เสือสันป่าตอง จ.เชียงใหม่

รายงาน/รูป "สรุปทริป" จากที่ได้ปั่นมา

เสือสันป่าตอง จ.เชียงใหม่

โพสต์ โดย เสือชิณชล » 25 มิ.ย. 2012, 13:16

:D รูปภาพ [url=http://image.ohozaa.com/view2/wa3ktdQaHBfw2X4o]รูปภาพ[/urlเปิดกระทู้แรกด้วยภาพจากทริปลองเส้นทางลานนามิตติ้งเมื่อวันอาทิตย์ที่ผ่านมานะครับ เสือนุ๊คดอยสุเทพและลูกทีมปั่นไปที่หมาย
ปั่นด้วยใจ แล้วจะไปถึงจุดหมาย

Re: เสือสันป่าตอง จ.เชียงใหม่

โพสต์ โดย เสือชิณชล » 25 มิ.ย. 2012, 13:19

ถึงปั็มเติมพลังมื้อเช้ากันก่อน เพื่อนๆต่างก็ทยอยมากันรูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ

โพสต์ โดย เสือชิณชล » 25 มิ.ย. 2012, 13:33

เหล่านักปั่นหลายๆท่านต่างมารอกันมากหน้าหลายตา ต่างก็คุ้นเคยกันดี มีสองท่านมาจากแม่สาย จ.เชียงรายรูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ

โพสต์ โดย เสือชิณชล » 25 มิ.ย. 2012, 13:38

นำทริปโดยพี่ ตั้ม สปินไบค์ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ

โพสต์ โดย เสือชิณชล » 25 มิ.ย. 2012, 14:21

รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ

โพสต์ โดย anuwat1235 » 25 มิ.ย. 2012, 15:20

สวัสดีครับ...แวะเข้ามาแอ่วบ้านสันป่าตอง ดีใจ๋กับบ้านใหม่หลังนี้ตวยครับ แล้วเจอกั๋นบนสายคันคลองเซอร์กิตนะครับ
........ เสือศาลา ครับทั่น ........

โพสต์ โดย Foxride » 25 มิ.ย. 2012, 16:21

8-) แวะมาแอ่วบ้านหลังใหม่... :mrgreen:

โพสต์ โดย เสือชิณชล » 25 มิ.ย. 2012, 17:01

anuwat1235 เขียน:สวัสดีครับ...แวะเข้ามาแอ่วบ้านสันป่าตอง ดีใจ๋กับบ้านใหม่หลังนี้ตวยครับ แล้วเจอกั๋นบนสายคันคลองเซอร์กิตนะครับ
........ เสือศาลา ครับทั่น ........

:D ขอบคุณครับ แล้วแวะมาเยี่ยมบ่อยๆนะครับ :lol:

โพสต์ โดย เสือชิณชล » 25 มิ.ย. 2012, 17:03

Foxride เขียน:8-) แวะมาแอ่วบ้านหลังใหม่... :mrgreen:

:D ยินดีต้อนรับครับพี่ แวะมาบ่อยๆนะครับ อุปกรณ์มาครบเมื่อไหร่รีบประกอบเลยนะครับ แล้วมามันส์ด้วยกัน :D

โพสต์ โดย เสือชิณชล » 25 มิ.ย. 2012, 17:07

รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพแปดโมงเช้ากว่าๆอากาศกำลังดี มีเฆขปกคลุมน้อยๆแดดกำลังดี

โพสต์ โดย เสือชิณชล » 25 มิ.ย. 2012, 17:13

รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพช่วงแรกโลลิ่งกันสบายๆเลียบคลองชลด้านฝั่งตรงกันข้ามปากทางเข้าเขื่อนแม่กวง พอมาเจอทางลูกรังประมาณ200เมตรเจอสะพานก็เลี้ยวซ้ายข้ามสะพาน

โพสต์ โดย เสือชิณชล » 25 มิ.ย. 2012, 17:24

รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพเส้นทางผ่านหมู่บ้านเป็นเนินขึ้นๆลงๆหน่อยๆพอได้ยืนโยกกันบ้าง เส้นทางค่อนข้างดีมีหลุมบ้าง เล็กน้อย

โพสต์ โดย เสือชิณชล » 25 มิ.ย. 2012, 17:33

รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพถนนช่วงนี้หมดลาดยางก็เป็นทางคอนกรีต เป็นทางลาดลงแล้วโค้งซ้าย เส้นทางดูไม่หน้าจะมีอะไร แต่ต้องระวังรอยต่อคอนกรีตกลางถนนเป็นร่องลึกขนาดพอดีกับล้อเสือหมอบ เสือจอน จากแม่สาย ยางหน้าลงร่องที่ว่านี้ทำให้รถเสียหลักหลุดโค้งลงข้างทางเดชะบุญไม่เป็นอะไรมาก รถก็ไม่เสียหาย ยังปั่นไปต่อได้

โพสต์ โดย เสือชิณชล » 25 มิ.ย. 2012, 17:38

รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพจากทางคอนกรีตไปเรื่อยๆจนถึง รุ่งอรุณน้ำพุร้อน เลี้ยวซ้ายนะครับไปตามทางเรื่อยๆผ่านสวน ผ่านไร่ ผ่านทุ่ง