เขายือลาแป อาณาจักรใบไม้สีทอง และเส้นทางประวัตฺศาสรต์ของชาวสามจังหวัดชายแดนใต้

รายงาน/รูป "สรุปทริป" จากที่ได้ปั่นมา
รูปประจำตัวสมาชิก
ลุงแม นราธิวาส
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 08-5900-0059
team: Power Bike Narathiwat / Mad Max Gang
Bike: Moots YBB / lynsky
ตำแหน่ง: 118 หมู่ที่ 3 ตำบลผดุงมาตร อ.จะแนะ จ.นราธิวาส 96220

Re: เขายือลาแป อาณาจักรใบไม้สีทอง และเส้นทางประวัตฺศาสรต์ของชาวสามจังหวัดชายแดนใต้

โพสต์ โดย ลุงแม นราธิวาส »

น้ำน้อยหาดใหญ่ เขียน:จบ ป.๗ ยล.๑๒ (รร.บ้านนิบง แรกก่อน ตอนนี้เป็น นิบงชนูปถัมภ์ แล้ว ) นับว่าเป็นคนยะลาม่าย.....ลุง
ผมก็ว่าน่าจะเป็นคนยะลานะครับ จะเป็นคนยะลาหรือคนที่ไหนผมว่าไม่สำคัญหรอกครับ เราเกิดมาในพื้นแผ่นดินไทย ทุกคนก็เป็นคนไทย แต่ยิ่งกว่านั้นเราต้องเป็นคนดีเพื่อตอบแทนคุณแผ่นดินเกิดเป็นสิ่งที่สำคัญที่สุดครับ
บุญชัย เสือสระแก้ว
ขาประจำ
ขาประจำ
team: Aloneคนบ้าดี
Bike: หนูภูเขา

Re: เขายือลาแป อาณาจักรใบไม้สีทอง และเส้นทางประวัตฺศาสรต์ของชาวสามจังหวัดชายแดนใต้

โพสต์ โดย บุญชัย เสือสระแก้ว »

สวัสดีครับลุงแมและเพื่อนๆทุกคนยินดีกับเส้นทางใหม่ไว้ซ้อมงัดเขา โหดไม่แพ้จังหวัดอื่นเหมือนกันนะเนี่ย

เสือเอนกเริ่มปั่นได้แล้ว ดีใจด้วยขอให้เหมือนเดิมเร็วๆนะคร้าบ
เสือคัวใหญ่
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0873902018
team: เสือริมเล
Bike: PACO
ตำแหน่ง: ค่ายจุฬาภรณ์ นราธิวาส

โพสต์ โดย เสือคัวใหญ่ »

ลุงแม ถ้าผมไป ของผมต้อง 4 ห่อนะ ถ้าไม่ถึง 4 ห่อ เดี๋ยวปั่นกลับไม่ถึง :lol: :lol: :lol: :lol:
ทักษิณราชตำหนัก ชนรักศาสนา นราทัศน์เพลินตา ปาโจตรึงใจ แหล่งใหญ่แร่ทอง ลองกองหอมหวาน
แล้วก็.... ปั่นริมเล ลงทรายเล เจอลมเล เหนื่อยเหมือนกันแฮะ
ขาประจำ
ขาประจำ
team: Power Bike Narathiwat / Mad Max Gang
ตำแหน่ง: 118 หมู่ที่ 3 ตำบลผดุงมาตร อ.จะแนะ จ.นราธิวาส 96220

บุญชัย เสือสระแก้ว เขียน:สวัสดีครับลุงแมและเพื่อนๆทุกคนยินดีกับเส้นทางใหม่ไว้ซ้อมงัดเขา โหดไม่แพ้จังหวัดอื่นเหมือนกันนะเนี่ย

เสือเอนกเริ่มปั่นได้แล้ว ดีใจด้วยขอให้เหมือนเดิมเร็วๆนะคร้าบ
สวัสดีครับคุณบุญชัย เส้นทางแบบเชิงเขาบ้านเพื่อนเองครับ ถ้าคุณตี๋เล็ก ฯ มาขี่ก็อาจจะบอกว่าเนินแถว ๆ ข้างบ้านคุณตี๋เล็ก ฯ เองละครับ ยังไม่ใช่ภูเขาของจริง ตอนนี้คุณเอนกก็ดีขึ้นเรื่อย ๆ แล้วครับ ขอบคุณคุณบุญชัยมากครับ

เสือคัวใหญ่ เขียน:ลุงแม ถ้าผมไป ของผมต้อง 4 ห่อนะ ถ้าไม่ถึง 4 ห่อ เดี๋ยวปั่นกลับไม่ถึง :lol: :lol: :lol: :lol:
สวัสดีครับเสือตัวใหญ่ ถ้าท่านไปผมจัดให้ แถมแตอออีก 2 จอก ถ้าจะเอามากกว่านี้ต้องคุยกับ บิกบัง ซาน่าไบค์นะครับ
K-Ming
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 084-3323551
team: NONE
Bike: Merida 2011

โพสต์ โดย K-Ming »

สลามลุงแม..
สุไหงปาดี..บ้านผมเลย..
สงสัยต้องกลับไปปั่นสักครั้งละ..

ติดตามทุกทริปครับผม...
ถีบแม่งลูกเดียว...

กทม-หัวหิน: http://www.facebook.com/media/set/?set= ... 0982695127
เขาใหญ่-เขายายเที่ยง-กทม: http://thaimtb.com/forum/viewtopic.php?f=56&t=665646
เสือหงอย
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: -
team: ชมรมจักรยานจังหวัดชุมพร
Bike: surly lht,trek 520,spec.

โพสต์ โดย เสือหงอย »

ไม่เห็น R9 งานเยอะแหง :lol: :lol: :lol:
ขาประจำ
ขาประจำ

K-Ming เขียน:สลามลุงแม..
สุไหงปาดี..บ้านผมเลย..
สงสัยต้องกลับไปปั่นสักครั้งละ..

ติดตามทุกทริปครับผม...
ด้วยความยินดีต้อนรับครับคุณ K-Ming ที่สุไหงปาดี ตอนนี้ก็มีทีมจักรยานทีมใหญ่ครับ กลับไปนราเมื่อไหร่ก็โทรไปหาด้วยก็ละกันนะครับ
ขาประจำ
ขาประจำ

เสือหงอย เขียน:ไม่เห็น R9 งานเยอะแหง :lol: :lol: :lol:
สวัสดีครับท่านเสือหงอย คราวนี้อาเก้าคงจะอกแตกคิดถึงท่านละครับ อาเก้า ชื่อนี้นักนักจักรยานรุ่นใหม่ ๆ ไม่รู้จักแล้วครับ เพราะถูกจองจำตัวเองกับการทำงานครับ ไม่ได้ปั่นจักรยานจะครบปีวันที่ 5 ธันวาคม 2554 นี้แล้วครับ
mabdulha
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0800-365-002
team: พญาเมืองปัตตานี (Payamuang Pattani) , Cyclists Art
Bike: BIANCHI , MIYATA , DAHON
ติดต่อ:

โพสต์ โดย mabdulha »

สลามครับท่านลุงแม
ผมจากปัตตานี เมื่อคืนได้เจอกะดะห์ กับบังซาน่าไบค์ที่ปัตตานี แกบอกข่าวคราวเกี่ยวไปพิชิตยอดเขายือลาแป ก้อเลยเขามาดู
สวย บรรยากาศดีมาก ไปเมื่อไหร่อีกบอกด้วยน่ะ

เมื่อวันศุกร์ก่อน ผมไปทำหนังสือเดินทางที่ยะลา ได้เจอลุงแมด้วย(ยังจำได้หรือเปล่าไม่รู้)เจอกันแป๊ปเดียว ไม่ได้คุยอะไรมากมัวแต่ยุ่งๆ

วัสสาลาม
ปั่นสองเรา ไป>หัวหิน http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic. ... 6&t=617230
ปั่นสองเรา ไป>KL.MY http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic. ... 6&t=859493
ตอบกลับ

กลับไปยัง “สรุปทริป / รายงานการปั่น”