☀☆ⒷⒶⒶⓃⒻⒽⒶ♥ ชวนปั่นบ้านฟ้า ชวนเพื่อนๆ..ละแวกบ้านฟ้าปิยรมย์♥ⒷⒶⒶⓃⒻⒽⒶ☀☆

เชิญชวนเพื่อนๆมาออกทริปแบบกันเอง ไม่มีทีมงานจัดการปั่นอย่างเป็นระบบมากนัก ดูแลกันเองพอสมควรในหมู่เพื่อนฝูง

ผู้ดูแล: ผู้ดูแลบอร์ดชมรมย่อย

รูปประจำตัวสมาชิก
love2401
ขาประจำ
ขาประจำ
team: บ้านฟ้าปิยรมย์
Bike: Klein Attitude @ 1885

Re: ชวนเพื่อนชาวบ้านฟ้าปิยรมย์ลำลูกกา

โพสต์ โดย love2401 »

สวัสดีพี่ๆเสือยามเช้าทุกท่านนะครับมาอับช่วงเข้าแทรกต่อนะครับ
เรื่องมีอยู่ว่ามีล้อก็เข้าได้ครับอิอิ
รูปภาพ
เข้าไปผมดีใจแล้วครับทางสบายแบบนี้อิอิ
รูปภาพ
แต่ที่ไหนได้ที่ไม่ดีถ่ายมะได้ครับกลัวได้หมูแดงครับ
รูปภาพ
เก็บทางสวยๆมาฝากครับ
รูปภาพ
พี่เสือโมทย์คุมหลังให้ผมครับข้างหน้าหายกันหมดแล้วได้แต่ตามรอยยางที่มีบนขี้วัวไปครับอิอิ
รูปภาพ
น้ำก็น้ำครับใส่กันไปเลยมะกลัวล้มแต่กลัวหลุดกลุ่มครับอิอิ
รูปภาพ
อิอิ
รูปภาพ
สนุก มัน เสียวดีครับกับยางเล็กๆอิอิ
รูปภาพ
เห็นไกลๆเค้าทำอะไรกันผมก็นึกในใจว่ามะใช้คันนานะพี่เสือหนุ่มอิอิ
รูปภาพ
ที่ไหนได้โซ้ตกครับมะเป็นไรมาก
รูปภาพ
ขอหน่อยครับ
รูปภาพ
ไปกันอีกแล้ว
รูปภาพ
ขึ้นๆๆๆสวยๆๆๆเสียวๆๆๆอิอิ
รูปภาพ
ชีวิตก็มีเพียงเท่านี้! ความสุขอยู่ที่ไหน ความสุขของแต่ล่ะตนไม่เหมือนกัน สุขในสิ่งของ สุขในรูปร่าง สุขในสัมผัส สุขในการปั่น

[youtube]kFTt-rITwKU&feature[/youtube]
แงซาย
ขาประจำ
ขาประจำ
team: ไร้สังกัด...ใครชวน...ผมก้ไป
Bike: KHS Cromolist Soft Tail, Giant Street Version, หมอบMASI, Touring Mongoose (คันนี้แปลงเอง..อิ อิ)
ตำแหน่ง: ในอ้อมแขนอันอบอุ่น ของคนที่รักเรา อิจฉาม่ะล่ะ

Re: ชวนเพื่อนชาวบ้านฟ้าปิยรมย์ลำลูกกา

โพสต์ โดย แงซาย »

มาสวัสดียามเช้าล่ะครับ วันนี้อากาศดีจัง น่าโดดงานไปปั่นเสือ.... :lol:

เจ๊งแย้วววว... ของเค้าดีจริงๆ... ลื่นจนฟรีทิ้งหมดเลย.. มันมีอาการตั้งแต่เสียงมันหายไปนั่นแหละ.. กลับจาก จปร. ก็ตายสนิท
เมื่อวานตอน3ทุ่มยังเอามันออกไปปั่นรอบหมู่บ้านอยู่เลย... ปั่นอยู่ตั้ง 30โลแน่ะ
แต่มันก็มีอาการเตือนแล้วแหละ...
ยังดีนะที่ระแวงแล้ว..ไม่เอาไปลงแทร็ค ที่จปร. ไม่งั้นเข็นกลับแน่ๆ...

สงสัยคงต้องหันไปเล่น โนวาฯ แล้วแหละ... ดีป่ะ... น่าจะทนนะ..
แต่ใจจริงยังอยากจะเอามันไปซ่อมดูก่อน... ถ้าไม่หนักมากก็อาจจะเล่นมันต่อไปอีกหน่อยยย... ยังชอบเสียงนัง..โชห่วยย..อยู่อ้ะ..

เคยเห็นคันนึง ใช้เจ้า 120 คลิ๊กตัวนี้ล่ะครับ ไปพังที่นำ้ตกเจ็ดสาวน้อย
ต้องปั่นสองคน ลากกันกลับมา
ช่างรอน รื้อโม่ออกมาดู ข้างในป่นครับ อะไหล่ทาง TCA ไม่มีด้วย
เจ้าโชวเซ่น กะ Queen ก้ระบบเดียวกันนี่แหละครับ ไม่ทนพอๆกัน... :mrgreen:

โนวาเทค ก็ดีครับ ราคาไม่แพง แถมทน
โม่อย่างถึก
แต่ลูกปืนล้อหลัง ถ้าเล่นโหดๆ ก็อายุประมาณ 1 ปีครับ
ที่ใช้อยู่ ผมเปลี่ยนลูกปืนล้อหลังไป 1 ชุด 4 ตลับเรียบร้อยแล้ว

ลูกปืนรับน้ำหนัก 2 ตลับใหญ่ ใช้ Ball Bearing ของ HKF
ส่วนลูกปืนโม่ 2 ตลับเล็ก ของเดิมใช้ Ball Bearing
ผมลองเปลี่ยนเอา Roller Bearing ใสเข้าไปแทน
เพราะเคยเห็นดุม King ผ่าออกมา โม่เค้าใช้ Roller Bearing เลยลองใช้บ้าง
ใช้งานดีครับ ลื่น ทน เสียงเพราะ........ :P
RR9 กลุ่มจักรยาน เลียบวงแหวน ธัญบุรี-ลำลูกา
RR9 5PM รวมตัวทุกวันจันทร์-ศุกร์ 17.30 - 19.00 น. ณ.ร้านข้าวแกงแม่แต๋ว
RR9 After Dark ทุกคืนวันพฤหัสฯ ล้อหมุน 18.30 น.
RR9 Weekend ทุกสุดสัปดาห์ ล้อหมุน 6.30 น.

>> LIVE >> LIFE >> FAST >>
love2401
ขาประจำ
ขาประจำ

ชักจะติดใจทางแบบนี้ซะแล้ว
รูปภาพ
ไปกันมะหยุดครับ
รูปภาพ
เสียดายกันเปล่าครับ
รูปภาพ
พระอาจารย์กับยอดเข้าอิอิ
รูปภาพ

รูปภาพ
ทางขาดครับต้องยกรถข้ามน้ำครับพี่ๆเสือเดชา พี่เสือทวน งูเหลือมน้อย พี่เสือแงซาน ช่วยกันยกรถข้างไปได้ด้วยดีครับขอบคุณครับ
รูปภาพ
เราเก็บภาพอย่างเดี๋ยวอิอิ
รูปภาพ
เสือท่านนี้คิดในใจว่าปั่นข้ามไปเลย
รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ
ชีวิตก็มีเพียงเท่านี้! ความสุขอยู่ที่ไหน ความสุขของแต่ล่ะตนไม่เหมือนกัน สุขในสิ่งของ สุขในรูปร่าง สุขในสัมผัส สุขในการปั่น

[youtube]kFTt-rITwKU&feature[/youtube]
love2401
ขาประจำ
ขาประจำ

แงซาย เขียน:มาสวัสดียามเช้าล่ะครับ วันนี้อากาศดีจัง น่าโดดงานไปปั่นเสือ.... :lol:

เจ๊งแย้วววว... ของเค้าดีจริงๆ... ลื่นจนฟรีทิ้งหมดเลย.. มันมีอาการตั้งแต่เสียงมันหายไปนั่นแหละ.. กลับจาก จปร. ก็ตายสนิท
เมื่อวานตอน3ทุ่มยังเอามันออกไปปั่นรอบหมู่บ้านอยู่เลย... ปั่นอยู่ตั้ง 30โลแน่ะ
แต่มันก็มีอาการเตือนแล้วแหละ...
ยังดีนะที่ระแวงแล้ว..ไม่เอาไปลงแทร็ค ที่จปร. ไม่งั้นเข็นกลับแน่ๆ...

สงสัยคงต้องหันไปเล่น โนวาฯ แล้วแหละ... ดีป่ะ... น่าจะทนนะ..
แต่ใจจริงยังอยากจะเอามันไปซ่อมดูก่อน... ถ้าไม่หนักมากก็อาจจะเล่นมันต่อไปอีกหน่อยยย... ยังชอบเสียงนัง..โชห่วยย..อยู่อ้ะ..

เคยเห็นคันนึง ใช้เจ้า 120 คลิ๊กตัวนี้ล่ะครับ ไปพังที่นำ้ตกเจ็ดสาวน้อย
ช่างรอน รื้อโม่ออกมาดู ข้างในป่นครับ อะไหล่ทาง TCA ไม่มีด้วย
เจ้าโชวเซ่น กะ Queen ก้ระบบเดียวกันนี่แหละครับ ไม่ทนพอๆกัน... :mrgreen:

โนวาเทค ก็ดีครับ ราคาไม่แพง แถมทน
โม่อย่างถึก
แต่ลูกปืนล้อหลัง ถ้าเล่นโหดๆ ก็อายุประมาณ 1 ปีครับ
ที่ใช้อยู่ ผมเปลี่ยนลูกปืนล้อหลังไป 1 ชุด 4 ตลับเรียบร้อยแล้ว

ลูกปืนรับน้ำหนัก 2 ตลับใหญ่ ใช้ Ball Bearing ของ HKF
ส่วนลูกปืนโม่ 2 ตลับเล็ก ของเดิมใช้ Ball Bearing
ผมลองเปลี่ยนเอา Roller Bearing ใสเข้าไปแทน
เพราะเคยเห็นดุม King ผ่าออกมา โม่เค้าใช้ Roller Bearing เลยลองใช้บ้าง
ใช้งานดีครับ ลื่น ทน เสียงเพราะ........ :P
ขอหยุดไวก่อนนะครับมาตรงลูกปืน Roller Bearing มีเบอร์หรือเปล่าครับอิิอิกำลังจะหามาแทนเลยครับ ขอบคุรมาครับสำหรับการโมดีๆครับพี่เสือแงซาย

marr
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: trek 6500 AND Bianchi 1885

โพสต์ โดย marr »

แทรกสวย ช่างภาพฝีมือ เสียดายจังไม่ได้ไปลุยด้วย พลาดได้ไงเรา :( :cry:
พวกเราทุกคนล้วนได้รับกล่องของขวัญสีทอง ซึ่งบรรจุด้วยความรัก ที่ปราศจากเงื่อนไข
และรอยจูบจากลูกๆ ครอบครัว และ เพื่อนๆ ไม่มีสมบัติใด ล้ำค่าไปกว่านี้อีกแล้ว
แงซาย
ขาประจำ
ขาประจำ
team: ไร้สังกัด...ใครชวน...ผมก้ไป
Bike: KHS Cromolist Soft Tail, Giant Street Version, หมอบMASI, Touring Mongoose (คันนี้แปลงเอง..อิ อิ)
ตำแหน่ง: ในอ้อมแขนอันอบอุ่น ของคนที่รักเรา อิจฉาม่ะล่ะ

ขอหยุดไวก่อนนะครับมาตรงลูกปืน Roller Bearing มีเบอร์หรือเปล่าครับอิิอิกำลังจะหามาแทนเลยครับ ขอบคุรมาครับสำหรับการโมดีๆครับพี่เสือแงซาย

เบอร์ลูกปืน ผมจำไม่ได้ครับ ขอโทษด้วย
ผมถอดเอาลูกปืน ไปเทียบเลยครับ
สมาร์ทไบค์ ลงมือถอดลูกปืน
ผมเอาไปเทียบที่ร้าน HKF ตรงข้ามเซียร์ ใกล้กับบางไผ่อะไหล่น่ะครับ
RR9 กลุ่มจักรยาน เลียบวงแหวน ธัญบุรี-ลำลูกา
RR9 5PM รวมตัวทุกวันจันทร์-ศุกร์ 17.30 - 19.00 น. ณ.ร้านข้าวแกงแม่แต๋ว
RR9 After Dark ทุกคืนวันพฤหัสฯ ล้อหมุน 18.30 น.
RR9 Weekend ทุกสุดสัปดาห์ ล้อหมุน 6.30 น.

love2401
ขาประจำ
ขาประจำ

แงซาย เขียน:ขอหยุดไวก่อนนะครับมาตรงลูกปืน Roller Bearing มีเบอร์หรือเปล่าครับอิิอิกำลังจะหามาแทนเลยครับ ขอบคุรมาครับสำหรับการโมดีๆครับพี่เสือแงซาย

เบอร์ลูกปืน ผมจำไม่ได้ครับ ขอโทษด้วย
ผมถอดเอาลูกปืน ไปเทียบเลยครับ
สมาร์ทไบค์ ลงมือถอดลูกปืน
ผมเอาไปเทียบที่ร้าน HKF ตรงข้ามเซียร์ ใกล้กับบางไผ่อะไหล่น่ะครับ
ขอบคุณครับพี่เสือแงซาย
มาต่อครับ
หล่อทุกเวลาอิอิ
รูปภาพ
ขอบ้าง
รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ
รอชมของจริงจากพระอาจารย์ต่อนะครับนี้เป็นน้ำจิ้มครับอิอิ
รูปภาพ
รถข้ามไปกันหมดเหลือแต่คนแล้วครับอิอิจะมีเย้ๆๆหรือเปล่ามะรู้อิอิ
รูปภาพ
เกือบไปอิอิ
รูปภาพ
ความสมบูรณ์ของป่าบ้านเราก็ยังมีอยู่บ้างนะครับ
รูปภาพ
ขึ้นไปอีกเรื่อยๆครับ
รูปภาพ
ไปกันเร็วจริงๆ
รูปภาพ
อิอิขอดึงไวก่อนนะครับหนังใกล้จบแล้วอิอิ

ทองเอก
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0869800860
Bike: TREK

โพสต์ โดย ทองเอก »

เสาร์ไม่ได้ออกคับติดงานที่บริษัทส่วนวัน
อาทิตย์ยังไม่แน่ว่าจะได้ออกหรอไม่คับ
samrittmoo
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 085 672 2xxx
team: BaaNFahCyclingCluB..
Bike: TREK8500/2008 & MERIDA S-Presso D300 (TOURING) & MASI GRAN CORZA & Dahon Jifo16

โพสต์ โดย samrittmoo »

NewKLF เขียน:
santad เขียน:...เย้ๆๆๆๆ...วันเสาร์-อาทิตย์นี้ไปไหนกันดีครับเสือๆทั้งหลาย..ขอเสียงกันหน่อยนะๆๆๆๆครับ
เสาร์นี้ขอลาหยุด 1 วัน จะไปอัพรถที่พังไป...เสือหมูไปด้วยกันรึเปล่าครับ :P
ไปกี่โมงคร้าบบบบ.... อยากไปด้วย... รถพังเหมือนกันนน... ดุมหลังเจ๊งแล้วววว :lol:
samrittmoo
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 085 672 2xxx
team: BaaNFahCyclingCluB..
Bike: TREK8500/2008 & MERIDA S-Presso D300 (TOURING) & MASI GRAN CORZA & Dahon Jifo16

โพสต์ โดย samrittmoo »

แงซาย เขียน:มาสวัสดียามเช้าล่ะครับ วันนี้อากาศดีจัง น่าโดดงานไปปั่นเสือ.... :lol:

โม่อย่างถึก

ขอบพระคุณครับพี่แงซาย... ตอนนี้รถผมตายสนิทเลย...
คงต้องเอาไปจัดการแล้วล่ะครับบบ... :lol:
NewKLF
ขาประจำ
ขาประจำ
team: Baan Fha Cycling Team
Bike: นีโม่...ตะโก้เผือก...เฉาก๊วย...สิงโต
ติดต่อ:

โพสต์ โดย NewKLF »

samrittmoo เขียน:
NewKLF เขียน:
santad เขียน:...เย้ๆๆๆๆ...วันเสาร์-อาทิตย์นี้ไปไหนกันดีครับเสือๆทั้งหลาย..ขอเสียงกันหน่อยนะๆๆๆๆครับ
เสาร์นี้ขอลาหยุด 1 วัน จะไปอัพรถที่พังไป...เสือหมูไปด้วยกันรึเปล่าครับ :P
ไปกี่โมงคร้าบบบบ.... อยากไปด้วย... รถพังเหมือนกันนน... ดุมหลังเจ๊งแล้วววว :lol:
ใหนๆ รถก็ปั่นกันไม่ได้อยู่แล้ว...ส่งสมาชิกออกปั่ีนเสร็จ ซัก 8-9 โมงเราค่อยออกก็ได้ ดีมั๊ยอ่ะ ตะเอง :mrgreen:
pong2431
ขาประจำ
ขาประจำ
team: บ้านฟ้าปิยรมย์ อ.ลำลูกกา จว.ปทุมธานี
Bike: Specialized Allez Comp INT, Allez Sport, M4. Rock Hopper, Trek 4300, chevrolet mini touring, SURLY LHT
ตำแหน่ง: บ้านฟ้าปิยรมย์ ลำลูกกา ปทุมธานี

โพสต์ โดย pong2431 »

หวัดดีน้องเสือหมู เบอร์ลูกปืนมี .22 .38 .45 หรือ 50 มม.(ของเครื่องบิน) น่าจะทนใช้ได้ยาวนานนะ..เอาม้าเอาม้า (ล้อเล่งนะ..)อิอิ..เสาร์อาทิตย์นี้เสียดายติดงานที่จุลดิศเขาใหญ่ อาจจะเอาน้องมิสซายติดไปด้วย...
"...ไม่หล่อ แต่อะหย่อย..."
"การที่เราจะทำอะไรสักอย่างนึง เราต้องรู้จักตัวเองก่อน ว่าเรากว้างเท่าไร ยาวเท่าไร เอื้อมได้ไกลแค่ไหน แล้วเราก็ทำในสิ่งที่พอดีกับเราขึ้นมา เท่านั้นเอง"
ตามไปดู>>>"สรุปทริปพระลอน่านนะสิ"
pong2431
ขาประจำ
ขาประจำ
team: บ้านฟ้าปิยรมย์ อ.ลำลูกกา จว.ปทุมธานี
Bike: Specialized Allez Comp INT, Allez Sport, M4. Rock Hopper, Trek 4300, chevrolet mini touring, SURLY LHT
ตำแหน่ง: บ้านฟ้าปิยรมย์ ลำลูกกา ปทุมธานี

โพสต์ โดย pong2431 »

หิวแล้วครับ เดี๋ยวไปหาข้าวกลางวันทานแถวสมาร์ทไบค์ดีป่าวคับ เผื่อจะเจอสมาชิกเสือทั้งหลายไป อัพแอนด์ด๋าวววว..แถวนั้น
"...ไม่หล่อ แต่อะหย่อย..."
"การที่เราจะทำอะไรสักอย่างนึง เราต้องรู้จักตัวเองก่อน ว่าเรากว้างเท่าไร ยาวเท่าไร เอื้อมได้ไกลแค่ไหน แล้วเราก็ทำในสิ่งที่พอดีกับเราขึ้นมา เท่านั้นเอง"
ตามไปดู>>>"สรุปทริปพระลอน่านนะสิ"
love2401
ขาประจำ
ขาประจำ

NewKLF เขียน: เสาร์นี้ขอลาหยุด 1 วัน จะไปอัพรถที่พังไป...เสือหมูไปด้วยกันรึเปล่าครับ :P

ใหนๆ รถก็ปั่นกันไม่ได้อยู่แล้ว...ส่งสมาชิกออกปั่ีนเสร็จ ซัก 8-9 โมงเราค่อยออกก็ได้ ดีมั๊ยอ่ะ ตะเอง :mrgreen: [/quote][/quote]
จัดไปครับเดี๋ยวไปรอที่ร้านครับอิอิถ้าไปได้นะครับ

แงซาย
ขาประจำ
ขาประจำ

pong2431 เขียน:หวัดดีน้องเสือหมู เบอร์ลูกปืนมี .22 .38 .45 หรือ 50 มม.(ของเครื่องบิน) น่าจะทนใช้ได้ยาวนานนะ..เอาม้าเอาม้า (ล้อเล่งนะ..)อิอิ..เสาร์อาทิตย์นี้เสียดายติดงานที่จุลดิศเขาใหญ่ อาจจะเอาน้องมิสซายติดไปด้วย...
ถ้าชอบเเรง จะขาด .357 กะ .44 ไปได้อย่างไรขอรับ... :mrgreen:

ตอบกลับ

กลับไปยัง “จัดทริปย่อย”