บางนาทีม เชิญเพือนๆมาปั่นจักรยานที่กรมสรรพาวุธบางนาถนนรถรางสายเก่า

เชิญชวนเพื่อนๆมาออกทริปแบบกันเอง ไม่มีทีมงานจัดการปั่นอย่างเป็นระบบมากนัก ดูแลกันเองพอสมควรในหมู่เพื่อนฝูง

Moderator: ผู้ดูแลบอร์ดชมรมย่อย

บางนาทีม เชิญเพือนๆมาปั่นจักรยานที่กรมสรรพาวุธบางนาถนนรถรางสายเก่า

โพสต์ โดย Bangna » 04 พ.ค. 2011, 13:49

บางนาทีม เชิญเพือนๆมาปั่นจักรยานที่กรมสรรพาวุธบางนาถนนรถรางสายเก่า ตั้งแต่ทางเข้าแฟรตทหารเรือถึงที่ทางเรียบริมแม่น้ำเจ้าพระยาซึ่งเป็นที่ทอดสมอของเรือรบ ระยะทางรอบละประมาณ 3.60 กิโลเมตร บรรยากาศดีสนใจเชิญได้ครับ ตั้งแต่ 17.00น. เป็นต้นไปของทุกวัน(วันอาทิตย์อาจจะไม่ค่อยสะดวกเพราะจะมีตลาดนัดที่แฟรตทร.)
รูปภาพรูปภาพ
รูปภาพ
แก้ไขล่าสุดโดย Bangna เมื่อ 27 ม.ค. 2015, 09:42, แก้ไขไปแล้ว 34 ครั้ง.
................................................................................
ความไม่ยั่งยืน เป็นสิ่งที่ยิ่งใหญ่และแน่นอน
หลวงปู่มั่น ภูริทตฺโต

Re: บางนาทีม ชวนเพื่อนๆมาปั่นออกกำลังกายที่กรมสรรพาวุธบางนา

โพสต์ โดย SP26_tum » 04 พ.ค. 2011, 13:59

Bangna เขียน:บางนาทีม เชิญเพือนๆมาปั่นจักรยานที่กรมสรรพาวุธบางนาถนนรถรางสายเก่า ตั้งแต่ทางเข้าแฟรตทหารเรือถึงที่ทางเรียบริมแม่น้ำเจ้าพระยาซึ่งเป็นที่ทอดสมอของเรือรบ ระยะทางรอบละประมาณ 3.60 กิโลเมตร บรรยากาศดีสนใจเชิญได้ครับ ตั้งแต่ 17.00น. เป็นต้นไปของทุกวัน(วันอาทิตย์อาจจะไม่ค่อยสะดวกเพราะจะมีตลาดนัดที่แฟรตทร.)

สวัสดีครับ ย้ายมาอยู่แถวนี้แล้วหรือครับ....
You may go faster , but i see more
คุณอาจไปเร็วกว่า แต่เราเห็นมากกว่า

Re: บางนาทีม ชวนเพื่อนๆมาปั่นออกกำลังกายที่กรมสรรพาวุธบางนา

โพสต์ โดย เสือหนุ่ม...100โล » 04 พ.ค. 2011, 14:19

Bangna เขียน:บางนาทีม เชิญเพือนๆมาปั่นจักรยานที่กรมสรรพาวุธบางนาถนนรถรางสายเก่า ตั้งแต่ทางเข้าแฟรตทหารเรือถึงที่ทางเรียบริมแม่น้ำเจ้าพระยาซึ่งเป็นที่ทอดสมอของเรือรบ ระยะทางรอบละประมาณ 3.60 กิโลเมตร บรรยากาศดีสนใจเชิญได้ครับ ตั้งแต่ 17.00น. เป็นต้นไปของทุกวัน(วันอาทิตย์อาจจะไม่ค่อยสะดวกเพราะจะมีตลาดนัดที่แฟรตทร.)

อันแน่นนนนน แอบมาตั้งทีมอยู่นี่เองงงงง
ปล.วันอาทิตย์ก็ไปคลองส่งสิครับ จะได้ออกไปแจมด้วย :mrgreen:
***รับปรึกษาปัญหาเรื่อง ผมร่วง ผมบาง โดยการใช้จริงโดยผมเอง PM มาครับ***
คลิ๊ก! --> / "ชิวๆ กับบางนาทีม" / พูดคุยผ่าน "facebook"

โพสต์ โดย narakorn » 04 พ.ค. 2011, 14:27

ต้องไปแจมสักหน่อยสงสัยขาแรงเยอะแน่ๆเลย แล้วจะปั่นตามเขาไหวไหมต้องไปลอง :mrgreen: :lol: :P

โพสต์ โดย ALONE ROAD » 04 พ.ค. 2011, 18:27

Bangna เขียน:บางนาทีม เชิญเพือนๆมาปั่นจักรยานที่กรมสรรพาวุธบางนาถนนรถรางสายเก่า ตั้งแต่ทางเข้าแฟรตทหารเรือถึงที่ทางเรียบริมแม่น้ำเจ้าพระยาซึ่งเป็นที่ทอดสมอของเรือรบ ระยะทางรอบละประมาณ 3.60 กิโลเมตร บรรยากาศดีสนใจเชิญได้ครับ ตั้งแต่ 17.00น. เป็นต้นไปของทุกวัน(วันอาทิตย์อาจจะไม่ค่อยสะดวกฃเพราะจะมีตลาดนัดที่แฟรตทร.)

ขอข้อมูลหน่อยครับสถานที่ปั่นผู้คนเดินพลุกพล่านหรือเปล่าครับ ที่ถามกลัวว่าจะปั่นจักรยานไม่ค่อยสะดวกครับ
(แล้วเวลาเข้าปั่นบุคคลภายนอกเข้าได้เลยใช้ไหมครับ ;)

โพสต์ โดย นพ บางนา » 04 พ.ค. 2011, 19:05

สวัสดีครับทุกท่านเชิญมาปั่นกินลม ชมวิว ทางดี ที่โล่ง มีน้ำกับฟ้าเป็นเพื่อนยามเย็นพระอาทิตย์ตกดินสวยมากนะจะบอกให้ บุคคลภายนอกเข้าได้ครับ

โพสต์ โดย Bangna » 04 พ.ค. 2011, 19:07

เสือหนุ่ม...100โล เขียน:

อันแน่นนนนน แอบมาตั้งทีมอยู่นี่เองงงงง
ปล.วันอาทิตย์ก็ไปคลองส่งสิครับ จะได้ออกไปแจมด้วย :mrgreen:

ไม่ได้แอบพี่ๆเขาฝากมาช่วย ปกติก็ปั่นอยู่ที่นี่แหละ
................................................................................
ความไม่ยั่งยืน เป็นสิ่งที่ยิ่งใหญ่และแน่นอน

โพสต์ โดย Bangna » 04 พ.ค. 2011, 19:10

นพ บางนา เขียน:สวัสดีครับทุกท่านเชิญมาปั่นกินลม ชมวิว ทางดี ที่โล่ง มีน้ำกับฟ้าเป็นเพื่อนยามเย็นพระอาทิตย์ตกดินสวยมากนะจะบอกให้ บุคคลภายนอกเข้าได้ครับ

สวัสดีครับท่านพี่นพ ท่านประธานมาเองนะเนี้ย
ALONE ROAD เขียน:
Bangna เขียน:บางนาทีม เชิญเพือนๆมาปั่นจักรยานที่กรมสรรพาวุธบางนาถนนรถรางสายเก่า ตั้งแต่ทางเข้าแฟรตทหารเรือถึงที่ทางเรียบริมแม่น้ำเจ้าพระยาซึ่งเป็นที่ทอดสมอของเรือรบ ระยะทางรอบละประมาณ 3.60 กิโลเมตร บรรยากาศดีสนใจเชิญได้ครับ ตั้งแต่ 17.00น. เป็นต้นไปของทุกวัน(วันอาทิตย์อาจจะไม่ค่อยสะดวกฃเพราะจะมีตลาดนัดที่แฟรตทร.)

ขอข้อมูลหน่อยครับสถานที่ปั่นผู้คนเดินพลุกพล่านหรือเปล่าครับ ที่ถามกลัวว่าจะปั่นจักรยานไม่ค่อยสะดวกครับ
(แล้วเวลาเข้าปั่นบุคคลภายนอกเข้าได้เลยใช้ไหมครับ ;)

เข้าได้เลยครับไม่มีปัญหา :D

โพสต์ โดย Bangna » 04 พ.ค. 2011, 19:12

SP26_tum เขียน:

สวัสดีครับ ย้ายมาอยู่แถวนี้แล้วหรือครับ....

สวัสดีเช่นกันครับ :D

โพสต์ โดย นพ บางนา » 04 พ.ค. 2011, 20:36

สว. สูงวัยทุกท่านก็มาได้ สุขภาพดีไม่มีขาย อยากได้ต้องปั่น ปั่น ปั่นๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆยิ่งปั่นยิ่งแข็ง(แรงไม่มีตก)อย่าคิดมาก ทางบางนาทีมไม่เน้นรถ ไม่เน้นชุด ความสุขอยู่ที่ได้ปั่น เหนื่อยนักก็พักก่อนได้(โรงพยาบาลกับวัดอยู่ใกล้ๆขำขำ)

โพสต์ โดย CK3 » 04 พ.ค. 2011, 22:19

มีภาพประกอบบ้างไม๊ครับว่า จอดรถตรงไหนแล้วเส้นทางปั่นสภาพถนนเป็นอย่างไรบ้างครับ ขอบคุณครับ
แอบแซงเพราะแรงน้อย

โพสต์ โดย นพ บางนา » 05 พ.ค. 2011, 09:01

รูปถ่ายตอนนี้กำลังดำเนินการอยู่ครับ แต่การจอดรถสะดวกจอดในแฟลตทหารเรือหรือที่กรมอุทกศาสตร์ก็ได้ ทางเราเน้นออกกำลังอาจจะใช้ความเร็วได้ไม่มาก30ขึ้นพอได้ ถนนดีไม่มีหลุม

โพสต์ โดย เสือหนุ่ม...100โล » 05 พ.ค. 2011, 10:18

CK3 เขียน:มีภาพประกอบบ้างไม๊ครับว่า จอดรถตรงไหนแล้วเส้นทางปั่นสภาพถนนเป็นอย่างไรบ้างครับ ขอบคุณครับ

พี่เสียชัย สนามยาวแค่ 3.60 กม. กลัวจะไม่ถึงใจพี่ซิครับ :mrgreen:
ปล.ขาแรง กลัวสนามจะยาวไม่พอ :mrgreen:
***รับปรึกษาปัญหาเรื่อง ผมร่วง ผมบาง โดยการใช้จริงโดยผมเอง PM มาครับ***
คลิ๊ก! --> / "ชิวๆ กับบางนาทีม" / พูดคุยผ่าน "facebook"

โพสต์ โดย Bangna » 05 พ.ค. 2011, 11:04

เสือหนุ่ม...100โล เขียน:
CK3 เขียน:มีภาพประกอบบ้างไม๊ครับว่า จอดรถตรงไหนแล้วเส้นทางปั่นสภาพถนนเป็นอย่างไรบ้างครับ ขอบคุณครับ

พี่เสียชัย สนามยาวแค่ 3.60 กม. กลัวจะไม่ถึงใจพี่ซิครับ :mrgreen:
ปล.ขาแรง กลัวสนามจะยาวไม่พอ :mrgreen:

เป็นสนามสั้นครับเหมาะแค่ขี่กินลมชมวิวครับ มีทางตรงแค่ 1.20 กิโลครับ ที่เหลือพักขาชมวิวไม่เกิน400ม.
ขนานไปกับแม่น้ำเจ้าพระยาครับ :D
รูปภาพ

โพสต์ โดย Bangna » 05 พ.ค. 2011, 11:21

ในแผนที่ระบุเป็นซ.วัดโยธินแต่จริงๆเป็นถนนภายในกรมสรรพาวุธครับ ช่วง5โมงใครว่างๆๆก็มาร่วมปั่นกันครับ :mrgreen: รูปภาพ