อยากปั่นครับ อยู่ที่ แคลาย นนทบุรี ครับ

เชิญชวนเพื่อนๆมาออกทริปแบบกันเอง ไม่มีทีมงานจัดการปั่นอย่างเป็นระบบมากนัก ดูแลกันเองพอสมควรในหมู่เพื่อนฝูง

ผู้ดูแล: ผู้ดูแลบอร์ดชมรมย่อย

รูปประจำตัวสมาชิก
ม้าเหล็ก
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0818403665
team: พระราม4
Bike: Trek

Re: อยากปั่นครับ อยู่ที่ แคลาย นนทบุรี ครับ

โพสต์ โดย ม้าเหล็ก »

วันที่ 8 อยากไปด้วย แต่ติดที่งานช่วงนี้ครับ มีว่างอยู่แค่วันอาทิตย์เพียงวันเดียว
ไว้รอคุณหมีจัดเฟรสต่อไปละกัน
รบกวนถามสมาชิกชาวเสือแคลายว่ามีใครสนใจไปปั่นงานบุญ ศรีราชา-ปลวกแดง บ้างไหมครับ มีรายละเอียดอยู่ในแว็ปจัดทริบ/ชวนปั่นนี้ครับ วันที่ 24/05/09 นี้ครับที่จุดสตาร์ทเกาะลอย ศรีราชา
ผมคิดว่าจะไปกับเขาด้วย แต่ตอนนี้รอให้แน่นอนกว่านี้ ประมาณวันที่ 20/05/09 ตัดสินใจครับ
[ "GOODSTART"การเริ่มต้นที่ดีเท่ากับว่ามีชัยไปกว่าครึ่ง"WELL BEGUN IS HALF DONE"
Saaslipknot
ขาประจำ
ขาประจำ
team: เสือแคลาย
Bike: Specialized Sirrus, HUMMER
ตำแหน่ง: Melbourne, Australia

Re: อยากปั่นครับ อยู่ที่ แคลาย นนทบุรี ครับ

โพสต์ โดย Saaslipknot »

8-10 นี้ผมไปเที่ยวสังขละบุรีครับน้องต้น
เลยอดไปแจมด้วย :D
นำเครื่องเขียน เครื่องเรียนไปบริจาคเด็กที่ ตำบลไล่โว่ อำเภอสังขละบุรีด้วยครับ
สงสัยจะไม่ได้เอาจักรยานไปปั่น เพราะของบริจาคอย่างเยอะ
nailek999
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 018361167
Bike: สนใจจักรยานพับ

โพสต์ โดย nailek999 »

ในเบื้องต้นขอรายงานตัวก่อนนะครับผมชื่อเล็ก อยู่หมู่บ้านประชาชื่น ถนนสามัคคี เป็นมือใหม่หัดขี่ อยากจะขอร่วมเป็นสมาชิกด้วยคนนะครับ และจะหาโอกาสไปร่วมทริปในเร็วๆนี้ ผมใช้รถพับครับ หวังว่าคงไม่ขัดข้องในการเข้าร่วมนะครับ ขอขอบพระคุณมา ณ ที่นี้
oam
ขาประจำ
ขาประจำ

โพสต์ โดย oam »

nailek999 เขียน:ในเบื้องต้นขอรายงานตัวก่อนนะครับผมชื่อเล็ก อยู่หมู่บ้านประชาชื่น ถนนสามัคคี เป็นมือใหม่หัดขี่ อยากจะขอร่วมเป็นสมาชิกด้วยคนนะครับ และจะหาโอกาสไปร่วมทริปในเร็วๆนี้ ผมใช้รถพับครับ หวังว่าคงไม่ขัดข้องในการเข้าร่วมนะครับ ขอขอบพระคุณมา ณ ที่นี้
ยินดีต้อนรับครับคุณเล็ก พรุ่งนี้มาปั่นด้วยกันสิครับ ปกติ ผมกับแฟนก็เอารถพับไปออกทริปทุกครั้ง ทริปของเสือแคลายไปได้หมดทุกคน ทุกวัย ครับ
welcome to Bikeaholics
oam
ขาประจำ
ขาประจำ

วันนี้แอบไปขี่ที่พุทธมณฑลกับต้นและเล็ก above มาครับ
สนุกมาก ขี่แทรกไปกันสามรอบ เกือบเหยียบตัวเอี้ยด้วย บรื้อๆๆๆน่ากลัวจริงๆ

เล็ก....สะพานแค่นี้ไม่หวั่น แต่ขอตั้งหลักก่อนนะ
รูปภาพ

ต้น...ทริปคราวนี้ dropout ไม่หักแล้วคร้าาบบบ
รูปภาพ

และผมเองคร้าบ
รูปภาพ
Ton_sg
ขาประจำ
ขาประจำ
team: เสือแคลาย+เมืองนนท์
Bike: merida tfs 500 D ปี 09

โพสต์ โดย Ton_sg »

nailek999 เขียน:ในเบื้องต้นขอรายงานตัวก่อนนะครับผมชื่อเล็ก อยู่หมู่บ้านประชาชื่น ถนนสามัคคี เป็นมือใหม่หัดขี่ อยากจะขอร่วมเป็นสมาชิกด้วยคนนะครับ และจะหาโอกาสไปร่วมทริปในเร็วๆนี้ ผมใช้รถพับครับ หวังว่าคงไม่ขัดข้องในการเข้าร่วมนะครับ ขอขอบพระคุณมา ณ ที่นี้
พุ่งนี้มาเลยครับ ไปกันไม่เร็วรอกันอยุ่แล้ววว รถพับก็มาได้ครับ ใครเกินหมดแรงไม่ไหวเด่วมีคนช่วยดันหลังให้ครับ ถ้าพุ่งนี้จะไปแต่ไปไม่ถูกโทรมาหาผมได้ครับ นัดเจอกันที่แยกแคลายก็ได้ครับ แล้วไปพร้อมๆกัน

ย้ำอีกครั้ง พุ่งนี้
วันที่ 8 พฤษภาคม 2552 (วันวิสาขบูชา)

กิจกรรม (Activity)
1. วัดบางไผ่ เป็นวัดพระอารามหลวง เป็นแหล่งท่องเที่ยวทางธรรม
2. วัดบรมราชากาญจนาภิเษกอนุสรณ์ (วัดเล่งเน่ยยี่ 2)
3. ฉลอบ (ภาษาพูด) ผ่านตลาดพิมลราช ตลาดลาว และตลาดน้ำพิมลราช (เข้าหมู่บ้าน สินบดี)
4. แฉลบ (ภาษาพูด) ปั่นเลียบคลองบางบัวทอง (เข้าหมู่บ้านอักษรา)
5. กลับสะพานพระนั่งเกล้า(จุดเริ่มต้น)

จุดตั้งต้น (Appointment)
1. เริ่มเวลา 6.15 น. ถึง 6.30 น. เชิงสะพานพระนั้งเกล้า ฝั่งนนทบุรี หน้าหมวดการบำรุงทางนนทบุรี
2. กลับถึงจุดเริ่มต้นประมาณ 9.00 น. หรือ 9.30 น. ระยะทางรวมประมาณไม่เกิน 25 – 30 Km (แล้วแต่กิจกรรมเสริมของสมาชิกส่วนมากครับผม เช่น กินกาแฟ ทานขนม นั่งพักผ่อน ฯลฯ)

ขอเรียนเชิญทุก ๆ ท่าน นะครับผม
ระดับความยาก * * * เหมาะสำหรับทุก ๆ ท่าน ได้แก่ ขาเก่า(เคยร่วมปั่น) ขาใหม่(ยังไม่เคย) ขาใหญ่(ปั่นเร็ว แรง) ขาเล็ก(เด็ก) และขาอ่อน(ผู้หญิง)

พุ่งนี้มีทีมของทางบางใหญ่มาจอยกันด้วย พี่เค้าบอกมา 5 คันนะ หรือกว่านั้นครับ

ปล พี่หมีคิดได้ไงอะพี่ ขาอ่อน(หญิง) หุหุ
You know me was many thing but not Coward !!!
bossk125
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 0866266125
Bike: GIANT XTC,Merida,Mongoose

โพสต์ โดย bossk125 »

ไปด้วยครับพรุ่งนี้ ทริปแรกที่ได้ปั่นแต่เช้า :lol: :lol:
แล้วเจอกันนะครับ :P
เสือมือใหม่
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 081-6426258
team: ทั่วไปครับ เสือแคลาย,99 CityBike,ใครชวนไปหมดครับ
Bike: Giant,Panasonic,Pinarello,Tommasini,Bike FridayสีSapphire Blue
ติดต่อ:

โพสต์ โดย เสือมือใหม่ »

ครั้งนี้พยายามจะไม่ให้พลาดอีกแล้วครับ
[youtube]BTOCVi14_l4&feature[/youtube]
[youtube]pdE9bmaocFc&feature[/youtube]
Ton_sg
ขาประจำ
ขาประจำ

วันนี้มีด้วยกันทั้งหมด 13 ท่าน ถ้าผมนับไม่ผิดนะครับ มีทีมทางบางใหญ่มาร่วมแจมด้วย พ่วงด้วยพี่บอยขาแรงแห่งทีมเสือเมืองนนท์ (มาโชว์การยกล้อ) เกือบ 40 โลได้มั่งครับ ตามด้วยการกินข้าวหน้าเป็ด แถมหมูกรอบ หุหุ แรงผมหมดพ่วงมาจากเมื่อวาน วันอาทิตย์นี้ดูก่อนนะครับว่าจะไปกันหรือป้าว แต่วันอาทิตย์หน้าผมว่าจะไปดอนหวานนะครับไปกับทาง tcc
You know me was many thing but not Coward !!!
oam
ขาประจำ
ขาประจำ

รูปภาพ

เดี่ยวรูประหว่างทริปคงต้องรอเสือบอย มาลงให้นะครับ :D
nGinB@Y
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0863315108
team: เสือเมืองนนท์
Bike: อะไรก็ได้ที่มีล้อ

โพสต์ โดย nGinB@Y »

เดี๋ยวดึกๆมาลงรูปน่ะครับเดี๋ยวจะออกไปพระราม8 ข้าวสาร ลานคนเมืองกะเอาเจ้าBig hitไปออกกำลังหน่อยครับไปแบบช้าๆน่ะครับใครสนใจโทรมาน่ะครับออกสัก2ทุ่มครับ086-3315108
Ton-sgสนใจป่าว
"คนเรามักจะเห็นคุณค่า ก็ต่อเมื่อได้สูญเสียของสิ่งนั้นไปแล้ว"

http://www.facebook.com/nginboy

" เพราะการเป็นพ่อที่ดีสำคัญกว่าการเป็นนักปั่นที่ดี "
Ton_sg
ขาประจำ
ขาประจำ

เป็นไข้ซะแล้ว
วันนี้มะไหวละพี่ ไว้คราวหน้านะ หุหุ
Nonam555
สมาชิก
สมาชิก
team: Bkkfixed & SiamFixed
Bike: swobo

โพสต์ โดย Nonam555 »

ผมปั่น FixedGear ครับ

อยู่ซอยเรวดี68

อยากไปปั่นด้วยนะ แต่กลัวปั่นไม่ทันอ่ะ
nGinB@Y
ขาประจำ
ขาประจำ

Nonam555 เขียน:ผมปั่น FixedGear ครับ

อยู่ซอยเรวดี68

อยากไปปั่นด้วยนะ แต่กลัวปั่นไม่ทันอ่ะ
สวัสดีครับผมอยู่ซ.เรวดี58 ว่างๆเข้ามาเสวนาเรื่องจักรยานได้เลยครับสนใจFix Gearเหมือนกันแต่ไม่เคยลองเลยครับคงได้เจอกันน่ะครับบ้านใก้ลเรือนเคียง
"คนเรามักจะเห็นคุณค่า ก็ต่อเมื่อได้สูญเสียของสิ่งนั้นไปแล้ว"

http://www.facebook.com/nginboy

" เพราะการเป็นพ่อที่ดีสำคัญกว่าการเป็นนักปั่นที่ดี "
nGinB@Y
ขาประจำ
ขาประจำ

เพิ่งกลับมาจากปั่นกับลานคนเมืองเอาน้องbighitไปอักษะมาเกือบตายเล่นเอาหมดเลยเอารูปเมื่อเช้ามาให้ชมก่อนบางส่วนครับตาจะปิดแล้ว
ไฟล์แนบ
IMG_6503_resize.jpg (49.46 KiB) เข้าดูแล้ว 231 ครั้ง
IMG_6504_resize.jpg (54.79 KiB) เข้าดูแล้ว 231 ครั้ง
IMG_6505_resize.jpg (50.33 KiB) เข้าดูแล้ว 232 ครั้ง
IMG_6506_resize.jpg (58.81 KiB) เข้าดูแล้ว 233 ครั้ง
IMG_6507_resize.jpg (49.74 KiB) เข้าดูแล้ว 234 ครั้ง
IMG_6508_resize.jpg (53.61 KiB) เข้าดูแล้ว 234 ครั้ง

ตอบกลับ

กลับไปยัง “จัดทริปย่อย”