Oo๐. ทริป 18 วัน... ปั่นเที่ยวใต้ (Trip : 18 Days… Lost in Southern) .๐oO
- Katingthon
- ขาประจำ
- โพสต์: 2633
- ลงทะเบียนเมื่อ: 23 พ.ย. 2009, 23:27
- team: เสือสายสี่...
- Bike: แอลเอ merida.
Re: Oo๐. ทริป 18 วัน... ปั่นเที่ยวใต้ (Trip : 18 Days… Lost in Southern) .๐oO
ทริปวันที่สิบ.
ผมกับเสือสมชายปั่นไปเส้นทางตะโละวาว เส้นทางค่อนข้างชัน ไปชมเส้นทางประวัติศาสตร์ของตะรุเตา
เส้นทางบนตะรุเตาเป็นเส้นทางกึ่งแทร็คที่น่าปั่นที่สุดเส้นหนึ่งในทริปนี้
บ่ายเราขึ้นฝั่ง ปั่นไปท่าเรือตำมะลังที่อ.เมืองสตูล
ทริปวันที่สิบเอ็ด.
เราข้ามไปเที่ยวเกาะลังกาวี...
ไปหาวัดหลวงพ่อคูณแทบแย่ สุดท้ายได้เสือเหมี่ยวผู้มีปัญญาสามารถสปีกอิงลิซถามทางไปจนได้...
ปั่นไปติดฝนในเมืองอีกวัน...
ทริปวันที่สิบสอง.
เราปั่นเที่ยวรอบเกาะลังกาวีกัน ด้วยระยะทาง 76 กม.
ผมกับเสือสมชายปั่นไปเส้นทางตะโละวาว เส้นทางค่อนข้างชัน ไปชมเส้นทางประวัติศาสตร์ของตะรุเตา
เส้นทางบนตะรุเตาเป็นเส้นทางกึ่งแทร็คที่น่าปั่นที่สุดเส้นหนึ่งในทริปนี้
บ่ายเราขึ้นฝั่ง ปั่นไปท่าเรือตำมะลังที่อ.เมืองสตูล
ทริปวันที่สิบเอ็ด.
เราข้ามไปเที่ยวเกาะลังกาวี...
ไปหาวัดหลวงพ่อคูณแทบแย่ สุดท้ายได้เสือเหมี่ยวผู้มีปัญญาสามารถสปีกอิงลิซถามทางไปจนได้...
ปั่นไปติดฝนในเมืองอีกวัน...
ทริปวันที่สิบสอง.
เราปั่นเที่ยวรอบเกาะลังกาวีกัน ด้วยระยะทาง 76 กม.
- Katingthon
- ขาประจำ
- โพสต์: 2633
- ลงทะเบียนเมื่อ: 23 พ.ย. 2009, 23:27
- team: เสือสายสี่...
- Bike: แอลเอ merida.
Re: Oo๐. ทริป 18 วัน... ปั่นเที่ยวใต้ (Trip : 18 Days… Lost in Southern) .๐oO
ทริปวันที่สิบสาม.
เรากลับมาฝั่งสตูลของไทย...
ปั่นเอาเป็นเอาตาย เพื่อมานอนที่อ.เมืองพัทลุง
ถึงพัทลุงก็มืดค่ำ อาหารมื้อค่ำเสือเหมี่ยวบอกอร่อย
ไม่รู้เพราะพิษความหิวหรือเปล่า ???
ทริปวันที่สิบสี่.
จากพัทลุงเราปั่นไปเที่ยวลำปำ ทะเลน้อย ปั่นผ่านทางยกระดับข้ามทะเลน้อยไปอ.ระโนด สงขลา
เพื่อไปยังนครศรีธรรมราช...
เสือเส็งหมด... ขอตัวกลับที่หัวไทร
เสือสมชายงานเข้า... ต้องกลับพร้อมเสือเหมี่ยวที่นครศรีฯ
เรากลับมาฝั่งสตูลของไทย...
ปั่นเอาเป็นเอาตาย เพื่อมานอนที่อ.เมืองพัทลุง
ถึงพัทลุงก็มืดค่ำ อาหารมื้อค่ำเสือเหมี่ยวบอกอร่อย
ไม่รู้เพราะพิษความหิวหรือเปล่า ???
ทริปวันที่สิบสี่.
จากพัทลุงเราปั่นไปเที่ยวลำปำ ทะเลน้อย ปั่นผ่านทางยกระดับข้ามทะเลน้อยไปอ.ระโนด สงขลา
เพื่อไปยังนครศรีธรรมราช...
เสือเส็งหมด... ขอตัวกลับที่หัวไทร
เสือสมชายงานเข้า... ต้องกลับพร้อมเสือเหมี่ยวที่นครศรีฯ
- Katingthon
- ขาประจำ
- โพสต์: 2633
- ลงทะเบียนเมื่อ: 23 พ.ย. 2009, 23:27
- team: เสือสายสี่...
- Bike: แอลเอ merida.
Re: Oo๐. ทริป 18 วัน... ปั่นเที่ยวใต้ (Trip : 18 Days… Lost in Southern) .๐oO
ทริปวันที่สิบห้า.
กลับมาปั่นเดี่ยว เปลี่ยวเอกา ตามประสา... กระทิงโทนเหมือนเดิม
ปั่นไปเที่ยวหาดขนอม...
กางเต็นท์นอนชายหาดคนเดียว อาบน้ำล้างตัวด้วยน้ำทะเล...
ทริปวันที่สิบหก.
ปั่นจากขนอมเข้ามานอนที่สุราษฎร์ฯ บ่ายเจอฝนหนัก
บรรยากาศในเมืองสุราษฎร์งามมาก...
ทริปวันที่สิบเจ็ด.
ปั่นจากสุราษฎร์มาเที่ยวเขื่อนรัชชประภา บ่ายปั่นต่อมานอนที่อช.เขาสก...
กลับมาปั่นเดี่ยว เปลี่ยวเอกา ตามประสา... กระทิงโทนเหมือนเดิม
ปั่นไปเที่ยวหาดขนอม...
กางเต็นท์นอนชายหาดคนเดียว อาบน้ำล้างตัวด้วยน้ำทะเล...
ทริปวันที่สิบหก.
ปั่นจากขนอมเข้ามานอนที่สุราษฎร์ฯ บ่ายเจอฝนหนัก
บรรยากาศในเมืองสุราษฎร์งามมาก...
ทริปวันที่สิบเจ็ด.
ปั่นจากสุราษฎร์มาเที่ยวเขื่อนรัชชประภา บ่ายปั่นต่อมานอนที่อช.เขาสก...
- Katingthon
- ขาประจำ
- โพสต์: 2633
- ลงทะเบียนเมื่อ: 23 พ.ย. 2009, 23:27
- team: เสือสายสี่...
- Bike: แอลเอ merida.
Re: Oo๐. ทริป 18 วัน... ปั่นเที่ยวใต้ (Trip : 18 Days… Lost in Southern) .๐oO
ทริปวันที่สิบแปด ( 19 มี.ค. 55).
หากเป็นหนังสือ ก็คงเป็นตอนสุดท้ายแล้วล่ะ
ว่าจะปิดเล่มซะให้จบ
มัวนอนคิดฝันเพลินไปหน่อย...
...
เอาแต่โม้เลยปิดเล่มไม่ได้ซะที
ไม่เป็นไร...
เวลายังมีอีกเยอะ
แล้วค่อยมาต่อกันครับ.
หากเป็นหนังสือ ก็คงเป็นตอนสุดท้ายแล้วล่ะ
ว่าจะปิดเล่มซะให้จบ
มัวนอนคิดฝันเพลินไปหน่อย...
...
เอาแต่โม้เลยปิดเล่มไม่ได้ซะที
ไม่เป็นไร...
เวลายังมีอีกเยอะ
แล้วค่อยมาต่อกันครับ.
- เสือนู๋ลี
- ขาประจำ
- โพสต์: 983
- ลงทะเบียนเมื่อ: 14 พ.ย. 2010, 07:03
- team: เสือศรีสวัสดิ์
- Bike: LA , Bianchi
Re: Oo๐. ทริป 18 วัน... ปั่นเที่ยวใต้ (Trip : 18 Days… Lost in Southern) .๐oO
จะอยู่เป็นเพื่อน ติดตาม........
จนจบทริป ที่แสนประทับใจ
จนจบทริป ที่แสนประทับใจ
- Katingthon
- ขาประจำ
- โพสต์: 2633
- ลงทะเบียนเมื่อ: 23 พ.ย. 2009, 23:27
- team: เสือสายสี่...
- Bike: แอลเอ merida.
Re: Oo๐. ทริป 18 วัน... ปั่นเที่ยวใต้ (Trip : 18 Days… Lost in Southern) .๐oO
ตามมาติดๆเลยนะ... เสือนู๋ลี...เสือนู๋ลี เขียน:จะอยู่เป็นเพื่อน ติดตาม........
จนจบทริป ที่แสนประทับใจ
...
ขอบคุณที่ติดตามชมครับ.
- Katingthon
- ขาประจำ
- โพสต์: 2633
- ลงทะเบียนเมื่อ: 23 พ.ย. 2009, 23:27
- team: เสือสายสี่...
- Bike: แอลเอ merida.
- Katingthon
- ขาประจำ
- โพสต์: 2633
- ลงทะเบียนเมื่อ: 23 พ.ย. 2009, 23:27
- team: เสือสายสี่...
- Bike: แอลเอ merida.
- Katingthon
- ขาประจำ
- โพสต์: 2633
- ลงทะเบียนเมื่อ: 23 พ.ย. 2009, 23:27
- team: เสือสายสี่...
- Bike: แอลเอ merida.
- Katingthon
- ขาประจำ
- โพสต์: 2633
- ลงทะเบียนเมื่อ: 23 พ.ย. 2009, 23:27
- team: เสือสายสี่...
- Bike: แอลเอ merida.
- Katingthon
- ขาประจำ
- โพสต์: 2633
- ลงทะเบียนเมื่อ: 23 พ.ย. 2009, 23:27
- team: เสือสายสี่...
- Bike: แอลเอ merida.
Re: Oo๐. ทริป 18 วัน... ปั่นเที่ยวใต้ (Trip : 18 Days… Lost in Southern) .๐oO
จะเก้าโมงอยู่แล้ว... หมอกยังหนาทึบอยู่
ม่านหมอกที่เห็นเป็นม่านทึบ บางช่วงลอยปกคลุมเป็นไอฉากขาวไม่เกินห้าสิบเมตร
ผมนึกในใจ... เส้นทางกุ้ยหลินช่างงดงามจริงๆในเช้านี้
เส้นทางคดเคี้ยวไปตามไหล่เขา ปั่นเข้าอุโมงค์ต้นไม้และไอหมอกขาวที่โรยตัวอ้อยอิ่งเป็นฉากม่านประดับเส้นทาง
ม่านหมอกที่เห็นเป็นม่านทึบ บางช่วงลอยปกคลุมเป็นไอฉากขาวไม่เกินห้าสิบเมตร
ผมนึกในใจ... เส้นทางกุ้ยหลินช่างงดงามจริงๆในเช้านี้
เส้นทางคดเคี้ยวไปตามไหล่เขา ปั่นเข้าอุโมงค์ต้นไม้และไอหมอกขาวที่โรยตัวอ้อยอิ่งเป็นฉากม่านประดับเส้นทาง
แก้ไขล่าสุดโดย Katingthon เมื่อ 11 เม.ย. 2012, 21:55, แก้ไขแล้ว 1 ครั้ง
- Katingthon
- ขาประจำ
- โพสต์: 2633
- ลงทะเบียนเมื่อ: 23 พ.ย. 2009, 23:27
- team: เสือสายสี่...
- Bike: แอลเอ merida.
- Katingthon
- ขาประจำ
- โพสต์: 2633
- ลงทะเบียนเมื่อ: 23 พ.ย. 2009, 23:27
- team: เสือสายสี่...
- Bike: แอลเอ merida.
- Katingthon
- ขาประจำ
- โพสต์: 2633
- ลงทะเบียนเมื่อ: 23 พ.ย. 2009, 23:27
- team: เสือสายสี่...
- Bike: แอลเอ merida.
- Katingthon
- ขาประจำ
- โพสต์: 2633
- ลงทะเบียนเมื่อ: 23 พ.ย. 2009, 23:27
- team: เสือสายสี่...
- Bike: แอลเอ merida.
Re: Oo๐. ทริป 18 วัน... ปั่นเที่ยวใต้ (Trip : 18 Days… Lost in Southern) .๐oO
ระยะทางเหลือไม่มากแล้ว...
ผมน่าละเลียดอาหารเช้าอย่างเย็นใจ
เป็นรางวัลตบท้าย
ช่างเป็นเช้าที่น่าประทับใจ
กับเส้นทางงามๆ...
เขาสก !!!
ผมน่าละเลียดอาหารเช้าอย่างเย็นใจ
เป็นรางวัลตบท้าย
ช่างเป็นเช้าที่น่าประทับใจ
กับเส้นทางงามๆ...
เขาสก !!!
แก้ไขล่าสุดโดย Katingthon เมื่อ 13 เม.ย. 2012, 18:05, แก้ไขแล้ว 1 ครั้ง