updateครับโครงการปั่นจักรยานเพื่อน้อง1kmแลก10บาทจากdtacล้อหมุนที่ ..... พิษณุโลก วันที่ 22 พฤษภาคม 2554

เชิญชวนเพื่อนๆมาออกทริปแบบกันเอง ไม่มีทีมงานจัดการปั่นอย่างเป็นระบบมากนัก ดูแลกันเองพอสมควรในหมู่เพื่อนฝูง

Moderator: ผู้ดูแลบอร์ดชมรมย่อย

updateครับโครงการปั่นจักรยานเพื่อน้อง1kmแลก10บาทจากdtacล้อหมุนที่ ..... พิษณุโลก วันที่ 22 พฤษภาคม 2554

โพสต์ โดย kritbanglunng » 17 ก.พ. 2011, 21:23

สวัสดีครับพี่น้องชาวจักรยานทุกท่านครับสำหรับโครงการจักรยานเพื่อน้องปีที่3(ปี2554)ซึ่งได้รับการสนับสนุนโดยโครงการทำดีทุกวันจากดีเทคและสถานีวิทยุร่วมด้วยช่วยกันDFMซึ่งมีอยู่ใน10จังหวัดทั่วประเทศจะเริ่มโครงการในวันที่3เมษายน2554โดยในปีนี้จะเริ่มที่จังหวัดพิษณุโลกเป็นจังหวัดแรกโดยรูปแบบของโครงการในปีนี้จะแตกต่างจากปีที่ผ่านๆมาคือในปีนี้ผมจะไม่ได้ปั่นไปทั่วประเทศแต่จะใช้รูปแบบของการจัดปั่นเพื่อน้องใน10จังหวัดโดยเริ่มในวันที่ข้างล่างนี้
แจ้งข่าวครับตามกำหนดการเดิมโครงการปั่นจักรยานเพื่อน้องปีที่3ที่จะมีการเปิดตัวที่จังหวัดเชียงรายในวันที่3เมษายนนั้นมาความจำเป็นต้องเลื่อนออกไปเป็นวันที่29พฤษภาคม54แทนครับโดยกำหนดการใหม่เป็นดังนี้ครับ
จังหวัด วันที่ เดือน ปี

1 พิษณุโลก 22 พฤษภาคม 2554
2 เชียงราย 29 พฤษภาคม 2554
3 จันทบุรี 5 มิถุนายน 2554
4 สระบุรี 12 มิถุนายน 2554
5 อุบลราชธานี 19 มิถุนายน 2554
6 ชัยนาท 26 มิถุนายน 2554
7 ชุมพร 10 กรกฏาคม 2554
8 ขอนแก่น 24 กรกฏาคม 2554
9 นครราชสีมา 7 สิงหาคม 2554
10 นครศรีธรรมราช 21 สิงหาคม 2554[/size
]โดยระยะทางในการปั่นจะถูกแบ่งออกเป็น 10,20และ100กิโลเมตรซึ่งระยะทาง10และ20กิโลเมตรจะจัดไว้สำหรับนักปั่นเพื่อสุขภาพและนักปั่นที่เพิ่งเริ่มต้นสำหรับ100กิโลเมตรจัดไว้สำหรับพวกขาแข็งและผู้ที่ต้องการทดสอบตัวเองและที่สำคัญที่สุด
ทุก 1กิโลเมตรของทุกคนที่มาร่วมปั่นจะมีมูลค่ากิโลเมตรละ 10บาท
การเข้าร่วมโครงการ
สามารถเข้าร่วมงานได้โดยไม่เสียค่าใช้จ่ายใดๆทั้งสิ้นเพียงท่านมาที่บริเวณที่จัดงานและลงชื่อพร้อมรับของที่ระลึกทุกๆท่านสำหรับผู้ที่จะปั่น100กิโลเมตรจะต้องรับบัตรสำหรับลงชื่อเพื่อปั่น100กิโลเมตรอีก1ใบ

การลงทะเบียนสำหรับนักปั่น100กิเมตร
ให้ลงทะเบียนใน http://www.thaimtb.com เท่านั้นเพื่อสะดวกในการจัดเตรียม
น้ำดื่มและผลไม้ระหว่างการปั่น

[size=200] ระยะทาง200kmสามารถแลกจักรยานได้1คัน

รายได้จากการร่วมปั่น
ในปีนี้ทางผู้สนับสนุนจะให้กิโลเมตรละ 10 บาทคูณด้วยระยะทางของแต่ละจังหวัดที่มีการจัดกิจกรรม เพื่อสุขภาพ รักสิ่งแวดล้อม ประหยัดพลังงาน และเพื่อน้อง เช่น ผู้เข้าร่วมโครงการจำนวน 100 คนปั่นระยะทาง 50กิเมตรคูณด้วย10บาทนั่นหมายความว่าทางโครงการทำดีทุกวันจากดีแทคจะต้องจ่าย50,000บาทโดยรายได้ในปีนี้จะนำไปซื้อจักรยานให้กับโรงเรียนที่ได้รับการคัดเลือกโดยตั้งเป้าไว้ว่าจะหาจักรยานให้น้องจำนวน400คัน
โรงเรียนที่จะได้รับการคัดเลือก
ในปีนี้ทางโครงการทำดีทุกวันจากดีแทคมีความต้องการที่จะให้ชมรมจักรยานในจังหวัดที่มีรายชือข้างต้นได้มีส่วนร่วมในการนำเสนอโรงเรียนที่เห็นว่ามีความเหมาะสมโดยให้ท่านส่งข้อมูลของโรงเรียนพร้อมภาพถ่ายมาที่www.thaimtb.comซึ่งสามารถสงมาได้มากกว่า1โรงเรียนยิ่งส่งข้อมูลมาเร็วทางทีมงานก็จะได้มีเวลาลงพื้นที่เพื่อตรวจสอบข้อมูลโรงเรียนที่ท่านเสนอมา
คุณสมบัติของเด็กที่จะได้รับจักรยาน
1. ฐานะยากจน
2. ระยะทางจากบ้านถึงโรงเรียนอย่างน้อย 4 กม. (ไป 2 กม. กลับ2 กม.)
3. ตั้งใจเรียน

ในการทำกิจกรรมในครั้งนี้ สำหรับเด็ก ๆ ที่อยู่ในโรงเรียนเป้าหมาย จะต้องร่วมทำกิจกรรมกับโครงการ ด้วยการเขียนเรียงความในหัวข้อ "ทำไมหนูควรได้รับจักรยาน"

วัตถุประสงค์ของการเขียนเรียงความ เพื่อให้เด็ก ๆ ที่ได้รับเลือก เห็นความสำคัญและความตั้งใจจากผู้มอบ และใช้อย่างคุ้มค่า รักษาและดูแล
ซึ่งจะมีความหมายมากกว่าการที่อยู่เฉย ๆ แล้วมีคนนำสิ่งของมาใส่มือโดยที่ไม่ได้ออกแรงหรือใช้ความรู้ความสามารถแลกมา
ซึ่งการเขียนเรียงความนั้น อย่างน้อยก็จะเป็นส่วนหนึ่งของการเรียนการสอน เพิ่มประสิทธิผลและประสิทธิภาพทางการศึกษาอีกด้วย

กิจกรรมเพิ่มเติม
นอกจากระยะทางของนักปั่นทุกท่านที่มีค่าแล้วโทรศัพท์มือถือแบตเตอรี่และอุปกรณ์เสริมที่ท่านไม่ใช้แล้วนำมาให้กับทีมงานบริเวณที่ลงทะเบียนซึ่งแต่ละชิ้นมี่ค่าเท่ากับระยะทาง1กิโลเมตร
ตัวอย่างเช่นตัวเครื่อง1กิโลเมตรและแบตเตอรี่ 1กิโลเมตรโดยระยะทางที่ได้ในแต่ละจังหวัดได้จะนำเข้าร่วมกับโครงการและจะนำไปซื้อจักรยานในจังหวัดนั้น

สอบถามรายละเอียดเพิ่มเติมได้ที่0814147332 กฤษณ์บางหลวง

เส้นทางที่จะปั่นครับ
รูปภาพ

รูปภาพ
แก้ไขล่าสุดโดย kritbanglunng เมื่อ 26 เม.ย. 2011, 21:18, แก้ไขไปแล้ว 9 ครั้ง.
กฤษณ์ บางหลวง ::: 081-4147-332
cycling for kids by krit
ร่วมบริจาคท่านละ 100 บาท หย่อนกล่องหน้างานครับ

Re: แจ้งข่าวแด่วนโครงการปั่นจักรยานเพื่อน้อง1kmแลก10บาทจากdtacล้อหมุน3เมษาที่เชียงราย

โพสต์ โดย kritbanglunng » 18 ก.พ. 2011, 08:46

อ่านแล้วช่วยบอกต่อด้วยนะครับ ขอบคุณมากๆครับสำหรับผู้ที่ติดตามโครงการนี้
กฤษณ์ บางหลวง ::: 081-4147-332
ร่วมบริจาคท่านละ 100 บาท หย่อนกล่องหน้างานครับ

Re: แจ้งข่าวแด่วนโครงการปั่นจักรยานเพื่อน้อง1kmแลก10บาทจากdtacล้อหมุน3เมษาที่เชียงราย

โพสต์ โดย nunu » 18 ก.พ. 2011, 10:15

tour ปี 54 เริ่มแล้วว :mrgreen: :mrgreen:
ผู้ผลิตและจำหน่าย

ผลิตภัณฑ์ไม้

พาเลทไม้ทุกชนิด

ตามมาตรฐานส่งออก IPPC

www.vp88pallet.com

โพสต์ โดย สมพิศ » 18 ก.พ. 2011, 17:50

1km แลก 10 บาท !!

ของแพงค่าแรงถูก ..... ดีแทคลดค่าแรงลง 50% หรือครับคุณกฤษณ์
แหม !! กำไรตั้งเยอะขี้เหนียวจัง อย่างนี้เด็ก ๆ ก็ได้จักรยานน้อยลงสินะ :roll: :roll: :roll:

รูปภาพ

* รายละเอียดกิจกรรมคลิกที่รูป
รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

โพสต์ โดย niceBIRD » 18 ก.พ. 2011, 21:35

อยากทราบรายละเอียด เเละระยะเวลาครับ
อยากเข้าร่วม จะได้เคลียร์งานรอเเต่เนิ่นๆ
ดำๆ เนียนๆ นมเป็นนม ^^
ดำ-ดี เฉาก๊วยนมสด..รับสมัครเฟรนไชส์ทั่วประเทศ
อร่อย ลงทุนน้อย ขายง่าย กำไรดี โทร . 098-929-4255

โพสต์ โดย pors » 18 ก.พ. 2011, 22:39

พี่สมพิศ Dtacเห็นชาวจักรยานมาช่วยกันมากโขก็คงกังวลอยู่ แต่ถ้า1kmแลก10บาทแล้วให้ไม่จำกัดจำนวนก็โOนะ(อีกเรื่องเพิ่งกลับจากหัวหินตั้งใจจะไปปั่นพรุ่งนี้ด้วยแต่สงสัยจะไปไม่ไหวแล้วหล่ะ)ขอให้ทุกท่านมีความสุขสนุกในทริปพรุ่งนี้นะครับ

โพสต์ โดย veenono » 18 ก.พ. 2011, 22:50

ลดลงตั้งครึ่ง :mrgreen: :mrgreen:
พูดคุยทักทาย-แนะนำทาง facebookและอีกหลายๆกิจกรรมจาก veenono คลิ๊กเลย
ทริป" รักนี้ให้เธอ Tour of Myanmar Meakhong Challenge2013"
จงทำกรรมดี ละเว้นกรรมชั่ว เป็นผู้ให้จะได้ ลดความเห็นแก่ตัว
จักรยานก็เหมือนเม็ดข้าวเม็ดถั่วเม็ดงา ใครปลูกใครหว่านก็ดีมีประโยชน์ต่อสัตว์โลกทั้งนั้นทำไปเถอะ

โพสต์ โดย lotus » 19 ก.พ. 2011, 09:21

ไม่เป็นไร เราช่วยกันปั่นมากๆ ก็ได้เท่าเดิมครับ 555

ถ้าว่างผมก็อาจไปเริ่มที่เชียงรายปั่นลงมาเลยครับ อย่างน้อย 3-4 วันก็ยังดี

โพสต์ โดย kritbanglunng » 19 ก.พ. 2011, 10:03

lotus เขียน:ไม่เป็นไร เราช่วยกันปั่นมากๆ ก็ได้เท่าเดิมครับ 555

ถ้าว่างผมก็อาจไปเริ่มที่เชียงรายปั่นลงมาเลยครับ อย่างน้อย 3-4 วันก็ยังดี

รูปแบบของโครงการ
โครงการปั่นจักรยานเพื่อน้องปีที่3นี้ได้เป็นโครงการที่ต่อเนื่องมาจากปี
พศ. 2553ซึ่งในปีนี้รูปแบบของโครงการจะมีการจัดกิจกรรมในรูปแบบของ
การจัดทริปซึ่งจะมีการแบ่งระยะในการปั่นออกเป็น 10,20และ100กิโลเมตร
โดยแต่ละกิโลเมตรที่ทุกๆคนปั่นจะมีมูลค่า 10บาทนั่นหมายความว่าถ้าท่านปั่น
ได้100กิโลเมตรเท่ากับว่าท่านได้ร่วมบริจาคเงินจำนวน1,000บาทให้กับ
โครงการซึ่งสถานที่จัดงานในปีนี้ได้แก่
3 เมษายน 2554 เปิดโครงการ จังหวัดเชียงราย
24 เมษายน จังหวัดสระบุรี
8 พฤษภาคม จังหวัดชัยนาท
22 พฤษภาคม จังหวัดพิษณุโลก
5 มิถุนายน จังหวัดจันทบุรี
19มิถุนายน จังหวัดอุบลราชธานี
10กรกฎาคม จังหวัดชุมพร
24กรกฎาคม จังหวัดขอนแก่น
7สิงหาคม จังหวัดนครราชสีมา
21สิงหาคม ปิดโครงการ จังหวัดนครศรีธรรมราช
สำหรับรายละเอียดทั้งหมดจะลงให้ทราบเร็วๆนี้ครับ
พี่สมพิศครับสำหรับงบปีนี้ลดลงจริงๆครับแต่ยังไงผมก็จะพยายามให้ได้จักรยาน400คันให้ได้ครับผมมั่นใจว่าพี่น้องชาวจักรยานจะช่วยกันให้เด็กๆยากจนได้มีจักรยานปั่นไปโรงเรียนครับขอขอบคุณพี่น้องชาวจักรยานล่วงหน้าครับ ขอบคุณมากครับ กฤษณ์บางหลวง

โพสต์ โดย AONE » 19 ก.พ. 2011, 11:00

ว้า.. ปีนี้ไปตั้งต้นตั้งไกล ที่เชียงรายนู่น
แบบนี้ก็ไปร่วมงานปล่อยตัวไม่ได้ดิ
กะว่าถ้ารถใหม่เสร็จทันจะปั่นไปอวดพี่กฤษณ์ซะหน่อย

:mrgreen: :mrgreen: :mrgreen:

(จำได้มั๊ยว่าใคร??? .. วันที่ 12 มี.ค. นี้ จะไปร่วมงานบวชมั๊ย เผื่อจะได้เจอกัน :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen: )

โพสต์ โดย sonar3456 » 19 ก.พ. 2011, 20:29

ปั่นลงภาคใต้ไหมครับปีนี้เสียดายครับตอนนี้ย้ายมาสัตหีบแล้วถ้าคุณกฤษณ์ปั่นมาทางชลบุรีบอกด้วยนะครับจะขอช่วยด้วยอีกสักปี ชมรมเรือหลวงปะกงครับคงจำได้
:) :) :)

โพสต์ โดย kritbanglunng » 19 ก.พ. 2011, 20:48

sonar3456 เขียน:ปั่นลงภาคใต้ไหมครับปีนี้เสียดายครับตอนนี้ย้ายมาสัตหีบแล้วถ้าคุณกฤษณ์ปั่นมาทางชลบุรีบอกด้วยนะครับจะขอช่วยด้วยอีกสักปี ชมรมเรือหลวงปะกงครับคงจำได้
:) :) :)

ขอบคุณครับที่ยังติดตามอย่างเหนียวแน่นปีนี้ไม่ได้ปั่นทั่วประเทศครับแต่ในส่วนของภาคตะวันออกจะไปทำกิจกรรมที่จังหวัดจันทบุรีสนใจจะไปปั่นเชิญนะครับรายละเอียดทั้งหมดรออีกวันสองวันครับจะลงทั้งหมดครับ

โพสต์ โดย pabuff » 20 ก.พ. 2011, 09:10

สนับสนุน 1 แรง 2 ขาครับ
"ถ้ายังไม่จน อยู่อย่างคนจน จะไม่มีทางจน" .... "ถ้ายังไม่รวย อยู่อย่างคนรวย จะไม่มีทางรวย"
My Facebook
ติดตามและตรวจสอบสิ่งของฝากส่งทางไปรษณีย์

โพสต์ โดย อ.ดำ » 22 ก.พ. 2011, 11:16

1km แลก 10 บาท !!

ของแพงค่าแรงถูก ..... ดีแทคลดค่าแรงลง 50% หรือครับคุณกฤษณ์
แหม !! กำไรตั้งเยอะขี้เหนียวจัง อย่างนี้เด็ก ๆ ก็ได้จักรยานน้อยลงสินะ
โป้งคุณกฤษณ์ครับ :D สัญญากับผมว่าวันมอบจักรยานที่ศรีสะเกษจะโทรมาบอก แม่สายบัวรอเก้อเลย งวดนี้ค่าแรงลดเหลือโลละสิบถ้าจะให้ได้เท่ากับคราวก่อนผมคงต้องไปรับที่สุรินทร์แล้ว :lol: ส่วนวันส่งไปถึงอุบลเหมือนเดิมแต่จะชวนสมาชิกไปเยอะๆครับถ้าเป็นวันอาทิตย์มีไปส่งเยอะครับ ใกล้ๆถึงศรีสะเกษโทรหาหน่อยนะครับกลัวลืม :mrgreen:

โพสต์ โดย kritbanglunng » 22 ก.พ. 2011, 13:29

อ.ดำ เขียน:1km แลก 10 บาท !!

แหม !! กำไรตั้งเยอะขี้เหนียวจัง อย่างนี้เด็ก ๆ ก็ได้จักรยานน้อยลงสินะ
โป้งคุณกฤษณ์ครับ :D สัญญากับผมว่าวันมอบจักรยานที่ศรีสะเกษจะโทรมาบอก แม่สายบัวรอเก้อเลย งวดนี้ค่าแรงลดเหลือโลละสิบถ้าจะให้ได้เท่ากับคราวก่อนผมคงต้องไปรับที่สุรินทร์แล้ว :lol: ส่วนวันส่งไปถึงอุบลเหมือนเดิมแต่จะชวนสมาชิกไปเยอะๆครับถ้าเป็นวันอาทิตย์มีไปส่งเยอะครับ ใกล้ๆถึงศรีสะเกษโทรหาหน่อยนะครับกลัวลืม :mrgreen:

โหใจน้อยจัง อ.ดำ สำหรับท่านที่เพิ่งเข้ามาตอนนี้ข้อมูลได้ทำการupdateแล้วนะครับ