จอยแอนด์แจมชวนปั่นไปพระสมุทรเจดีย์วันที่ 26 ตุลาคม 51 ครับ

เชิญชวนเพื่อนๆมาออกทริปแบบกันเอง ไม่มีทีมงานจัดการปั่นอย่างเป็นระบบมากนัก ดูแลกันเองพอสมควรในหมู่เพื่อนฝูง

ผู้ดูแล: ผู้ดูแลบอร์ดชมรมย่อย

รูปประจำตัวสมาชิก
โป้งสิบสองเสียง
ขาประจำ
ขาประจำ
team: Joy&Jam
Bike: Jamis Dakar,Dragon,Xenith

จอยแอนด์แจมชวนปั่นไปพระสมุทรเจดีย์วันที่ 26 ตุลาคม 51 ครับ

โพสต์ โดย โป้งสิบสองเสียง »

สวัสดีครับ อาิทิตย์ที่แล้วเปิดทริปแล้วก็แห้วจนได้เพราะฝนเทลงมาตั้งแต่เช้า เลยอดพาน้องใหม่ไปดูจักรยานเลยแฮะ :roll:

สำหรับอาทิตย์นี้เราจะไปพระสมุทรเจดีย์กัน ได้ยินมาว่าช่วงนี้มีงานกลางคืนด้วย แต่กลางวันไม่แน่ใจว่าจะมีอะไรหรือไม่
แต่ถึงไม่มีก็ไม่เป็นไรเพราะแถวๆพระประแดงก็มีซอกซอยให้ปั่นลัดเลาะได้อย่างสนุกสนานอยู่แล้ว
ขาไปเราจะเริ่มจากโลตัสอ่อนนุชแล้วขี่ไปตามถนนสุขุมวิทไปขึ้นเรือข้ามฟากที่ตลาดปากน้ำ
ส่วนขากลับเราก็อาจจะแวะบางน้ำผึ้งซะหน่อยนึงก็ได้ถ้าเวลาเหลือนะครับ

ทริปนี้ระยะทางไม่เกิน 50 กม. และจบทริปไม่เกินเที่ยงครับ ใครสะดวกก็มาที่จุดนัดพบได้เลยครับ

พบกันที่โลตัสอ่อนนุช ล้อหมุนเวลา 7.30น. ขอให้มาตรงเวลากันด้วยนะครับ เราจะได้มีเวลาปั่นกันได้เยอะๆ

แล้วพบกันนะครับ
แก้ไขล่าสุดโดย โป้งสิบสองเสียง เมื่อ 23 ต.ค. 2008, 22:19, แก้ไขแล้ว 3 ครั้ง
meejamis
ขาประจำ
ขาประจำ
team: JOY&JAM

Re: จอยแอนด์แจม ชวนปั่นไปวัดปากน้ำ วันที่ 26 ตุลาคม 51 นี้ครับ

โพสต์ โดย meejamis »

งานนี้เช่นเดิมไม่มีพลาดคับพี่น้องฝนตกค่อยว่ากัน joy-jamทุกที่แม้จะเปียกมากหรือเปียกน้อย
nubeau
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: ID Line : muncharin
Bike: FELT

Re: จอยแอนด์แจม ชวนปั่นไปวัดปากน้ำ วันที่ 26 ตุลาคม 51 นี้ครับ

โพสต์ โดย nubeau »

สวัสดีค่ะ ... ชื่อโบว์นะคะ เป็นนักปั่นหน้าใหม่อยู่ค่ะ

ทริปแรกเคยปั่นไปบางไทรที่ผ่านมา ..... เลยว่าอยากไปร่วมทริปครั้งนี้ด้วยค่ะ .....

แต่ถามหน่อยค่ะว่า ทริปนี้ปั่นกันเร็วไหมค่ะ

แล้วไปกันเยอะไหมค่ะ เพราะทริปนี้ปั่นไปคนเดียวค่ะ เพือนอีกคนติดงานวิ่งค่ะ

อยากทราบด่วนค่ะ เพราะอยากไปมากๆๆ ที่สำคัญบ้านโบว์อยู่แถวโลตัสอ่อนนุชด้วยค่ะ :mrgreen: :mrgreen:
\(^o^)/ I love Triathlon, Cycling , Running , Swimming , Adventure
" เล่นกีฬาคืองานหลัก ....การทำงานประจำคืองานอดิเรก...."
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Jamis Dakar,Dragon,Xenith

Re: จอยแอนด์แจมชวนปั่นไปพระสมุทรเจดีย์วันที่ 26 ตุลาคม 51 ครับ

สวัสดีครับคุณโบว์ ก่อนอื่นต้องขออภัยนะครับ มีการเข้าใจผิดเล็กน้อยคือแก้จากวัดปากน้ำเป็นพระสมุทรเจดีย์ครับ
เราปั่นไปเรื่อยๆไม่เร็ว ความเร็วเฉลี่ยก็ประมาณ 20 กลางๆ นานๆจะแตะ 30 กันซักที และครั้งนี้ก็มีผู้หญิงไปด้วยอย่างน้อย 2 คน ถ้าสนใจก็ที่มาที่จุดนัดพบได้เลยครับ
nubeau
ขาประจำ
ขาประจำ

Re: จอยแอนด์แจมชวนปั่นไปพระสมุทรเจดีย์วันที่ 26 ตุลาคม 51 ครับ

แล้วทริปนี้น่าจะไปสักกี่คนค่ะ .....

เอแล้วจะไม่ทิ้งกันใช่ไหมค่ะ อิอิอิ ถ้าไป-กลับ 50 กิโล พอโอเคค่ะ

:mrgreen: :mrgreen:
\(^o^)/ I love Triathlon, Cycling , Running , Swimming , Adventure
" เล่นกีฬาคืองานหลัก ....การทำงานประจำคืองานอดิเรก...."
ขาประจำ
ขาประจำ

เราไปกันเป็นกลุ่มอยู่แล้ว ถ้าเหนื่อยก็พักครับ ครั้งนี้ที่ confirm แล้ว 6 คน ครั้งนี้ถือว่าน้อยครับไม่ว่างหลายคน
ขาประจำ
ขาประจำ

สวัสดีคุณหมี เมื่อไหร่จะเอารูปมาลงใน profile ซักทีละครับ มองผ่านๆไม่เห็นเลยอ่ะ :D
หรือจะเอากางเกงลายดอกมาลงแทนก็ได้นะครับ มีเอกลักษณ์ดีไม่เหมือนใคร :lol:
ตู่ 87
ขาประจำ
ขาประจำ

โพสต์ โดย ตู่ 87 »

รูปภาพ

หวัดดีครับโป้ง โลตัส อ่อนนุช (น่าจะเป็นตรงนี้) ถ้าตื่นทัน แล้วเจอกันครับ ไม่ได้ปั่นกับเจ๊เหมียว หลายทริปเระ
iteerex
ขาประจำ
ขาประจำ
team: -
Bike: bridgestone radac
ตำแหน่ง: บางขุนเทียน-ชายทะเล

โพสต์ โดย iteerex »

มาขอลงชื่อไปด้วยคนครับ

ใกล้ที่อยู่เลย

:mrgreen:
STOP GLOBAL WARMING.
nubeau
ขาประจำ
ขาประจำ

ขอคิดดูก่อนนะคะ ... แล้วจะแจ้งให้ทราบอีกทีนึงค่ะ :lol: :lol:

แล้วพี่ iteerex ไปชัวร์ใช่ไหมค่ะ เพราะโบว์ไม่ค่อยรู้จักใครอ่ะ 555
Mr.Nuad
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 081-852-0079
Bike: cannondale

โพสต์ โดย Mr.Nuad »

โป้ง อาทิตย์นี้ เอารถอะไรไปกัน พี่ไปด้วยคัน
ให้บริการ งานสายโรงกลึง
วัสดุ อลูมิเนียม เหล็ก สเตนเลส ทองเหลือง โพลีเมอร์
อแด๊ปเตอร์ สเปเซอร์ บูช ปลอก แหวน ซ่อมสร้างเกลียว กัดเฟือง
ออกแบบ ดัดแปลง สร้างชิ้นงาน ใช้งานเฉพาะจุด ตามจินตนาการ

คุณหนวด 081-852-0079 สุขุมวิท91
น้องหนึ่ง
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0891441866
ตำแหน่ง: http://www.thaimtb.com/forum/viewforum.php?f=528
ติดต่อ:

โพสต์ โดย น้องหนึ่ง »

สนับสนุนแผนที่ครับ

เส้นทางประมาณนี้
เริ่มจากอ่อนนุช มุดทางรถไฟสายปากน้ำเก่า อ้อมเข้าหลังอิมฯ สำโรง ตรงไปปู่เจ้า ลัดเข้าซอยออกวัดบางหัวเสือ ข้ามเรือเพตรา แล้วมาทางสุขสวัสดิ์ ถึงวัดพระสมุทรเจดีย์ ลงเรืออีกทีขากลับ คราวนี้ก็จับเวลาวิ่งยาวทางสุขุมวิท

ไป 35 กลับ 15 โล หลับตาหยิบมาคันนึงเลยครับพี่หนวด
อาทิตย์นี้น้องหนึ่งเอาฟูลซัสไป ได้แรงดี
ขาประจำ
ขาประจำ

อืม เอาฟูลซัสไปกันหรือ อืม เอา HT ไปน่ะแหละ กลางๆดีแล้ว :D
ดีจังเฮียหนวดไปด้วย วันนี้ยังคุยกับพี่เหมียวอยู่เลยว่าเฮียจะว่างหรือเปล่า

รูปภาพ
meejamis
ขาประจำ
ขาประจำ
team: JOY&JAM

โพสต์ โดย meejamis »

เจ้าพระคุ้ณณณณ...ณ ขอฝนอย่าตกเล้ยยยย...ย เดี๋ยวอดปั่นกุงเกงแห้งไม่ทัน หวัดดีคับพี่ตู่ น้องโป้ง เฮียยหนวด น้องBEAU และคุณiteerex ช่วยกันจุดธูปด้วยนะคับอย่าให้ฝนตก
iteerex
ขาประจำ
ขาประจำ
team: -
Bike: bridgestone radac
ตำแหน่ง: บางขุนเทียน-ชายทะเล

โพสต์ โดย iteerex »

nubeau เขียน:ขอคิดดูก่อนนะคะ ... แล้วจะแจ้งให้ทราบอีกทีนึงค่ะ :lol: :lol:

แล้วพี่ iteerex ไปชัวร์ใช่ไหมค่ะ เพราะโบว์ไม่ค่อยรู้จักใครอ่ะ 555
ที่ปั่นอยู่ทุกวันนี้ก็ไม่ค่อยรู้จักใครเหมือนกัน

555

แต่เดี๋ยวก็รู้จักกันเองแหละจ้า

//ไปชัวร์ครับ

:mrgreen:
STOP GLOBAL WARMING.
ตอบกลับ

กลับไปยัง “จัดทริปย่อย”