ภาพสนามซ้อม MTB.แม่โจ้(ป่าอนุรักษ์บ้านโป่ง)

เชิญชวนเพื่อนๆมาออกทริปแบบกันเอง ไม่มีทีมงานจัดการปั่นอย่างเป็นระบบมากนัก ดูแลกันเองพอสมควรในหมู่เพื่อนฝูง

Moderator: ผู้ดูแลบอร์ดชมรมย่อย

ภาพสนามซ้อม MTB.แม่โจ้(ป่าอนุรักษ์บ้านโป่ง)

โพสต์ โดย จงจิตร ปิ่นแก้ว » 10 พ.ค. 2010, 21:27

ติดตามจากกระทู้นี้ครับ

http://www.lannabiketrip.com/webboard/v ... sc&start=0

Re: ภาพสนามซ้อม MTB.แม่โจ้(ป่าอนุรักษ์บ้านโป่ง)

โพสต์ โดย juab » 10 พ.ค. 2010, 22:03

แหม๋อาจารย์โจหวิดนี่ช่างรวดเร็วทันใจดีจิงๆๆๆครับสนามนี้ชาวเสือต่างแดนได้มาเชียงใหม่เมื่อใดต้องมาลองปั่นสนามนี้กันได้นะครับปลายปีนี้อาจจะได้ลองมาแข่งขันกันนะครับได้ข่าวว่าจะเปิดเป็นสนามแข่งขันนะครับชาวเสือ

Re: ภาพสนามซ้อม MTB.แม่โจ้(ป่าอนุรักษ์บ้านโป่ง)

โพสต์ โดย JohnnyP » 12 พ.ค. 2010, 12:26

เส้นนี้ไปปั่นกับเพื่อนๆ ประจำครับ
โดยเริ่มปั่นจาก ม. แม่โจ้ เข้าป่าเสร็จก็ปั่นขึ้นวัดแท่นพระด้วย
ไปกลับจะตกประมาณ 30 กม. ขึ้นอยู่กับว่าเข้ามายาวแค่ไหน

ส่วนตัวเห็นว่าปั่นสนุกกว่า track รอบๆ ห้วยตึงเฒ่าครับ
ที่ระยะหลังมีการทำถนน ทำบ้านจัดสรร หมดเสน่ห์ไปเยอะเหมือนกัน

โพสต์ โดย POM คอฟฟี่ » 13 พ.ค. 2010, 10:47

:ugeek: ขอบคุณอ.จิตรโว มากครับ ที่บอกเส้นทางและคำแนะนำนักศึกษามือใหม่ :ugeek:
:ugeek: ครั้งหน้า จะมาปั่นด้วยครับ สนามแม่โจ้ คงจะต้องรบกวน อ.จิตรโว ล่ะครับ :ugeek:
กินอิ่ม นอนหลับ มีกำลัง สู้ สู้

โพสต์ โดย gtnay » 15 พ.ค. 2010, 14:13

ดีคับบบบๆๆๆ ..............
[[“—o€ ....—ถึงเวลาแล้ว—.... เสือเน ....“○•—EagleS TeaM—•○”.... €•—”]]

โพสต์ โดย จงจิตร ปิ่นแก้ว » 15 พ.ค. 2010, 16:44

juab เขียน:แหม๋อาจารย์โจหวิดนี่ช่างรวดเร็วทันใจดีจิงๆๆๆครับสนามนี้ชาวเสือต่างแดนได้มาเชียงใหม่เมื่อใดต้องมาลองปั่นสนามนี้กันได้นะครับปลายปีนี้อาจจะได้ลองมาแข่งขันกันนะครับได้ข่าวว่าจะเปิดเป็นสนามแข่งขันนะครับชาวเสือ

ตอบเสือ "juab" ว่างก็มาปั่นด้วยกันนะครับ สนุกดีออกครับ

โพสต์ โดย จงจิตร ปิ่นแก้ว » 15 พ.ค. 2010, 16:47

JohnnyP เขียน:เส้นนี้ไปปั่นกับเพื่อนๆ ประจำครับ
โดยเริ่มปั่นจาก ม. แม่โจ้ เข้าป่าเสร็จก็ปั่นขึ้นวัดแท่นพระด้วย
ไปกลับจะตกประมาณ 30 กม. ขึ้นอยู่กับว่าเข้ามายาวแค่ไหน

ส่วนตัวเห็นว่าปั่นสนุกกว่า track รอบๆ ห้วยตึงเฒ่าครับ
ที่ระยะหลังมีการทำถนน ทำบ้านจัดสรร หมดเสน่ห์ไปเยอะเหมือนกัน

ตอบเสือ "JohnnyP" สนามในป่าอนุรักษ์ยิ่งสนุกกว่านะครับ ว่าง ๆ ลองเข้าตามแอโรนะครับเสือ "JohnnyP"

โพสต์ โดย จงจิตร ปิ่นแก้ว » 15 พ.ค. 2010, 16:49

POM คอฟฟี่ เขียน: :ugeek: ขอบคุณอ.จิตรโว มากครับ ที่บอกเส้นทางและคำแนะนำนักศึกษามือใหม่ :ugeek:
:ugeek: ครั้งหน้า จะมาปั่นด้วยครับ สนามแม่โจ้ คงจะต้องรบกวน อ.จิตรโว ล่ะครับ :ugeek:

ตอบเสือ "POM คอฟฟี่" ว่าง ๆ ก็มาปั่นด้วยกันครับ ติดต่อผมได้ครับ โทรฯ 084-0433617 ครับ

โพสต์ โดย จงจิตร ปิ่นแก้ว » 15 พ.ค. 2010, 16:50

gtnay เขียน:ดีคับบบบๆๆๆ ..............

ตอบเสือ "gtnay" ว่าง ๆ ก็มาปั่นด้วยกันนะครับ