19 ธันวา 52 ..ชวนปั่นไปอยุธยา เจอกันที่สวนรถไฟ 7.30น ล้อหมุน

เชิญชวนเพื่อนๆมาออกทริปแบบกันเอง ไม่มีทีมงานจัดการปั่นอย่างเป็นระบบมากนัก ดูแลกันเองพอสมควรในหมู่เพื่อนฝูง

ผู้ดูแล: ผู้ดูแลบอร์ดชมรมย่อย

รูปประจำตัวสมาชิก
น้าเป็ด...
ขาประจำ
ขาประจำ

19 ธันวา 52 ..ชวนปั่นไปอยุธยา เจอกันที่สวนรถไฟ 7.30น ล้อหมุน

โพสต์ โดย น้าเป็ด... »

19 ธันวาคม 52 ซ้อมปั่นทางไกลไปไหนดีไปคุยกันที่จุดนัด

6.30 น ที่สวนรถไฟ
7.30 น ล้อหมุนครับ
รอประสานกันกับทางอยูธยาอยู่ครับ
ตัวเป็นเกลียวหัวเป็นนัทครับ ช่วงนี้.
แก้ไขล่าสุดโดย น้าเป็ด... เมื่อ 17 ธ.ค. 2009, 17:55, แก้ไขแล้ว 3 ครั้ง
น้าเป็ด...
ขาประจำ
ขาประจำ

Re: 19 ธันวาคม 52 ซ้อมปั่นทางไกลไปไหนดีไปคุยกันที่จุดนัด

จากแฟ้มภาพเก่าในสมัยอดีตเป็นสมาชิกTCCใหม่ใหม่ ไปยุด-ยา บ่อยครั้ง
รูปภาพ
จ่าต้น ตำรวจจักรยานยุด-ยา

รูปภาพ
กับพี่กระบี่พเนจร ตอนนี้ไม่ทราบไปพเนจรอยู่ประเทศไหน

รูปภาพ
มีน้องน้องจากหลายชมรมขับรถตามไปด้วยตอนนั้นเท่าที่จำได้ มีน้องกุ้ง(ดอนเมือง) น้องบี(หลานบี)จากหนองจอก ตอนนี้ไปอยู่ที่พระราม 2 แล้ว
น้าเป็ด...
ขาประจำ
ขาประจำ

Re: 19 ธันวาคม 52 ซ้อมปั่นทางไกลไปไหนดีไปคุยกันที่จุดนัด

รูปภาพ
B...คนชวนต้นเหตุ คนนี้แหละให้ลุงเนตรโทรฯมานัดผม

ย้อนอดีตไป6-7ปี ที่อยุธยา .....กดครับ

รูปภาพ
น้องกุ้งกับแฟน
รูปภาพ
คุณมุก ซ้ายสุด หลานบี ขวาสุด และตำรวจจักรยาน
รูปภาพ
ตำรวจจักรยานยุด-ยา หาใช่ธรรมดาไม่
รูปภาพ
อีกภาพหนึ่งที่ตำรวจยุด-ยา บอกว่าในภาคสนามของการฝึกปั่นจักรยาน ต้องรู้จักการทรงตัวอยู่บนทางตรงในขนาดพื้นผิวเท่าเส้นตีช่องบนถนนนี้แหละ
และให้พวกเราทำดู....โอ้โฮ...อะไรจะไขนหนาด เนาะ ผมนึกในใจ

ผู้ติดต่อและประสานงานตอนนั้น คือลุงเนตร แต่ลุงเนตรไม่ได้ไปด้วย จำไม่ได้ว่าไปไม่ได้ด้วยเพราะอะไร ผมก็ดั้นด้นไปที่อยุธยาตามกำหนดนัดหมายไว้กับคุณมุก หลานบี พี่มานะจากบางคล้า ฉะเชิงเทราและพี่กระบี่พเนจร จากลพบุรี ได้เจอตัวเป็นเป็นกับทุกคน ในวันนั้นเอง รวมทั้งน้องน้องอีกส่วนหนึ่งจากดอนเมือง...

สนุกดีครับ...
น้าเป็ด...
ขาประจำ
ขาประจำ

ขากลับสามารถกลับโดยรถไฟครับ...
ขบวนสุดท้ายคือขบวนที่เรากลับจากเขาใหญ่นั่นเอง...
ขบวนรถเร็ว 136 เสียค่าโดยสาร ถึงอยุธยา 16.37 น

ขบวน426 ถึงอยุธยา 19.05 น ฟรีค่าโดยสาร ถ้ากลับขบวนนี้ได้เที่ยวอยุธยามากหน่อย

สุดท้ายใครไม่มีเวลา ต้องกลับบ้านเร็วขอเสนอ
ขบวน 234 สุรินทร์ - กทม ถึงอยุธยา 12.40 น ครับ
ไม่เสียค่าโดยสาร

ทุกขบวนเสียค่าจักรยานคันละ 80 หรือ 90 บาท(เอาแน่ไม่ได้ แล้วแต่เจ้าหน้าที่)

รูปภาพ

ขอบคุณครับ
น้าเป็ด...
ขาประจำ
ขาประจำ

โปรแกรมนี้อาจจะมีรถติดตามให้ 1 คัน เพราะว่าขากลับผมจะใช้เป็นรถกลับราชเทวี
รับกลับด้วยกันได้ อีก 3 คัน 3 คนเท่านั้นครับ

ไม่รับโทรฯนะ ขอให้ใครอ่านเข้ามาเจอแล้วลงชื่อครับ
ส่วนที่จะกลับทางรถไฟผมจะปั่นนำไปส่งที่สถานีให้ครับ

ไม่มีค่าใช้จ่าย

และลงชื่อกลับพร้อมผมที่กระดานข่าวนี้ที่เดียวเท่านั้น
กันความสับสนและการที่เข้ามาตรวจสอบของน้าเป็ด ตาดำดำ...

ไปละ
น้าเป็ด คร้าบบบ
roychob
ขาประจำ
ขาประจำ
team: กลุ่มรวมมิตร
Bike: Touring

โพสต์ โดย roychob »

ขอจองกลับด้วย 3คนเลยน่ะครับ
ผม มีชัย
คุณสุืทธิ
และคุณชัชครับ
“ความจริงใจพบเจอได้ แต่เรียกหาไม่ได้
สหายคบหาได้ แต่เหนี่ยวรั้งไว้ไม่ได้ ”
•••ร้อยโฉบ•••
max69
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0894958842
team: 99 City Bike
Bike: เสือหมอบ-ภูเขา-พับ

โพสต์ โดย max69 »

อ้าว!!!!! น้าร้อยโฉบมาจองตัดหน้าผมซะงัน :lol: :lol: :lol: :lol:
ปั่นเร็วผมไม่สู้ แต่ถ้าเรื่องกินจุผมสู้ตาย
น้าเป็ด...
ขาประจำ
ขาประจำ

max69 เขียน:อ้าว!!!!! น้าร้อยโฉบมาจองตัดหน้าผมซะงัน :lol: :lol: :lol: :lol:
กลับรถไฟ รถทัวร์ บขส ได้ครับ
roychob เขียน:ขอจองกลับด้วย 3คนเลยน่ะครับ
ผม มีชัย
คุณสุืทธิ
และคุณชัชครับ
รับทราบครับ

ทั้ังคุณชัช พี่สุทธิและหลานmax69 จะได้เอาใบประกาศขึ้นเขาใหญ่ไปให้ด้วย วันก่อนไปกินปลาทูแต่คุณชัชบอกว่าเดี๋ยวยับ เลยให้จดที่อยู่จากบัตร ผมไม่ได้เอาแว่นตาไปด้วย ถ่ายภาพมาแล้วไม่ชัดเบลอหมด อ่านไม่ได้ เดี๋ยวจะติดมือไปด้วย

ทุกคนรับไปเลยนะไม่ต้องส่งทางไปรษณีย์
น้าเป็ด...
ขาประจำ
ขาประจำ

เรียนทุกท่าน
อยุธยาปรกติสามารถปั่นไป-กลับ ได้ภายในวันเดียวครับ +ระยะทางมาจากที่บ้านท่านอีกก็คงไม่เกิน 200 โลครับ
แต่ขาใหม่และอายุต่ำกว่า15ปี ควรจะมีผู้ปกครองไปด้วยนะครับ...
roychob
ขาประจำ
ขาประจำ
team: กลุ่มรวมมิตร
Bike: Touring

โพสต์ โดย roychob »

ได้เจอน้องmaxอีกแล้ว
ถ้าไม่เย็นมาก ปั่นกลับด้วยกันก็ได้
“ความจริงใจพบเจอได้ แต่เรียกหาไม่ได้
สหายคบหาได้ แต่เหนี่ยวรั้งไว้ไม่ได้ ”
•••ร้อยโฉบ•••
tigernui
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 0863077127
team: wasska
Bike: Surly Moonlander Fatbike
ตำแหน่ง: bkk.

โพสต์ โดย tigernui »

น้าเป็ดครับ มือใหม่ไม่ค่อยแรงขอตามไปด้วยได้มั้ยครับ
น้าเป็ด...
ขาประจำ
ขาประจำ

tigernui เขียน:น้าเป็ดครับ มือใหม่ไม่ค่อยแรงขอตามไปด้วยได้มั้ยครับ
เมื่อก่อนผมจะเข้ามาวงการจักรยานออนไลน์ อยุธยาเอย หลวงพ่อโสธรเอย ล้วนเป็นสถานที่ที่ผมเคยไปกลับวันเดียวมาก่อนแล้วทั้งนั้น...เพราะผมเคยเป็นมือใหม่มาก่อนนะครับจึงพอจะเข้าใจ....

ต่างกันแต่ว่าไปกันมากมากมันไม่เหงาครับ ดังนั้นสรุปว่าไปด้วยกันได้ แต่หากตามไม่ทันก็ปั่นไปเริ่อยเริ่อย สักพักจะทันกันเองโดยอัตโนมัติ เพราะข้างหน้าจะไวแค่ไหนก็ต้องหยุดหายใจเหมือนกัน...

ทางวิทยาศาสตร์การกิฬามีข้อมูลว่าคนที่ปั่นช้ากับปั่นไวในระยะทางที่เท่ากัน พวกชอบปั่นไวจะอายุสั้นกว่าครับ....ลองไปเปรียบเทียบนักปั่นแบบเรากับพวกนักกิฬาที่ลงแข่งขันกันดูครับ....

ดังนั้นปรับใจเราให้นิ่งไปเรื่อยเรื่อย....ตามกำลัง จะดีที่สุด...

ใครว่าผมโม้ไหนลองยกตัวอย่างนักปั่นที่เป็นนักแข่งระดับชาติระดับโลกมาสักคนที่อายุเกิน 90 ปีซิ....แล้วมาเทียบกับอาแปะอาเฮงใกล้บ้านผมที่เกิน 90 ปีแล้วเป็นไง ปั่นจักรยานถีบรถถีบไม่มีสักเกียร์อยู่ทุกวันนี้หนะ...เห็นเห็น ...ปั่นช้าหน่อมแน้มทั้งนั้นละคุณ
tigernui
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 0863077127
team: wasska
Bike: Surly Moonlander Fatbike
ตำแหน่ง: bkk.

โพสต์ โดย tigernui »

ขอบคุณครับน้าเป็ด ผมจะพยายามครับ
>>BANGNANบางมด<<
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0805577643
team: บางมด
Bike: CANNONDALE
ติดต่อ:

โพสต์ โดย >>BANGNANบางมด<< »

สวัสดีพี่ๆทุกท่าน ทริปนี้ปั่นให้มัน เที่ยวให้สนุกนะครับ
รักธรรมชาติ..รักเพื่อนร่วมทาง...เติมใจให้กันแล้วปั่นให้ถึง
Facebook : https://www.facebook.com/BangmodBicycleClub/
น้าเป็ด...
ขาประจำ
ขาประจำ

แหม...เสียดายจัง...คุณBangnanบางมด...
ตอบกลับ

กลับไปยัง “จัดทริปย่อย”