กระทู้หลัก กลุ่ม Novice กระทู้ที่สร้างไว้สำหรับมือใหม่ พบปะสอบถามพูดคุยกับพี่ ๆ ได้ ที่นี่ ยินดีต้อนรับทุกคน

เชิญชวนเพื่อนๆมาออกทริปแบบกันเอง ไม่มีทีมงานจัดการปั่นอย่างเป็นระบบมากนัก ดูแลกันเองพอสมควรในหมู่เพื่อนฝูง

ผู้ดูแล: ผู้ดูแลบอร์ดชมรมย่อย

ลุงโท
ขาประจำ
ขาประจำ
ตำแหน่ง: บางกะปิจ้า
ติดต่อ:

Re: ตามคำเรียกร้อง เชิญมือใหม่ฝึกทางไกล รังสิต บางปะอิน โก้งโค้งอโยธยา ไปกลับ 85 กม ๒๙ มกราคม

โพสต์ โดย ลุงโท »

[quote="dearbc"]ผมจะนั่งรอแถวสถานีรถไฟนวนครดี หรือปั่นย้อนไปร้านข้าวมันไก่ดีครับ
ช่วยตัดสินใจทีครับ :mrgreen: :mrgreen: :mrgreen:[/quote]

รอกับ คุณ Naris 072 ครับไม่ต้อง วกกลับมา ครับ
ลุงโท
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

Re: ตามคำเรียกร้อง เชิญมือใหม่ฝึกทางไกล รังสิต บางปะอิน โก้งโค้งอโยธยา ไปกลับ 85 กม ๒๙ มกราคม

[quote="ross"]คุณลุงโทครับ ผมไปซ้อมระยะทางยาวมาแล้วนะครับ ตามดูดเค้าตลอดทางเลย ไปทริปกทม.หัวหินน่ะครับ กล้าไปเพราะรู้ว่าอย่างน้อยก็มีรถเก็บระหว่างทาง อิอิอิ สุดท้าย วันนี้ตื่นมาลุกจากที่นอนไม่ได้เลย 555[/quote]

ross
เล่นของสูง ก็ยังงี้แหละ ดีได้ประสพการณ์ พักให้เต็มที่ เอาประสพการณ์ มา Share มาเป็น
หัวลากที่นี่ ถือว่าเล่นของสูงมาแล้ว
รูปประจำตัวสมาชิก
ja_poom
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0864768364
team: ชมรมเพื่อสุขภาพ ขส.ทอ. - ชมรมเพื่อสุขภาพกองทัพอากาศ -BKK Novice Team
Bike: Merida880,ฺMissile x9

โพสต์ โดย ja_poom »

ก่อนออกซ้อม วอร์มร่างกาย ก่อนน่ะครับ แล้วซ้อมรอบขาเข้าไว้ใช้จานหน้าใบ 2 หรือใบกลาง เฟื่องหลังไม่เบาและไม่หนักเกินไปไม่ต้องสนใจความเร็ว ใช้รอบขา 80-90รอบต่อนาที เป็นเวลาสัก30 นาทีขึ้นไป เพื่อความอดทนของกล้ามเนื้อ อัตราการเต้นของหัวใจ 60-75 % หลังจากฝึกเสร็จแล้ว วอร์มดาวน์ ด้วยเกียรเบาสุด 10 นาที ขึ้นไป คุมการเต้นของหัวใจ 50-60 % :mrgreen:
"ตั้งโจทย์ความผิดของตัวเองไว้เสมอ"
“กมฺมุนา วตฺตตีโลโก..สัตว์โลกย่อมเป็นไปตามกรรม”
พ่อขิงเทียน
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0818064400
Bike: gt

โพสต์ โดย พ่อขิงเทียน »

ลุงโทครับ ขอไปด้วยครับ2คนครับ พ่อขิงเทียนกับอู๊ด ครับ เจอกันที่ร้านข้าวมันไก่ครับ

พ่อขิงเทียน 0818064400 ครับ
dearbc
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0819995676
team: KZ ☼ K y Z i n g C y C l i n g
Bike: Trek4400, GIOS Al-Lite
ตำแหน่ง: คลองหลวง,ปทุมธานี

โพสต์ โดย dearbc »

เมื่อเย็นโทรไปนัดกับคุณ naris072 แล้วครับ
ว่าจะไปรอด้วยกัน แต่พรุ่งนี้จะแอบซุ่มซ้อมกันก่อน :mrgreen:
ขับรถปลอดภัย มีน้ำใจให้จักรยาน
หากเป็นคนดีไม่ได้ ก็จงอย่าเป็นคนเลว

Trek 4400 Powered By Sram
GIOS AL LITE Powered By Shimano
Mikas
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0831115539
team: BKK Novice Team
Bike: Anchor RA800
ติดต่อ:

โพสต์ โดย Mikas »

dearbc เขียน:เมื่อเย็นโทรไปนัดกับคุณ naris072 แล้วครับ
ว่าจะไปรอด้วยกัน แต่พรุ่งนี้จะแอบซุ่มซ้อมกันก่อน :mrgreen:
ปั่นย้อนไปร้านข้าวมันไก่ด้วยกันเลยก็ได้ครับ แถวคลองหลวง มีผม กะพี่นริส จะได้วอร์มไปในตัว + ได้ไปเติมน้ำแรงก่อนเดินทางไกลด้วยครับ อีกอย่างเด้วขากลับเราก็ก็จะถึงก่อน เด้วระยะรวมจะน้อยกว่าคนอื่นเค้า :D
"เมื่อไม่เอาปัจจุบันเป็นพยาน ฉไนจะสิ้นความสงสัยของตนได้" : หลวงปู่หล้าเขมปัตโต
ลุงโท
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

[quote="พ่อขิงเทียน"]ลุงโทครับ ขอไปด้วยครับ2คนครับ พ่อขิงเทียนกับอู๊ด ครับ เจอกันที่ร้านข้าวมันไก่ครับ

พ่อขิงเทียน 0818064400 ครับ[/quote]

ยินดีครับ ยินดีต้อนรับครับ
ลุงโท
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

[quote="ดินสอ"]แหะๆ ไปลงชื่อผิดกระทู้ซะแระ :roll: ถ้าไม่ติดอะไรจะไปแจมด้วยนะครับ

วันนี้ตั้งใจจะปั่นไปหัวหินของกลุ่มสวนธนกับเขาซะหน่อย ดันตื่นสาย(จริงๆกลัวไปหมดแรงกลางทาง ตั้ง 180 กม. แน่ะ :lol: )
เลยปั่นไปอยุธยาแทนไปหาเพื่อนปั่นเอาข้างหน้า ไปเจอกับกลุ่ม 99 CityBike เลยขอเขาปั่นไปด้วยจะได้ไม่เหงา ไปแค่ตลาดโก้งโค้งแล้วก็กลับ
ขากลับเจอจ่าภูมิแถวๆโลคอลโรด เลยขอดูดมาจนถึงดอนเมือง ;)[/quote]

ดินสอ

ติดธุระก็ต้องเคลียร์ มาเป็นหัวลากซะดี ๆ
ลุงโท
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

[quote="Suriyan"]อยากไปด้วยครับ รอผมซื้อรถก่อน คันเก่า สภาพแย่มากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

ประเด็นอยู่ที่ว่าเช้า7โมงนี่ดิ๊ วัยรุ่นตื่นสายอ่ะ ฮือๆๆ :lol:[/quote]

สุริยัน ไหวมั้ย รถเก่าไม่ใช่ปัจจัยหลัก มันอยู่ที่ใจ สุริยัน
Mikas
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0831115539
team: BKK Novice Team
Bike: Anchor RA800
ติดต่อ:

โพสต์ โดย Mikas »

ja_poom เขียน:ก่อนออกซ้อม วอร์มร่างกาย ก่อนน่ะครับ แล้วซ้อมรอบขาเข้าไว้ใช้จานหน้าใบ 2 หรือใบกลาง เฟื่องหลังไม่เบาและไม่หนักเกินไปไม่ต้องสนใจความเร็ว ใช้รอบขา 80-90รอบต่อนาที เป็นเวลาสัก30 นาทีขึ้นไป เพื่อความอดทนของกล้ามเนื้อ อัตราการเต้นของหัวใจ 60-75 % หลังจากฝึกเสร็จแล้ว วอร์มดาวน์ ด้วยเกียรเบาสุด 10 นาที ขึ้นไป คุมการเต้นของหัวใจ 50-60 % :mrgreen:
รับทราบครับ เิดินตามจ่าภูมิ ฟิตเปรี๊ยะแน่นอน! :twisted:
"เมื่อไม่เอาปัจจุบันเป็นพยาน ฉไนจะสิ้นความสงสัยของตนได้" : หลวงปู่หล้าเขมปัตโต
ดินสอ
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Trek 4300 ,Fila Torino,Panasonic PLA-600D
ตำแหน่ง: หลักสี่ กทม.

โพสต์ โดย ดินสอ »

ลุงโท เขียน: ติดธุระก็ต้องเคลียร์ มาเป็นหัวลากซะดี ๆ
มิบังอาจครับลุงโท :)
เสาร์นี้อาจจะเอาเสือภูเขายางใหญ่ไป เจ้าFila ล้อเล็กมันงอแงซะแล้ว ดันไปปรับหลักอานจนน๊อตยึดหลักอานมันหวาน ยึดหลักอานไม่อยู่ ยังไม่มีเวลาไปเดินหาเลย :(
"การเมืองไม่ยุ่ง มุ่งแต่การปั่น...จักรยาน"
Suriyan
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: ..........................
team: กลุ่มจิตอาสา BKK Bike Trainee "Novice Thailand" By Staff_Traffic ................. ՏʍíӀҽ ϲӀմБ ......Let's Bike by Goro ........... TOT Bicycle ...................อิสระเกิ๊น
Bike: ---- Fuji roubaix ---- ♣ Bridgestone ♣ Radac FullAluminum1000 Wild West TALL----XX .... _____ ♣ M A R I N ♣ _____ Pine Mountain
ตำแหน่ง: THAILAND

โพสต์ โดย Suriyan »

ลุงโท เขียน:
Suriyan เขียน:อยากไปด้วยครับ รอผมซื้อรถก่อน คันเก่า สภาพแย่มากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

ประเด็นอยู่ที่ว่าเช้า7โมงนี่ดิ๊ วัยรุ่นตื่นสายอ่ะ ฮือๆๆ :lol:

สุริยัน ไหวมั้ย รถเก่าไม่ใช่ปัจจัยหลัก มันอยู่ที่ใจ สุริยัน

โอ้วมาชื่อจริงผมแบบถูกต้องตรงเป๊ ผมสุริยัน เย็นทรวง (ไท) รายงานตัวครับ พี่ๆๆทุกท่าน

ใจสู้ครับ ใจรักด้วย ขอฝากเนื้อ ฝากตัว แต่ไม่ฝากแรงขาไว้กับพี่ๆๆนะครับ เดี๋ยวไม่มีแรง :D
NOVICE Thailand << คลิ๊ก

Let's Bike by Goro << คลิ๊ก
naris072
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0864064202
team: ยังไม่มีครับ สนใจการเล่นไตรกีฬาครับ
Bike: Trek 4400:2010

โพสต์ โดย naris072 »

dearbc เขียน:เมื่อเย็นโทรไปนัดกับคุณ naris072 แล้วครับ
จุจุ อย่าดังไปครับ เดี๋ยวเขาให้เราเป็นหัวลากจะแย่ครับ :D ;)
--------------------------------
ผู้ให้ย่อมเป็นที่รัก
-------------------------------
dearbc
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0819995676
team: KZ ☼ K y Z i n g C y C l i n g
Bike: Trek4400, GIOS Al-Lite
ตำแหน่ง: คลองหลวง,ปทุมธานี

Re: ตามคำเรียกร้อง เชิญมือใหม่ฝึกทางไกล รังสิต บางปะอิน โก้งโค้งอโยธยา ไปกลับ 85 กม ๒๙ มกราคมใหม่จริง ๆ ไม่ทิ้งกันแน่นอน

โพสต์ โดย dearbc »

ถ้า25kmพอลากไหวครับ เกินนั้น ยอม
ขับรถปลอดภัย มีน้ำใจให้จักรยาน
หากเป็นคนดีไม่ได้ ก็จงอย่าเป็นคนเลว

Trek 4400 Powered By Sram
GIOS AL LITE Powered By Shimano
ลุงโท
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

[quote="Suriyan"][quote="ลุงโท"][quote="Suriyan"]อยากไปด้วยครับ รอผมซื้อรถก่อน คันเก่า สภาพแย่มากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

ประเด็นอยู่ที่ว่าเช้า7โมงนี่ดิ๊ วัยรุ่นตื่นสายอ่ะ ฮือๆๆ :lol:[/quote]

สุริยัน ไหวมั้ย รถเก่าไม่ใช่ปัจจัยหลัก มันอยู่ที่ใจ สุริยัน[/quote]

โอ้วมาชื่อจริงผมแบบถูกต้องตรงเป๊ ผมสุริยัน เย็นทรวง (ไท) รายงานตัวครับ พี่ๆๆทุกท่าน

ใจสู้ครับ ใจรักด้วย ขอฝากเนื้อ ฝากตัว แต่ไม่ฝากแรงขาไว้กับพี่ๆๆนะครับ เดี๋ยวไม่มีแรง :D[/quote]

ยินดี สุริยัน ยินดีต้อนรับ
ตอบกลับ

กลับไปยัง “จัดทริปย่อย”