พิษณุโลก-เต๋อชิง ค่อยๆไป ไทย-ลาว-จีน

รายงาน/รูป "สรุปทริป" จากที่ได้ปั่นมา
รูปประจำตัวสมาชิก
Jive
ขาประจำ
ขาประจำ

Re: พิษณุโลก-เต๋อชิง ค่อยๆไป ไทย-ลาว-จีน

โพสต์ โดย Jive »

Geminott เขียน:สุดยอดมากครับ เป็นแรงบันดาลใจที่เยี่ยมยอด สักวันผมจะตามรอยไปครับ ^^
ขอบคุณครับคุณ Geminott ขอให้วันนั้นมาถึงไวไวนะครับ ผมรับประกันเลยว่าพอได้เริ่มออกเดินทางแล้ว ทุกๆอย่างหลังจากนั้นมันจะง่ายกว่าที่คิดครับ
Idin-mongkon
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 081-8866593
team: บ้านสวนไบค์
Bike: Terk8500 BH
ตำแหน่ง: อ.เมือง จ.สุโขทัย

Re: พิษณุโลก-เต๋อชิง ค่อยๆไป ไทย-ลาว-จีน

โพสต์ โดย Idin-mongkon »

ตามหามานาน ขอปักเป็นครูนะครับ
"ไม่ได้ดีกว่าเพื่อน" "แค่ดีกว่าตัวเอง"
Jive
ขาประจำ
ขาประจำ

Idin-mongkon เขียน:ตามหามานาน ขอปักเป็นครูนะครับ
เชิญครับคุณ Idin-mongkon หากมีอะไรสงสัยเพิ่มเติม ทิ้งคำถามไว้ได้นะครับ
เหนียวครับ
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0892363974
team: SON OF THE KING
Bike: ท่านเขียว กับ เสือเผ่น

โพสต์ โดย เหนียวครับ »

สุดยอดเลยครับ ขอคาราวะ
หนังสือไร้สาระ "ตีนถีบ" เรื่องราวของสองคู่หูขวางนรก นักปั่นจอมกาก
ที่มาโชว์แต่ความห่วยขั้นเทพของการปั่นจักรยาน ท่องเที่ยว
ติดเรทเรื่องภาษานิดนึง ขอให้อ่านเอาสนุกเป็นพอนะครับ
http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic. ... 3&t=618285

อ่านกันให้สนุกนะครับ
Jive
ขาประจำ
ขาประจำ

เหนียวครับ เขียน:สุดยอดเลยครับ ขอคาราวะ
:oops: ขอบคุณครับคุณเหนียว เราสองคนค่อยๆไปครับ ถือว่าทุกวัน ทุกกิโลเมตร เป็นการท่องเที่ยว ไม่รีบร้อน :D
gubenz
สมาชิก
สมาชิก
Bike: "คุณมะกอก" Rit เขาใหญ่

โพสต์ โดย gubenz »

ขอขอบคุณภาพและบรรยากาศดีๆพร้อมข้อมูลแก่เพื่อนนักเดินทางทุกๆคนด้วยนะครับ :)
ร ะ หว่ า ง ท า ง สำ คั ญ ก ว่ า ร ะ ย ะ ท า ง

O u r w a y i s m o r e i m p o r t a n t t h a n o u r d i s t a n c e
Jive
ขาประจำ
ขาประจำ

gubenz เขียน:ขอขอบคุณภาพและบรรยากาศดีๆพร้อมข้อมูลแก่เพื่อนนักเดินทางทุกๆคนด้วยนะครับ :)
เราสองคนยินดีที่ได้แบ่งปันครับ

วันนี้ผมมีโอกาสได้หยิบ National Geographic เล่มเก่ามาอ่าน เจอบทความเกี่ยวกับภูเขาหิมะเหมยลี่และธารน้ำแข็งหมิ่งย๋งที่ละลายในอัตราที่เร็วกว่าปรกติ อันเป็นผลมาจากภาวะโลกร้อน เลยอยากจะบอกให้เพื่อนๆพี่ๆรีบไปกันนะครับ ยูนนานตอนเหนือและทิเบต ก่อนที่ธรรมชาติมหัศจรรย์เหล่านี้จะเปลี่ยนไป
โต้งโต้ง
สมาชิก
สมาชิก
Bike: Bianchi

โพสต์ โดย โต้งโต้ง »

เป็นทริปที่มีทัั้งความสุข ความอบอุ่น ขอบคุณมากครับสำหรับแรงบันดาลใจครั้งนี้
"ชีวิต.....ย่อมมีหนทางของมัน"
Jive
ขาประจำ
ขาประจำ

โต้งโต้ง เขียน:เป็นทริปที่มีทัั้งความสุข ความอบอุ่น ขอบคุณมากครับสำหรับแรงบันดาลใจครั้งนี้
ดีใจมากครับที่ครั้งหนึ่งในชีวิตได้เป็นแรงบันดาลใจให้กับใครบ้าง
joe47012
สมาชิก
สมาชิก
ติดต่อ:

โพสต์ โดย joe47012 »

ผมนั่งอ่านต้นจบจบทริปประมาน 2 ชมกว่า รู้สึกทึ่งมากๆ และต้องขอบคุณพี่ที่มาแบ่งปันการเดินทางสุดยอดมากครับ
Jive
ขาประจำ
ขาประจำ

joe47012 เขียน:ผมนั่งอ่านต้นจบจบทริปประมาน 2 ชมกว่า รู้สึกทึ่งมากๆ และต้องขอบคุณพี่ที่มาแบ่งปันการเดินทางสุดยอดมากครับ
ขอบคุณคุณ joe47012 ที่ตั้งใจอ่านรวดเดียวจนจบนะครับ พวกเรายินดีเป็นอย่างมากที่ได้แบ่งปัน
การเดินทางครั้งนี้...แค่อาศัยปัจจัยสามอย่างที่แล้วแต่ว่าจะมาบรรจบเมื่อไร คือ แรง ทุน และ เวลา
ซึ่งบังเอิญเราสองคนได้มาก่อน แต่ขออวยพรให้ทุกท่านได้มีสุดยอดทริปเป็นของตัวเองครับ
พอแพ็คกระเป๋า-ติดเข้ากับจักรยาน-ปั่นพ้นหน้าบ้านแล้ว ที่เหลือก็มีแต่ความสนุกล้วนๆครับ
innovator
ขาประจำ
ขาประจำ
ตำแหน่ง: บางนา กรุงเทพฯ10260

โพสต์ โดย innovator »

ขออนุญาติปักไว้ศึกษาเส้นทางครับ :)
Jive
ขาประจำ
ขาประจำ

innovator เขียน:ขออนุญาติปักไว้ศึกษาเส้นทางครับ :)
ยินดีเป็นอย่างยิ่งครับคุณ innovator
กระทู้นี้ของผมทำไว้เพื่อการนั้นเลยครับ
mud
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0893405636
team: บ้านฉาง
Bike: Infinito + S-Work

โพสต์ โดย mud »

:D
Jive
ขาประจำ
ขาประจำ

mud เขียน::D
สวัสดีครับคุณ mud
ตอบกลับ

กลับไปยัง “สรุปทริป / รายงานการปั่น”