ที่ 21 ตุลาคม 2555

โพสต์ โดย โป้งสิบสองเสียง »

สวัสดีครับ จอยแอนด์แจมไม่ได้เปิดทริปมาหลายเพลาแล้วเนื่องจากฟ้าฝนไม่เป็นใจ แต่ช่วงนี้ท้องฟ้าเริ่มปลอดโปร่ง
เริ่มมีสัญญาณของลมหนาวโบกพัดมา จึงเป็นเวลาเหมาะแก่การขี่กินลมชมวิวพักผ่อน หาอะไรอร่อยๆทานเป็นอย่างยิ่ง
เราเคยชวนกันไปเมื่อปีที่แล้วช่วงหน้าร้อนซึ่งจำได้เลยว่าร้อนสุดๆไปเลย รับรองว่าว่าเที่ยวนี้อากาศต้องเป็นใจกว่าเดิมแน่นอน ;)

ตลาดน้ำเนื่องเขตหรือชื่อเต็มๆคือ "ตลาดโบราณนครเนื่องเขต" ตั้งอยู่ใน ตำบลเนื่องเขต อ.เมือง จ.ฉะเชิงเทรา เป็นตลาดโบราณแท้ๆ
ที่มีการอนุรักษ์อาคารบ้านเรือน สะพานและสิ่งปลูกสร้างๆต่างๆให้อยู่ในสภาพเดิมมากที่สุด บรรยากาศดีไม่แออัด เหมาะแก่การนั่งเล่น
พักผ่อนหย่อนใจมาก ใครไปก็ติดใจทุกราย 8-)

เส้นทางขาไปเราจะเริ่มจากโลตัสอ่อนนุช เข้าถนนอ่อนนุชวิ่งกันยาวๆไปจนถึง ถ.เทพราช-ลาดกระบัง แล้วเลี้ยวซ้ายตรงสี่แยกเปร็ง
ตรงนั้นจะมีป้อมตำรวจและวัดเปร็งตั้งอยู่ จากนั้นก็วิ่งตรงไปจนโผล่ออก ถ.สุวินทวงศ์ เลี้ยวขวาขี่ไปเกือบๆ 2 กม. เลยสะพานข้ามคลอง
ไปนิดเดียวก็จะเห็นป้ายตลาดน้ำอยู่ซ้ายมือ เส้นทางขากลับเราจะใช้ถ.สุวินทวงศ์ ผ่านแยกร่มเกล้าเข้าถ.รามคำแหง แล้วเลี้ยวซ้ายเข้า
ถ.ศรีนครินทร์ ผ่านพัฒนาการเลี้ยวขวาเข้าอ่อนนุชครบรอบพอดี :mrgreen:

ระยะทางรวมประมาณ 100 กม. กลับถึงอ่อนนุชไม่เกิน 16.00น. มือเก่ามือกลางหรืออยากเคาะสนิมก็เหมาะ แต่มือใหม่ถอดด้ามไม่แนะนำครับ :twisted:

แผนที่ :arrow: https://maps.google.co.th/maps?saddr=BT ... 1&t=m&z=13

:!: หมายเหตุ เส้นทางอาจเปลี่ยนแปลงได้ตามความเหมาะสม

สิ่งที่ต้องนำไปด้วย :idea:
1. จักรยานที่เหมาะสมกับทางเรียบ มีเบรกอย่างน้อย 1 ข้าง เอา FS มาก็ได้ถ้าแรงเหลือ :lol:
2. อุปกรณ์เพื่อความปลอดภัย เช่นหมวกกันน็อค แว่นตา ถุงมือ
3. อุปกรณ์ซ่อมรถที่จำเป็น เช่น ยางใน หกเหลี่ยม ชุดปะยาง สูบมือ
4. อุปกรณ์กันแดดกำหรับคนกลัวแดด เช่น ถุงแขน ถุงขา ผ้าคลุมหน้า ครีมกันแดด
5. อุปกรณ์กันน้ำเผื่อฝนตก
6. ตังค์ ค่าน้ำค่าอาหาร ของฝาก

แล้วพบกันที่โลตัสอ่อนนุชติดกับสถานี BTS อ่อนนุช ล้อหมุนเวลา 7:30น. ทานข้าวเช้ามาด้วยนะ :P
แก้ไขล่าสุดโดย โป้งสิบสองเสียง เมื่อ 18 ต.ค. 2012, 23:05, แก้ไขแล้ว 1 ครั้ง
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Jamis Dakar,Dragon,Xenith

Re: ต้อนรับฟ้าใสไปตลาดน้ำเนื่องเขต กับ Joy&Jam วันอาทิตย์ที่ 21 ตุลาคม 2555

รายงานทริปล่าสุดเมื่อ 3 เม.ย. 54 :arrow: http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic. ... 0&start=15

รูปภาพ
ospop
ขาประจำ
ขาประจำ
team: JOY & JAM
Bike: MERIDA TFS300D GT สีแดง

Re: ต้อนรับฟ้าใสไปตลาดน้ำเนื่องเขต กับ Joy&Jam วันอาทิตย์ที่ 21 ตุลาคม 2555

โพสต์ โดย ospop »

ลากิจครับ
ต้องพาหลานกลับบ้านนอก
รูปรายงานทริปแทร็ค แบบ PoP pOp กับ จอย แอนด์ แจม

ขี่จักรยานไปก่อนนะตัวเธอ.......
ขาประจำ
ขาประจำ

ospop เขียน:ลากิจครับ
ต้องพาหลานกลับบ้านนอก
อ้าว...ขาแรงหายไปแล้ว 1 :roll:
Dhandranunda
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 083970โหลโหลโหล
team: ไม่มี
Bike: Merida Matts 70d /Masi Triple CX

โพสต์ โดย Dhandranunda »

่โห ออกเช้าจัง :cry:
ขวด

The Power Of Slow Ride
sweetken
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: กำลังพิจารณา

โพสต์ โดย sweetken »

มาปาด อิอิ
ไม่ได้คบคนที่หน้าตา แต่จะคบคนที่ชราไปด้วยกัน
โอ๊ก
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0875897608
team: ไปเรื่อยๆ
Bike: เมริด้า แลนด์เกียร์
ตำแหน่ง: ซ.อ่อนนุช 46
ติดต่อ:

โพสต์ โดย โอ๊ก »

ขอเอาหมอบไปปัดฝุ่นหน่อย :lol: :lol: :lol:
ปั่นไกลแค่ตามองเห็น
เสือหมอบ Bianchi DAMA-BIANCA She Alu7000 เป็นรถสำหรับผู้หญิง ขนาด 44
http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic.php?f=3&t=1479426
HerO No.9
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 09x-x8x3x0x
team: @IsBkk (At East Bangkok)
Bike: พังพอน

โพสต์ โดย HerO No.9 »

8-)
จะเชยก็ช่าง จะช้าก็ช่าง แต่กรูก็ยังปั่น จักรยาน
No Fixed No Road No Fold Not Mini MTB Only
"ปั่นเหมือนกัน ไม่จำเป็นต้องคิดเหมือนกัน"
sindymar
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: KUOTA KRYON
ติดต่อ:

โพสต์ โดย sindymar »

พี่คะ
จะขอไปดักรอตรง ถนนอ่อนนุช ตัดกับ ถนนร่มเกล้า ได้ไหมคะ
ขอทราบเวลาคร่าวๆที่จะผ่านมาพอดีด้วยค่า
เล็กที่ไซส์ แต่ใจสู้
Riding KUOTA powered by PIONEER
meejamis
ขาประจำ
ขาประจำ
team: JOY&JAM

โพสต์ โดย meejamis »

นู๋ตามด้วยค่ะ :D
ขาประจำ
ขาประจำ

Dhandranunda เขียน:่โห ออกเช้าจัง :cry:
แต่ก่อนโน้นออกเจ็ดโมงนะครับ :mrgreen:
โอ๊ก เขียน:ขอเอาหมอบไปปัดฝุ่นหน่อย :lol: :lol: :lol:
เอาไปด้วย สงสัยต้องเช็ดปัดไม่ออก :lol:
uhucindy เขียน:พี่คะ
จะขอไปดักรอตรง ถนนอ่อนนุช ตัดกับ ถนนร่มเกล้า ได้ไหมคะ
ขอทราบเวลาคร่าวๆที่จะผ่านมาพอดีด้วยค่า
มาถึงจุดนี้ไม่เกิน 9 โมงครับ มาดักรอได้เลย ;)
meejamis เขียน:นู๋ตามด้วยค่ะ :D
ว่างแล้วหรอจร๊ะ อิอิ 8-)
Dhandranunda
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 083970โหลโหลโหล
team: ไม่มี
Bike: Merida Matts 70d /Masi Triple CX

โพสต์ โดย Dhandranunda »

เคยออกเวรแล้วลองปั่นไปคนเดียว จริงๆ ก็ไม่ได้กะไปให้ถึงตลาดหรอก แต่ติดลม ปั่นไปถึงตลาดก็ 11 โมงมั้ง ไปแบบไม่ค่อยมั่นใจเส้นทาง (ผมปั่นไปทางเพชรบุรีตัดใหม่เข้ารามคำแหงแล้วตรงแน่วไปทางสุวินทวงศ์จนถึงตลาดครับ) ไม่รู้ว่าถนนแถวสุวินทวงศ์ทำเสร็จรึยัง (น่าจะเสร็จแล้วนะตั้งนานแล้ว)
ขวด

The Power Of Slow Ride
หมี71
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 0818544933
team: joy&jam
Bike: เปลี่ยนไปเรื่อยๆ

โพสต์ โดย หมี71 »

สิ่งที่ต้องนำไปด้วย
1. จักรยานที่เหมาะสมกับทางเรียบ มีเบรกอย่างน้อย 1 ข้าง

แล้วมันจะเบรคได้ไหมนั่น ไอ้เบรคข้างเดียวอะ!!! :?

อยากไปด้วยนะแต่อ่อนซ้อมครับ ไว้เจอกันเมื่อหนาวมา
sawat70383
สมาชิก
สมาชิก
team: สมาคมจักรยานเพื่อสุขภาพ

โพสต์ โดย sawat70383 »

เบรคข้างเดียว น่าจะหมายถึงเบรคหน้ามังครับ แหะแหะ แซวเล่น เสียดายผมไปร่วมไม่ได้ เพราะเป็นมือใหม่ ที่สำคัญยังไม่มีหมอบครับ กำลังศึกษาหาความรู้ในการเลือกจักรยานอยู่ครับ สักวันคงมีโอกาสครับ :D
ขาประจำ
ขาประจำ

หมี71 เขียน:สิ่งที่ต้องนำไปด้วย
1. จักรยานที่เหมาะสมกับทางเรียบ มีเบรกอย่างน้อย 1 ข้าง

แล้วมันจะเบรคได้ไหมนั่น ไอ้เบรคข้างเดียวอะ!!! :?

อยากไปด้วยนะแต่อ่อนซ้อมครับ ไว้เจอกันเมื่อหนาวมา
สวัสดีครับพี่หมี สนิมเขรอะอย่างพี่ไปได้อยู่แล้ว หนาวนี้เตรียมตัวเปิดบ้านได้เลยครับ :P
อ่อ...สมัยเด็กๆ BMX ผมก็เบรกข้างเดียวอ่ะ :lol: จริงๆแล้วเผื่อไว้สำหรับฟิกซ์เกียร์น่ะครับ ;)
ตอบกลับ

กลับไปยัง “จัดทริปย่อย”