ด่วนที่สุดประกาศกำหนดการใหม่ล่าสุดฉบับวันที่ 21 ตุลาคม 54......ประกาศกำหนดการใหม่ทอดกฐินสามัคคี ประจำปี 2554 ระหว่างวันที่๒๒-๒๔

เชิญชวนเพื่อนๆมาออกทริปแบบกันเอง ไม่มีทีมงานจัดการปั่นอย่างเป็นระบบมากนัก ดูแลกันเองพอสมควรในหมู่เพื่อนฝูง

ผู้ดูแล: ผู้ดูแลบอร์ดชมรมย่อย

รูปประจำตัวสมาชิก
น้าเป็ด...
ขาประจำ
ขาประจำ

Re: กำหนดการ ชวนปั่นไปทอดกฐินสามัคคี ประจำปี 2554 ในระหว่างวันที่๒๑-๒๔ ตุลาคม ศกนี้ ที่วัดป่าลานหินตัด จ.บุรีรัมย์

โพสต์ โดย น้าเป็ด... »

ต.ม. เขียน:ผม นายอภิชัย อิงควุฒิ (เต่า)โอนเงินร่วมบุญด้วยแล้ว จำนวน๑,๐๐๐.-บาทถ้วน โอนแล้วเมื่อวานนี้เวลาประมาณสามโมงเย็น
เสื้อเบอร์ S กรุณาส่งมาที่
627 ถนนเจริณนคร
แขวงคลองต้นไทร
เขตคลองสาน
กทม 10600
ขอบคุณครับ ที่มีโอกาสได้ร่วมบุญ :D :D :D
ทราบแล้ว...
น้าเป็ด...
ขาประจำ
ขาประจำ

Re: กำหนดการ ชวนปั่นไปทอดกฐินสามัคคี ประจำปี 2554 ในระหว่างวันที่๒๑-๒๔ ตุลาคม ศกนี้ ที่วัดป่าลานหินตัด จ.บุรีรัมย์

เรียนทุกท่าน...
ทุกอย่างไม่รับแก้ไข ไม่รับเปลี่ยนแปลงแล้วครับ ไม่ว่ารูปแบบหรือขนาดเสื้อ ...ตามนี้เลย ใครสั่งเพิ่มก็ไม่มีครับ ขออภัยจริงจริง...
เสื้อคอกลมนอกจากลดแขนเป็นสีเดียวทั้งตัวแล้ว ยังมีทุกอย่างไปกองด้านหน้าด้านเดียวเพราะว่าถ้าแยกไปเพิ่มที่ด้านหลังด้วยราคาปรับเป็นเท่ากันกับเสื้อมีเป๋าหลังครับ...

มีหลายท่านขอสั่งเพิ่มและยินดีจ่ายค่าเสื้อ ขออภัยครับ ที่ไม่สามารถรับเพิ่มอีกแล้ว เนื่องจากปิดรับตั้งแต่วันที่ 23 กันยายนมาแล้วครับ
ขออภัยจริงจริงครับผม...
shine sai4
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 081-7212385,085-8124055
team: COOL70ก็ยังแจ๋ว...
Bike: จักรยานเพื่อสุขภาพและการท่องเที่ยว...แข่งบ้างวัดใจตัวเอง...
ตำแหน่ง: พุทธมณฑลสาย4 กท.ม.

โพสต์ โดย shine sai4 »

ขออนุโมทนาบุญด้วยครับ...โอกาสหน้าคงได้ร่วมกิจกรรมด้วยนะครับ...

ครับ น้าเป็ด ขอฝากตัวด้วยครับผม...
บ้านCOOL70 http://www.cool70.com/เชิญแวะเยี่ยมชม
https://www.facebook.com/groups/Cool70house/
น้าเป็ด...
ขาประจำ
ขาประจำ

shine sai4 เขียน:ขออนุโมทนาบุญด้วยครับ...โอกาสหน้าคงได้ร่วมกิจกรรมด้วยนะครับ...

ครับ น้าเป็ด ขอฝากตัวด้วยครับผม...
มีจะแนะนำวัดใดที่ไหนบ้างอีกครับ
โอ๊ตนนท์
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0878229217
team: กลุ่ม รวมมิตร
Bike: mongoose tyax elite pro2005&2007,jamis draka xc pro,fishbone bigass,LA X-Limited,Stark str trial,Intense M1,Bromton
ตำแหน่ง: 117/56 ม 5 ซ ไพลินสนธิ ต บางกระสอ อ เมือง จ นนทบุรี 11000

โพสต์ โดย โอ๊ตนนท์ »

:D :D ผมเจอ วัดนี้.. น่าสนใจ ดีครับ..ไม่ไกลจาก กทม มาก นัก... :D :D
..สิ่งที่ได้เห็นอาจไม่ใช่สิ่งที่เราเห็น สิ่งที่เราได้ยิน อาจะไม่ใช่สิ่งที่เราคิด.. :lol: :lol:

เณรเรี่ยไรเงิน...(ขอชมให้จบ นะครับ :D )
กระทู้ทริปยาวๆที่สุดในชีวิตของผม..มาเดินทางไปพร้อมกับผมได้ที่กระทู้นี้..กด...ภาพประกอบหนังสือ ทิเบตสองขา จากแดนไทย สู่หลังคาโลก..
หยุดปั่นสักวัน ไปเที่ยวงานเทศกาลโยเกิร์ต บนหลังคาโลกกันเถอะ..กด..Shoton Festival เทศกาลโยเกิร์ต..
tuktukbike
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0814495155
Bike: Scott, Specialize
ติดต่อ:

โพสต์ โดย tuktukbike »

tuktukbike เขียน:น้าเป็ดคะ

ตุ๊ก+พี่ซิว ขอพักห้องแอร์ 2 คน/1 ห้อง รวมค่าใช้จ่ายต่อคนดังนี้

ห้องพักคืนวันที่ 21 ต.ค. @ 400 บาท
ห้องพักคืนวันที่ 22 ต.ค. @ 350 บาท
ห้องพักคืนวันที่ 23 ต.ค. @ 400 บาท
รวม 1,150 บาท
ค่าที่พักคนละ 1,150/2 = 575 บาท
ค่าอาหาร 3 มื้อที่วัดคนละ 150 บาท
ค่ารถบัสขากลับคนละ 400 บาท
รวมค่าใช้จ่ายคนละ 1,125 บาท
ร่วมทำบุญกฐิน (พี่ซิว) 1,000 บาท
ร่วมทำบุญกฐิน (ตุ๊ก) 2,000 บาท (ขอเพิ่มชื่อ นายไพบูลย์ ปรางค์ชัยเวศม์ และนางเสาวณีย์ ปรางค์ชัยเวศม์ เป็นกรรมการกฐิน
ร่วมทำบุญคนละ 500 บาท แต่ไม่ได้ไปร่วมทริปคะ บวก กับทำบุญของตุ๊ก 1,000 เป็น 2,000)
รวมเงินที่จะโอนให้น้าเป็ด 2,125 (พี่ซิว) + 3,125 (ตุ๊ก) = 5,250 บาท จะโอนให้น้าเป็ดไม่เกินต้นเดือนหน้านะคะ (อาทิตย์แรกของเดือน) รบกวนน้าเป็ดยืนยันด้วยว่าตัวเลขถูกต้องตามนี้
ขอบคุณคะ
ตุ๊ก
น้าเป็ดคะ
วันนี้โอนเงินให้น้าเป็ดแล้ว ที่บัญชีออมทรัพย์ ธนาคารกรุงไทย สาขาราชเทวี จำนวน 5,250 บาท ตามรายการข้างต้นที่เคยแจ้งไว้แล้วคะ
น้าเป็ดตรวจสอบบัญชีดูด้วยคะ
ขอบคุณคะ
ตุ๊ก
เสือ อต.
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 055446051
team: ชมรมจักรยานจังหวัดอุตรดิตถ์
Bike: BerGaMont, missile kHS
ตำแหน่ง: 83/1 หมู่ที่ 7 ต.หาดงิ้ว อ.เมือง จ.อุตรดิตถ์ 53000

โพสต์ โดย เสือ อต. »

paravatee เขียน:เรียนน้าเป็ดทราบค่ะ
อาจารย์สุจิต (เสือ อต.) บอกว่าจะมาปั่นวันที่ ๒๑ ตุลาคม ด้วย ค่ะ มีอาจารย์ กับป้าแจ๋ว ๒ ท่าน รบกวนจองโรงแรมให้ด้วยค่ะ แอร์นะคะ ตลอดทริปเลยค่ะ รวม ๓ คืน Size เสื้อ มี XXL กับ L นะคะ เรื่องค่าใช้จ่ายเด่วจะโอนทีหลัง รอให้ ออน เสร็จงาน ๒๒ กันยายน ก่อน แล้วจึงจะแจ้งให้อาจารย์ทราบอีกครั้งค่ะ

ขอบพระคุณค่ะ ...
ขอบพระคุณคร๊าบบบ ...
น้าเป็ด...
ขาประจำ
ขาประจำ

น้าเป็ด... เขียน:แจ้งขนาดเสื้อคอกลม วัดจากขนาดรอบอกนะครับ

XS รอบอก 38 นิ้ว
S รอบอก 40 นิ้ว
M รอบอก 42 นิ้ว
L รอบอก 44 นิ้ว
XL รอบอก 46 นิ้ว
2XL รอบอก 48 นิ้ว
3XL รอบอก 50 นิ้ว

ขนาดรอบออกเสื้อตามนี้เลยนะครับ เพราะเป็นเสื้อใส่สบายสบาย ไม่ใช่เสื้อจักรยาน
หลายท่านรับเสื้อแล้วคงจะได้เป็นเสื้อใส่นอนกันบ้างกระมัง...
พี่เสือ อต ..และเสือจิ๋ว สงสัยว่ารอบอกจะเคยวัดรึเปล่าหนอ...

2XL 48 นิ้วนะครับ L 44 นิ้ว...
เปลี่ยนไม่ได้แล้วนะครับ ปู๊นปู๊น...
ลุงเนตร
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0898133936
team: อิสระ
Bike: Trek 3900, Dark Rock ทัวร์ริ่ง
ตำแหน่ง: ๔๖๕ ซอยจ่าโสด ถนนทางรถไฟเก่า แขวง,เขตบางนา กทม.๑๐๒๖๐
ติดต่อ:

โพสต์ โดย ลุงเนตร »

:)
*..ยิ่งปั่น..ยิ่งแข็ง..แรงยิ่งดี..โรคไม่ค่อยมี..ไม่ทุกข์..*
เสือหงอย
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: -
team: ชมรมจักรยานจังหวัดชุมพร
Bike: surly lht,trek 520,spec.

โพสต์ โดย เสือหงอย »

ผมโอนเงินทำบุญ 1000 บาทเมื่อตอนสิบโมงกว่าๆแล้วครับ
veenono
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 089 776-9110
team: ฝ่ายข่าวชมรมจักรยานเพื่อสุขภาพแห่งประเทศไทย TCC.
Bike: รถถีบไทยใช้ใจขับเคลื่อน ใต้แสงเดือนและตะวัน http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic. ... 6#p3343446
ตำแหน่ง: 4/35ม.6ถ.เลียบคลองภาษีเจริญฝั่งใต้ แขวง/เขต หนองแขม กรุงเทพฯ10160

โพสต์ โดย veenono »

รับเงินน้าเป็ดมาประกอบจักรยานได้ 5 คันแล้วครับ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ
พูดคุยทักทาย-แนะนำทาง facebookและอีกหลายๆกิจกรรมจาก veenono คลิ๊กเลย
ทริป" รักนี้ให้เธอ Tour of Myanmar Meakhong Challenge2013"
จงทำกรรมดี ละเว้นกรรมชั่ว เป็นผู้ให้จะได้ ลดความเห็นแก่ตัว
จักรยานก็เหมือนเม็ดข้าวเม็ดถั่วเม็ดงา ใครปลูกใครหว่านก็ดีมีประโยชน์ต่อสัตว์โลกทั้งนั้นทำไปเถอะ
veenono
ขาประจำ
ขาประจำ
team: ฝ่ายข่าวชมรมจักรยานเพื่อสุขภาพแห่งประเทศไทย TCC.
Bike: รถถีบไทยใช้ใจขับเคลื่อน ใต้แสงเดือนและตะวัน http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic. ... 6#p3343446
ตำแหน่ง: 4/35ม.6ถ.เลียบคลองภาษีเจริญฝั่งใต้ แขวง/เขต หนองแขม กรุงเทพฯ10160

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ
พูดคุยทักทาย-แนะนำทาง facebookและอีกหลายๆกิจกรรมจาก veenono คลิ๊กเลย
ทริป" รักนี้ให้เธอ Tour of Myanmar Meakhong Challenge2013"
จงทำกรรมดี ละเว้นกรรมชั่ว เป็นผู้ให้จะได้ ลดความเห็นแก่ตัว
จักรยานก็เหมือนเม็ดข้าวเม็ดถั่วเม็ดงา ใครปลูกใครหว่านก็ดีมีประโยชน์ต่อสัตว์โลกทั้งนั้นทำไปเถอะ
veenono
ขาประจำ
ขาประจำ

รูปภาพ

ผมบริจาคเพิ่มอีก 1 คันครับ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

เก็บไว้ตรงนี้ 5 คันแน่นเอี๊ยด 555 กำลังคิดว่าที่เหลือเราเอาไปประกอบที่โน่นให้เด็กดูด้วยจะดีมากๆเลยครับ
ขนส่งง่ายด้วย หรือทุกท่านเห็นอย่างไรกันบ้างครับ ใน 5 คันนี้มีจักรยานของใครบ้างน้าเป็ดช่วยแจงด้วยนะครับ
น้าเป็ด...
ขาประจำ
ขาประจำ

เสือหงอย เขียน:ผมโอนเงินทำบุญ 1000 บาทเมื่อตอนสิบโมงกว่าๆแล้วครับ
สาธุครับ และขออนุญาตช่วยเรียนคุณธเนศและคุณอนุชา..เลขาชมรมฯชุมพร(เสือ90)ด้วยนะครับ....ขอบพระคุณครับ
น้าเป็ด...
ขาประจำ
ขาประจำ

ทีมปากเกร็ด สนามบินน้ำ นครสวรรค์ สี่สายน้ำ และ ปราจีนบุรี ทราบว่ากำลังจะจัดส่งเรื่องจักรยานกันอยู่ครับพี่น้อง...สุดท้ายขอขอบคุณน้อง Veenono จัดได้คันละ 1700 บาท...

อ่างทองก็กำลังจะตามมาเหมือนกัน ช่วงนี้ขลุกขลักกันน่าดูเพราะว่าบางพื่นที่น้ำท่วม...อาจารย์เสือปะหยัด อ่างทอง ผมติดต่อไม่ได้เลย สงสัยมือถือจะจมน้ำหรือเปล่าไม่ทราบ...ขอให้ทุกท่านปลอดภัยนะครับ...
ตอบกลับ

กลับไปยัง “จัดทริปย่อย”