รูปงาน ปั่นบุญ อิ่มใจ ถวายเทียน (พรรษา) ปี 2

รายงาน/รูป "สรุปทริป" จากที่ได้ปั่นมา
ตอบกลับ
อาทิตย์ เสือชล
ขาประจำ
ขาประจำ
team: เสือชล
Bike: speciallized GIANT tcr
ติดต่อ:

รูปงาน ปั่นบุญ อิ่มใจ ถวายเทียน (พรรษา) ปี 2

โพสต์ โดย อาทิตย์ เสือชล »

ก่อนอื่นผมขอเป็นตัวแทนกล่าวคำขอบคุณ ร้าน ราชาจักรยาน ร้าน เวิลล์ไบร์ ชลบุรี ร้าน แสงฟ้า บ้านบึง และชาวจักรยานทุกกลุ่ม ทุกชมรมที่มาร่วมกันปั่นบุญครั้งนี้ และขอเป็นตัวแทนกล่าวคำขอโทษต่อทุกท่าน ทุกเสือ หากการต้อนรับไม่ทั่วถึง และที่สำคัญอาหารอาจไม่เพียงพอ เพราะกระผมผิดพลาดในเรื่องจำนวนเสือที่มาร่วมปั่นบุญครั้งนี้ โดยผมคำนวนใว้ 100 ท่านบวกลบ 120 แต่นี่ทะลุ 150 + กับญาติของผมและของทีมงานปาเข้าไปประมาณ 180 ท่าน ผมจึงต้องขอโทษทุกท่านมานะที่นี้ด้วย และจะนำไปปรับปรุงครั้งต่อไป สำหรับยอดเงินทำบุญที่ได้ถวายสำนักสงฆ์ ยอด 29.700 บาท จึงขออนุโมทนาบุญครั้งนี้ให้กับชาวจักรยานทุกท่าน ทุกชมรม ทุกกลุ่ม และญาติมิตรทุกคนที่มาร่วมกันทำบุญครั้งนี้ ขอให้เจริญสุขสมหวังในทุกประการ อย่าได้เจ็บ อย่าได้จน จงสำเร็จสมปราถนาในลาภยศทุกประการ เทอญ ฯ.
มาชมรูปบางส่วนกันก่อนนะครับ ท่านใดต้องการแผ่น CD รูปงาน ส่งที่อยู่มาได้เลยครับ หรือโทร 084-6686364

รูปภาพ
เริ่มปั่นออกจาก รร. จั่นอนุสรณ์ เวลา 05.45 น.
รูปภาพ
กลุ่มหญิงเหล็กแห่งสำนัก ไบร์เลน ชลบุรี
รูปภาพ
รูปภาพ
โฉมหลังกลุ่มเสือชล บ้านสวนครับ :lol:
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
เสือผู้นี้คอยดูแลการจราจรให้กับเราครับ ท่านคือ เสือเงาะ แห่งไบร์เลน ชลบุบุรี
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
เสือพร ครั้งนี้มุ่งมั้นจะขอขึ้นเขาโฆษิตสักครั้ง
รูปภาพ
คันนี้สำคัญครับ ไม่มีคันนี้พวกเราอดข้าวแน่แน่แน่ ไม่เชื่อถามครู อังคณาดูสิ :D
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
พี่เสือ พจน์ เสือบ้านสวน
รูปภาพ
นี่ครับ เฮียชุน เสือแห่งสำนัก ส.ว (สูงวัย) 60 ยังแจ๋ว งานนี้ขอปีนเขาโฆษิตอวดเสือแดงแห่ง R 11 สักครั้ง :lol: :lol: :D
รูปภาพ
:o :o :o ขอ คา รา วะ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
เสือเลิศ 1 ในขาแรงแห่งทีม ไปไหนไปด้วย ดูด อย่างเดียว
รูปภาพ
คนนี้ก็มีส่วนช่วยงานบุญครั้งนี้ด้วยครับเขาคือ เสือเป้ แห่งร้าน รวยริซซิ่ง แต่งรถแข่ง แต่งจักรยานปรึกษาได้
รูปภาพ
แรงจนจับภาพไม่ทัน :D หรือตากล้องไม่ดี :lol:
รูปภาพ
ว้าว เสือวุธ แรงสุดยอด กับรถคู่ใจ มาเมื่อไรทีมกระจายหลุดเป็นแถว :)
รูปภาพ
แวะพักถ่ายรูปหน้าศาลเจ้า กวนอู บ้านไหหลำ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
:D คุณแม่ของกระผมเอง :P
รูปภาพ
ไม่ใช่อะไรหรอกครับที่นั่งนะ เหนื่อย :?:
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
กำลังชื่นชมเจ้าตัวเล็ก สวยจนบาดใจ อยากเสียสตางค์อีกแล้วละ :lol:
รูปภาพ
เฮียเซี๊ยะเล้ง สุดยอดราดหน้าแสนอร่อย วันนี้ก็มาแถมยังไม่ได้นอนอีก เห็นบอกว่ากระทะยังเก็บไม่ทันเลย :lol:
รูปภาพ
เริ่มปั่นต่อนำโดย เฮียชุน ของเราแรงไม่มีตก
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
เอาจริงแฮะ เสือตนนี้
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
มาแล้วมาดผู้นำ แต่เอะมองข้างหน้าเห็นลิบๆนั่นกลุ่มหน้าไช่ปะ :D
รูปภาพ
อ้าว :o เฮียชุน เสือหมู เสือหน่อย นี่เอง :shock:
รูปภาพ
รถสวย หรือคนปั่นข้างหลังสวยกันแน่นะ :D :D
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
เพื่อนๆไปไหนกันหมดเนี่ย :!:
รูปภาพ
รูปภาพ
เฮียเซี๊ยะผลักหลังเพื่อนหรือเกาะเพื่อนไปด้วยกันแน่ :lol:
รูปภาพ
ยังไหว ยังไหว
รูปภาพ
สู้ๆครับ ครึ่งทางแล้ว :shock:
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
นี่จ้างรถใว้ซัพส่วนตัวเลย :D
รูปภาพ
รูปภาพ
จ่าอ๋อย เราก็มาแล้ว แอบไปอยู่ไหนมา :?
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
กลุ่มเบียงครับ
รูปภาพ
รูปภาพ
ถึงแล้วครับ สวนสัตว์ แต่ยังไม่จบนั่งพักก่อนเด๋วต้องปีนเขาอีก 5 กิโล :o :D
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ

รูปภาพ
ภาพรวมทุกกลุ่ม ทุกชมรม และที่ยังไม่ได้เข้ามาอีกมากมายรูปภาพ
ใครเป็นใครผมเองยังจำแทบไม่ได้ :D :D
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
ขอขอบคุณ ชมรมไบร์เลน ที่มาร่วมปั่นบุญทุกคนครับ ขอให้เจริญสุข
รูปภาพ
กลุ่ม UNITHAI
รูปภาพ
กลุ่ม สหชล
รูปภาพ
กลุ่ม คิรีนคร
รูปภาพ
ขอขอบคุณกลุ่ม สหชล ชลบุรี ทุกคนที่ร่วมทำบุญครั้งนี้ ขอให้เจริญสุขทุกๆคน
รูปภาพ
รูปภาพ
ขอขอบคุณกลุ่ม UNITHAI ที่มาร่วมกันปั่นบุญครั้งนี้ ขอให้เจริญสุขทุกๆคน
รูปภาพ
โบกมือไหวๆ เรียก พี่แดง แห่ง R11 ไม่ต้องกลัวเขาคร๊าบบบบบบ
:lol: :lol: :lol:
เด๋วรอรูปภาค 3 ครับ
แก้ไขล่าสุดโดย อาทิตย์ เสือชล เมื่อ 26 ก.ค. 2012, 10:49, แก้ไขแล้ว 5 ครั้ง
รูปประจำตัวสมาชิก
unithaibikeclub
สมาชิก
สมาชิก
Tel: ----------
team: เสือน้ำเค็ม

Re: รูปงาน ปั่นบุญ อิ่มใจ ถวายเทียน (พรรษา) ปี 2

โพสต์ โดย unithaibikeclub »

ขอบคุณครับ คุณอาทิตย์ที่จัดกิจกรรมดีๆให้เพื่อนๆได้ร่วมทำบุญและได้ออกกำลังกาย ไปพร้อมๆกัน สนุกดีครับ
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

Re: รูปงาน ปั่นบุญ อิ่มใจ ถวายเทียน (พรรษา) ปี 2

unithaibikeclub เขียน:ขอบคุณครับ คุณอาทิตย์ที่จัดกิจกรรมดีๆให้เพื่อนๆได้ร่วมทำบุญและได้ออกกำลังกาย ไปพร้อมๆกัน สนุกดีครับ
ขอบคุณครับ และต้องขออภัยอีกครั้งที่นัดจะลงรูปที่เหลือ พอดีเพื่อนที่ถ่ายรูปให้ใช้กล้องอีกตัว ไม่อยู่ไปธุระด่วนเลยยังไม่ได้ภาพอีกส่วนนึงมาประกอบให้สมบูรณ์ จึงขอเวลาอีกสักวันนะครับ :D
Hutซอย9ชลบุรี
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0830071526 hut_racing@hotmail.
team: ปั่นสนุกสนานรวยเรซซิ่ง..บ้านสวนชลบุรี คิรีteam"The group created yourself."
Bike: ิBINCHI..
ตำแหน่ง: ชลบุรี ซอย9บ้านสวน

โพสต์ โดย Hutซอย9ชลบุรี »

อยากได้cdคับ
เราก็แค่เด็กสร้างภาพ ขาไม่แรงก็ ปั่นแค่ขำๆๆ แคมีแรงปั่นซื้อเหล้า แต่ไม่ยอมถอยน๊ะ555
>ทีมบ้านสวน เด็กชลบุรีตามหา» คำว่า"หมด" สะกดยังไง นายฮัท คุง«<(0830071526)
เสือหมอบเมืองชล»»คิรีนครชลบุรี .
คติเล็กๆ.ข้าเป็นคนหนึ่ง ที่แพ้ได้ แต่ไม่ยอมแพ้.จะสู้จนกว่าจะสำเร็จ.ไม่สำเร็จไม่เลิก.อีกกี่หน กี่ครั้ง ก็ต้องสุดกำลัง.ทุกครั้งที่ทำ ต้องดีที่สุด.ทุกครั้งที่ทำ ต้องสุดชีวิต
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

Hutซอย9ชลบุรี เขียน:อยากได้cdคับ
สำหรับ ฮัท อยากได้ต้องปั่นไปเอาที่บางแสน :lol: :lol: :lol:
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

หากกลุ่มใดมีรูปลงต่อได้เลยนะครับ จะขอบพระคุณอย่างมาก
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

มาชมรูปต่อ

รูปภาพ
เทียนพรรษาปีนี้สวยมากๆ และมาหลายคู่ด้วย ปลื้มจริงๆ
รูปภาพ
นั่งกันเต็มศาลา
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
คนนี้ละครับนักบุญตัวจริง ชอบพาผมไปไถ่ชีวิตโค (โคโยตี้) :lol: :lol: :D
รูปภาพ
หลวงพ่อกำลังเทศน์ให้ฟังเรื่องธรรมมะ
รูปภาพ
ทามไมอารมณ์ต่างกัน จ่าหันมองอาราย :D
รูปภาพ
รายนี่นั่งเฝ้าเทียนเลยครับ สงสัยกลัวหาย :lol:
รูปภาพ
ยอดเงิน 28.691 บาท. ผมเติม เป็น 28.700 บาท. สุดท้ายมียายผู้ใจบุญมาร่วมอีก 1.000 บาท. รวมเป็น 29.700 บาทครับ
รูปภาพ
คุณ ประยุทธ์ ถึงปีนี้จะไม่ได้มาร่วมปั่นแต่ก็มีจิตศรัทธาโอนเงินมาจาก จังหวัด ตราด สาธุ สาธุ ขอให้มีสุขตลอดไป
รูปภาพ
ยังนั่งกันอย่างมีความสุข อิ่มบุญกันไปทั่วหน้า
รูปภาพ
นี่ก็ยังมีความสุข :)
รูปภาพ
นี่ก็มีความ ! :o อ่าวหมดกันทีมเสือชล นั่งหลับละ กำ! กำ! สงสัยต้อนรับจนเหนื่อย :lol: :lol: :lol:
รูปภาพ
คนนี้เอาเสือที่บ้านมาด้วย :D
รูปภาพ
รูปภาพ
นี่ก็เสือในทีมครับ แต่วันนี้ขอลากิจไม่ปั่น เพราะจะเอาครอบครัวเสือมาร่วมทำบุญด้วย :x
รูปภาพ
นี่ก็ผู้สนับสนุนบุญครั้งนี้ด้วยอีกครอบครัวนึง ก็ขอให้มีความสุขตลอดไป
รูปภาพ
นั่งกันเต็มจอเลยนะคร๊าบบบบบ :)
Hutซอย9ชลบุรี
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0830071526 hut_racing@hotmail.
team: ปั่นสนุกสนานรวยเรซซิ่ง..บ้านสวนชลบุรี คิรีteam"The group created yourself."
Bike: ิBINCHI..
ตำแหน่ง: ชลบุรี ซอย9บ้านสวน

โพสต์ โดย Hutซอย9ชลบุรี »

รูปภาพ
กลุ่ม คิรีนครคับ แก้ไขด้วย
เราก็แค่เด็กสร้างภาพ ขาไม่แรงก็ ปั่นแค่ขำๆๆ แคมีแรงปั่นซื้อเหล้า แต่ไม่ยอมถอยน๊ะ555
>ทีมบ้านสวน เด็กชลบุรีตามหา» คำว่า"หมด" สะกดยังไง นายฮัท คุง«<(0830071526)
เสือหมอบเมืองชล»»คิรีนครชลบุรี .
คติเล็กๆ.ข้าเป็นคนหนึ่ง ที่แพ้ได้ แต่ไม่ยอมแพ้.จะสู้จนกว่าจะสำเร็จ.ไม่สำเร็จไม่เลิก.อีกกี่หน กี่ครั้ง ก็ต้องสุดกำลัง.ทุกครั้งที่ทำ ต้องดีที่สุด.ทุกครั้งที่ทำ ต้องสุดชีวิต
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

Hutซอย9ชลบุรี เขียน:รูปภาพ
กลุ่ม คิรีนครคับ แก้ไขด้วย
ขอบคุณครับแก้ไขให้แล้วครับ

สำหรับรูปยังมีตกค้างอยู่อีกประมาณ 100 กว่ารูปจะค่อยๆลงให้ครบนะครับ ยังมีรูปผู้มีส่วนร่วมปั่นบุญอีกมากมาย ติดขัดตรงที่ตากล้องยังแต่งสีรูปอีกชุดไม่เสร็จ เพราะมัวแต่ไปขับรถส่งสาวอยู่ครับ :lol:
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

รูปยังลงไม่ครบนะครับ รออีกนิดครับ :)
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

มาชมรูปกันต่ออีกนิดครับ

รูปภาพ

รูปภาพ
เสือพี่สงค์ อาวุโสในทีมเสือชลครับ :D

รูปภาพ
เสือ วุธ บางทรายขาแรงในทีมเสือชล :mrgreen:

รูปภาพ
เสือ จ๊ะ นี่แรงสุดๆของทีมเสือชลเลยครับ :o

รูปภาพ
เสือ เกาจิ้ง สั่งตรงจาก เม่งหุ๊ย :lol:

รูปภาพ

รูปภาพ
โฉมหน้าส่วนหนึ่งของทีมเสือชลบ้านสวน

รูปภาพ
เสือชล กับ นางฟ้า :D :D

รูปภาพ
อ้อยหวานบ้านบึงครับนำทีมโดย เฮีย และอาซ้อ แห่งร้านแสงฟ้า บ้านบึง

รูปภาพ
ภาพนี้ดรีมทีมเลยครับ

รูปภาพ
อาทิตย์ เสือชล และ เฮียร้านแสงฟ้า ต้องขอขอบคุณเฮียใว้ ณ. ที่นี้ด้วย

รูปภาพ
ถ่ายคู่กับเสือ กิต แห่งพารามอเตอร์ คนกลาง และจ่าชู แห่งค่าย ส.ว แรงเหมือนเสื้อ FB :shock:

รูปภาพ
ใครเป็นใครผมเองก็มึนไปหมดแล้ววันนั้น มากันมากเลยครับ ปลื้มใจมากๆ :P

รูปภาพ

รูปภาพ
ทีมนี้ก็ต้องขอขอบคุณอย่างมากอีกทีมหนึ่ง ก็ขอให้ชีวิตมีแต่ความสว่างไสวเหมือนเทียนที่นำไปนะครับ

รูปภาพ
นี่ครับคนขวาสุด แม่บ้านผมเอง (เสื้อขาว) และยังเป็นแม่ครัวให้กับงานนี้ด้วยครับ

ยังไม่หมดนะครับรอลงต่ออีกรอบ
ตอบกลับ

กลับไปยัง “สรุปทริป / รายงานการปั่น”