กระทู้หลัก กลุ่ม Novice กระทู้ที่สร้างไว้สำหรับมือใหม่ พบปะสอบถามพูดคุยกับพี่ ๆ ได้ ที่นี่ ยินดีต้อนรับทุกคน

เชิญชวนเพื่อนๆมาออกทริปแบบกันเอง ไม่มีทีมงานจัดการปั่นอย่างเป็นระบบมากนัก ดูแลกันเองพอสมควรในหมู่เพื่อนฝูง

ผู้ดูแล: ผู้ดูแลบอร์ดชมรมย่อย

ลุงโท
ขาประจำ
ขาประจำ
ตำแหน่ง: บางกะปิจ้า
ติดต่อ:

Re: กระทู้นี้ลุงโท&ลุงทิมและพี่...น้าอาที่มีจิตอาสารวมกันสร้างคนปั่นจักรยาน จัดไว้สำหรับฝึกมือใหม่ครับ เชิญเข้าร่วมได้เลยถ้าคุณคือ

โพสต์ โดย ลุงโท »

เสือสายเดี่ยว เขียน:...เมื่อคืนนั่งดูจำอวด ตาโย่งกะน้าพวง...เลยนึกมัน ๆ เขียนมั่ว ๆ

เสาร์นี้นะ ไม่ใช่เสาร์หน้า เหล่าผู้กล้าจะไปเมืองกาญ
ด้วยจิตที่เบิกบาน ได้ปั่นจักรยานสำราญใจ
พี่จ่าก็ไปด้วยนะ ลุงอั้งละไปด้วยกันใหม
หนู่มเกริกรีบมาเร็วไว ท่านซามูไรก็ให้รึบมา
เสือยุทธเป็นหัวเรือใหญ่ ส่วนเสือใบไปหาข้างหน้า
ตาเอก Tabongza หรือตาบ๊องบ้าจะพาเราไป
ที่นั่นมันสวยนะ น้องใหม่ล่ะไปด้วยกันใหม
น้องแจ็ค น้องเม น้องหมวย พี่จินคนสวย พี่ประนอมไปยังไง
ขาแข็งแต่แรงไม่มี.กับน้อง Ryan_c ไปด้วยกันได้
พี่อ็อด เจ๊ชู ป๋าพัตร ส่วนลุงวัช เมียบอกไม่ให้ไป
พี่น้อย พี่หมี พี่หมู ส่วนคุณตู่ ไม่รู้หายไปใหน
พี่อดิศักดิ์ ดินสอ น้องตี้ ส่วนลุงโทบี้ยังไงก็ต้องไป
ทางเรียบมีเนินนิดหน่อย ท่านโจรห้าร้อยไปด้วยกันได้
ทริปนี้คงไม่มีหลง น้าทิมยัง งง ๆ ว่าตูจะไปไหน
ทริปใหนถ้าบอกมีเนิน ท้ายขบวนบอกเชิญผมไปไม่ได้
ซ่อมบ้านไม่เสร็จสักกะที สงสัยสิ้นปีได้ซื้อบ้านใหม่
น้องเนมเจ้าอาร์มแถวหน้า...น้องใหม่ปั่นช้า ๆ เดี๋ยวจะไม่ไหว
กฤษดินทร์ พี่อ้วน surround จัดของ ณ. BUT NOW เดี๋ยวจะอดไป
Wahoo ท่านปูสารวัตร pokupoku นัดไปเจอกันที่ใด
DEVIL คิวไม่ค่อยว่าง ระยะหลัง ๆ ปั่นไม่ค่อยไหล
ทริปนี้คงไม่มีปะยาง เพราะระยะทาง มันไม่ค่อยไกล
ท้ายขบวนใหนบอกซ่อมบ้าน พอทริปเมืองกาญบอกผมไปได้
เกือบลืมยิมขาทัวร์ริ่ง..ส่วนพวกขาซิ่งรอไปเขาใหญ่
มีใคร ไม่ได้เอ่ยนาม อ้อ..เฮียจุ่งกับผู้ติดตามอีก 3 ท่านไง
เส้นทางธรรมชาติมีให้ชม อ้าวลืมคุณอุดม งั้นจัดไป...
หมาน้อย นูนู่ ฝ่ายศิลป์...ทริปนี้ WIN WIN...รีบตัดสินใจ
ไม่ธรรมดา นอกจากเป็นครูฝึกแล้วยังมีลีลา แต่งฉ่อย
นึกออกแล้ว ว่าทำไมวันนั้นไปดูลำตัด หน้าตาคล้าย ๆ คุณทิม
คุณสามารถ สวมเสื้อ Noviceได้ ไปที่
http://thaimtb.com/forum/viewtopic.php? ... #p12025142
รูปประจำตัวสมาชิก
sulaid
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 0847000165
team: ไปไหนไปด้วย
Bike: MERIDA
ตำแหน่ง: กรุงเทพ
ติดต่อ:

Re: กระทู้นี้ลุงโท&ลุงทิมและพี่...น้าอาที่มีจิตอาสารวมกันสร้างคนปั่นจักรยาน จัดไว้สำหรับฝึกมือใหม่ครับ เชิญเข้าร่วมได้เลยถ้าคุณคือ

โพสต์ โดย sulaid »

เสือสายเดี่ยว เขียน:
somchaitu เขียน:
pranorm เขียน:

จุดพิกัต ตามเส้นรุ้ง เส้นแวง หรือละติจูต ลองจิจูต ดีๆนี่เองครับ ไม่ไฮเทคเลย :lol: :lol: :lol:
N 13 ํ 39.33'
E 100 ํ 32.452'
ตามข้างบนคือเส้นรุ้งที่ 13องศาเหนือ 39.33ลิบดา และเส้นแวงที่100 องศาตะวันออก 32.452ลิบดา จุดที่สองเส้นตัดกัน คือพิกัดครับ
โธ่ แค่นี้เอง ผมหลงไปซะไกล..... ขอบคุณครับ คุณประนอม
...ป้อนระหัสพิกัดไปใน GPS เลยครับ แล้วจะเจอสถานที่นัดหมาย สมัยเรียนผมจำว่า รุ้งตะแคงแวงตั้งตามพี่ประนอมว่า

ลงหาใน google ได้ตำแหน่งดังนี้...ไม่รู้ว่าถูกหรือเปล่าครับ
พิกัด.jpg (113.39 KiB) เข้าดูแล้ว 87 ครั้ง
letitbe1503
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0817901583
team: เหนื่อยก็หยุดพักขา ฟ้าดินมาคอยนวดบีบ ไม่เห็นต้องรีบ ต้องร้อนแรง ไปแข่งขันกับใคร
Bike: STRiDA Mini ล้อ 14,STRiDA LT ล้อ 16,Bianchi Volpe,BS RoadMan
ตำแหน่ง: ห่างจาก BTS พญาไท 100 เมตร

โพสต์ โดย letitbe1503 »

pupu เขียน:รูปภาพ

ต้องลองปั่นขึ้นเขาใหญ่....ถ้าผ่านต่อด้วย....เจ็ดคต....ถ้าผ่านอีกต่อด้วย....ดอยอินทนนท์....ถ้าผ่านอีกก็ต่อด้วย....XXXXX :lol: :lol: :lol:

ประการสำคัญที่สุด......ห้ามทำตามคำแนะนำ :lol: :lol: :lol:
เคยเอาคันนี้ ไปปั่นขึ้นเขามาแล้วครั้งนึงครับ

เป็นเขา แถวๆ สัตหีบ ระยะทางประมาณ สามสิบกว่า แต่ความรู้สึกเหมือน แปดสิบ ตอนนั้น ผมยังไม่มีรถล้อใหญ่เลยไม่มีทางเลือก

มีพี่ที่ปั่นด้วยกันเสนอให้ยืม แต่ว่าไม่อยากยืม กลัวไปปั่นล้ม

ได้ความรู้และเทคนิคการปั่นมาพอสมควร ก็ค่อยๆ เรียนรู้ไปเรื่อย ๆ ครับ สะสมประสบการณ์

ทริปเขาใหญ่ของสมาคมฯ เดือนสิงหา ผมว่าจะไปอยู่ครับ แต่คงจะเอารถมีเกียร์ไปครับ
pranorm
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0812788748
team: คนขี่เสือ
Bike: สับถังเก่าๆ (ก้บจักรยานเน่าๆ อีกโหลหนึ่ง)

โพสต์ โดย pranorm »

letitbe1503 เขียน:
pupu เขียน:รูปภาพ

ต้องลองปั่นขึ้นเขาใหญ่....ถ้าผ่านต่อด้วย....เจ็ดคต....ถ้าผ่านอีกต่อด้วย....ดอยอินทนนท์....ถ้าผ่านอีกก็ต่อด้วย....XXXXX :lol: :lol: :lol:

ประการสำคัญที่สุด......ห้ามทำตามคำแนะนำ :lol: :lol: :lol:
เคยเอาคันนี้ ไปปั่นขึ้นเขามาแล้วครั้งนึงครับ

เป็นเขา แถวๆ สัตหีบ ระยะทางประมาณ สามสิบกว่า แต่ความรู้สึกเหมือน แปดสิบ ตอนนั้น ผมยังไม่มีรถล้อใหญ่เลยไม่มีทางเลือก

มีพี่ที่ปั่นด้วยกันเสนอให้ยืม แต่ว่าไม่อยากยืม กลัวไปปั่นล้ม

ได้ความรู้และเทคนิคการปั่นมาพอสมควร ก็ค่อยๆ เรียนรู้ไปเรื่อย ๆ ครับ สะสมประสบการณ์

ทริปเขาใหญ่ของสมาคมฯ เดือนสิงหา ผมว่าจะไปอยู่ครับ แต่คงจะเอารถมีเกียร์ไปครับ

ว่าแล้ว ไม่ธรรมดา บอกเพิ่งปั่น 6เดือน แต่อยู่ในเวบนี้ มาปีกว่าแล้ว ปั่นถึงไหนต่อไหนแล้ว :lol: :lol: :lol:
วันที่เราหยุดคิด....นั่นคือวันที่เราคิดได้

แม้ซักวันถึงวันต้องสิ้นใจ...ขอสูดกลิ่นลมสุดท้าย...รังเคยนอน
pupu
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0840211915
team: ไม่เจียมสังขาร
Bike: ตุ๊กแก(มันเกาะถนนดี)

โพสต์ โดย pupu »

pranorm เขียน: ว่าแล้ว ไม่ธรรมดา บอกเพิ่งปั่น 6เดือน แต่อยู่ในเวบนี้ มาปีกว่าแล้ว ปั่นถึงไหนต่อไหนแล้ว :lol: :lol: :lol:
ใช่แล้วคุณประนอม.....เข้าข่าย จระเข้ :lol: :lol: :lol:
มีเหตุให้เกิด เมื่อดับก็เพราะเหตุดับ....พระโคตมพุทธะ
รู้ลม...ละไว...ไม่ไหล...ไม่คร่ำครวญ
เนรัญชรา...อุรุเวลาเสนานิคม**อิสิปตนมฤคทายวัน...สารนาถ**ธัมมจักกัปปวัตนสูตร...พาราณสี
letitbe1503
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0817901583
team: เหนื่อยก็หยุดพักขา ฟ้าดินมาคอยนวดบีบ ไม่เห็นต้องรีบ ต้องร้อนแรง ไปแข่งขันกับใคร
Bike: STRiDA Mini ล้อ 14,STRiDA LT ล้อ 16,Bianchi Volpe,BS RoadMan
ตำแหน่ง: ห่างจาก BTS พญาไท 100 เมตร

โพสต์ โดย letitbe1503 »

@pranorm

อยู่ในเวบปีกว่า เพราะตอนครั้งแรกที่สมัครเวบนี้
ผมสมัครเพื่อหาข้อมูล ซื้อ HRM Polar เพื่อไปออกกำลังกายลดน้ำหนักที่ ฟิตเนสครับ
ทุกวันนี้ เวลาปั่นจักรยานก็ยังได้ใช้ HRM อันนั้นอยู่ ช่วยได้เยอะเลยครับ

ซื้อจักรยานคันนี้ เป็นคันแรก เมื่อตอนปลายปี 54
เพราะตอนนั้น มอไซต์วินอาศัยจังหวะน้ำท่วม บวกราคาค่าโดยสาร 5 บาท
เลยซื้อจักรยานปั่นไปทำงานเองซะเลย ประชดมอไซต์วินครับ 5555+

แต่ซื้อมาแล้ว ต้องใช้ให้คุ้ม ก็เลยพาไปออกทริปเรือย ๆ ครับ
พาไปหัวหิน ตอนเค้าจัดทริปประเพณีด้วยครับ แต่ไม่ได้ปั่นไปเองครับ
รูปภาพ

ตั้งใจไว้ว่า จะฝึกฝนตนเอง เพื่อปั่นจักรยานไปทริปประเพณีหัวหินให้ได้สักครั้งครับ แต่คงต้องฝึกฝนอีกเยอะครับ
ใช้ล้อเล็กเกียร์เดียว ดีอยู่อย่างตรงที่ได้ฝึกรอบขาสูงตลอดเวลา เพื่อเวลาไปใช้รถใหญ่จะได้สบายขึ้นครับ
ลุงภพ
ขาประจำ
ขาประจำ
team: ปั่นไปเรื่อยๆ เหนือยก็พัก
Bike: สองล้อเก่าๆ

โพสต์ โดย ลุงภพ »

letitbe1503 เขียน:
ลุงภพ เขียน:ดูรูปสองนี้ แล้ว ลองคิดนะครับ
รูปภาพ
หนุ่มคนนี้ กับรถStrida จักรยานสามเหลี่ยม คันแรกของเขา เขาปั่นออกทริปทำสถิติจาก ๑๐ ๒๐ ๓๐ ....๙๐ สุดท้ายทริปลุงโท ได้ ๑๖๐ กม.
เรื่องความเร็วใช้ได้ครับ แต่ให้สังเกตุ ท่าปั่นเขาสิ ใส่ปลอกเข่าสองข้าง ช่างภาพบันทึกได้ตอนที่ บันไดอยู่สูงสุด จะเห็นได้ว่า เข่าพับเข้ามากไป

รูปภาพ
ภาพนี้ รถพับเช่นกัน การวางขา เหมือนปกติทั่วไปในการปั่นจักรยาน

ด้วยคำแนะนำของแพทย์ เดียวนี้ สก็อตจั้ม ปั่นจิ้งหวีด ได้ยกเลิกไม่ใช้ในการฝึกแล้ว เนื่องจากเข่าพับมากเกินไป จะส่งผลเสียกับหัวเข่าเมื่ออายุมาก
หมายถึงไม่ควรพับเข่ามากขนาดนั้นหรือครับ
แย่แล้ว ดันชอบรถคันนี้ซะด้วยซิ ถ้าปรับอานสูงขึ้นอีกนิดจะช่วยได้ไหมครับ
แต่ปกติจะใช้ปั่นระยะทางใกล้ ๆ คงไม่เป็นไรใช่ไหมครับ?

ตรงปลอกเข่า ผมคิดไปเองว่า เวลาปั่นจักรยานอาจจะพลาดล้มได้
ก็เลยใส่ปลอกเข่าไว้ครับ เผื่อหัวเข่ากระแทกพื้นจะได้ไม่เป็นแผลเยอะ
(เคยจะใส่สนับเข่าด้วยนะครับ แต่มันดูแปลก ๆ ยังไงไม่รู้)
แต่ก็ได้พบว่า เวลาใส่ แล้วเลือดอาจจะไหลเวียนไม่ค่อยดี เหมือนมันจะรัด ๆ
ยังไงไม่รู้ ไม่รู้ว่าปั่นนาน ๆ สายรัดนี่อาจจะเป็นสาเหตุให้เป็นตะคริวได้หรือเปล่า?

เคยลองสังเกตุดูส่วนใหญ่เค้าก็ไม่ใส่กัน
ยังไงก็พูดถึงแล้ว ขอถามผู้รู้หน่อยได้ไหมครับว่า
กรณีที่เข่าเราปกติอยู่แล้ว ตอนปั่นจักรยานควรใส่ปลอกเข่าเพื่อป้องกันเข่าด้วยหรือเปล่าครับ?

อันไหนทำไม่ถูกสั่งสอน แนะนำได้เต็มที่เลยครับ ผมยังต้องเรียนรู้อีกเยอะครับ พึ่งปั่นจักรยาน ได้ประมาณ 6 เดือนครับ

ตอนที่จะเอารถไปออกทริป ผมเข้าใจดีว่า เลือกรถไปใช้งานผิดประเภทครับ
เพียงแต่ว่า ชอบคันนี้ แล้วความเร็วก็ไม่ได้สูงมากนัก ก็เลยอยากลองดูครับ

ขอบคุณมากครับ
เอ้าผมคิดว่าเจ็บเข่า ปลอกเข่า เขาใส่กันเมื่อเจ็บเข่า ตามหมอแนะนำให้ใส่ และไม่ควรเกิน ๒ ชม. ครับ หากใส่ปลอกเข่่านาน ร่างกายจะไม่สร้างกล้ามเนื้อบริเวณเข่าให้แข็งแรงยิ่งขึ้น ฟังเขามานะ ถูกผิดหาข้อมูลนะน้อง
อยู๋ด้วยปัญญา ปัญหาไม่มี

กิจกรรมปั่นจักรยาน ลุงภพ
http://www.facebook.com/lungpob
ลุงภพ
ขาประจำ
ขาประจำ
team: ปั่นไปเรื่อยๆ เหนือยก็พัก

pupu เขียน:
youth เขียน:สอบถามครับอยากแจมทริปร้อยโลครับ
ลุงภพ เขียน:อย่าไปยึดติดกับเอวี มากนัก ง่ายๆ ปั่นทนไหมครับ
ปั่นที่ความเร็ว 25 ให้ได้ภายในหนึ่งชั่วโมงโดยไม่หยุด....กำลังเหมาะ ทำให้ได้จะดีมาก :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen:

หลังจากนั้นก็ค่อยๆเพิ่มความเร็วเป็น 28 แล้วก็ 30 ภายในหนึ่งชั่วโมงเช่นกันโดยไม่หยุด :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen:

หลังจากนั้นอีกไม่นานก็เพิ่มเป็น 50 แล้วก็ 55 ภายใน.............พอ...พอ...เดี๋ยวจะเป็นลม :lol: :lol: :lol:
อันนี้ลุงอั้งไม่ได้พูดเล่นนะครับ น้องใหม่ที่ผ่านทริปลุงโทแล้ว ควรซ้อมให้ได้ โดยเฉพาะน้องมิว ที่ลงแข่ง ๖๐ โล ๒ชม.ครึ่ง เพราะเวลาออกทริปกับกลุ่มอื่น ก็ใช้ความเร็วราวนี้แหละ "ยกเว้น หลังจากนั้น.... เพิ่มเป็น ๕๐" อันนี้ต้องมาคุยกับลุงเหวก ครับ

http://www.facebook.com/lungpob
pranorm
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: สับถังเก่าๆ (ก้บจักรยานเน่าๆ อีกโหลหนึ่ง)

letitbe1503 เขียน:@pranorm

อยู่ในเวบปีกว่า เพราะตอนครั้งแรกที่สมัครเวบนี้
ผมสมัครเพื่อหาข้อมูล ซื้อ HRM Polar เพื่อไปออกกำลังกายลดน้ำหนักที่ ฟิตเนสครับ
ทุกวันนี้ เวลาปั่นจักรยานก็ยังได้ใช้ HRM อันนั้นอยู่ ช่วยได้เยอะเลยครับ

ซื้อจักรยานคันนี้ เป็นคันแรก เมื่อตอนปลายปี 54
เพราะตอนนั้น มอไซต์วินอาศัยจังหวะน้ำท่วม บวกราคาค่าโดยสาร 5 บาท
เลยซื้อจักรยานปั่นไปทำงานเองซะเลย ประชดมอไซต์วินครับ 5555+

แต่ซื้อมาแล้ว ต้องใช้ให้คุ้ม ก็เลยพาไปออกทริปเรือย ๆ ครับ
พาไปหัวหิน ตอนเค้าจัดทริปประเพณีด้วยครับ แต่ไม่ได้ปั่นไปเองครับ
รูปภาพ

ตั้งใจไว้ว่า จะฝึกฝนตนเอง เพื่อปั่นจักรยานไปทริปประเพณีหัวหินให้ได้สักครั้งครับ แต่คงต้องฝึกฝนอีกเยอะครับ
ใช้ล้อเล็กเกียร์เดียว ดีอยู่อย่างตรงที่ได้ฝึกรอบขาสูงตลอดเวลา เพื่อเวลาไปใช้รถใหญ่จะได้สบายขึ้นครับ

ปีที่แล้วที่ไปทริปหัวหิน พักครั้งแรกที่ 50 โลครับ ความเร็วน่าจะ 30 อัพ ต่ำสุดก็พี่กับพี่จินละครับ 26-28 ช่วงที่ช้านะครับ ช้ากว่านี้ มาแชลเชิญขึ้นรถเซอวิสแน่ :lol: :lol: :lol:ผมเห็นบางทีมบางกลุ่ม ใช้รถตู้เป็นหัวลากด้วยซ้ำไป ลองไปซักครั้ง จะได้เจออะไรแปลกๆ แต่เชื่อได้ ไม่ได้เจอรุ่นพี่น่ารักๆ แบบทริปลุงโทแน่ ก่อนไปลับเขี้ยวให้ดี
วันที่เราหยุดคิด....นั่นคือวันที่เราคิดได้

แม้ซักวันถึงวันต้องสิ้นใจ...ขอสูดกลิ่นลมสุดท้าย...รังเคยนอน
pranorm
ขาประจำ
ขาประจำ

ลุงภพ เขียน:
pupu เขียน:
youth เขียน:สอบถามครับอยากแจมทริปร้อยโลครับ
ลุงภพ เขียน:อย่าไปยึดติดกับเอวี มากนัก ง่ายๆ ปั่นทนไหมครับ
ปั่นที่ความเร็ว 25 ให้ได้ภายในหนึ่งชั่วโมงโดยไม่หยุด....กำลังเหมาะ ทำให้ได้จะดีมาก :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen:

หลังจากนั้นก็ค่อยๆเพิ่มความเร็วเป็น 28 แล้วก็ 30 ภายในหนึ่งชั่วโมงเช่นกันโดยไม่หยุด :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen:

หลังจากนั้นอีกไม่นานก็เพิ่มเป็น 50 แล้วก็ 55 ภายใน.............พอ...พอ...เดี๋ยวจะเป็นลม :lol: :lol: :lol:
อันนี้ลุงอั้งไม่ได้พูดเล่นนะครับ น้องใหม่ที่ผ่านทริปลุงโทแล้ว ควรซ้อมให้ได้ โดยเฉพาะน้องมิว ที่ลงแข่ง ๖๐ โล ๒ชม.ครึ่ง เพราะเวลาออกทริปกับกลุ่มอื่น ก็ใช้ความเร็วราวนี้แหละ "ยกเว้น หลังจากนั้น.... เพิ่มเป็น ๕๐" อันนี้ต้องมาคุยกับลุงเหวก ครับ

ความเร็วขนาดนั้นผมใช้ ชอปเปอร์ แล้วครับลุงภพ ชอปเปอร์ทัวริ่ง av 60 :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen:

ลุงโท
ขาประจำ
ขาประจำ
ตำแหน่ง: บางกะปิจ้า
ติดต่อ:

โพสต์ โดย ลุงโท »

ลุงภพ เขียน:
pupu เขียน:

น้องใหม่ที่ว่านี้ นั่งบัสผ่านทริปลุงโทใช่มั้ย
คุณสามารถ สวมเสื้อ Noviceได้ ไปที่
http://thaimtb.com/forum/viewtopic.php? ... #p12025142
pupu
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0840211915
team: ไม่เจียมสังขาร
Bike: ตุ๊กแก(มันเกาะถนนดี)

โพสต์ โดย pupu »

pranorm เขียน: ความเร็วขนาดนั้นผมใช้ ชอปเปอร์ทัวริ่ง av 60 :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen:
หัวลากขอประท้วงครับ.......หัวลากขาดใจตั้งแต่ 50 เมตรแรกครับ :lol: :lol: :lol:
มีเหตุให้เกิด เมื่อดับก็เพราะเหตุดับ....พระโคตมพุทธะ
รู้ลม...ละไว...ไม่ไหล...ไม่คร่ำครวญ
เนรัญชรา...อุรุเวลาเสนานิคม**อิสิปตนมฤคทายวัน...สารนาถ**ธัมมจักกัปปวัตนสูตร...พาราณสี
pranorm
ขาประจำ
ขาประจำ

ปั่นเทียว ปั่นออกกำลังกาย ปั่นไปทำงาน ปั่นแข่ง ปั่นตามแฟชั่น หาตัวเองเจอก็จะได้ทุกคำตอบครับ แต่ไม่ว่าจะปั่นแบบไหน หรือเพื่ออะไร เราก็ยังต้องใช้กำลังขาของตัวเองอยู่ดี
กำลังขามีแค่ไหน ก็ปั่นแค่นั้น :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen:กำลังขาเป็นตัวพาไปหากลุ่ม

pranorm
ขาประจำ
ขาประจำ

pupu เขียน:
pranorm เขียน: ความเร็วขนาดนั้นผมใช้ ชอปเปอร์ทัวริ่ง av 60 :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen:
หัวลากขอประท้วงครับ.......หัวลากขาดใจตั้งแต่ 50 เมตรแรกครับ :lol: :lol: :lol:

แหม ลุงอั้ง ก่อนขึ้นแพข้ามฟาก บอกหนู...จะไม่ทำอย่างนี้อีกแล้ว จะขาดใจ :D :D :D เผลอแป๊บเดียว ไปซิ่งซะงั้น

ลุงภพ
ขาประจำ
ขาประจำ

แหม ๒๕ ๒๘ ๓๐ ต้องทำได้สิ ยาวๆ ๑ ชม.

ส่วน ๕๐ ยกให้ลุงอั้ง ลุงเหวก ลุย

ตอบกลับ

กลับไปยัง “จัดทริปย่อย”