*** ทริปประเพณี กรุงเทพฯ-หัวหิน ปี2555 *** วันอาทิตย์ที่ 5 กุมภาพันธ์ 2555

เชิญชวนเพื่อนๆมาออกทริปแบบกันเอง ไม่มีทีมงานจัดการปั่นอย่างเป็นระบบมากนัก ดูแลกันเองพอสมควรในหมู่เพื่อนฝูง

ผู้ดูแล: ผู้ดูแลบอร์ดชมรมย่อย

รูปประจำตัวสมาชิก
ทีมงานสวนธนGoldCity
ขาประจำ
ขาประจำ
team: สวนธน Gold City

Re: *** ทริปประเพณี กรุงเทพฯ-หัวหิน ปี2555 *** วันอาทิตย์ที่ 5 กุมภาพันธ์ 2555

โพสต์ โดย ทีมงานสวนธนGoldCity »

จุดพักจุดแรก ที่วัดเกตุมวดี ระยะทางประมาณ 50 กม.จากจุดเริ่มต้น(ศูนย์ฝึกกีฬาเยาวชนเฉลิมพระเกียรติ)
รูปภาพ
บริเวณจุดทีพัก
รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ
จุดพักที่สอง ปั๊มน้ำมัน PT จากจุดทางแยกวังมะนาว ประมาณ 5 กม.
รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ
รร. พรหมานุสรณ์ จังหวัดเพชรบุรี เป็นจุดพักที่ 3 มีอาหารเที่ยง น้ำ เครื่องดื่ม บริการ
รูปภาพ
ถนนหน้าโรงเรียน
รูปภาพ
สนามหญ้า สนามกีฬาของโรงเรียน
รูปภาพ
โรงยิม ที่ใช้เป็นที่บริการอาหารเที่ยง พักทำกิจส่วนตัว
รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ
บริเวณโรงเรียน มีที่พักมากมาย
รูปภาพ

รูปภาพ
จุดให้น้ำ จุดที่ 4 วัดนิคมวชิราราม ต.เขาใหญ่ อ.ชะอำ
รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ
จุดฟินิช หน้าร้าน เฟอร์นิเจอร์ Koncept ออกจากอุโมงค์บ่อฝ้ายประมาณ หนึ่งกิโลเมตรเศษ
รูปภาพ

รูปภาพ
รูปภาพ
สวนราชินี 19ไร่ จุดปลายทาง ที่จะเพครถกลับ
รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ
ชมรมจักรยานสวนธนGoldcity

เพจชมรมจักรยานสวนธนโกลด์ซิตี้
https://www.facebook.com/suanthongoldcitycyclingclub/
เพจทริปจักรยานประเพณีกรุงเทพฯ-หัวหิน
https://www.facebook.com/bkkhuahintrip/
โอ๊ตนนท์
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0878229217
team: กลุ่ม รวมมิตร
Bike: mongoose tyax elite pro2005&2007,jamis draka xc pro,fishbone bigass,LA X-Limited,Stark str trial,Intense M1,Bromton
ตำแหน่ง: 117/56 ม 5 ซ ไพลินสนธิ ต บางกระสอ อ เมือง จ นนทบุรี 11000

Re: *** ทริปประเพณี กรุงเทพฯ-หัวหิน ปี2555 *** วันอาทิตย์ที่ 5 กุมภาพันธ์ 2555

โพสต์ โดย โอ๊ตนนท์ »

steeven เขียน:
โอ๊ตนนท์ เขียน::oops: :oops: ยังมีที่นั่งเหลือ..พอให้เบียดกลับ กทม ไหมน๊อ??... :oops: :oops:
ตกลงโอ๊ตไปด้วยใช่เปล่างานนี้ แล้ววันรุ่งขึ้นขึ้นเชี่ยงใหม่เลยใช่เปล่า
:mrgreen: :mrgreen: ดูอยู่ครับว่า..จะมีรถเหลือกลับมา กทม หรือเปล่า... เพราะค้างไม่ได้ อีกวัน ต้องปั่นไปเชียงใหม่นะครับ.. :oops: :oops:
กระทู้ทริปยาวๆที่สุดในชีวิตของผม..มาเดินทางไปพร้อมกับผมได้ที่กระทู้นี้..กด...ภาพประกอบหนังสือ ทิเบตสองขา จากแดนไทย สู่หลังคาโลก..
หยุดปั่นสักวัน ไปเที่ยวงานเทศกาลโยเกิร์ต บนหลังคาโลกกันเถอะ..กด..Shoton Festival เทศกาลโยเกิร์ต..
เปี๊ยกบ้านดง
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0846116581
team: Happy Bike เชียงใหม่
Bike: เสือภูเขา Gaint XTC Team , เสือหมอบ TREK madone 5.2

โพสต์ โดย เปี๊ยกบ้านดง »

โอ๊ตนนท์ เขียน:
โอ๊ตนนท์ เขียน::oops: :oops: ยังมีที่นั่งเหลือ..พอให้เบียดกลับ กทม ไหมน๊อ??... :oops: :oops:
ตกลงโอ๊ตไปด้วยใช่เปล่างานนี้ แล้ววันรุ่งขึ้นขึ้นเชี่ยงใหม่เลยใช่เปล่า
:mrgreen: :mrgreen: ดูอยู่ครับว่า..จะมีรถเหลือกลับมา กทม หรือเปล่า... เพราะค้างไม่ได้ อีกวัน ต้องปั่นไปเชียงใหม่นะครับ.. :oops: :oops:
สุดยอดจริง ๆ เลยครับคุณโอ๊ต ผมก็ว่าจะกลับไป กทม.ให้ทันขึ้นรถกลับเชียงใหม่ครับ
21.30 น. ไม่ทราบว่าจะทันมั๊ย แล้วจะมีรถมั๊ย คงไม่มีแรงปั่นไปเชียงใหม่เองแล้ว
ผมจะไปรอคุณโอ๊ตที่เชียงใหม่ก็แล้วกัน :lol: แล้วงานขึ้นอินทนนท์ค่อยพบกันอีก
:P ทุกขโต ทุกขตขานัง การให้ความทุกข์แก่คนอื่น ทุกข์นั้นถึงตัว :P
:P ความสุข ที่ได้จากการรับ มันช่างมีโอกาสน้อยนัก
แต่ความสุข ที่ได้จากการให้ มันช่างมีโอกาสมากมาย
ที่สำคัญ เราคิดขึ้นมาเมื่อไร เราก็จะมีความสุข ทั้งกายและใจ
:P

http://www.facebook.com/suchat.moonmuang
โอ๊ตนนท์
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: mongoose tyax elite pro2005&2007,jamis draka xc pro,fishbone bigass,LA X-Limited,Stark str trial,Intense M1,Bromton
ตำแหน่ง: 117/56 ม 5 ซ ไพลินสนธิ ต บางกระสอ อ เมือง จ นนทบุรี 11000

เปี๊ยกบ้านดง เขียน:
สุดยอดจริง ๆ เลยครับคุณโอ๊ต ผมก็ว่าจะกลับไป กทม.ให้ทันขึ้นรถกลับเชียงใหม่ครับ
21.30 น. ไม่ทราบว่าจะทันมั๊ย แล้วจะมีรถมั๊ย คงไม่มีแรงปั่นไปเชียงใหม่เองแล้ว
ผมจะไปรอคุณโอ๊ตที่เชียงใหม่ก็แล้วกัน :lol: แล้วงานขึ้นอินทนนท์ค่อยพบกันอีก[/quote]
:mrgreen: :mrgreen: โธ่..ๆๆๆ ..จะขึ้นรถกลับเชียงใหม่ทำไมหล่ะครับ.. ปั่นไปพร้อมกันนี่แหล่ะ...ถึงเหมือนกัน... :lol: :lol: ..
ตอนนี้ รอดูว่ายังจะพอหารถกลับได้หรือเปล่า..ไม่อยากปั่นกลับ..ถ้าปั่นกลับ อีกวัน คงเริ่มทริปไปเชียงใหม่ ไม่ไหวแน่ๆ.. :mrgreen: :mrgreen:
กระทู้ทริปยาวๆที่สุดในชีวิตของผม..มาเดินทางไปพร้อมกับผมได้ที่กระทู้นี้..กด...ภาพประกอบหนังสือ ทิเบตสองขา จากแดนไทย สู่หลังคาโลก..
หยุดปั่นสักวัน ไปเที่ยวงานเทศกาลโยเกิร์ต บนหลังคาโลกกันเถอะ..กด..Shoton Festival เทศกาลโยเกิร์ต..
มาดมะขาม
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 081-836-6885
team: PN MAP
Bike: Thorn Raven Tour,Schwinn,Gios Spazio, Rit(Coming soon)

โพสต์ โดย มาดมะขาม »

ทริปนี้ถ้าได้เจอคุณโอ๊ตนนท์คงเป็นโชคของผมแน่ๆครับ ตัวผมอาจจะขอลาหยุดวันจันทร์ วันอาทิตย์ขี่ไปกับขบวนแล้วนอนซักคืน วันจันทร์ค่อยขึ้นรถไฟกลับ :lol:
thee_time
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 081-8016681
team: SINGLESPEEDLUKSI
Bike: GIANT, CARRARO and SE
ตำแหน่ง: การเคหะชุมชนหลักสี่

โพสต์ โดย thee_time »

มาดมะขาม เขียน:ทริปนี้ถ้าได้เจอคุณโอ๊ตนนท์คงเป็นโชคของผมแน่ๆครับ ตัวผมอาจจะขอลาหยุดวันจันทร์ วันอาทิตย์ขี่ไปกับขบวนแล้วนอนซักคืน วันจันทร์ค่อยขึ้นรถไฟกลับ :lol:

วันจันทร์ที่ 6 ก.พ. ที่สถานีรถไฟหัวหิน น่าจะมีคนที่คิดจะกลับด้วยรถไฟกันหลายท่าน และน่าจะกลับด้วยขบวนรถไฟที่ 262 ขบวนธรรมดา กรุงเทพ-หัวหิน โดยรถไฟออกจากหัวหิน เวลา 14.10 น. ซึ่งผมคนหนึ่งล่ะที่คิดกลับด้วยวิธีนี้ แต่กังวลว่า รถไฟขบวนนี้จะสามารถบรรทุกจักรยานกลับได้กี่คัน เพราะรถไฟขบวนนี้ปกติจะเป็นโบกี้โดยสารนั่งชั้นสามทั้งหมด ซึ่งจะไม่สะดวกในการบรรทุกจักรยาน ...... ถ้ามีนักปั่นท่านใดคิดจะกลับด้วยรถไฟในวันจันทร์ที่ 6 ก.พ. โดยขึ้นที่สถานีรถไฟหัวหิน และกลับด้วยขบวนรถไฟที่ 262 ขบวนธรรมดา กรุงเทพ-หัวหิน โดยรถไฟออกจากหัวหิน เวลา 14.10 น. ..... ขอเสียงด้วยครับ
Road Bike
ขาประจำ
ขาประจำ
team: Family Bike
Bike: Tandem, 2seats, 2wheels, together.

โพสต์ โดย Road Bike »

thee_time เขียน: วันจันทร์ที่ 6 ก.พ. ที่สถานีรถไฟหัวหิน น่าจะมีคนที่คิดจะกลับด้วยรถไฟกันหลายท่าน และน่าจะกลับด้วยขบวนรถไฟที่ 262 ขบวนธรรมดา กรุงเทพ-หัวหิน โดยรถไฟออกจากหัวหิน เวลา 14.10 น. ซึ่งผมคนหนึ่งล่ะที่คิดกลับด้วยวิธีนี้ แต่กังวลว่า รถไฟขบวนนี้จะสามารถบรรทุกจักรยานกลับได้กี่คัน เพราะรถไฟขบวนนี้ปกติจะเป็นโบกี้โดยสารนั่งชั้นสามทั้งหมด ซึ่งจะไม่สะดวกในการบรรทุกจักรยาน ...... ถ้ามีนักปั่นท่านใดคิดจะกลับด้วยรถไฟในวันจันทร์ที่ 6 ก.พ. โดยขึ้นที่สถานีรถไฟหัวหิน และกลับด้วยขบวนรถไฟที่ 262 ขบวนธรรมดา กรุงเทพ-หัวหิน โดยรถไฟออกจากหัวหิน เวลา 14.10 น. ..... ขอเสียงด้วยครับ
ขบวนนี้จักรยานขึ้นได้ไม่เกิน2คันครับ ต้องขึ้นโบกี้สุดท้าย จักรยานจอดตรงท้ายโบกี้ได้1คัน อีกคันจอดหน้าห้องน้ำ เหลือห้องน้ำให้ใช้ได้อีก1ห้อง(ห้องน้ำมี2ห้อง) เพิ่งขึ้นมาเมื่อ2อาทิตย์ก่อน ผู้โดยสารฟรี แต่ค่าจักรยานคันละ90 อย่าเสี่ยงดีกว่าครับ

รอขบวน4โมงเย็นเป็นด่วนพิเศษ ซึ่งวิ่งมาจากสุราษฏ์แต่ไม่ทราบว่ามีตู้สัมภาระหรือเปล่า สอบถามให้แน่นอนก่อนดีกว่าครับ

http://www.railway.co.th/checktime/checktime.asp
chaonaibig
ขาประจำ
ขาประจำ
team: เสือสมอโพรง หัวหิน
Bike: TREK

โพสต์ โดย chaonaibig »

ขอโทษนะครับไม่ทราบว่าจุดสุดท้าย ที่หัวหิน สวนราขินี 19 ไร่นั้นได้ติดต่อไว้กับท่านใดครับ ขอบคุณครับ
โอ๊ตนนท์
ขาประจำ
ขาประจำ

:oops: :oops: ทริปผม เขาตกลง ออกวันที่ห้าเหมือนกันครับ..สงสัย แปะโป้งปีนี้ไปก่อน.. :P :P ..เสียดายมากๆ ไม่ได้ปั่น แล้วรู้สึกปีนี้มันขาดอะไรไปอย่าง.. :lol: :lol: ...
..เนื่องจากสมาชิกในทริป ไปอินทนนทร์ มีทุกระดับขา..เลยจำเป็นต้องออกล่วงหน้า ก่อนหนึ่งวันครับ..เพื่อความสบาย และไม่ทารุณผู้ร่วมทริป ที่เพิ่งเคยปั่นทัวริ่งครั้งแรก.. :oops: :oops:
SOMA@Tanin
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0816861239
team: SOMA Thailand
Bike: SOMA-SAGA, Smoothie, Double Cross (Cyclo-Cross), Stanyan, Groove
ติดต่อ:

โพสต์ โดย SOMA@Tanin »

เปี๊ยกบ้านดง เขียน:
โอ๊ตนนท์ เขียน:
steeven เขียน: สุดยอดจริง ๆ เลยครับคุณโอ๊ต ผมก็ว่าจะกลับไป กทม.ให้ทันขึ้นรถกลับเชียงใหม่ครับ
ผมจะไปรอคุณโอ๊ตที่เชียงใหม่ก็แล้วกัน :lol: แล้วงานขึ้นอินทนนท์ค่อยพบกันอีก
จากหัวหินมีรถวิ่งตรงไปเชียงใหม่นะครับ
ไม่ต้องเสียเวลาเข้ามากทม.อีกต่อหนึ่ง
ถ้ายังไม่ได้จองตั๋วลองหาข้อมูลได้เลยครับ

ผมเองกำลังลุ้นว่ามีงานช่วงนั้นหรือไม่
ถ้ามีก็ดีมีเงินใช้ ถ้าไม่มีก็ได้ปั่นจักรยาน :o :o :lol: :lol: :lol:
วันชัย คำแพง
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0626825062
team: ชมรมวิ่ง พิทักษืหัวหิน
Bike: เหล็กตราหมากลุ๊ก หนักโคตรแต่ทน

โพสต์ โดย วันชัย คำแพง »

chaonaibig เขียน:ขอโทษนะครับไม่ทราบว่าจุดสุดท้าย ที่หัวหิน สวนราขินี 19 ไร่นั้นได้ติดต่อไว้กับท่านใดครับ ขอบคุณครับ
จะอยู่อำนวยการจัดการเหรอไม่ไปปั่นเหรอ หรือจะปั่นนำหน้าออกมาก่อนแล้วเตรียมการต้อนรับรอ
ทีมงานสวนธนGoldCity
ขาประจำ
ขาประจำ
team: สวนธน Gold City

โพสต์ โดย ทีมงานสวนธนGoldCity »

เรื่องการโอนเงินเบี้ยประกันเข้าบัญชีธนาคาร

การประกันภัยหมู่จะต้องมีคำนำหน้านาม ชื่อ นามสกุล และอายุผู้ทำประกัน เพราะฉะนั้น การแจ้งรายละเอียดทาง PM หรือ e-mail psh_eng09@yahoo.com จะสดวกดีเพราะทางทีมงานจะได้ข้อมูลครบถ้วนและสามารถตอบกลับได้สดวกกว่า ช่วยอ้างอิงชื่อธนาคารที่ท่านโอนเงินด้วย

ในการโอนเงินเนื่องจากมีตัวเลขจำนวนเงินซ้ำๆกัน เพื่อสดวกในการตรวจสอบโปรดโอนเงินโดยมีจำนวนเศษสตางค์เป็นตัวเลขเดียวกับสองตัวเลขสุดท้ายของหมายเลขโทรศัำพท์

ขอขอบคุณในความร่วมือ

รายละเอียดต่างๆของผู้ทำประกันจะได้แจ้งให้ทราบ ขณะนี้ตรวจสอบอยู่เพราะมีการโอนเงินที่ไม่ได้แจ้งรายละเอียดมาติดต่อกลับยังไม่ได้

ขอแจ้งหมายเลขบัญชีธนาคารเพื่อให้ผู้ทำประกันได้โอนเงินค่าเบี้ยประกันมาให้ทางทีมงาน
ชื่อบัญชี นายไพศาล พงศ์ศิวะสถิตย์ บัญชีออมทรัพย์
ธนาคารกรุงเทพ 037-7-05327-7 สาขาม.เทคโนโลยีพระจอมเกล้าธนบุรี
ธนาคารกสิกรไทยอยู่ 017-2-01832-9 สาขาคลองเตย
หรือธนาคารกรุงไทย 465-0-11612-0 สาขาประชาอุุทิศ(ทุ่งครุ)
รายละเอียดส่งทาง PM หรือ e-mail psh_eng09@yahoo.com หรือsms (0817815056)
ชมรมจักรยานสวนธนGoldcity

เพจชมรมจักรยานสวนธนโกลด์ซิตี้
https://www.facebook.com/suanthongoldcitycyclingclub/
เพจทริปจักรยานประเพณีกรุงเทพฯ-หัวหิน
https://www.facebook.com/bkkhuahintrip/
Tanachot_SB
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0816555785
team: stadium bike
Bike: MTB, ROAD BIKE, MINI, FOLDING BIKE

โพสต์ โดย Tanachot_SB »

ไม่ทราบว่าจุดสุดท้ายมีที่อาบน้ำไม๊ครับ..
Interbike_TH_MKT
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 021833501-2
team: InterBikeThailand
Bike: Fuji Doppelganger Pacific Lintaman Oval Tange Carraro Tiger
ติดต่อ:

โพสต์ โดย Interbike_TH_MKT »

ทีมงานสวนธนGoldCity เขียน:ทางทีมงานสวนธน GoldCity ได้กำหนดวันในการจัดทริปประเพณีกรุงเทพฯ-หัวหิน ในวันอาทิตย์ที่ 5 กุมภาพันธ์ 2555 (จองไว้ก่อน) เนื่องจากกำหนดการเดิมที่เคยจัดในวันอาทิตย์ก่อนสุดท้ายของเดือนมกราคม ในปีหน้าตรงกับวันตรุษจีน มีความไม่สะดวกบางประการ

จึงขอแจ้งให้ทราบทั่วกัน

......................................
แก้ไขให้แล้วครับจาก 2525 เป็น 2555 :P
งานนี้นักปั่นไม่ควรพลาด เพราะงานนี้เค้ามีแจกรางวัลให้กันด้วยนะครับ
รูปภาพ

เงื่อนไขดังนี้
1.ต้องปั่นกันเป็นทีมหรือเป็นหมู่คณะ
2.ปั่นเป็นรูปขบวนสวยงามตั้งแต่ต้นทริปจนจบทริป
3.ไม่เน้นความเร็ว แต่เน้นความพร้อมเพียงเป็นทีมหรือเป็นหมู่คณะ
4.ปั่นเป็นระเบียบถูกกฎกติกาการปั่นเป็นทีมหรือเป็นหมู่คณะ

ตัดสินโดย Marshal ของทางร้านสวนธนไบค์พลัส
หมายเหตุ: การตัดสินของกรรมการถือเป็นที่สิ้นสุด
FACEBOOK CLICK!--> Fuji, Doppelganger, Pacific Cycle, Tange, Swift Carbon, Kestrel, Lintaman, Vuelta, Woho, Carraro, Oval <--
>>> ต้องการสอบถามรุ่น ราคา ไซส์ ขอเชิญที่กระทู้นี้ได้เลยครับ >>> คลิก!! หรืออีเมล์ info[at]interbikethailand.com
เปี๊ยกบ้านดง
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0846116581
team: Happy Bike เชียงใหม่
Bike: เสือภูเขา Gaint XTC Team , เสือหมอบ TREK madone 5.2

โพสต์ โดย เปี๊ยกบ้านดง »

Interbike_TH_MKT เขียน:
ทีมงานสวนธนGoldCity เขียน:ทางทีมงานสวนธน GoldCity ได้กำหนดวันในการจัดทริปประเพณีกรุงเทพฯ-หัวหิน ในวันอาทิตย์ที่ 5 กุมภาพันธ์ 2555 (จองไว้ก่อน) เนื่องจากกำหนดการเดิมที่เคยจัดในวันอาทิตย์ก่อนสุดท้ายของเดือนมกราคม ในปีหน้าตรงกับวันตรุษจีน มีความไม่สะดวกบางประการ

จึงขอแจ้งให้ทราบทั่วกัน

......................................
แก้ไขให้แล้วครับจาก 2525 เป็น 2555 :P
งานนี้นักปั่นไม่ควรพลาด เพราะงานนี้เค้ามีแจกรางวัลให้กันด้วยนะครับ
รูปภาพ

เงื่อนไขดังนี้
1.ต้องปั่นกันเป็นทีมหรือเป็นหมู่คณะ
2.ปั่นเป็นรูปขบวนสวยงามตั้งแต่ต้นทริปจนจบทริป
3.ไม่เน้นความเร็ว แต่เน้นความพร้อมเพียงเป็นทีมหรือเป็นหมู่คณะ
4.ปั่นเป็นระเบียบถูกกฎกติกาการปั่นเป็นทีมหรือเป็นหมู่คณะ

ตัดสินโดย Marshal ของทางร้านสวนธนไบค์พลัส
หมายเหตุ: การตัดสินของกรรมการถือเป็นที่สิ้นสุด
กติกาเช่นนี้แสดงว่าคนที่มาเดี่ยว ๆ หมดสิทธิ์ซิครับ
คณะกรรมการน่าจะมีรางวัลสำหรับผู้ที่ไกลที่สุดด้วย
แบบว่าเป็นกำลังใจครับ :lol:
:P ทุกขโต ทุกขตขานัง การให้ความทุกข์แก่คนอื่น ทุกข์นั้นถึงตัว :P
:P ความสุข ที่ได้จากการรับ มันช่างมีโอกาสน้อยนัก
แต่ความสุข ที่ได้จากการให้ มันช่างมีโอกาสมากมาย
ที่สำคัญ เราคิดขึ้นมาเมื่อไร เราก็จะมีความสุข ทั้งกายและใจ
:P

http://www.facebook.com/suchat.moonmuang
ตอบกลับ

กลับไปยัง “จัดทริปย่อย”