อยากปั่นครับ อยู่ที่ แคลาย นนทบุรี ครับ

เชิญชวนเพื่อนๆมาออกทริปแบบกันเอง ไม่มีทีมงานจัดการปั่นอย่างเป็นระบบมากนัก ดูแลกันเองพอสมควรในหมู่เพื่อนฝูง

Moderator: ผู้ดูแลบอร์ดชมรมย่อย

Re: อยากปั่นครับ อยู่ที่ แคลาย นนทบุรี ครับ

โพสต์ โดย oam » 16 เม.ย. 2009, 15:12

ไปด้วยครับ คิดว่าจะมี3คน คงจะเอารถไปจอดที่จุดนัดพบแล้วปั่นต่อเหมือนเดิม :D
welcome to Bikeaholics

Re: อยากปั่นครับ อยู่ที่ แคลาย นนทบุรี ครับ

โพสต์ โดย Ton_sg » 16 เม.ย. 2009, 22:51

พุ่งนี้พี่ออมพาลุยอีกแล้วววว

ว่าแต่มีพี่คนไหนมีหมวกเหลือใช้บ้างครับ พอดีมีรุ่นน้องผมคนนึงมันอยากปั่น กับทางน้าเป็ด และทริปกองทัพอากาศ แต่ไม่มีหมวก มีใครมีเหลือใช้บ้าง หุหุ
You know me was many thing but not Coward !!!

โพสต์ โดย K_kogon » 17 เม.ย. 2009, 15:39

Bear Bin Mum เขียน:
Bear Bin Mum เขียน:ชวนปั่นครั้งที่ 4 (Phase IV)
ชวนปั่นสวนทาง (ทางสวน)
วันอาทิตย์ที่ 19 เมษายน 2552
กิจกรรม (Activity)
1. เคยเห็นโบสถ์สีชมพูบ้างหรือเปล่า? ---> ช่างหวานแหวว น่ารักดีจังเลย
2. ศูนย์ท่องเที่ยวเกษตรบางรักน้อย ---> เขาทำอะไร เขามีทุเรียนนนท์ให้กินอะเปล่า?
3. ศาลหลักเมืองของจังหวัดนนทบุรี ---> ทำไมไม่สร้างใกล้ศาลากลางจังหวัดก็ไม่รู้ ?
4. ท่าน้ำนนท์ แล้วก็ แอ่น แอน แอ้น ---> แอ่น แล้วไม่แอ้น จะ(ปั่น)มันไหมคุณพี่?

จุดตั้งต้น (Appointment)
เวลา 6.30น. ถึง 7.00น. เชิงสะพานพระนั้งเกล้า ฝั่งนนทบุรี หน้าหมวดการบำรุงทางนนทบุรี (ที่เก่าจุดนัดพบPhase I)
(หมายเหตุ อาจมีรายการย้อนศร แล้วแต่ความต้องการของสมาชิกส่วนมาก)

ขอเรียนเชิญทุก ๆ ท่าน นะครับผม

ขอเปลี่ยนแปลงเวลาครับผม เนื่องจากช่วงนี้พี่ตะวันแวะมาทักทายเร็ว
จึงขอเปลี่ยนแปลงเวลา ดังนี้
จากเดิมเวลา 6.30น. ถึง 7.00น. เชิงสะพานพระนั้งเกล้า ฝั่งนนทบุรี หน้าหมวดการบำรุงทางนนทบุรี (ที่เก่าจุดนัดพบPhase I)

เปลี่ยนเป็น เวลา 6.15 น. ถึง 6.30 น. เชิงสะพานพระนั้งเกล้า ฝั่งนนทบุรี หน้าหมวดการบำรุงทางนนทบุรี (ที่เก่าจุดนัดพบPhase I)
พูดง่าย ๆ ปลี่ยนเวลานัดพบเร็วกว่าเดิมครึ่งชั่วโมงครับพ่อแม่พี่น้อง

วัน อาทิตย์ ไฟเขียว ครับ กลับมาแล้วเมื่อตะกี้นี้เองครับ
แต่จุดนัดพบผมไม่รู้จักอะครับ ใครขับผ่าน หน้า ติวานนทร์ 38 ชวนผมด้วยนะคร้าบ :mrgreen:

โพสต์ โดย oam » 17 เม.ย. 2009, 16:50

อยู่ตรงนี้ครับ

รูปภาพ
แก้ไขล่าสุดโดย oam เมื่อ 17 เม.ย. 2009, 20:01, แก้ไขไปแล้ว 1 ครั้ง.

โพสต์ โดย oam » 17 เม.ย. 2009, 16:53

Ton_sg เขียน:พุ่งนี้พี่ออมพาลุยอีกแล้วววว

ว่าแต่มีพี่คนไหนมีหมวกเหลือใช้บ้างครับ พอดีมีรุ่นน้องผมคนนึงมันอยากปั่น กับทางน้าเป็ด และทริปกองทัพอากาศ แต่ไม่มีหมวก มีใครมีเหลือใช้บ้าง หุหุ

วันนี้ไปแทรคที่พุทธมณฑลมา มี ผม ต้นและพี่หมี ขี่ไปได้แค่รอบเดียว
ด้วยความแรงของต้น drop out หักครับพี่น้อง 555
เดี๋ยวรอเจ้าตัวมาเล่าต่้อละกันครับ อิอิ

โพสต์ โดย Ton_sg » 17 เม.ย. 2009, 19:40

K_kogon รอเจอผมที่แยกแคลาย แล้วไปพร้อมกันไหม
You know me was many thing but not Coward !!!

โพสต์ โดย Ton_sg » 17 เม.ย. 2009, 19:57

มาต่อกันด้วยเรื่อง drop out หักซะงั้น ตอนแรกปั่นอยุ่ดีๆ อยุ่ดีๆ ก็มีเสียงดังกรอบ กดบันไดยังไงก็ไม่ไปหันไปดูที่ตีนผีเฮ้ย ตีนผีกรูหายไปไหนฟะ ไม้ที่ไหนไม่รุ้มาขัดอยุ่ทำให้โซ่มาดึงตีนผี ตามด้วยตีผีมาดึงdrop out หักสะบันลงมา ทำให้ตีนผีไปขัดอยุ่ที่ลวดล้อโดยดุจกัน ปั่นต่อไม่ได้ พี่ออมเลยพาไปร้านจักรยานแถวนั้น แต่ไม่มีdrop out โทรไปสหพัดก็ไม่มีของต้องสั่งรอเป็นอาทิตย์ เลยต้องจบการปั่นไปอย่างเซ็งๆ และเพื่อให้ได้ปั่นในวันอาทิตย์เลยไปที่จรจักร มีของแน่นอน โดยพี่หมีสุดหล่อพาไปที่ร้านและส่งถึงบ้าน กราบขอบคุณพี่หมีมา ณ ที่นี้ด้วย ไปถึงร้าน ที่ต้องเปลี่ยนมี 1.drop out 2.โซ่ พังเป็นแถบ แถมล้อคดอีกตั้งหาก เฟรมด้านในเป็นรอย ดีนะด้านใน สุดยอด โดนไปเป็นพัน ประจวบเหมาะกันได้เห็นเสือหมอบน่าสนใจอยุ่ ระหว่างรอเลยขอลองครอมซะ นิดนึง แจ่มไปเลยคับหุหุ ผมจะเอาเสือหมอบบบบ

พี่ออมคราวหน้าขอแก้ตัว ถ้าdrop out หักอีก ผมก็จะเปลี่ยนมันอีก
แก้ไขล่าสุดโดย Ton_sg เมื่อ 17 เม.ย. 2009, 23:01, แก้ไขไปแล้ว 2 ครั้ง.

โพสต์ โดย Saaslipknot » 17 เม.ย. 2009, 20:48

แรงดีจริงๆครับต้น :D

รถซ่อมได้ ต้นไม่ล้มกลิ้งเป็นอะไรไปก็ดีแล้วครับ

โพสต์ โดย Ton_sg » 17 เม.ย. 2009, 21:02

Saaslipknot เขียน:แรงดีจริงๆครับต้น :D

รถซ่อมได้ ต้นไม่ล้มกลิ้งเป็นอะไรไปก็ดีแล้วครับ

มันไม่กลิ้งเพราะมันอยุ่ในช่วงทางตรงด้วยอะพี่ถ้าช่วงโค้งอะ อาจจะลงน้ำให้พี่หมีกับพี่ออมช่วยกันงมหาพี่กับรถ ดีๆไม่มีจะมีตัวเงินตัวทองมาช่วยงมด้วย พุมธมณฑล ชื่อนี้จะจำไปจนตายเลย หุหุ

วันแต่วันอาทิตย์ไปหรือป้าวอะพี่สา
แก้ไขล่าสุดโดย Ton_sg เมื่อ 17 เม.ย. 2009, 22:59, แก้ไขไปแล้ว 1 ครั้ง.

โพสต์ โดย Bear Bin Mum » 17 เม.ย. 2009, 21:35

ผลของความแรงคนปั่น ก็เป็นอย่างนี้ซิครับ
แนบไฟล์

โพสต์ โดย Bear Bin Mum » 17 เม.ย. 2009, 21:37

ดูอีก 2 คันซิครับ อาการมันบอก
แนบไฟล์
น้าหมี สนามบินน้ำ
จิตที่เบิกบาน คือ ไม่พัก และไม่เพียร กับการปั่นจักรยาน
https://www.facebook.com/KaeRaiCyclingTeam?pnref=story

โพสต์ โดย oam » 17 เม.ย. 2009, 21:53

Ton_sg เขียน:
Saaslipknot เขียน:แรงดีจริงๆครับต้น :D

มันไม่กลิ้งเพราะมันอยุ่ในช่วงทางตรงด้วยอะพี่ถ้าช่วงโค้งอะ อาจจะลงน้ำให้พี่หมีกับพี่ออมช่วยกันงมหาพี่กับรถ ดีๆไม่มีจะมีตัวเงินตัวทองมาช่วยงมด้วย

วันแต่วันอาทิตย์ไปหรือป้าวอะพี่สา

ทางมีให้ปั่นไม่ปั่น ดันเปิดทางลัด ทีหลังไม่ต้องรีบนะน้อง :D

โพสต์ โดย Bear Bin Mum » 17 เม.ย. 2009, 22:00

ดูซิครับ เป้ด ๆ ไก่ ๆ มันยังไม่อยู่เลย (เห็นหน้าคนปั่นแล้วมันรู้ตัว....โทษตูอีกละ)
แนบไฟล์

โพสต์ โดย Saaslipknot » 18 เม.ย. 2009, 09:08

พรุ่งนี้ตอนแรกว่าจะไป พอดีภรรยาไม่ค่อยสบาย
เดี๋ยวดูอาการเค้าก่อน ถ้าวันนี้โอเค พรุ่งนี้เช้าว่าจะไปด้วยครับ :D

โพสต์ โดย K_kogon » 18 เม.ย. 2009, 14:51

Ton_sg เขียน:K_kogon รอเจอผมที่แยกแคลาย แล้วไปพร้อมกันไหม

ได้ครับเดี๋ยวไปพร้อมกันครับ :)
แก้ไขล่าสุดโดย K_kogon เมื่อ 18 เม.ย. 2009, 15:29, แก้ไขไปแล้ว 1 ครั้ง.