กระทู้หลัก กลุ่ม Novice กระทู้ที่สร้างไว้สำหรับมือใหม่ พบปะสอบถามพูดคุยกับพี่ ๆ ได้ ที่นี่ ยินดีต้อนรับทุกคน

เชิญชวนเพื่อนๆมาออกทริปแบบกันเอง ไม่มีทีมงานจัดการปั่นอย่างเป็นระบบมากนัก ดูแลกันเองพอสมควรในหมู่เพื่อนฝูง

ผู้ดูแล: ผู้ดูแลบอร์ดชมรมย่อย

รูปประจำตัวสมาชิก
ดินสอ
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Trek 4300 ,Fila Torino,Panasonic PLA-600D
ตำแหน่ง: หลักสี่ กทม.

Re: นัดมือใหม่ฝึกและท่องเที่ยว Trip ต่อไป วันที่ 19 มีค ไปศุนย์ศิลปาชีพบางไทร (เชิญชมภาพที่ผ่านมาจะได้มั่นใจ )

โพสต์ โดย ดินสอ »

รูปภาพ

ฮีโร่ผมในสมัยเด็กๆเลยตัวนี้
"การเมืองไม่ยุ่ง มุ่งแต่การปั่น...จักรยาน"
ลุงโท
ขาประจำ
ขาประจำ
ตำแหน่ง: บางกะปิจ้า
ติดต่อ:

Re: นัดมือใหม่ฝึกและท่องเที่ยว Trip ต่อไป วันที่ 19 มีค ไปศุนย์ศิลปาชีพบางไทร (เชิญชมภาพที่ผ่านมาจะได้มั่นใจ )

โพสต์ โดย ลุงโท »

สรุปนัดฝึกมือใหม่ รอบหน้าตรงกับวันที่ 9 เมษายน (วันเสาร) เลื่อนจากเดิมนัดวันที่ 6
นัดจุดที่ 1 it Square เวลา 6.45 น. ล้อหมุน
นัดจุดที่ 2 ร้านข้าวมันไก่สาวร้อยเิอ็ดข้าง Workpoint 7.15 น.

8.00 น .เริ่มเดินทางโดยใช้่ เส้นทางเลียบคลองเปรมประชา พักสุดทางเปรมประชา
จากนั้นปั่นไปข้ามสะพานเกาะเกิด แล้วเลาะเจ้าพระยา ปั่นไปชมธรรมชาติไป เส้นนี้เงียบมาก
จากนั้นแวะดูที่ตั้งแปลงโฉนดที่ดินฉบับแรกของประเทศไทยที่อยู่แถววัดยม ตลาดเกรียบ
แล้วเลาะแม่น้ำไปดูโบราณสถานวัดไชยวัฒนาราม (ที่นี่ลุงโทพอมีความรู้จะเล่าให้ฟัง) จากนั้น
แวะไปดูรถเก่าร้านปั่นเล่นแป๊ปนึง พอเป็นสังเขป
ถ้ามีเวลาไม่เหนื่อยเราจะไปวัดท่าการ้องแต่ถ้าเวลาไม่พอเราจะไม่แวะ เพราะเราจะไป
กินก๋วยเตี๋ยวไก่ฉีก หรือไม่ก็ผัดไทย แล้วไปชมพิพิธภัณฑ์ของเล่นหรือไม่ว่ากันอีกที
ถ้าเรากลับทางเดิม ก็แวะเจดีย์พระสุริโยทัย กลับทางเดิมสู่บางปะิอิน ใครไม่มีแรง
ขึ้นรถบัสกลับเส้นทางบางปะอินรังสิต ใครมีแรงปั่นกลับสุดทางร้านข้าวมันไก่ และ It Square
ค่าใช้จ่าย 1 ค่าชมวัดไชยวัฒนาราม 10 บาท
2.พิพิภัณฑ์ของเล่น 50 บาท
3. ค่าอาหารแล้วแต่ทานมากจ่ายมากครับ จ่ายใครจ่ายมันครับ

ระยะทางรอบนี้ 100 กม.โดยประมาณครับ

สำหรับน้าเป็ดถ้าเวลาใกล้เคียงกันเราจะร่วมด้วยครับ
ไฟล์แนบ
imgres.jpg (9.61 KiB) เข้าดูแล้ว 941 ครั้ง
แก้ไขล่าสุดโดย ลุงโท เมื่อ 02 เม.ย. 2011, 16:27, แก้ไขแล้ว 3 ครั้ง
kaiyang2029
ขาประจำ
ขาประจำ
team: Bike2Work
Bike: Strida LT
ตำแหน่ง: ประชาชื่น/บางกอก/ไทยแลนด์

Re: นัดมือใหม่ฝึกและท่องเที่ยว Trip ต่อไป วันที่ 6 เมษายน ไปวัดไชยวัฒนาราม ร้านปั่นเล่น พิพิธภัณฑ์ของเล่น (เชิญชมภาพที่ผ่านมาจะไ

โพสต์ โดย kaiyang2029 »

ไปด้วยคนครับ..อยากไปเส้นทางนี้มานานแล้ว
STRIDA2WORK
tangcrownight
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 088-6702785 true move
team: ปั่นไปเรื่อยๆเหนื่อยก็พัก
Bike: ยืมเค้าปั่นไป วันๆ

Re: นัดมือใหม่ฝึกและท่องเที่ยว Trip ต่อไป วันที่ 6 เมษายน ไปวัดไชยวัฒนาราม ร้านปั่นเล่น พิพิธภัณฑ์ของเล่น (เชิญชมภาพที่ผ่านมาจะไ

โพสต์ โดย tangcrownight »

สวัสดีครับลุงโท และพี่ทุกท่านครับ

ผมแต๋งครับ ไม่ได้แวะมาทักทายแต่ตามบอร์ดอยู่ประจำ
ทริปนี้น่าสนใจครับเพราะไม่เคยปั่นเส้นทางนั้นเลยครับ ถ้าไม่่ติดขัดอะไรขอไปด้วยคนครับ :mrgreen:

ปล.อาทิตย์นี้ไปใจเกินร้อยจร้าาาาาาาาาาา
ลุงโท
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

ยินดีคุณ Tang ทริปนี้ไม่เหมือน กับรอบที่แล้ว รอบนี้ระยะทางมากกว่า 30 กม ครับ
kaiyang2029
ขาประจำ
ขาประจำ
team: Bike2Work
Bike: Strida LT
ตำแหน่ง: ประชาชื่น/บางกอก/ไทยแลนด์

โพสต์ โดย kaiyang2029 »

tangcrownight เขียน:สวัสดีครับลุงโท และพี่ทุกท่านครับ

ผมแต๋งครับ ไม่ได้แวะมาทักทายแต่ตามบอร์ดอยู่ประจำ
ทริปนี้น่าสนใจครับเพราะไม่เคยปั่นเส้นทางนั้นเลยครับ ถ้าไม่่ติดขัดอะไรขอไปด้วยคนครับ :mrgreen:

ปล.อาทิตย์นี้ไปใจเกินร้อยจร้าาาาาาาาาาา
คุณแต๋งปั่นจากบ้านไปพร้อมผมมั้ยที่หมายแรก 06:45 ITหลักสี่
STRIDA2WORK
Dhandranunda
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 083970โหลโหลโหล
team: ไม่มี
Bike: Merida Matts 70d /Masi Triple CX

โพสต์ โดย Dhandranunda »

ดินสอ เขียน:ถ้าไม่ติดอะไร ก็จะไปด้วยครับลุงโท ถ้าไม่อยากนั่งแพก็ข้ามสะพานแบบพี่ทิมว่าก็ดีครับ
ส่วนเรื่องทางคงใช้ข้อมูลของพี่เสือspectrum เป็นไกด์ไลน์น่าจะโอเค เพราะเส้นนั้นผมก็ไม่ได้ไปนานแล้ว ;)

ดีครับ ผมยังไม่เคยปั่นร่วมกับคุณดินสอเลย (ยกเว้นในศูนย์ฯ) วันที่ 6 เม.ย โอเคเลยครับ หมดจากนี้สงสัยคงไม่ค่อยได้เจอใครเพราะน่าจะหยุดยาวต่อเนื่องสงกรานต์ ศูนย์ราชการคงเงียบเหงา ช่วงนี้ก็ไม่ได้เข้าไปปั่น อากาศมันดูย่ำแย่ ทัศนวิสัยไม่ค่อยดี หมอกลงด้วย
ขวด

The Power Of Slow Ride
Dhandranunda
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 083970โหลโหลโหล
team: ไม่มี
Bike: Merida Matts 70d /Masi Triple CX

โพสต์ โดย Dhandranunda »

ดินสอ เขียน:รูปภาพ

ฮีโร่ผมในสมัยเด็กๆเลยตัวนี้
ตอนมาทำเป็นเวอร์ชั่นอานิเมชั่น(ฉบับฮอลลีวู๊ด) หน้าตาเจ้าหนูอะตอมดูแปลกๆ ตาไม่โต๊โตแบบเนี่ย

ผมต้องอุลตร้าแมนอ่ะ ชอบๆ ตอนนี้ก็ยังดูนะครับ :lol:
ขวด

The Power Of Slow Ride
ross
ขาประจำ
ขาประจำ
team: -
Bike: TREK 1.2

โพสต์ โดย ross »

ถ้าไม่ติดอะไรขอไปด้วยครับ
เส้นทางจักรยาน พร้อมรีวิวจร้า
http://irossbike.blogspot.com/
นี่รีวิวเองกะนิ้วเลยน้าาา
Suriyan
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: ..........................
team: กลุ่มจิตอาสา BKK Bike Trainee "Novice Thailand" By Staff_Traffic ................. ՏʍíӀҽ ϲӀմБ ......Let's Bike by Goro ........... TOT Bicycle ...................อิสระเกิ๊น
Bike: ---- Fuji roubaix ---- ♣ Bridgestone ♣ Radac FullAluminum1000 Wild West TALL----XX .... _____ ♣ M A R I N ♣ _____ Pine Mountain
ตำแหน่ง: THAILAND

โพสต์ โดย Suriyan »

แนะนำโลโก้ กลุ่มครับ

รูปภาพ
NOVICE Thailand << คลิ๊ก

Let's Bike by Goro << คลิ๊ก
ลุงโท
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

ทีมสำรวจขอเลื่อนไปวันเสาร์ที่ 9 เมษายน ครับ ยกเลิกวันที่ 6 นะครับ
แก้ไขล่าสุดโดย ลุงโท เมื่อ 02 เม.ย. 2011, 16:41, แก้ไขแล้ว 5 ครั้ง
ลุงโท
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

[quote="Suriyan"]แนะนำโลโก้ กลุ่มครับ

[url=http://image.ohozaa.com/show.php?id=690 ... aed3c7aaa2][img]http://image.ohozaa.com/i/e49/bkk011.jpg[/img][/url][/quote]

โลโก้สวย
แต่มันไม่ใช่ลุงโท คนเดียวทุกคนช่วยกันหมด ถ้าไม่มีทีม ลุงโทก็ทำไม่ได้
ต้องเปลี่ยนคำว่า by lung tho
naris072
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0864064202
team: ยังไม่มีครับ สนใจการเล่นไตรกีฬาครับ
Bike: Trek 4400:2010

โพสต์ โดย naris072 »

ลุงโท เขียน:
naris072 เขียน:สถานที่ว่ายน้ำริมโขง หน้า อ.เชียงแสน

อาจารย์อย่าบอกนะครับว่าว่าย ข้ามโขง ว่ายไปกลับตรงธงก็แย่แล้ว เพราะผมว่าน้ำเชี่ยวนะครับ
แต่ยอมรับครับเขาจัดงานได้ดีมาก เส้นนี้ผมเพิ่งขับมอไซส์ผ่านเมื่อเดือนธันวาคม ครับ
อ. มีภาพลงอีกนะครับ จะรอดูครับ
กลับมาแล้วครับลุงโท หมดแรงเลยครับ แต่มีกำลังใจมากขึ้นครับ สงสัยเพราะเสื้อทีลุงโทออกแบบครับ ระห่วางทางปั่นและวิ่ง ได้รับเสียงเชียร์ตลอดเลยครับว่า ไทยแลนด์ สู้ๆ ทุกทีไม่รู้สึกแบบนี้เลยครับ เพราะธงชาติไทยที่อยู่บนหน้าอกเราผ่านไปทางไหน ก็มีคนให้กำลังใจ คนเชียงแสนน่ารักและต้อนรับอบอุ่นมากครับ

รูปนี้ก่อนเลยครับ เสื้อจากฝีมือการออกแบบของลุงโท มันเด่นมากในงานครับ ทำให้การเล่นไตรครั้งนี้ผมได้กำล้งใจมากๆ ครับ รูปนี้ผมถ่ายกับคุณ griz ที่ให้คำแนะนำในการฝึกซ้อม เมื่อครั้งแรกที่ผมคิดจะลงเล่นไตรกีฬาครับ
รูปภาพ

อีกรูปกับเพื่อนที่ลงแข่งด้วยกันครับ คุณ Tim จาก US. ให้กำลังใจตลอดเลยครับ Tim เข้าเส้นชัยก่อนผมครับ และยังมายืนรอให้กำลังใจตอนผมวิ่งเข้าเส้นด้วยครับ
รูปภาพ
--------------------------------
ผู้ให้ย่อมเป็นที่รัก
-------------------------------
Suriyan
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: ..........................
team: กลุ่มจิตอาสา BKK Bike Trainee "Novice Thailand" By Staff_Traffic ................. ՏʍíӀҽ ϲӀմБ ......Let's Bike by Goro ........... TOT Bicycle ...................อิสระเกิ๊น
Bike: ---- Fuji roubaix ---- ♣ Bridgestone ♣ Radac FullAluminum1000 Wild West TALL----XX .... _____ ♣ M A R I N ♣ _____ Pine Mountain
ตำแหน่ง: THAILAND

โพสต์ โดย Suriyan »

ลุงโท เขียน:
Suriyan เขียน:แนะนำโลโก้ กลุ่มครับ

รูปภาพ
โลโก้สวย
แต่มันไม่ใช่ลุงโท คนเดียวทุกคนช่วยกันหมด ถ้าไม่มีทีม ลุงโทก็ทำไม่ได้
ต้องเปลี่ยนคำว่า by lung tho

ลุงโทคือผู้นำครับ นับถือๆๆ :D
NOVICE Thailand << คลิ๊ก

Let's Bike by Goro << คลิ๊ก
ตอบกลับ

กลับไปยัง “จัดทริปย่อย”