กระทู้กราบขอโทษจากงาน "วัด วัง วิว"

เชิญชวนเพื่อนๆมาออกทริปแบบกันเอง ไม่มีทีมงานจัดการปั่นอย่างเป็นระบบมากนัก ดูแลกันเองพอสมควรในหมู่เพื่อนฝูง

ผู้ดูแล: ผู้ดูแลบอร์ดชมรมย่อย

รูปประจำตัวสมาชิก
หมอกจันทพร
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 0891234892

Re: "วัด วัง วิว" ครั้งที่ 2 วันอาทิตย์ที่ 14 กันยายน 2557 อ.บางปะอิน จังหวัดพระนครศรีอยุยา ***ฟรีทั้งงาน***

โพสต์ โดย หมอกจันทพร »

ac95leker เขียน:เรียน เพื่อนนักปั่นครับ
ก่อนอื่นทางคณะผู้จัดกิจกรรม ต้องขอขอบคุณเพื่อนนักปั่นทุกท่านที่มาร่วมงานแรลลี่จักรยาน วัด วัง วิว ในครั้งนี้อย่างมากมาย ทางเราซาบซึ้งและขอบคุณ ในน้ำใจของเพื่อนๆเป็นอย่างมากครับ เนื่องจากในการจัดกิจกรรม มีขีดจำกัดบางประการที่ไม่สามารถนำมาแจ้งกล่าว ครั้งนี้จึงเกิดความผิดพลาดขึ้นมากมาย เราจะขอเก็บคำติชมเหล่านี้ เพื่อนำเสนอทางผู้ใหญ่ ในการจัดงานครั้งต่อไป ทางคณะฯ ไม่ขอแก้ตัวใดๆทั้งสิ้น มีแต่คำขอโทษจากใจจริงของพวกเรา และขอให้อภัยพวกเราด้วยครับ หากมีโอกาสได้จัดงานในครั้งหน้า เราจะเอาความผิดพลาดในครั้งนี้เป็นบทเรียน เพื่อแก้ไขในโอกาสต่อไป หวังว่าคงจะได้มีโอกาสต้อนรับเพื่อนๆอีกครับ
ขอบพระคุณและขอโทษจากใจจริงครับ
คณะผู้จัดกิจกรรม วัด วัง วิว

โอกาสหน้าผมจะไปปั่นใหม่
ไม่ว่าจะเป็นอย่างไรจะไปปั่นใหม่อยุธยา :lol:
ac95leker
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0958201771
team: GAME OVER
Bike: เก่าเก่าสักคัน

Re: กระทู้กราบขอโทษจากงาน "วัด วัง วิว"

โพสต์ โดย ac95leker »

https://www.facebook.com/groups/lek9397/photos/

ภาพเยอะมากครับหลายพันรูปจะค่อยๆทยอยมาลงให้น่ะครับขอบคุณมากครับ
ID LINE : lek0958201771

นายนพดล เจริญวนิชชากร
ธ.ไทยพาณิชย์ ออมทรัพย์ เลขที่บัญชี 574-2-57065-4

ที่อยู่จัดส่ง
นพดล เจริญวนิชชากร 39/1 ม.6 ต.บ้านเลน อ.บางปะอิน อยุธยา 13160
ืnavycom33
สมาชิก
สมาชิก
ตำแหน่ง: สัตหีบ จ.ชลบุรี
ติดต่อ:

Re: กระทู้กราบขอโทษจากงาน "วัด วัง วิว"

โพสต์ โดย ืnavycom33 »

ac95leker เขียน:https://www.facebook.com/groups/lek9397/photos/

ภาพเยอะมากครับหลายพันรูปจะค่อยๆทยอยมาลงให้น่ะครับขอบคุณมากครับ

ขอบคุณครับ สำหรับภาพสวยๆ
bannokjung
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 035705044
team: NXP Cycling Club, WD Cycling Club, Bang Pa-In Cycling Club, Phatthalung Cycling Club
Bike: Trek Madone 2.1, RIT Siam87
ตำแหน่ง: บางปะอิน พระนครศรีอยุธยา

โพสต์ โดย bannokjung »

สิ่งที่ผิดพลาด ควรปรับปรุง เป็นสิ่งที่นักปั่นติเพื่อก่อกันได้ และ ทีมงานผู้จัดก็จะนำไปปรับปรุงในครั้งต่อไป แต่บางครั้งบางที ข้อจำกัดบางอย่างมันอาจจะทำให้สมบูรณ์แบบอย่างที่ทุกคนคาดหวังก็ไม่ใช่สิ่งง่าย ในเมื่อพื้นฐาน วิธีคิด วิธีพิจารณา ของแต่ละคนไม่ได้ยืนอยู่บนพื้นฐานเดียวกันหมด

สำหรับผม งานรูปแบบนี้ ผมไม่ได้คาดหวังไว้อย่างงานที่จ่ายตังค์อยู่แล้ว
จะมีงานสักกี่งานในประเทศไทย ที่เด็กนักเรียน ครอบครัว พาลูกพาหลานมาปั่น คืนนั้น ทั้งคืนเด็กแทบไม่ได้นอน เพราะตื่นเต้น เตรียมเสื้อเตรียมผ้า ลูบจับจักรยาน มองดูมันด้วยรอยยิ้ม คุยกับมันในใจว่าพรุ่งนี้เราจะไปแข่งจักรยานกันนะ เช้าอีกวันตื่นแต่เช้า ตี 4 ตี 5 ตะโกนเรียกแม่ เรียกพ่อ ให้ไปส่ง Tavorn Park เข้าคิว ลงทะเบียนรอเสื้อ แดดจะร้อน แถวจะยาว ก็มีแต่รอยยิ้ม ได้เสื้อก็เอามาใส่อย่างภาคภูมิ “นี่เสื้อปั่นจักรยาน ของหนูตัวแรกในชีวิต” หยอกล้อพูดคุย กับเพื่อนวัยเดียวกัน หรือคุณพ่อคุณแม่ แถมมีใครก็ไม่รู้มาถ่ายรูปหนู หนูก็ยิ้มให้กล้อง รอด้วยใจจดจ่อ ว่าเมื่อไหร่จะปล่อยตัว หนูตื่นเต้น!!!

พอเริ่มออกตัวก็ยิ้มแย้มแจ่มใส่ ใครจะแซงหนูไม่สน หนูมีความสุข เมื่อถึงเส้นชัย หนูรับเหรียญ หนูสุขใจ หนูมีความภูมิใจ หนูทำได้ หนูจะเอาเหรียญหนู วางบนหิ้ง หนู่จะเอาไปอวดพ่อ อวดแม่ อวดพี่ อวดน้อง อวดเพื่อนด้วย

แค่นึกภาพจินตนาการ ความรู้สึกแบบนี้ผมก็มีความสุข อิจฉาวัยเด็กไม่มี Moment แบบนี้ และประเทศไทยคงมีไม่กี่งานที่ผู้จัด จัดงานแบบนี้ เพราะส่วนมากเค้าก็ต้องอิง ธุรกิจ ซึ่งเข้าใจได้ว่าทุกสิ่งอย่างย่อมมีค่าใช้จ่าย

สำหรับผม
ถ้าจะพลาดหวังไม่ได้เสื้อ แล้วเสื้อเป็นของเด็กเหล่านั้น ผมดีใจ และไม่ใส่ใจ
ถ้าจะพลาดหวังไม่ได้เหรียญ แล้วหรียญเป็นของเด็กเหล่านั้น ผมดีใจ และไม่ใส่ใจ
ยังมีงานอีกเยอะแยะทั่วไทย ที่จะให้เราไปล่าเหรียญ ล่าเสื้อ ล่าถ้วย แต่อาจจะมีแค่งานนี้งานเดียวสำหรับเด็ก ที่เป็นเจ้าของจักรยานเกียร์เดียว เก่าๆ ที่เป็นที่รัก(ไม่ใช่ราคาเรือนแสน เรือนหมื่น) เพื่อเค้าจะได้ล่าเสื้อ และล่าเหรียญ แถมกินอาหารอร่อยๆ โดยมิต้องจ่ายเงินสักบาท ผมคิดอย่างนี้… ขอบคุณทีมงานผู้จัด ที่ทุ่มแรงกาย แรงใจ เพื่องานนี้ครับ
Up รถคงไม่ไหว Up ใจดีกว่า
ขุนไกร ชนะศึก
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0871911027
team: ลูกองค์ดำ "สายอโยธยา"
Bike: เสือภูเขา JAVA
ตำแหน่ง: อ.ท่าเรือ จ.พระนครศรีอยุธยา
ติดต่อ:

โพสต์ โดย ขุนไกร ชนะศึก »

ก่อนอื่นต้องขอบคุณทีมงานครับที่จัดงานรูปแบบนี้ มีไม่กี่งานหรอกครับที่จัดงานฟรี แถมมีเสือ มีเหรียญแจก แถมอาหารอีก มีรูปภาพสวยๆ ไวให้เป็นที่ระลึกอีก ส่วนเรื่องเสื้อ ผมว่านักปั่นทุกคนก็คงไม่ติดใจอะไรมากหรอกครับเพียงแต่อาจะะเสียความรู้สึกบ้างช่วงแรกๆ แต่ก็คงเข้าใจทีมงานครับว่าคนเยอะจริงๆ เสื้อเลยไม่เพียงพอ แต่อยากฝากนักปั่นทุกคนครับว่าเวลาก็คือสิ่งสำคัญกับทุกคน ถ้าทุกคนตรงต่อเวลาที่ ทีมงานกำหนดใว้ผมว่าก็ไม่หน้าที่จะมีเรืองลงทะเบียนล่วงหน้าแล้วแต่ไม่ใด้รับเสื้อ เพราะทีมงานโทรแจ้งผมต้อนสมัครว่า ถ้าคุณไม่มาแจ้งที่หน้างานก่อนหกโมงครึ่ง ทีมงานจะให้เสื้อกับคนที่มาลงทะเบียนที่หน้างานแทน เราชาวนักปั่นเหมือนกันครับอะไรพอจะให้อภัยกันใด้ก็ให้กันไป กีฬาๆ เป็นยาวิเศษ ขอให้กีฬาเป็นยารักษาใจด้วยนะครับ สุดท้ายขอติทีมงานหน่อยครับ น้ำที่จุดให้น้ำไม่เย็นเลยครับบบบ :lol: :lol: :lol:
ไม่มีอะไรใหญ่ไปกว่าใจ
https://www.facebook.com/profile.php?id=100001403958282
zazawawa
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0815573737
team: แข่งกันเข็น
Bike: รถเล็กๆ
ตำแหน่ง: 0
ติดต่อ:

โพสต์ โดย zazawawa »

bannokjung เขียน:สิ่งที่ผิดพลาด ควรปรับปรุง เป็นสิ่งที่นักปั่นติเพื่อก่อกันได้ และ ทีมงานผู้จัดก็จะนำไปปรับปรุงในครั้งต่อไป แต่บางครั้งบางที ข้อจำกัดบางอย่างมันอาจจะทำให้สมบูรณ์แบบอย่างที่ทุกคนคาดหวังก็ไม่ใช่สิ่งง่าย ในเมื่อพื้นฐาน วิธีคิด วิธีพิจารณา ของแต่ละคนไม่ได้ยืนอยู่บนพื้นฐานเดียวกันหมด

สำหรับผม งานรูปแบบนี้ ผมไม่ได้คาดหวังไว้อย่างงานที่จ่ายตังค์อยู่แล้ว
จะมีงานสักกี่งานในประเทศไทย ที่เด็กนักเรียน ครอบครัว พาลูกพาหลานมาปั่น คืนนั้น ทั้งคืนเด็กแทบไม่ได้นอน เพราะตื่นเต้น เตรียมเสื้อเตรียมผ้า ลูบจับจักรยาน มองดูมันด้วยรอยยิ้ม คุยกับมันในใจว่าพรุ่งนี้เราจะไปแข่งจักรยานกันนะ เช้าอีกวันตื่นแต่เช้า ตี 4 ตี 5 ตะโกนเรียกแม่ เรียกพ่อ ให้ไปส่ง Tavorn Park เข้าคิว ลงทะเบียนรอเสื้อ แดดจะร้อน แถวจะยาว ก็มีแต่รอยยิ้ม ได้เสื้อก็เอามาใส่อย่างภาคภูมิ “นี่เสื้อปั่นจักรยาน ของหนูตัวแรกในชีวิต” หยอกล้อพูดคุย กับเพื่อนวัยเดียวกัน หรือคุณพ่อคุณแม่ แถมมีใครก็ไม่รู้มาถ่ายรูปหนู หนูก็ยิ้มให้กล้อง รอด้วยใจจดจ่อ ว่าเมื่อไหร่จะปล่อยตัว หนูตื่นเต้น!!!

พอเริ่มออกตัวก็ยิ้มแย้มแจ่มใส่ ใครจะแซงหนูไม่สน หนูมีความสุข เมื่อถึงเส้นชัย หนูรับเหรียญ หนูสุขใจ หนูมีความภูมิใจ หนูทำได้ หนูจะเอาเหรียญหนู วางบนหิ้ง หนู่จะเอาไปอวดพ่อ อวดแม่ อวดพี่ อวดน้อง อวดเพื่อนด้วย

แค่นึกภาพจินตนาการ ความรู้สึกแบบนี้ผมก็มีความสุข อิจฉาวัยเด็กไม่มี Moment แบบนี้ และประเทศไทยคงมีไม่กี่งานที่ผู้จัด จัดงานแบบนี้ เพราะส่วนมากเค้าก็ต้องอิง ธุรกิจ ซึ่งเข้าใจได้ว่าทุกสิ่งอย่างย่อมมีค่าใช้จ่าย

สำหรับผม
ถ้าจะพลาดหวังไม่ได้เสื้อ แล้วเสื้อเป็นของเด็กเหล่านั้น ผมดีใจ และไม่ใส่ใจ
ถ้าจะพลาดหวังไม่ได้เหรียญ แล้วหรียญเป็นของเด็กเหล่านั้น ผมดีใจ และไม่ใส่ใจ
ยังมีงานอีกเยอะแยะทั่วไทย ที่จะให้เราไปล่าเหรียญ ล่าเสื้อ ล่าถ้วย แต่อาจจะมีแค่งานนี้งานเดียวสำหรับเด็ก ที่เป็นเจ้าของจักรยานเกียร์เดียว เก่าๆ ที่เป็นที่รัก(ไม่ใช่ราคาเรือนแสน เรือนหมื่น) เพื่อเค้าจะได้ล่าเสื้อ และล่าเหรียญ แถมกินอาหารอร่อยๆ โดยมิต้องจ่ายเงินสักบาท ผมคิดอย่างนี้… ขอบคุณทีมงานผู้จัด ที่ทุ่มแรงกาย แรงใจ เพื่องานนี้ครับ
+1 :D :D :D
sangwal
สมาชิก
สมาชิก
Bike: TREK 4300-2014, CARRYBOY CB-565

Re: "วัด วัง วิว" ครั้งที่ 2 วันอาทิตย์ที่ 14 กันยายน 2557 อ.บางปะอิน จังหวัดพระนครศรีอยุยา ***ฟรีทั้งงาน***

โพสต์ โดย sangwal »

เบสท์2555 เขียน:จุดไหนที่ต้องแก้ไขก็แก้กันไป จุดลงทะเบียนควรแก้ไขแถวยาวมาก ปล่อยสายจริงสงสารเด็กถ้างานไม่มีเด็กไม่ว่าอะไร เห็นด้วยกับคนลงทะเบียนแล้วไม่ได้เสื้อ ลงเพื่ออะไรแต่ไม่ซีเรียส
อาทตย์ที่21จะไปcar free day อยุธยาเขาจัดที่ไหนครับ
อยุธยา Car Free Day 2014 วันอาทิตย์ที่ 21 กันยายน 2557 ตามลิ้งนี้ : http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic. ... &t=1062446

ขอประชาสัมพันธ์ อยุธยา Car Free Day 2014 วันอาทิตย์ที่ 21 กันยายน 2557 ข้อมูลจาก ชุมชนนักปั่น Ayutthaya Cafe
พบกันที่ลานจอดรถหน้าโรบินสัน ศูนย์การค้าอยุธยาซิตี้พาร์ค
6.30 น. ลงทะเบียน ทานอาหารเช้าร่วมกัน
8.00 น. เคารพธงชาติ ประธานกล่าวเปิดงาน

รูปภาพ

เส้นทางปั่น รวมระยะทางประมาณ 40 กิโล
รูปภาพ
Joe St. Louis
สมาชิก
สมาชิก
team: ไร้สังกัด
Bike: เสือหมอบ (GIOS Siera)
ตำแหน่ง: บางแค กทม.

โพสต์ โดย Joe St. Louis »

bannokjung เขียน:สิ่งที่ผิดพลาด ควรปรับปรุง เป็นสิ่งที่นักปั่นติเพื่อก่อกันได้ และ ทีมงานผู้จัดก็จะนำไปปรับปรุงในครั้งต่อไป แต่บางครั้งบางที ข้อจำกัดบางอย่างมันอาจจะทำให้สมบูรณ์แบบอย่างที่ทุกคนคาดหวังก็ไม่ใช่สิ่งง่าย ในเมื่อพื้นฐาน วิธีคิด วิธีพิจารณา ของแต่ละคนไม่ได้ยืนอยู่บนพื้นฐานเดียวกันหมด

สำหรับผม
ผมเป็นคนหนึ่งที่ตอนแรกก็คิดไปทางด้านลบน่ะครับ
แต่พอผมเจอข้อความของคุณแล้ว ทำให้ความคิดผมเปลี่ยนไป
อยากให้ทุกคนได้อ่าน
ขอบคุณสำหรับแนวคิดด้านบวกครับ
Line ID : apipon.lee
ตอบกลับ

กลับไปยัง “จัดทริปย่อย”