คลองส่งน้ำสุวรรณภูมิ สมุทรปราการ

เชิญชวนเพื่อนๆมาออกทริปแบบกันเอง ไม่มีทีมงานจัดการปั่นอย่างเป็นระบบมากนัก ดูแลกันเองพอสมควรในหมู่เพื่อนฝูง

Moderator: ผู้ดูแลบอร์ดชมรมย่อย

Re: คลองส่งน้ำสุวรรณภูมิ สมุทรปราการ

โพสต์ โดย full_10_tigers » 13 มี.ค. 2012, 11:41

อัดกันยาวๆแล้วก็มานั่งเมาท์กัน

รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
แวะมาเยี่ยมคลองส่งน้ำได้ที่นี่:
viewtopic.php?f=57&t=458981&p=6543594#p6543594

Re: คลองส่งน้ำสุวรรณภูมิ สมุทรปราการ

โพสต์ โดย Bangna » 13 มี.ค. 2012, 12:59

เมื่อวันอาทิตย์ไปบางแสนมามีลุงคนหนึ่งเขามาถามว่าห่วงยางหายไปเลยมาถามผมว่าเห็นรึเปล่าสงสัยต้องไปตามลุงแกมาแล้วอยู่กับโอ๊ดนี่เองว่างวันไหนเอาไปคืนด้วยเน้อ :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: รูปภาพ
................................................................................
ความไม่ยั่งยืน เป็นสิ่งที่ยิ่งใหญ่และแน่นอน
หลวงปู่มั่น ภูริทตฺโต

โพสต์ โดย full_10_tigers » 13 มี.ค. 2012, 13:16

Bangna เขียน:เมื่อวันอาทิตย์ไปบางแสนมามีลุงคนหนึ่งเขามาถามว่าห่วงยางหายไปเลยมาถามผมว่าเห็นรึเปล่าสงสัยต้องไปตามลุงแกมาแล้วอยู่กับโอ๊ดนี่เองว่างวันไหนเอาไปคืนด้วยเน้อ :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: รูปภาพ

ที่นี่มีหลายวงเลยครับ :lol:
แวะมาเยี่ยมคลองส่งน้ำได้ที่นี่:
viewtopic.php?f=57&t=458981&p=6543594#p6543594

โพสต์ โดย Pae Thepa » 13 มี.ค. 2012, 15:45

BOY PNT เขียน:เสธแป๊ะ ว2 :lol:
หวัดดีพี่ติ และทุกท่านที่ผ่านเข้าม่ครับ มีอะไรก็ช่วยกันpostครับ :mrgreen:

ว 2 เปลี่ยน พอดีไป พัทยาเรื่องงานมาเลยไม่ได้มาค้างที่ห้องนี้ ค้างที่พัทยาแทน :mrgreen: :mrgreen: เอารูปอาหารรัสเซียมาฝากหลังจากคุยงานกับเสร็จ

ทีมงาน
รูปภาพ

มาเฮฮากันต่อ เป็นอาหาร รัสเซียแต้ๆๆเด้อ กินแกล้มกับ ว้อดก้า เมาเละ :lol: :lol:

รูปภาพ

รูปภาพ

เหมือนเกี๊ยวครับแต่ใส่ นมเนยด้วยอร่อยใช้ได้

รูปภาพ

โพสต์ โดย Bangna » 13 มี.ค. 2012, 16:11

Pae Thepa เขียน:
BOY PNT เขียน:เสธแป๊ะ ว2 :lol:
หวัดดีพี่ติ และทุกท่านที่ผ่านเข้าม่ครับ มีอะไรก็ช่วยกันpostครับ :mrgreen:

ว 2 เปลี่ยน พอดีไป พัทยาเรื่องงานมาเลยไม่ได้มาค้างที่ห้องนี้ ค้างที่พัทยาแทน :mrgreen: :mrgreen: เอารูปอาหารรัสเซียมาฝากหลังจากคุยงานกับเสร็จ

ทีมงาน
รูปภาพ

มาเฮฮากันต่อ เป็นอาหาร รัสเซียแต้ๆๆเด้อ กินแกล้มกับ ว้อดก้า เมาเละ :lol: :lol:

รูปภาพ

รูปภาพ

เหมือนเกี๊ยวครับแต่ใส่ นมเนยด้วยอร่อยใช้ได้

รูปภาพ

อย่าลืมเอาแกะรัสเซียมาฝากบอยด้วย :lol: :lol: :lol: :lol: :lol:
................................................................................
ความไม่ยั่งยืน เป็นสิ่งที่ยิ่งใหญ่และแน่นอน
หลวงปู่มั่น ภูริทตฺโต

ภาพประจำตัวสมาชิก
nuisuanthon
087 3253202 lineID:NUISUANTHON

โพสต์ โดย nuisuanthon » 13 มี.ค. 2012, 17:18

หวัดดีครับ ทุกๆท่าน ตอนนี้อยู่ร้าน สวนธนไบค์(ร้านเฮียจุ้ย)

พอดีมานั่งเปิดกระทู้อ่าน เฮียจุ้ย ถามว่าไปปั่นที่ไหนกัน ผมเลยพรรณา ยาวววว เลย

เฮียแกบอกว่า ว่างๆจะพากลุ่มสวนธนมาปั่นด้วย วันหยุด เสาร์ อาทิตย์

เราจะได้คึดครื้น

เรามาช่วยทำให้ที่นี่เป็นอาณาจักรของคนออกกำลังกายกันครับ :D

ช่วงเย็นมีใครขี่บ้างรายงานตัวด้วยครับ
HERO BIKE SHOP มิตรภาพบนหลังอาน ติดต่อ 087 3253202 หนุ่ยครับ และ 0865526413 เก๋ ค่ะ

Line ID:NUISUANTHON

Facebook : Herobikeshop
โอนเงิน ธนาคาร กสิกรไทย สาขาตลาดบางบ่อ
เลขบัญชี 3532794004 ออมทรัพย์
ชื่อบัญชี โอภาส ทวีลาภพูนผล

โพสต์ โดย BOY PNT » 13 มี.ค. 2012, 19:51

nuisuanthon เขียน:หวัดดีครับ ทุกๆท่าน ตอนนี้อยู่ร้าน สวนธนไบค์(ร้านเฮียจุ้ย)

พอดีมานั่งเปิดกระทู้อ่าน เฮียจุ้ย ถามว่าไปปั่นที่ไหนกัน ผมเลยพรรณา ยาวววว เลย

เฮียแกบอกว่า ว่างๆจะพากลุ่มสวนธนมาปั่นด้วย วันหยุด เสาร์ อาทิตย์

เรามาช่วยทำให้ที่นี่เป็นอาณาจักรของคนออกกำลังกายกันครับ :D

ช่วงเย็นมีใครขี่บ้างรายงานตัวด้วยครับ

เอากลุ่มสวนธนมาแล้วผมจะตามได้สักกี่กิโลละเนี่ย :?: แต่ก็ดีนะผมจะได้ออกนอกกะลาบ้าง :mrgreen:
หนุ่ยปั่นทุกเย็นรึเปล่า ถ้าแวบงานได้ผมจะได้ไปด้วย วันไหนไปจะโทรหาก่อน
รวมกันเราอยู่ แยกกันกรูเหนื่อย ขอดูดไปด้วยคน

โพสต์ โดย BOY PNT » 13 มี.ค. 2012, 19:53

Bangna เขียน:
Pae Thepa เขียน:

ทีมงาน
รูปภาพ

อย่าลืมเอาแกะรัสเซียมาฝากบอยด้วย :lol: :lol: :lol: :lol: :lol:

พี่ครับถ้าแกะขาวๆผมเอานะแต่แกะดำ ม่ายยยยยยยยยยยยยยยย เอา :lol:
รวมกันเราอยู่ แยกกันกรูเหนื่อย ขอดูดไปด้วยคน

โพสต์ โดย full_10_tigers » 13 มี.ค. 2012, 20:11

หวัดดีครับทุกคน

โพสต์ โดย SKII999 » 13 มี.ค. 2012, 20:25

แวะมาปักหมุดไว้ก่อนครับ คืนนี้ขอค้างบ้านนี้สักคืนนะครับ
เยี่ยมบ้านปากน้ำที่ Web Noblebike:กดตรงนี้ครับ

โพสต์ โดย full_10_tigers » 13 มี.ค. 2012, 20:56

SKII999 เขียน:แวะมาปักหมุดไว้ก่อนครับ คืนนี้ขอค้างบ้านนี้สักคืนนะครับ

ดีใจจังครับ เราเปิดไว้ให้คนชายคลองมานัดแน่ะกันครับ จะได้รู้ล่วงหน้าว่าต้องไปเจอใคร จะได้เตรียมตัวได้ถูก
วันไหนชาว PNT แวะมาจะได้เตรียมใจไว้ว่าวันนี้เหนื่อยแน่ๆครับ

โพสต์ โดย เปี๊ยก ไชยพงศ์ » 13 มี.ค. 2012, 21:10

ชื่อทีมภาษาฝรั่งนี่ โค ตะ ระ ยาว เลย

อาทิตย์นี้ ถ้าไปกันห้าคน ก็ปั่นห้ารอบ หกคนก็หกรอบ ผลัดกันลากคนละรอบ วนจนครบ

ส่วนผมนั่งกินน้ำ รอ สบายจัง
นรชาติวางวาย มลายสิ้นทั้งอินทรีย์
สถิตย์ทั่วแต่ชั่วดี ประดับไว้ในโลกา

โพสต์ โดย full_10_tigers » 13 มี.ค. 2012, 21:13

nuisuanthon เขียน:หวัดดีครับ ทุกๆท่าน ตอนนี้อยู่ร้าน สวนธนไบค์(ร้านเฮียจุ้ย)

ที่นี่มีพี่เตี้ยสวนธน บ้านแกอยู่หมู่บ้านสวนเก้าแสน แนวคลองส่งน้ำฝั่งถนนเทพารักษ์นะครับ
แกปั่นทุกวัน เดี๋ยวมีโอกาสจะแน่ะนำให้รู้จักเผื่อจะได้นัดกันปั่นช่วงวันจันทร์ถึงศุกร์นะครับ

โพสต์ โดย full_10_tigers » 13 มี.ค. 2012, 21:19

เปี๊ยก ไชยพงศ์ เขียน:ชื่อทีมภาษาฝรั่งนี่ โค ตะ ระ ยาว เลย

อาทิตย์นี้ ถ้าไปกันห้าคน ก็ปั่นห้ารอบ หกคนก็หกรอบ ผลัดกันลากคนละรอบ วนจนครบ

ฮ่าๆ ลากคนละรอบเอาวงเล็กๆนะครับ
ส่วนชื่อนี่รวมนามสกุลด้วยครับ ยาวๆจะได้ดูมีฐานะหน่อยครับผม

ชื่อนี้ไม่ใช่ชื่อทีมนะครับแต่จะเป็นจุดปั่นจักรยานของเราชาวปากน้ำครับผม มาช่วยกันครับ
เปลี่ยนเป็น Suvarnbhumi Drainage Canal Cycling Place ดีมั้ยครับ

โพสต์ โดย เปี๊ยก ไชยพงศ์ » 13 มี.ค. 2012, 21:23

full_10_tigers เขียน:
เปี๊ยก ไชยพงศ์ เขียน:ชื่อทีมภาษาฝรั่งนี่ โค ตะ ระ ยาว เลย

ฮ่าๆ ลากคนละรอบเอาวงเล็กๆนะครับ
ส่วนชื่อนี่รวมนามสกุลด้วยครับ ยาวๆจะได้ดูมีฐานะหน่อยครับผม

ชื่อนี้ไม่ใช่ชื่อทีมนะครับแต่จะเป็นจุดปั่นจักรยานของเราชาวปากน้ำครับผม มาช่วยกันครับ

-ไชโย จุดนัดพบดูดีมีชาติตระกูล เหมาะสมสำหรับความดีที่สั่งสมไว้
นรชาติวางวาย มลายสิ้นทั้งอินทรีย์
สถิตย์ทั่วแต่ชั่วดี ประดับไว้ในโลกา